Jagged Alliance 2 trò chơi dành cho fan nghiền Fallout

Thảo luận trong 'Fallout' bắt đầu bởi Warden, 20/12/03.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. Warden

Warden Donkey Kong

Tôi cũng là một fan của fallout . Khi chơi xong fallout tôi luôn cố tìm kiếm một trò để thay thế nhưng tìm hoài không thấy . Sau khi đọc tạp chí PC World người viết có đề cập đến những trò TBS kinh điển như Xcom hay Jagged Alliance 2 tôi vội đi kiếm . Sau khi chơi Jagged Alliance 2 tôi thấy trò này hoàn toàn có thể làm vơi đi cơn nghiền Fallout của mình . Jagged Alliance 2 có thể so sánh ngang bằng với Fallout . Vậy tại sao các bác không biết hay không đề cập ở đây vậy. Nếu các bác có hứng thú với đề nghị của tôi thì hãy lên tiếng tôi và các bác có thể bàn luận thêm về trò này . Tôi không muốn nói thêm nhiều về trò chơi này ở đây vì nều có nói thì chắc phải đến vài chục trang mất. Hơn nữa nếu các bác không thích có nói thêm cũng vô ích . Nếu bác nào đã từng chơi Jagged Alliance 2 thì hãy lên tiếng để tôi còn học hỏi thêm khinh nghiệm cũng như bí mật của trò chơi này

2. Ashley

Ashley Dragon Quest

Hic, mấy tháng rồi không đọc PC World nên tôi không biết mấy cái tin này, bác có thể giới thiệu kỹ hơn về game này được không? Và nếu hay nhất là bác post cả mấy cái hình ảnh của game này lên nha

3. Warden

Warden Donkey Kong

Đầu tiên tôi xin giới thiệu đây là trò chơi ra đời vào năm 1999 theo thể loại TBS phiêu lưu (lâu rồi chẳng qua các bác không biết thôi ) hình ảnh 2D tạm được đặc biệt cấu hình tối thiểu thấp chỉ 133Mhz 16 ram là chơi được . Còn ảnh thì các bác hãy vào www.gamespot.com mà xem . Đây là trò chơi mô phỏng xã hội như kiểu Fallout cũng có các kĩ năng như bắn súng ,sửa chữa, hay agility . Mới đầu khi tạo char cũng phải cân nhắc để chọn chỉ số đó.Tuy nhiên trò chơi bám sát vào hiện thực hơn Fallout . Trò chơi kể về một nước tên là Arulco (hổng biết ở đâu nữa chắc là bịa) do một nữ hoàng độc tài chỉ huy , dưới ách thống trị của mụ đất nước Arulco tươi đẹp đã trở thành biển máu . Nhiều cuộc nổi dậy đã diễn ra nhưng không thành công , bạn người của một công ty lính đánh thuê được cử đến để lật đổ nữ hoàng .Trong cuộc phiêu lưu của mình bạn sẽ được nhân dân Arulco và bạn đồng hành giúp đỡ .Kiếm cái trò này bây giờ hơi hiếm nếu bác ở HN thì tôi sẽ chỉ cho chỗ kiếm . Kiếm được thì hãy nói chuyện tiếp bởi vì nếu không các bác sẽ chết vì thèm mất

4. leninpark

leninpark Mr & Ms Pac-Man

Tốt nhất là bác nêu chỗ kiếm game cho anh em đi, chứ cứ nói hoài như vậy thì bố ai mà nói chuyện với bác được. Ở Lý Nam Đế có game này không vậy ?

5. Warden

Warden Donkey Kong

Ở chỗ Đội Cấn có cửa hàng tên là Xsoft group một trăm bao nhiêu Đội Cấn thì tôi không nhớ nhưng cả Đội Cấn chỉ có mỗi chỗ đó là hay cập nhật game thôi ở đấy có game này các bác ra đấy mà mua

6. leninpark

hôm wa lên đấy, đĩa đấy hỏng rùi, tìm chỗ khác đi

7. Warden

Warden Donkey Kong

Tôi có đấy . Hoặc là bác mượn tôi hoặc quay lại đấy mua, ở đấy có một đĩa bản cắt và một đĩa bản đủ bác đã thử cả hai chưa tôi mua đĩa bản cắt , chạy tít

8. leninpark

Tôi mới hỏi nó cái bản đủ thì fải, nó bảo hỏng đĩa rùi vì đã lâu wá rồi. Bác có cái mã của cái đĩa đó ko? Nếu ko có thì cho địa chỉ nhà tôi đến mượn vậy.
    Máu rồi đấy!

