Lâu đài ma ps1

Thảo luận trong 'Hướng dẫn | Hỏi đáp game' bắt đầu bởi thaitrung, 21/6/06.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. thaitrung

thaitrung Legend of Zelda

Có ai biết trò lâu đài ma (nhân vật chính là chàng Alucards con của Dracula,
    anh chàng này có thể biến thành chó , khói và Dơi . Tôi nhắc lại như vậy vì có nhiều người lầm tưởng đến 1 game bắn súng) . Sau khi hoàn thành trò chơi
    làm sao có thể lấy nhân vật Richer và Maria . Tôi chơi bằng chương trình giả lập trên PC, và làm ơn cho tôi biết tên của này trên hệ PS2 , ai biết xin giúp giùm. Xin cảm ơn:whew:

2. dark_slayer_83

dark_slayer_83 Long Phụng Hòa Minh Moderator Lão Làng GVN

Sau khi hoàn thạnh game chơi lại với tên RICHTER bạn sẽ đc đi thằng này,còn nhân vật Maria chỉ có trên bản Saturn thôi.
    2 bản trên PS2 là Castlevania: Curse of Darkness và Castlevania: Lament of Innocence

3. battle2

battle2 The Warrior of Light Lão Làng GVN

mà không biết nhân vật nữ mà mình gặp trong lúc đi cửa sau đó thế nào nhỉ tui chơi hết đĩa rồi mà chẳng thấy con em đó xuất hiện ở đoạn cuối gì cả , chắc die rồi vì lâu đài bị phá hủy mà

4. dark_slayer_83

Đơn giản vì bạn bị bad ending.Có 3 ending:
    -Ko gặp Maria
    -Gặp Maria nhưng nó cuốn gói theo thằng khác
    -Maria ở lại bên mình:D

5. thaitrung

Chac là "battle2" giết Richter chứ ko phải Dracular vẩn còn ở Lâu đài 1
    phải nói trò này hay nhất là ở lâu đài ngược

6. thuanhieu

thuanhieu Youtube Master Race

cac ban oi cho minh hoi nghe noi lau dau ma co tren pc ko biet co that ko neu co xin chi dum dia no ten gi dum toi voi nhe

7. thaitrung

lâu đài ma ko có trên pc đâu, muốn chơi được trên pc thì phải dùng chương trình giã lập và chương trình tạo ổ đĩa ảo mới chơi được

8. thuanhieu

thuanhieu Youtube Master Race

a ma ca ban co tim duoc het tat ca ca bi mat cua lau dai ma chua vay
    tui thichi co vao mot phan nho cua no thoi la bi die roi cho du tui con tui rat manh
    khi o lau dai nguoc thi co mot doan nua la co gap mot co gai o cho giet phuong hoan va tim duoc vai mon do cung thuong thoi nhunh o cho buc tuong co hai mac thi tui su dung mot chieu gi do ( bam dai thoi ) nhung vao ben trong toan la trum ko a no danh tui ( nhu thu va the la die) nhung noi ro them mot chut la o trong do thi bi mat hp lien tuc ( vi lau dai hinh nhu co ai dot vay) ma ko co cho save nua khi vao lai ko biet cach nao nen co ai da biet ve dieu nay xin chi dum voi vi tui biet duoc neu ma tim theo % thi tui duoc 250% roi voi lai neu ai co the di day du thi ben trong ban quai vat danh de tim do thi van bi thieu it nhat la 7>>>10 con thi phai
    tui thi dang tim duoc vao ben trong do lai mot lan nua de xem sao nhung ko the duoc hiccc..hic.....

9. X-9

X-9 Donkey Kong

có ai chơi trò này hơn đc 210%
    hoặc biết cách ra khỏi lâu đài ko
    mình chơi chỉ ra đc lâu đài phía ngoài bằng skill của thanh kiếm lv 90 nhưng ngoài đó chẳng có gì chỉ đc vài %

10. Blue Magic

Blue Magic Samus Aran the Bounty Hunter Lão Làng GVN

Hoàn thành trò chơi, nó sẽ tự save. Bạn chọn "new file" sau đó đánh tên "Richter" và ô name, enter nó sẽ cho Richter vào chơi.

Richter có những đòn tấn công mạnh mẽ hơn Alucard, nhưng HP rất ít, lại không được save khi chui vô hòm nên cẩn thận, bạn sẽ dễ đi bụi khi HP xuống thấp.

Nói chung "castle vania - symphony of the night" hay và là phiên bản lâu đài ma mà minh khoái nhứt đó giờ!

