[Hướng dẫn] Mua - Install GTA4

Thảo luận trong 'Grand Theft Auto' bắt đầu bởi loan1701, 5/12/08.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. loan1701

loan1701 T.E.T.Я.I.S

Thấy nhiều bạn vẫn còn thắc mắc làm sao để chơi được GTA4 trên PC. Tôi mạn phép làm 1 bài hướng dẫn (chỉ thích hợp với disc của Thúy Vy và tôi run trên XP SP3) về cách setup như sau:

I. Đầu tiên, bạn cần chạy ra Thúy Vy Computer ở 287/50 Nguyễn Đình Chiểu P5 Q3 TPHCM để mua 1 bộ 4 DVD game GTA4 PC.

II. Bạn lưu ý install theo từng bước mà tôi nói

1. Bạn cần download adobe flash về install cho PC trước
    2. Bạn cần update SP3 cho winXP của bạn (ko cần phải lo lắng về vấn đề update SP3 mà ko có key... vì update ko cần active win lại). Bạn cứ cho disc4 vào và run WINDOWSXP-KB936929-SP3-X86-ENU trong folder Update XP SP3

3. Bạn cần install cho PC Microsoft .NET Framework 2.0 trở lên... cứ yên tâm là trong disc4 cũng có sẵn rồi.

4. Bạn cần download game for window live về và install cho PC của bạn
    5. Bây giờ, bạn cho disc 1 vào... autorun sẽ mặc định yêu cầu bạn setup Rockstar Games Social Club (RGSC)... ko việc gì phải lo lắng cả... bạn cứ install nó... lưu ý cứ để nguyên mặc định đường dẫn của nó sẽ là C:\Program Files\Rockstar Games... bản thân thằng này có trên dưới 1MB... ko chiếm dung lượng của bạn đâu mà sợ... nếu thay đổi đường dẫn... đôi khi gặp 1 số trục trặc... đoạn sau tôi sẽ nói rõ

6. Sau khi setup xong RGSC thì nó cũng autorun setup GTA4 cho bạn... àh chỗ này là phải lo lắng 1 chút đây...bạn cần thiết phải thay đổi đường dẫn cho folder GTA4 mà bạn cần setup... lưu ý là bạn ko được setup GTA4 trùng với folder của RGSC... nếu bạn setup trùng... thì sau khi setup xong... bạn chạy RGSC sẽ tự động delete folder GTA4.

7. Tới đây tạm ổn rồi... mọi thứ sẽ tuần tự cho đến khi bạn đưa disc 4 vào... rồi nó lại hỏi bạn disc 1... cứ cho vào thoải mái....

8. Quá trình xong hoàn tất.... đến đoạn nó hỏi bạn có cần xem file read me kô... thì cứ ko cần xem và finish...

9. Cứ bình tĩnh... đừng vội... finish xong.. bạn cứ chạy shortcut Grand Theft Auto IV ngay ngoài desktop... nó sẽ hỏi bạn có muốn realease date kô... bạn cứ nhấn NEXT... sau đó nó kêu bạn nhập key... hehe... bạn disable card mạng của bạn đi (đại khái cắt NET khỏi PC của bạn) rồi nhấn Cancel.

10. Kế tiếp... bạn cho disc 4 vào... copy file Paul.dll trong folder Crack chép đè file Paul.dll có sẵn trong folder GTA4 mà bạn vừa setup lên máy (không copy nhầm vào folder Active Offline nha)

11. Sau đó bạn lại chạy shortcut Grand Theft Auto IV ngay ngoài desktop... lần này nó sẽ ko kêu bạn nhập key nữa (hehe wa được key rồi) nhưng nó lại kêu cho disc game vào... đừng lo lắng... cứ cancel tiếp rồi copy tiếp 2 files GTAIV.exe và LaunchGTAIV.exe trong folder crack chép đè vào 2 files có sẵn trong folder GTA4 mà bạn vừa setup lên máy

12. Đoạn này... bạn cần install lại RGSC... cứ mở disc4 ra... vào folder RGSC và install repair.

13. Ok rồi... bạn lại chạy shortcut Grand Theft Auto IV ngay ngoài desktop nó sẽ tự động run cái RGSC lên...nó hỏi bạn login RGSC...bạn cứ skip thôi rồi bạn ấn nút play bình thường là có thể vào game rồi. Khi vào màn hình các lựa chọn của game... bạn ấn nút HOME trên bàn phím của bạn... và tạo 1 profile offline nhé... việc này giúp bạn có thể save game lại đó mà. Vào chơi thôi.... hehe... khổ cái... đang chơi lại bị rung rinh màn hình như người say... đừng lo lắng wa bước 14 nào.

14. Bạn thoát game ra... cứ bình tĩnh... exit hẳn cái RGSC trên task bar (gần cái đồng hồ) luôn nhé. Rồi vào thư mục đã setup GTA4 đổi tên file GTAIVGDF.dll thành GTAIVGDF.dll.bank

15. Bây giờ... bạn ko thể run game bằng shortcut Grand Theft Auto IV ngay ngoài desktop được nữa... cứ yên tâm.... mở mạng lên... run cái shortcut Rockstar Games Social Club ngay ngoài desktop cho nó update lên... rồi PLAY 1 cách bình thường...

