Lại vấn đề về Taskmgr và Regedit !

Thảo luận trong 'Security' bắt đầu bởi EternitySonata, 13/12/10.

1. EternitySonata

EternitySonata Donkey Kong

Chẳng là hôm bữa mẹ em có đem tài liệu từ cơ quan về làm gấp để họp cho buổi sáng hôm sau. Khi cắm USB vào máy tính thì KIS phát hiện có virus, nhưng em không dám diệt vì mấy lần trước KIS xóa cả tài liệu trong đó, thế là disable KIS. Rồi bây giờ thì không mở được taskmgr và regedit, đã vậy không chạy được antivirus + safe mode. Thử mọi cách tham khảo đều không được. Vậy hỏi các bro có cách nào giải quyết các vấn đề này mà không format hết không ? (vì có những tài liệu quan trọng của mẹ em, không thể làm mất)
    P/S: Tsb cái laptop + cái PC hỏng đúng lúc thế =.=

2. >playboy<

>playboy< Mario & Luigi

copy tài liệu ra cd hoặc usb rồi tải cái kaspersky rescue disk về burn ra đĩa, boot vô đĩa đó rồi quét

3. DragonT

DragonT Mr & Ms Pac-Man

Bạn đã làm theo cách của mình chưa ? mình có post 1 cái đó tải BKav quét virus rồi nó sẽ diệt hết, và xài chương trình unlock của >playboy< đó ở chỗ post của mình ấy. Hy vọng sẽ giúp được bạn .

4. EternitySonata

EternitySonata Donkey Kong

Cảm ơn bạn, cái chính là không thể chạy được BKAV và ct unlock, nó báo lỗi :)) Cảm giác như virus nó ăn một phần ct ất :)) Giờ vẫn để máy đó và vẫn chưa làm thử được, cảm ơn 2 bạn !