11. thaitrung

có thể nói tôi chơi trò này bèo lắm cũng trên 5 lần về nước rồi, tôi thấy chỉ có 2 món đồ là xịn và mạnh dã man nhất trong trò chơi, thứ nhất là thanh kiếm đánh nhanh (tạm gọi vì quên tên rồi " dài dã man" ) muốn có được nó bạn phải đánh con mana bay bay trong thư viễn ở lâu đài ngược, các bạn phải kiên nhẩn vì tôi đánh lần nào cũng ko duới 1 tiếng mới lấy được thanh kiếm đó. Có thể nói nó là thanh kiếm mạnh nhất trong trò chơi có được nó thì ko có bất cứ quái vật nào có thể làm khó bạn được (kể cả Dracula tôi giết nó ko quá 15 giây). Món đồ thứ 2 là gì ?? Tôi cũng quên tên ráo nhưng nhớ được công dụng của nó là " DUplication [ use ] items . Có được nó bạn có thể xài hoài ko hết những items như libary card items bơm máu và cả các items dùng để tấn công . Muốn có được items này bạn phải mua ở shop lâu đài đầu tiên với giá trên trời " 500.000 " bởi vậy bạn hầu như bất tử với items này . Nhưng tôi vẫn chưa hiểu bạn X-9 nói có thanh kiếm lvl 90 là thanh kiếm gì làm sao mới có được nó

12. Poupou

Poupou Mr & Ms Pac-Man

Có nhiều địa điểm ra ngoài lâu đài , tôi cũng không biết bao nhiêu % là max nhưng tôi ra dc 256% tòa nhà . Tại trò này hồi lần 1 thời say mê mà .
    To thaitrung : skill của thanh kiếm là cái con đệ tử kiếm ấy , sử dụng skill này sau đó biến thành dơi ở 1 vài địa điểm nhất định sẽ ra dc ngoài lâu đài .

13. thaitrung

Cái con đệ tử kiếm là con gì ???? ở đâu ????????????? thanh kiếm đó tên gì ???????????????????????????????????????????????????????????????????????????

14. toi5

toi5 Try Hard Moderator Lão Làng GVN

không nhớ tên, nhưng khi luyện kiếm đến lv chừng 50 trở lên là xài được cây kiếm đó rùi (dĩ nhiên cây kiếm sẽ không đi theo mình), có thể nói thanh kiếm đó cực kỳ mạnh, chém một phát là rụng hết

15. X-9

X-9 Donkey Kong

mấy cái đó tui biết hết ko cần phải nói đâu
    tui đã lấy đc gần như hết tất cả các đồ có dấu ????? trên bản liệt kê quái vật ở thư viện
    thanh kiếm tui nói là thanh kiếm đệ tử đi theo mình
    nó có 3 giai đoạn biến hóa
    lv50 nó sẽ mộc càng nhưng vẫn còn ngu chỉ biết chém loạn xạ
    lv70 có khả năng phóng to thu nhỏ vả chém chính xác
    lv90 lưỡi kiếm sẽ phát sáng (có thể dùng nó để ra lâu đài)

còn 1 món đồ xịn hơn mà ku chua biết đó là item +99 def ,bị mất máu ko bị té ngươc về sau

còn việt đáu trùm thì tui ko bao giò xài kiếm chỉ xài khiêng là đủ:D

16. X-9

X-9 Donkey Kong

bạn có thể chỉ cho mình 1 vài chỗ đc ko
    mình chỉ biết có 1 chỗ ở tháp chuông à
    mình chỉ đi đc có 210%

tui cũng say mê trò này gần 2-3 năm lúc ps1 còn thịnh hành

17. thaitrung

co' ai biết các chỗ đễ ra lâu đài ko và cách nào để thoát ra khỏi lâu đài ???????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????

18. thaitrung

các ban có biet cách nào đe ra ngoài lau đài ko ???? neu biet cho nào xin các ban chỉ giùm, và đieu kien de ra ngoai lau đài, neu ai có lòng tot xin post hình len luon xin ca'm on

19. dark_slayer_83

Ko nhớ chính xác nhưng hình như là leo lên tháp,Sword Familiar lv60 sử dụng tuyệt chiêu của kiếm rồi biến thành dơi chơi tuyệt chiêu 1 lần nữa sẽ ra đc bên ngoài.

20. thaitrung

cay kiem do'[ toi luyen len lvl 99 roi nhung toi thay cay kiem do' dau co' tuyet chieu gi dau, toàn là nó tu dong dánh ko là dau có the dieu khien duoc no' dau mà co' the su dung. tuyet chieu cua no''

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.