Kết nối được vào Hamachi!nhưng hok chơi được

Thảo luận trong 'AOE: Rise Of Rome' bắt đầu bởi apolo_slash, 26/11/06.

1. apolo_slash

apolo_slash Youtube Master Race

Ai kíu mình với. Mình rất khoái óanh chế. Dạo này nhà có mạng, rủ mấy thằng bạn óanh online. CHúng nó kết nối được vào mạng của mình Lan roài (Dùng Hamachi). Nhưng không hiểu sao vẫn ko óanh được chế, mặc dù khi lập mạng chế đã chon Internet....TCP/IP. Ai hiểu giúp mình với. Thanks nhìu:hug:

2. son12345

son12345 Youtube Master Race

có thể bạn dùng khác bản nhau.Dùng cái bản = Tiếng Việt ý.
    HÌnh như thía.hoặc là gì gì đóa.Ai bít vô giúp bạn đi

3. SnoobDodd

SnoobDodd Dragon Quest

lol , mọi người cứ tưởng ở trong room là có kết nối giữa các client =)) . Kiểm tra chắc chắn là mình có kết nối đến đổi tượng tạo host đã ( bằng cách ping ) .

4. manh85

manh85 Youtube Master Race

bạn check xem đã tắt firewall chưa ? nếu còn bật thì không chơi được.
    To snoobDodd : nếu đèn xanh sáng thì gần như là ping được,bởi server luôn phải gửi 1 gói dữ liệu để đảm bảo giữ được kết nối với các client ~> 80% là ping ngon lành

5. SnoobDodd

SnoobDodd Dragon Quest

Nói vậy không đúng rồi , không có đèn xanh hiện lên ai biết là online mà ping :)) . Đèn xanh hiện lên nhưng chưa chắc đã có kết nối giữa 2 client :| . Cái này đâu có làm việc theo kiểu host để mọi người truyền dữ liệu qua nó .

6. aloloaalo

aloloaalo The Warrior of Light GameOver Lão Làng GVN

Mình cũng bị y hệt như thế.Log in rồi nhưng vào chế thì show ko thấy mạng nào cả.Như thế lag thế nào vậy.Xin hỏi luôn mấy cái biệu tượng trong hamichi nghĩa là gì ví dụ ngôi sao màu xanh lá cây,màu xanh da trời,màu vàng,..........

7. xnam2509

xnam2509 Youtube Master Race

em cũng bị như vầy nè, báo đèn xanh roài nhưng ping lúc được lúc ko, mà kể cả lúc ping ok thì vẫn ko chơi đc (Hamachi cùng 1 bản)

8. nupnupnup

nupnupnup Youtube Master Race

Động đất ở Đài Loan, mạng chập chờn ý mà, sau 1 tháng sẽ có sự khắc phục...zzz

9. Nói là 1 tháng nhưng giờ thấy luớt web và Yahoo ổn định rồi nên chắc hamachi cũng ngon thôi ^^ . Mấy hôm vào chờ dài cổ chả thấy ma nào vào đánh Q_Q

10. kukusuitai

kukusuitai Youtube Master Race

hay là hok vào đế chế chỉ nhìn nhau ở ngoài :hug: nhỉ. tui vẫn chơi hamachi thường xuyên mờ. chẳng qua bây giờ hơi lag 1 tẹo.

11. namcungthien

namcungthien Youtube Master Race

nè tui hôm nọ cũng bị thế đấy ,tắt firewall rùi ping là chiến ngon lành mà ,nhưng khổ nỗi nay không vào được các room như chip_nho chip_con nữa ,nó không cho TRIAL như trước nữa , anh em vào room colala pass 123 chiến cho vui nhé!

12. duongdao

duongdao Youtube Master Race

oom colala pass 123 full rồi bác ah.
    Mời vào room girlcongnghe pass 123

13. tinhgiac

tinhgiac Youtube Master Race

khi nào bạn online aoe tôi có thử vào room của bạn nhưng không được lỗi hamachi hay gi do chi giup toi