Không nhớ tên games ? Post bài vào đây

Thảo luận trong 'Hướng dẫn | Hỏi đáp game' bắt đầu bởi controller, 15/7/08.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. controller

controller Youtube Master Race

Hồi trước mình có chơi games có các chú chiến binh nhựa nhỏ xíu bắn nhau ở nhà bếp.có chén bát, soong nồi nữa. Mình ko nhớ nổi tên của games này. AE nào biết chỉ dùm mình với? Thanks

2. Tidus0806

Tidus0806 Mario & Luigi

Nghe bác kể thì ko biết phải game này ko?

3. fobo_and_deimos

fobo_and_deimos Youtube Master Race

nè cũng có thể là arnymen à mình có lẽ viết sai nhưng gần là như thế ihihihi ko chính xác thui để về nhà xem lại rùi đưa cho nha

4. haibatu

haibatu Youtube Master Race

Lúc trước em có chơi một trò chơi trên đĩa nhưng đĩa đó mất rồi mà em lại ko nhớ tên chỉ nhớ cách chơi. (đĩa đó người ta ghi là "101 games")

Luật chơi của trò này: (Dấu "..." tức là không nhớ :D)

Màn đầu là con rắn xanh chạy tới chạy lui, đụng trúng nó hay trúng cục màu trắng nó nhả ra là mất mạng. màn sau có thêm con gà vàng bay qua bay lại, sau nữa có thêm bộ xương người. Nếu thằng này thoát ra được thì nó có thể dí mình chạy khắp màn hình. mỗi màn mới lại có thêm enemy.

Nhấn phím ... để bắt thang lên, phím ... để đặt mìn (một trái hoặc một loạt) để giết enemy và làm nổ tường gạch kim cương hoặc trái cây hoặc các đồ chơi khác như cuốn sách đỏ (được thêm mạng), bom (nổ mạnh hơn, rộng hơn), bình ... (giúp vô hình trong 1 thời gian), chía khóa, ...

Trái cây có các loại như nho, chuối, cam, ... tùy loại mà diểm thưởng tăng nhiều hay ít.
    Kim Cương xanh và đỏ (ko nhớ cái nào nhiều điểm hơn nữa)

Trong các ô gạch sẽ có 1 ô là cửa đi vào màn kế tiếp, phải tìm được chìa khóa để mở cửa này.

Trò này có rất nhiều màn, em chơi mười mấy màn, thấy khó lắm rồi mà vẫn còn màn khác, nên cũng ko biết có tất cả bao nhiêu màn. Mỗi màn tông màu (gạch) thay đổi.

Các bác ở đây có ai biết trò này không ạ? Có thể down nó về ở đâu?
    Các bác giúp em. Em cảm ơn ạ.

5. controller

Thanks các bác. Em tải xuống chơi thử đã
    .
    ___________Auto Merge________________

.
    Em thấy trên mạng nhiều bản Army Men này quá. có bản đến 3Gb, có bản 600 Mb, có bản 400 Mb, Em dùng con Toshiba Centrino 1.6, Ram 512+256 thì nên dùng bản nào có thể chơi suôn sẻ. Thanks các bác.

6. [VA]

[VA] Youtube Master Race

Game này nhìn ngộ nghĩnh thế nhỉ :o . Bạn ơi có thể cho mình xin cái link để download không ?

7. Rukia

Rukia Sonic the Hedgehog

Game này là army man của 3DO lâu lắm rồi không biết ngoài tiệm còn không.

8. ß.FLow£rs

ß.FLow£rs Youtube Master Race

Nhớ ko lầm thì đây là game chiến lược :-?

9. Tommy19

Tommy19 Donkey Kong

Army men của 3DO , hồi năm 1999 còn học lớp 4 em đã chơi trò này rồi :)):)) , bây giờ ai mà còn đĩa thì là hàng độc đấy , ngoài hàng đĩa ko có nữa đâu !!

