Kế hoạch làm tạp chí về Harvest Moon

Thảo luận trong 'Thư viện' bắt đầu bởi Alicia Luu, 2/9/04.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. Alicia Luu

Alicia Luu Mega Man

Hôm nay Alicia tạm đưa ra vài giải pháp để tụi mình biết sơ về cái dự án làm tạp chí này nghen :

1- Suy nghĩ cũng đã nhiều, và bắt tay vô làm mới thấy nó cũng gai góc thiệt. Nhưng từ đó mà Alicia đã ngộ ra chân lý này : ai rành về phiên bản nào của HM thì làm ơn vô đăng kí viết bài về phiên bản đó được ko ? Vì khi search thông tin, Alicia ko biết hình nào là đặc trưng, bài nào là ngộ nghĩnh hay độc đáo cả, cái nào cũng lạ hoắc với mình mà. Nghĩ rằng phân ra phụ trách theo phiên bản như vầy sẽ khá hơn chút đỉnh đó.

Alicia thì đã từng chơi HM : BTN và HM : STH cũng đã từng viết hướng dẫn cho 2 phiên bản này nên chuyện phụ trách 2 "ông" này có thể lo được. Ngoài ra cũng có phiên bản HM for girl but tiếng Nhật nên có lẽ hơi bị kì khi cố gắng giới thiệu cho mọi ngừơi nha.

2- Nếu mà trong cùng một phiên bản (như quá nhiều người rành HM : BTN) thì phải bàn bạc với nhau xem sẽ chia nhau phụ trách những gì thì ổn. Mà HM: BTN cũng có wá nhiều topic hướng dẫn rùi, nên Alicia nghĩ là nên viết những gì độc thiệt độc chưa ai biết tới thì hay hơn ha.

3- Vụ design thì cho tới giờ vẫn chưa chắc chắn có ai design được hết. Tui nghĩ mình sẽ cố gắng viết và tập trung tư liệu rồi gửi Nhóm Tin Tức cầu cứu có dc ko, bây giờ Alicia thấy mình chưa có bài viết cụ thể nào nên cũng chưa tiện nhờ vả ai hết, chỉ sợ giữa đường bà con chạy hết thì chít :whew:

4- Vụ hình ảnh : cái này cũng là một phần rất quan trọng của Tạp chí. Theo Yugi thì mình nên có những hình nào ngộ nghĩnh á, nếu dc thì các bạn đăng kí chỉ tìm hình không thôi cũng dc nữa. Ai đã có sẵn kho hình ảnh trong máy mình thì càng tốt.

Mới chỉ nghĩ ra có nhiêu đó à. Mong các bạn góp ý thêm hen. Thân.

2. dua_tre_ao_caro

dua_tre_ao_caro United's Manager

mình chơi trên GB thì có vào đây được ko , chơi bản HM FOMT đó . sợ mọi người chơi trên PS 1 ko hợp gu

3. Chai-en

Chai-en Legend of Zelda

Tôi chơi trên bản gba lẫn ps1 cho đăng kí làm tạp chí này luon nghen.

4. a_y_e

a_y_e Mr & Ms Pac-Man

ok đồng ý đó đồng ý tới cùng lun làm tạp chí này đi các anh ơi cho pàkon biết đi

5. Alicia Luu

Alicia Luu Mega Man

Alicia đã nói rõ rồi mà, đây là kế hoạch làm về tất cả các phiên bản của HM, nên kêu gọi tất cả các bạn có tâm huyết tham gia, việc viết theo phiên bản chỉ là để phân chia việc cho hiệu quả hơn mà thôi.
    Các bạn muốn viết về những phần nào trong phiên bản của mình thì có thể PM với các cá nhân trong phiên bản đó mà trao đổi nguồn cũng như chia việc.
    Khuyến khích tìm những gì độc đáo, đừng viết cheatcode hay hướng dẫn walkthrough. Nếu viết hướng dẫn nên viết những gì càng ít người biết càng tốt (hints).
    Ai có khả năng viết văn tốt thì có thể góp vốn mấy bài fànic hay cảm nhận nữa nghen.
    Sơ sơ là vậy đó, các bạn thấy có gì cần đóng góp thêm thì góp ý với Alicia nha.

