Kỉ niệm vui khi lần đầu tiên bạn chơi RE

Thảo luận trong 'Resident Evil Fans Club' bắt đầu bởi Black_Magicial, 2/9/04.

1. Black_Magicial

Black_Magicial T.E.T.Я.I.S

mời các bạn vào đây để nói về những kỉ niệm vui khi lần đầu tiên chơi RE

tui xin kể kỉ niệm của tui trước : phiên bản RE tui chơi đầu tiên là RE 2 , lúc mới vô tui chăm chú theo dõi , bất ngờ nó hiện lên cái mặt của zom , hết hồn tui la lên :Aaaaaaaa , có quỷ :lol: , tui la lớn đến nỗi bà chủ tiệm và mấy người khác ngồi trong tiệm(chơi ngoài hàng mà)nhìn tui chằm chằm và hỏi tui có sao ko =)) , đó là kỉ niệm vui nhất của tui khi lần đầu chơi RE

2. HHLONG

HHLONG Legend of Zelda

chẳng có kĩ niệm vui gì cả,kỉ niệm buồn thì quá trơì,chẳng hạn như có lần đang chơi thì bà già tôi tự nhiên xuất hiện,lôi tôi về,báo hại chưa kịp save(khóc).ok

3. MH-Kyu

MH-Kyu VGI Member

Lần đâu tiên chơi RE của Kyu là RE3. Lúc chơi thấy nó giống giống Dino Crisis nhưng mà dễ hơn. Lúc đến đoạn Jill bị mấy con zom bao vây, nhạc nổi lên bất ngờ => sợ quá vọt ra khỏi phòng :D.

4. Copper***

Copper*** T.E.T.Я.I.S

tôi chơi bị rớt máy khúc thằng NE nhảy từ cửa sổ vào RPD >_< bị bà chủ mời khỏi wán >_< và hôm sau wa chơi típ ^^

5. F-Fantasy

F-Fantasy T.E.T.Я.I.S Lão Làng GVN

kỷ niệm vui hả sao lại không có chứ cả vui lẫn buồpn luôn, buồn là trước hết tui chơi phá băng rùi quay lại chỵa lấy được hai khẩu súng và sau đó bà chủ cho cái card biến lun thế là hết không còn chi nữa bước bôn ba từ đầu (re III) mà tui lấy được 8 ảnh chứ sau đó tui mua hẳn một cái cho tui hiện giờ có tới 5 cái lận. Vui hả có đây các bác co tin con chó không có da ấy em tương cho nó gần 7 quả rocket nó không chết không ảh các bác làm em sợ quá tưởng trùm cuối em save rùi cvhuồn tới chiều ra chơi thì he he he dễc quá chừng em chuẩn bị nào máu nào cây thuốc các loại vũ khí em có cuối cùng em tương mỗi phát súng nổ đầu nó biến lun ha ha không tin nổi.

6. Backy

Backy Liu Kang, Champion of Earthrealm CHAMPION ⚜ Duel Master ⚜ Lão Làng GVN

Kỉ niệm hả,chắc ai cũng hơi ghê khi chơi trò naỳ thui mà,mà kỉ niệm cuả tuì là chẳng biết đi đâu cà chỉ bắn cho vui thui,cứ tường là trò bắn súng như contra ấy

7. lê trung kiên

lê trung kiên Mr & Ms Pac-Man

số nhà 111 phố 12 phường tân thanh thành phố điện
    à à kỉ niệm à , tất nhiên là khi con bạn cùng lớp ( rất xinh ) ngã ngửa vào lòng tui khi xem movie của re2 lúc lũ zom bie ra mặt ha ha ha ha vui quá xá , giá mà mình trở lại cách đây 4 năm nhỉ ? he he ôi cảm ơn re

8. high summoner

high summoner Fire in the hole!

Lúc đó là 10 giờ đêm mở RE lên xem thử vì chẳng biết là cái gì...kết quả ngay lần đầu xem trailers của RE3 tối ngủ ko được vì ám ảnh+_+

9. spidermen

spidermen Youtube Master Race

còn kỷ niệm của tôi thì tôi nhớ lúc 11h tôi mỏ re2 lên chơi khi chơi tới chỗ thằng ben bị nhốt trong cái cũi sắt thì thằng wiliam xuất hiện nó biến hình rồi nuốt luôn thằng ben chị tui sợ quá khóc la um xùm khiến bà già ông già tui zậy hết cứ tưởng là có ăn trộm