9. Warden

Warden Donkey Kong

Để tôi in cho bác một đĩa rồi bác đưa tôi tiền OK? Đĩa hiếm cho mượn mà mất xót lắm. Tôi càng chơi trò này càng thấy nó giống Fallout ghê gớm , súng ống cũng khá nhiều phương tiện đi lại còn có xe tải , trực thăng nữa , chơi giống Comandos lắm có tầm nhìn và tiếng động và khi chơi theo lượt lại càng phê hơn , súng cũng gắn với sự thực hơn sẽ không có súng lazer hay plasma mà là súng phóng lựu , tên lửa xách tay hay súng cối mỗi súng có cái lợi riêng lại còn nâng cấp súng với kính ngắm lazer hay ống ngắm, súng giảm thanh . Đồ trang bị thì vượt trội hơn Fallout với kính nhìn đêm , tai nghe tiếng động ,áo giáp, giáp chân , và mũ cối . Nói chung là rất hay

10. nOvOiceradiO

nOvOiceradiO Mr & Ms Pac-Man

Xi' nha,no'i giống vậy no' chơi theo lượt hay là action giống Diablo dzạ?

11. Picasso

Picasso Mario & Luigi

tất nhiên là TBS gòi
    bác o đọc tittle seo?

12. Ashley

Ashley Dragon Quest

Nghe bác quảng cáo hay quá. Không trả tiền, trả Exp được hông :)) :)) :))
    Đùa thôi, hôm nay ra hàng đĩa thấy bảo không có, chắc phải nhờ bác rồi. Bác giúp đỡ tôi tí được không >:-D<

13. cecilpaladin

cecilpaladin Legend of Zelda

líinh đánh thuê ? hồi này mà cũng có lính đánh thuê ? chắc là năm 19xx rồi , hé hé . để tui ra tiệm tìm sem sao ? chắc cũng có , vái trời còn đễ con chơi

14. leninpark

To Warden : Ok, bác cứ in đĩa đi, cho địa chỉ ko thì fone để tôi tới lấy.

15. Picasso

Picasso Mario & Luigi

trong HCM o thể kiếm nổi cái diã này!
    tui đi kiếm lòng vòng suốt đường Trần Quang Khải và bùi Thị Xuân đều nói o có(có chỗ tui đi hỏi còn đưa tui điã Allience VS Predator)
    game cũ nên khó kiếm quá

16. cecilpaladin

cecilpaladin Legend of Zelda

you lên mấy chỗ đó làm gì mà có , phải lên mấy chỗ như 116 nguyễn thị minh khai thì may ra ( tui mua dỉa Fall2 ở đó ), nhưng cũng chưa chắc có đâu , u nào có thì cứ in dỉa đi , nếu thấy thuận lợi tui sẽ mua ( nếu u ở HN thì chuyển qua đường bưu điện )

17. Warden

Warden Donkey Kong

Hiện giờ tôi đang bận ôn thi học kì nên việc in đĩa cho các bác cũng khó có lẽ phải đợi tôi thi xong tuy nhiên tôi cũng sẽ cố gắng in cho các bác sớm nhất có thể . Hiện giờ khi sắp chơi xong trò chơi tuy không nói là tất các nhưng tôi có thể giải đáp hầu hết các khúc mắc trong trò chơi . Tìm hướng dẫn trò chơi bằng tiếng Anh hơi bị hiếm bởi chủ yếu là gamer của Nga và Đức chơi trò này và trò chơi ra đời đã lâu
    Đây là một số trang hướng dẫn về trò chơi và còn gì khác khúc mắc thì hỏi tôi .
    http://www.gamefaqs.com/computer/doswin/game/23956.html ( hướng dẫn sơ sơ)
    http://www.freelancer.ag.ru/ja2/inventory/smg_eng.shtml?url=&download=SMG (catalog về súng và đồ nghề trong trò chơi và cả hướng dẫn nhưng hầu hết đã bị xoá vì trò chơi quá cũ ) . Các bác xem cho đỡ háo
    Hiện trò này còn có một bản mở rộng đó là Jagged Alliance 2 : Unfinished Business (tiếp theo cốt chuyện phần đầu ) bác nào kiếm được thì thông báo cho anh em và tôi , tôi cũng chưa có bản mở rộng này mà sắp chơi xong bản đầu rồi

18. T_One

T_One Mr & Ms Pac-Man

Hôm qua tui mới đi lùng và kiếm được Jagged Alliance 2 : Unfinished Business nè . Bác nào muốn mua thì lên chỗ gần ngã tư Phan Đăng Lưu - Nguyễn Kiệm , vào cái tiệm có treo cái bảng " Mua 3 tặng 1 " mà mua .

19. T_One

T_One Mr & Ms Pac-Man

Ừm quên , còn không thì mấy bác ra Quang Huy Computer 115 Nguyễn Văn Nghi P4,Q GV hỏi thử coi , tui hay mua mấy game " cổ " ở chỗ này đó .

20. Warden

Warden Donkey Kong

Bác nào cân hỏi gì về Jagged Alliance cứ hỏi tôi

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.