6. yugi_hiro

yugi_hiro .::Heroic Leader::.

Nghe thì hình như cũng có người chơi HM FOMT ? Tôi thì chưa chơi dù đã có , but nếu có càng tốt . Dù sao thì cũng chưa có khác biệt nhiều giữa 2 loại này ... Điều mà tôi muốn nói là ai muốn tham gia cũng có tâm huyết riêng với HM ? Nhưng đã làm thì làm tới cùng , ko thể bỏ giữa chừng vì vậy đừng chỉ là lời nói gió thoảng , okie ?
    Ưm , group đang cần những người rành về viết , vì tìm kiếm thông tin đã có khá đủ rùi . Ai có thể làm những việc như viết lách , dĩ nhiên là về HM , chủ đề thì đa dạng , nhận xét những phiên bản HM khi chơi or những chi tiết trong game . 1 cách xúc tích nhưn đủ hiểu . Nếu các bạn thấy đủ khả năng thì đến topic thảo luận để có thể sắp xếp việc cụ thể ...

7. bach_long76

bach_long76 Youtube Master Race

làm tạp chí là sao hả các bác em hổng biết giải thích cho em với

8. dua_tre_ao_caro

dua_tre_ao_caro United's Manager

tui chơi gần hết HM FOMT rùi nè , nhưng mà sao mãi ko thấy tạp chí ra thía , chờ hoài lâu wá , vào năm học rùi còn gì ???

9. buuny

buuny Youtube Master Race

Đúng bây giờ bảo làm ngay thì không được đâu phải keu gọi mọi người chứ không thì chỉ có một nhóm nhỏ làm sao nổi chứ nên phải kêu gọi mọi người tham gia nữa.Mà những người tham gia phải có người viết được và tìm kiếm được thông tin cho tạp chí chứ không lập tạp chí làm chi cơ chú đúng không đây yugi_hiro

10. yugi_hiro

Hơ , nói thật thì ... có ai đã bắt đầu làm chưa ? >_<
    Yu đã nói là các bạn có thể tham gia , group thiếu người và trên cơ bản người phụ trách viết bài chỉ có yu thôi . Đã khuyến cáo nếu các bạn tham gia thì xin chuyển sang topic thảo luận trên mục chú ý đấy .
    Các bạn ngại thì có thể hiểu , yu sẽ nói sơ qua cách làm tạp chí .
    Sẽ có Nhóm Tin tức giúp ta về đồ hoạ , việc của ta là viết và sưu tầm các hình ảnh , tư liệu . Người kiếm thông tin , hình ảnh đã có nhưng thông tin để làm những chủ đề thì hiếm , đi nhiều web để kiếm không hẳn sẽ nhanh đâu ... Yu là người viết bài , những thông tin liên quan các phiên bản cũng như những chuyện bên lề , chỉ 1 mình thôi nên rất mất thời gian , kiếm người có khả năng viết thì không nhiều và rất cần những người biết sáng tạo với các thông tin . Thật tiếc là phải 1 thời gian để yu làm hết , trước mắt bản thống kê đã sửa đổi , thêm thắt từ bài của Kid cũng được rồi , chỉ việc kiếm thông tin chuyển sang bài viết .
    Hic , 1 điều là ... vào năm học nên không nhiều thời gian để làm , mong các bạn thông cảm .