10. devid_king

devid_king Donkey Kong

có một lần cháu tui nói chú út ơi con mới phát hiện một máy chơi điện tử rất hay mà ko dùng băng mà đỉa thế là hai chú cháu tui tức tốc khởi hành cho kịp giờ về học bài.Thật ngạc nhiên khi thấy mọi người chơi rất say mê và màn ảnh nhân vật rỏ tui liền sề vào ghế ông chủ hỏi loại nào tui thì thích chơi đi cảnh như contra,biệt kích thế là ông thẩy cho tui game cảnh sát bắt cóc ý lộn bắc cướp ngồ chơi một hồi tui liếc mắc nhìn ngan qua thấy một cu cậ dang chửi rủa vì ko tìm được gì đó.qua ngày hôm sau tui bước vào quán liền hỏi trò game mà hôm qua thằng kia chơi ông ta nói đó là thành phố ma tui liền có phản ứng liền thế là tui chơi đó là RE3 lúc giới thiệu quả thật là hồi hợp thế là tui đánh dấu vào trò game này mổi lần tui vào ông chủ liền đem RE ra cho tui chơi

11. flamingo_knight

flamingo_knight Youtube Master Race

ki niem cua toi cung gan giong BLACK MAGICIAL vay,phien ban tui choi la re1,
    vi vay luc di vo phong thay co con zombie dang an xac,thay tui vo,no quay dau lai nhin cai dau cua no tui tat may lien,5phut sau moi hoan hon ::)
    chuong trinh danh tieng viet cua toi bi hu,mong thong cam :p

12. mắt quỷ kyo

mắt quỷ kyo Mega Man Lão Làng GVN

ái chà xem ra chỉ có cái kỉ niệm của tui không giống ai
    Tui chỉ nhớ đó là một ngày cuối tháng 5 tui bắt đầu chơi RE 2 thấy hay quá xá mà chả biết cách đi đứng thế nào(Lỗi chung của những người mới chơi) vì RE thiết kế nút đi hoàn toàn khác với những trò kia.vì không biết đi làm sao nên bị làm bữa hoài nên...bị ám ảnh ban đêm chả ngủ được thế là ngồi lấy bài ra học kết quả kì thi cuối năm đó tớ được hạng 2 còn kì I thì thuộc loại học sinh trung bình (cám ơn trời) thế là mẹ tớ chìu theo nguyện vọng mua cho cái PS1 về nhà ngồi chơi suốt cả 3 tháng hè à quên sau khi thi xong thì tớ phải đi vô nước biển vì yếu quá sức (chơi bắn ma mà lại sợ ma đến mất ngủ cả tuần thì hết nói rồi)

13. Harley Quinn

Harley Quinn Sonic the Hedgehog

Vui nhất là mình finish trong vòng 1h20' trong RE3-chơi Jill đó,đoạt luôn RankA--nhưng chẳng thấy nó cho mình cái gì cả :((,cả lúc mình hex được file save của nó nữa chứ,sướng ko tả nổi.

14. khongthebiet2

khongthebiet2 Donkey Kong

kỷ niệm của tôi là lần đầu tiên tôi chơi re 2 . hồi đó tôi bị bệnh mất ngủ thường thì đến 2 3 giờ sang mới ngủ nổi mà ngủ thìc chỉ đến 6 giờ sáng thôi. hôm đó lần đầu tiên chơi re 2 và sau khi chơi xong tôi đã chữa được bệnh mất ngủ luôn................................................................... BỞI VÌ CÓ NGỦ ĐÂU MÀ MẤT NGỦ HA HA HA HA

15. Mèo Đông Lạnh

Mèo Đông Lạnh Mayor of SimCity

haha ngã bổ chửng khi thấy con ma lao từ cửa kính ra

16. Arthas_must_die

Arthas_must_die Youtube Master Race

chút xíu nữa là tui xỉu vì sợ khi gặp bọn zom(hơi yếu tim) :wh
    ew:.Vậy mà vẫn thích chơi

17. inphidai

inphidai Youtube Master Race

Chào các bạn, mình mới chơi RE3 lần đầu tiên, kỷ niệm thật khó quên là lúc ở sở cảnh sát khi con trùm nhảy ra từ cửa sổ làm mình hết hồn luôn. Nhưng lại vẫn khoái chơi tiếp chứ, lạ thật.

18. Bunnyforever

Bunnyforever Guest

Tui thì chơi Re2 là lần đầu tiên đụng tới horror game lun. Lần đầu bắn mí con zombie tay cứ run cầm cdập, mồ hôi đổ ra. Lúc đó chỉ mới dám thử Easy Mode thui, tui sợ ma từ nhỏ muh, đâu có dám chơi! 100 mấy chục viên đạn mà tui bắn làm sao hổng biết, mới dzô tới RPD là hết sạch bách >_<

Nhưng mà nhờ có Re mà bi giờ tui chả bít sợ ma là cái chi hết ^^.

19. TTMH

TTMH Fire in the hole!

bi giờ ma mà gặp chị bun thì chạy văng cả dép :x

20. kimleejung82

kimleejung82 Youtube Master Race

chòi còn tui thì chơi RE 2 chơi đến nỗi bà con bu đông như kiến nhất là tới khúc gập con cá sấu ....thì trời ơi bà con cùng đồng thanh AAAAAAAAAAAAHHHHHHHHHHH!! tui cũng ahhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhh luôn hehehhe !! *@*