10. controller

Army men download bằng torrent. Vào Pizzatorrent.com gõ Army men thì ra cả đống luôn.

11. qk123

qk123 Youtube Master Race Lão Làng GVN

game này thuộc thể loại đi cảnh chiến thuật(vừa đi vừa giải cứu bồ). Mà game này khá lâu rồi nên cũng ít ai chơi lắm

12. LookingToMyEyes

LookingToMyEyes Mr & Ms Pac-Man

Mấy bạn cho hỏi câu hơi điên điên một tý :
    Mấy cái game Online do nước ngoài phát hành như : shoonline, Atlantica.... mấy cái game đó quest là tiếng nước ngoài a`? (Vì chưa chơi nên ko biết). Có ai biết web nào chỉ dẫn làm các quest game online = tiếng Việt thì chỉ cho tớ với nhá.

13. haibatu

haibatu Youtube Master Race

Không ai biết trò này ạ? :(
    ..............................................................................

14. thienlong333

thienlong333 Youtube Master Race

bạn dzạo vòng vòng các diễn đàn game thì sẽ có àh vì tất cả các diễn đàn game đều có mục game nước ngoài ^^

15. ale

ale Heartbreak Kid Lão Làng GVN

Từ nay, bạn nào không nhớ những tựa game mình đã chơi và cần hỏi đáp thì cứ post chung vào đây để mọi người tiện vào trả lời.
    Không lập thêm những topic khác nữa nhé .

16. LookingToMyEyes

LookingToMyEyes Mr & Ms Pac-Man

dạo này tớ nghe nói có đĩa VLTk offline Của Minh Đăng nhưng chẳng biết mua ở đâu và cài đặt như thế nào ? bạn nào có EXP thì giúp tớ với

17. lovelove1989

lovelove1989 Youtube Master Race

bác nào bik cái tên game mà có xây nhà rồi nâng cấp nhà lên nâng cấp lính lên xây nhà chứa lương thực, có xây nhà chứa vũ khí nữa thì phải e chĩ nhớ mấy chữ cái đầu cũa tên game thôi chứ ko nhớ hết bác nào pro giúp e tý hinh` như la` Strong..... ko nhớ rõ nữa giúp e để e đi mua đĩa về chơi

18. yugiohgx

yugiohgx Mr & Ms Pac-Man

Hồi trước có đọc trong tạp chí game , có 1 game nào trên PS2 mà nhân vật chính cứ mỗi tối là đi đến 1 tầng địa ngục trong 99 tầng . Bác nào biết tựa game này là gì không

19. ale

ale Heartbreak Kid Lão Làng GVN

Có thể bạn nói là SMT Persona 3 , thế giới trong game sau 0h00 sẽ chuyển thành Dark Hour và các char chính đến tòa tháp Tartarus (nhưng có hơn 260F chứ không phải 99F)

20. nguyencaophuong

nguyencaophuong Youtube Master Race

Cách đây lâu lắm rồi em có chơi 1 cái game luyện dùng chuột kiểu như chơi chuyền.

Level 1:có một quả bóng và 1 cái hình như kiểu ngôi sao, nhấn vào quả bóng quả bóng bay lên, trong lúc quả bóng bay lên mình phải nhấn vào cái hình ngôi sao kia.

Level 2:có một quả bóng và 2 cái hình như kiểu ngôi sao, nhấn vào quả bóng quả bóng bay lên, trong lúc quả bóng bay lên mình phải nhấn vào cái hình ngôi sao kia.

v.v.... Cứ thế đến level mười mấy có mười mấy ngôi sao, mình phải nhấn hết vào mười mấy ngôi sao đấy trong lúc quả bóng bay lên. Để luyện kĩ năng dùng chuột ý mà.

Giờ em muốn kiếm cái game đấy mà ko nhớ tên, bác nào nhớ tên game đấy hay biết nhưng game tương tự để luyện kĩ năng dùng chuột thì cho em với.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.