Làm Flash đơn giản

Thảo luận trong 'Lập trình & Đồ hoạ' bắt đầu bởi xmenytt, 1/9/05.

1. xmenytt

xmenytt Youtube Master Race

Chương trình làm file Flash khá đẹp, mặc dù bạn chưa biết gì về Flash nhưng bạn cũng có thể tạo ra các file Flash một cách nhanh chóng, bạn có thể làm cho mọi người phải "Oh" lên khi xem Flash do bạn tự tChương trình làm file Flash khá đẹp, mặc dù bạn chưa biết gì về Flash nhưng bạn cũng có thể tạo ra các file Flash một cách nhanh chóng, bạn có thể làm cho mọi người phải "Oh" lên khi xem Flash do bạn tự thiết kế.(cái nì em cũng chưa biết làm bác nào làm rồi thì post hướng dẫn cho em cái toàn tiếng anh đek hiểu)

2. xmenytt

xmenytt Youtube Master Race

Download
    dùng thử đi bà con iu quí

3. ANKAZA

ANKAZA Youtube Master Race

lúc đầu có lẽ nên học macromedia flash mx hoặc flash 05

4. AOE:TC fan

AOE:TC fan Mr & Ms Pac-Man

:D :D :D tạo 1 file flash từ nhửng cái người ta làm sẳn dể òm,mình chỉ đưa chử đưa hình vào là nó ra flash chứ gì =)) =))

5. barcano1

barcano1 Mega Man

@ Macro Flash hoặc Flash là phần mềm làm flash Pro rồi, bạn xui con người ta đâm đầu vô cái khó để làm người ta chóng nản hả ?
    @Theo tui thì trước khi bắt tay vào sử dụng Macro Flash thì nên dùng qua Swish trước đã . Mà bản Swish đơn giản , dễ sử dụng , it tính năng là bản swish 1.51 .
    Down về rồi làm thử để nắm cái căn bản đã .Nói chung là làm Flash tức là làm hoạt hình thôi.

6. AOE:TC fan

Nếu mà muốn có flash đẹp đưa vô web mà không học thi nên dùng animation gif đó nghe nói nó dung lượng cả 100 MB và có nhiều hiệu ứng lắm

7. ABC!

ABC! Youtube Master Race

muốn xem flash phải cài chương trình nào nhỉ
    có cách nào hiện text lên nền flash không

8. AOE:TC fan

mún xem flash thì phải có flash player,nhưng hầu nhử IE và Win XP đả tích hợp sẳn cái đó rồi

có cách nào hiện text lên nền flash không:í bạn nói là sao mình chưa hiểu

9. barcano1

barcano1 Mega Man

@ Thì dùng chính WMP để xem cũng được mà (vấn đề là phải có codec shockwave ở trong máy.
    @ MÌnh cũng chưa hiểu ý bạn là thế nào ? Ý bạn có phải làm làm text hiện lên flash trong quá trình tạo flash không ?

10. Super Killer

Super Killer Donkey Kong

Mình muốn chèn 1 dòng chữ chạy trên 1 tấm hình thì dùng flash hay làm 1 tấm ảnh động thì cái nào tiện hơn hả mấy bác?
    Nếu cái nào thích hợp thì cho em xin link down cái phần mềm thích hợp để mà lám, thz.

11. AOE:TC fan

í bạn nói là bạn có 1 tấm ảnh và muốn 1 dòng chử chạy trên tấm ảnh hả,cái đó thì marcomedia flash MX la chưa đầy 5 giây,còn phần mềm khác làm thì mình không biết

12. Tên truy cập

Tên truy cập The Connoisseur Moderator Lão Làng GVN

Nếu yêu cầu của bạn chỉ vậy thôi thì có phần mềm này cũng nhỏ gọn này, bạn vào đây mà tham khảo http://www.easytemplates.com/ cái này rất đơn giản.

13. ABC!

ABC! Youtube Master Race

ý tui là muốn có dòng chữ hiện chết dính trên Flash (phải là chữ, tô đen được)

14. AOE:TC fan

tức là bạn có 1 flash rồi bi giờ muốn cho có 1 chử là tên bạn kí lên đó rồi đi lòe mọi nguời hả ^_^,dể mà,nếu dùng FLASH MX thì tạo 1 layer mới trên layer đó viết tên lên thôi,dùng công cụ text box

15. tienqnbd

tienqnbd Youtube Master Race

mấy ông có thể hướng dẫn kỷ hơn để tạo 1 cái hinh flash được kô à mà có cái đĩa chương trình flash nào giúp tạo game flash kô chỉ em cái em muốn mua 1 đĩa về học

16. AOE:TC fan

hi, tạo hình flash là tạo như cái chử kí của tui í hả,
    muốn làm được như cái chử kí của tui thì phải học nhiều lém

nếu ở VN thì mua sách về học, học cơ bản xong vô www.vnfx.com để kiếm mẹo vặt,tiếp theo mua sách học AS,hoặc học ngay trong www.vnfx.com củng được.học xong AS thì học vẻ hình nhân vật rồi rồi....

17. longtuyen_Metal

longtuyen_Metal Youtube Master Race

Bắt đầu làm Flash thì các bạn nên thử phần mềm flash của SELTECO ( www.selteco.com ), Theo mình thì selteco là phần mềm tạo Flash đơn giản nhất mà vẫn đạt hiệu quả cao chỉ trong vòng vài cái click :D
    Ai có thắc mắc gì PM mình chỉ cho