Hướng dẫn RTK XIV PUK

Thảo luận trong 'RTK và others' bắt đầu bởi riven2014, 30/6/22.

1. SRai

SRai Youtube Master Race

Bác cho em hỏi khi chiếm khoảng 2 thành trở lên rùi thì mình nên quản lý như thế nào bác? Bác cho em vài mẹo về cách quản lý với bác

2. ryukbn

ryukbn Mario & Luigi

2 Thành trở lên thì bác phân địa hạt cho nó tự quản lý cũng đc, nhớ chọn Domestic khi tạo địa hạt để nó chỉ tập trung phát triển về kinh tế thôi, k mang binh đi đánh nhau bừa bãi.
    Khi cần có thể dùng lệnh Transport để chuyển tiền và lương sang tiếp ứng cho thành chính.
    Chỉ nên tạo địa hạt vs những thành k tiếp giáp vs địch chính hay địch mạnh hay nhiều địch, vì A.I đánh trân kháng địch rất ngu..

AI của game còn bị lỗi là mặc dù setup địa hạt tự xây bẫy, xây chòi, xây trại quanh nhà để bảo vệ và cho đống quân sư int cao về trị thành, thì nó vẫn k biết xây những công trình hỗ trợ phòng thủ, chỉ biết nằm ru rú trong nhà thôi =))

SRai thích bài này.
  3. SRai

SRai Youtube Master Race

Vậy cứ tướng nào không xài hoặc INT cao thì mình cho về thành phụ và để auto hả bác?

4. riven2014

riven2014 snake, snake, snaaaake

Cũng ko hẳn, ngoại trừ mấy quân sư nổi tiếng chuyên đánh trận thì đám Int còn lại sẽ có trait ngon hoặc cái gì đó bù vào, đưa cho AI quản thì khả năng là lãng phí tài năng của nó, nói chung là xem xét kỹ từng đứa rồi hãy quyết định giao cho AI quản.

SRai thích bài này.
  5. SRai

SRai Youtube Master Race

Bác cho em hỏi thường khi bắt đầu turn mình nên ưu tiên làm gì rồi mới qua lượt bác?

6. riven2014

Cử quân đi chiếm mấy vùng xung quanh trước = > set policy trong Administraion - giao tướng quản lý vùng xung quanh, tạo lính, buff sĩ khí - Search

Đó là trường hợp map dễ còn vào map khó như màn 207 thì ngay từ đầu phải cho tướng đi xây các công sự xung quanh ngay lập tức (chạy đua thời gian trước khi AI qua đập mình) rồi mới làm mấy thứ trên sau.

SRai thích bài này.
  7. SRai

SRai Youtube Master Race

vậy khi chiếm thành 2 rùi mình điều tướng ko xài qua đó hả bác? với em hỏi 1 thành mình để khoảng nhiêu tướng là ok bác?

8. riven2014

Giao AI quản lý là khi bác chiếm dc nhiều thành, sẽ có lựa chọn lập quân đoàn ở mục 1 hoặc 2 gì đó. Lúc đó click tạo quân đoàn, chọn các thành và giao 1 thằng tướng quản lý. AI nội chính nó làm cực kỳ ngon nên khi nào mục quân đoàn mở ra thì lập ngay.

Còn lúc đầu có 2-3 thành bạn phải tự tay quản lý, điều phối rồi.

9. tahnah

tahnah C O N T R A GVN Veteran

địa hạt khoản nhiêu thành là hợp lí nhỉ, tui toàn tống hết vào 1, chỉ điều khiển mấy thành ở ngoài,

10. riven2014

1 đứa giỏi quản lý hậu phương đc rồi như Lưu Bị mình giao Từ Thứ, Tào giao Tuân Úc, Tôn thì giao Trương Chiêu quản, mấy thành tiền tuyến đích thân mình phải nắm rồi

tahnah thích bài này.
  11. SRai

SRai Youtube Master Race

Các bác cho em hỏi làm cách nào để mình thay thế được Governor của thành vậy ạ?

12. riven2014

Đứa rank cao nhất trong thành sẽ làm Governor nên lúc set rank phải để ý xem ai có buff ko

13. SRai

SRai Youtube Master Race

Set rank là mình vào phần title đó hả bác? Với em chơi Lữ Bố, giao thành cho thằng Trương Mạo mà trung thành nó một 100 mà tự nhiên nó phản nó cúơp mất thành, mình có cách nào biết là thằng nào phản không bác?

14. riven2014

Thì cứ theo lịch sử thôi. chọn mấy ai trung thành đến chết với phe mình ấy. Như Lữ Bố thì giao Trần Cung giữ nhà á

SRai thích bài này.
  15. SRai

SRai Youtube Master Race

Vậy còn set rank thì sao bác? Bác hướng dẫn e chỗ này với

16. riven2014

Set rank thì võ tướng bình thường nhung quan văn thì khác, có mấy đứa có trait buff cho cả thành rất bá đạo nên bác phải đọc skill, trait từng đứa rồi mới xem xét bổ nhiệm chức quan.

SRai thích bài này.
  17. SRai

SRai Youtube Master Race

Là cứ chức nào cầm quân nhiều là chức đó cao phải không bác? Vì em thấy nó không có chia phẩm hàm hay gì hết bác

18. riven2014

uhm

SRai thích bài này.
  19. lov3kid412

lov3kid412 Youtube Master Race

Appointment – Create Division/Adjust Division.

Cái chức năng này các bác có biết setting thế nào cho nó đỡ ngu không, dư tướng quản lí nhưng nó toàn cho ngồi chơi, toàn làm trị an tụt, cướp nổi loạn khắp nơi, đi dẹp với chiếm lại làng mệt quá :(

20. SRai

SRai Youtube Master Race

Bác thử cho thằng nào có traits ngồi trong thành ko có cướp đó bác, còn phần chọn Delegation Policy - Domestic thừ xem còn nổi loạn nữa ko bác. Với cho thằng nào INT cao cao tý làm viceroy