11. vt_zell

vt_zell Youtube Master Race

ủa tạp chí Hm bao giờ có vậy mấy bạn, ra tạp chí dưới dạng nào vậy, ai làm tạp chí, tạp chí havestmoon BTn hả

12. buuny

nếu mà đã vậy thì kế hoạch làm tạp chí cho HM rất khó thực hiện đượ và không biết bao giờ mới hoàn thành được nếu như muốn có thời gian thì có khi phải chờ tới sang năm chăng(cái đó còn đang trong thời gian thảo luận)
    to Yu:nếu chỉ có mình Yu viết bài thì tui sẽ thu thập anh và tư liệu về HM cũng có thể được đó vì trong năm cũng không bận lắm nhưng đôi lúc cũng kẹt thì phải nhờ người khác làm thôi

13. yugi_hiro

Hơ , thế thì ... kiếm đi là vừa ^^ vì nếu bạn có và topic đóng góp của Box Thảo luận chung này thì bạn sẽ biết , yu đang gần hoàn thành xong và thu gọn chưa đầy nửa tháng chứ không phải sang năm . 1 Fanzine chẳng như bạn nghĩ sẽ khó khăn và tốn chừng ... 1 năm thế đâu .

14. bach_long76

bach_long76 Youtube Master Race

các bác bàn luận hoài chỉ giờ các bác chỉ cần trả lời câu hỏi là :CÓ LÀM HAY KHÔNG THÔI chứ bàn luận kiểu này đến bao giờ mới quyết định được

15. yugi_hiro

Lại tua băng 1 lần nữa ?
    Yu nói lại 1 lần nữa , sẽ làm và nó đang thực hiện dù có bao nhiêu người cũng được . Làm Fanzine không cần nhiều người , quan trọng họ có thật lòng muốn tham gia không .
    Yu không post các bài lên , đơn giản vì chưa làm xong . Nhưng nếu các bạn đã không mấy hiểu thì up lên trước cái tiền đề và 1 phần tin trong đó vậy , mong các bạn sẽ hiểu và thắc mắc điều khác trong topic này .
    ps : các bài post ở 1 topic khác , cái topic này chắc để thảo luận hướng đi hơn ... Trong topic đó mong các bạn đừng post gì cả , nếu đó không là bài tham gia Fanzine .

16. N_Dung

N_Dung Youtube Master Race

Chào!!!
    Tui là thành viên của diễn đàn SIM, nhưng tui cũng rất thích chơi HAVEST MOON. Rất cảm ơn Alicia Luu nhé! Mình nghĩ trò chơi đó cũng cần được góp ý và cải thiện. Tuy không giúp cải thiện được nhưng mình có thể giúp bằng việc đi tuyên truyền với các thành viên yêu HAVEST MOON được! Rất mong các thành viên khác cũng đi tuyên truyền như tôi để có những ý kiến giúp cho trò chơi thêm phong phú!
    Thân chào!

17. buuny

cái đi tuyên truyền chắc có để nếu tạp chí HM có ra đời thì nó sẽ phong phú hơn đúng không nhưng mong là điều đó sẽ thực hiện được

18. Alicia Luu

Alicia Luu Mega Man

Chắc chắn sẽ làm dc mà, Alicia tạm vắng mặt vì 1 số lí do cá nhân, nhưng sẽ cố gắng hết mức mà. Ko có chuyện ngưng ngang tạp chí này đâu, cho dù là bao lâu thì nó cũng sẽ ra đời mà.

19. yugi_hiro

1 điều thật tệ muốn nói là yu vừa mất hết file về bài viết về các version của HM . file lưu trữ trong đĩa mềm bị hư mà chẳng để lại bản lưu trong máy , coi như tay trắng và làm lại từ đầu >_< .
    @Alicia Liu : post mấy link hình là được rồi đó , yu đang chờ căng mắt đây ^^

20. garchi

garchi The Warrior of Light

To buuny: phải có lòng tin vào bạn bè chứ nhỉ? Có Alicia và yugi tích cực như vậy thì tạp chí sẽ ra đời sớm thôi.
    Anh chị em box này cố nhé, đừng để box Stealth vượt qua vì bên bọn tôi cũng đang có project mà.
    Đợt này phải thử chơi HM xem nó có gì hay mà khiến nhiều người mê mệt thế không biết?

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.