III. Đây là 3 file crack cho bạn nào còn thiếu
    IV. Đây là file install RGSC cho bạn nào còn thiếu
    V. Đây là file update SP3 cho winXP dành cho bạn nào chưa có
    VI. Chưa có Microsoft .NET Framework thì đây
    Trên đây chỉ là hướng dẫn tạm thời cho các bạn nào có game nhưng vẫn còn vướng mắt ko install được.

PS: tôi ko phải là người của Thúy Vy... cũng ko phải quảng cáo gì đó cho Thúy Vy... chỉ là tôi mua disc ở Thúy Vy và hướng dẫn giúp các bạn cách setup thôi. Chúc vui vẻ

nguyenlong9118 thích bài này.
  2. peter_parker

peter_parker Legend of Zelda

tốt lắm bạn, đã Rep cho bạn, phát huy nhé

3. AleccMax

AleccMax C O N T R A Lão Làng GVN

cậu ơi mình mua ở triều vũ nó copi chứ không cải bình thường và hiện ra thế này

4. hieutrann

hieutrann C O N T R A

Hàng đĩa ở gần nhà em đã có rồi, đã mua và đang chơi nè ;))

5. GT|Phat_xit

GT|Phat_xit Mr & Ms Pac-Man

:DMai tui có đĩa rùi,có gì tui lên topic này hỏi đấy chờ tui nha:hug:

6. Asakura Love You

Asakura Love You Nho Tia Chớp :* :x

Hieutrann mua ở chỗ nào thế. ALY cũng ở HN mà ko biết chỗ mua :(

7. loan1701

loan1701 T.E.T.Я.I.S

Bạn thử làm lại từ bước 12 của mình... tức là bạn cần install lại RGSC. Mình add file đó lên đây cho bạn download luôn

Các file đính kèm:

• RGSC.zip
      Kích thước:
      2.4 MB
      Đọc:
      2,748
  8. rxathu9999

rxathu9999 Mr & Ms Pac-Man

tui giống bạn alecc,đĩa tui mua cũng là dạng copy,mình hoàn toàn mù tịt cái kiếu này,file hướng dẫn trong disc thì như...,2 3 chữ cho có,thiệt là chọc điên mình,mình mướn chơi GTA các bạn ơi,huhu,giúp mình :((
    80k lận đó :((

9. loan1701

loan1701 T.E.T.Я.I.S

10. tử soái

tử soái The Warrior of Light Lão Làng GVN

game triều vũ mà cũng có người dám mua sớm
    thằng này dùng đĩa cùi với lại nó dl xong về chả bao jờ thử toàn bán xong cho khách thử hem àh
    tui thấy cái hướng dẫn của loan1701 sao khó hỉu wá
    tui mua đĩa của duy thịnh thấy cài đặt tương đối dễ mà có hướng dẫn đầy đủ
    jờ đang chơi nè
    have fun

11. ni_kunanh

ni_kunanh Mr & Ms Pac-Man

Rất bổ ích,thx ban,chỉ chán nỗi cái cpu 3.0 chơi ko dc ::(

12. AleccMax

AleccMax C O N T R A Lão Làng GVN

thế là mất không 80 ngàn rồi thôi một lần chót dại triều vũ mất đi một người khách

13. THINHRAZOR21428

THINHRAZOR21428 Thiên Bồng Nguyên Soái Lão Làng GVN

:'> để tớ đi mua thử xem sao nào .

14. Dragon90

Dragon90 Sonic the Hedgehog

mình bị vầy thì sửa lỗi thế nào .

Các file đính kèm:

15. sunman & shag

sunman & shag Mr & Ms Pac-Man

Update Windows LIVE chu lam j nữa

16. Dragon90

Dragon90 Sonic the Hedgehog

thank
    đã chơi được
    có cách nào cho xuất hiện sub phụ đề hem:|
    nó nói ko hiểu gì cả:((
    mà sao nó ứ nghiêng ngả như ngời say rượu vậyT_T

17. talenttidus

talenttidus T.E.T.Я.I.S

Nếu bị ngã nghiên như say rượu là dùng crk cũ rồi. Nên dùng crk mới đi. Có 27kb chạy cực ngon :D
    Mình có đính kèm bên dưới. Bạn chép vào rồi đè lên xong chạy ngon. Nhớ backup nha. Mấy các crk cũ bỏ hết à:p

Các file đính kèm:

18. bikid_18_2

bikid_18_2 Mr & Ms Pac-Man

thanks nhá e cũng đang cài bộ của thúy vy đây.đọc bài của a thấy có vài cái hay hay.mà sao a bik vậy e nhớ trong phần hướng dẫn của thúy vy đâu có cái hướng dẫn này đâu:-/:-/:-/:-/

19. Wing Gundam

Wing Gundam Donkey Kong

giá đĩa ở thúy vi là bao nhiu vậy bạn

20. hunter7890

hunter7890 T.E.T.Я.I.S

Bộ Cài Game Gta Iv Thúy Vy Bán Nhui 1 Bộ Zậy Các Bác!! ! 40k// >?

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.