Lỗi ban bóng trong pes2013

Thảo luận trong 'Pro Evolution Soccer' bắt đầu bởi jackoo, 6/12/12.

1. jackoo

jackoo Youtube Master Race

mình hay đá Pes2013 ở hàng quen, các phiên bản PES trước ban chuyền ko vấn đề gì, nhưng ở bản Pes2013 trên máy PS3 lại có cái lỗi như này:
    - sau khi tranh được bóng của đối phương, mình ban X cho đồng đội, thì cột lực ban nó hiện lên vàng toàn bộ (không phải là màu chuyển từ xanh->vàng->đỏ như bình thường), và sai hết địa chỉ, mặc dù mình đã chỉnh hướng, nhưng bóng lăn không tự động vào đồng đội, mà lại đúng chuẩn hướng mình điều hướng và nhẹ hơn hẳn nên toàn bị cướp lại bóng
    - tình trạng trên cũng xuất hiện khi sút bóng, mình ấn sút sang ngang là nó ngang thẳng ra ngoài luôn ko vào gôn
    mình ko hiểu do cách mình ấn hay do người khác chơi đặt chế độ nào đấy mà ko thể lý giải đc, tình trạng này lại ko diễn ra thường xuyên
    mình chơi Pes cũng cả chục năm rồi nhưng đến phiên bản này mới bị tình trạng thế, vừa đá vừa run vì sợ ban sai, ức chế vì thua những bàn vớ vẩn vì hậu vệ ban lên sai ý muốn
    Bạn nào biết đặt chế độ như nào để ko bị như thế tư vấn cho mình với
    cám ơn rất nhiều nhiều nhiều

2. tdnghia18

tdnghia18 Youtube Master Race

oh hình như bạn chỉnh cái manual shooting and manual passing là on á nên nó mới như vậy ....vô phần user data (không nhớ rõ tên) chỗ mà nó cho mình chỉnh lúc đổi cầu thủ là assist or semi-assist á, chọn lại 2 cái manual kia là off thì sẽ không sao, nhưng lúc đá vẫn có thể manual shoot and pass được bằng cách bấm thêm L2 nữa. Hy vọng là đúng, nếu sai, xin mọi người sửa lại.

3. jackoo

jackoo Youtube Master Race

hình như là đúng, ở các bản trước thì L2 ko ảnh hưởng gì, nếu theo bạn nói thì nó sẽ lệnh thành manual, tại mình quen sử dụng cả ngón giữa để giữ L2 và R2, nên chắc khi vội quá lại chạm vào mà ko biết, để mai mình thử xem sao, cám ơn bạn nhiều nhiều nhé

4. elpis_store

elpis_store Youtube Master Race

Xem lại phần pass support, để khoảng 2 vạch trở lên là chuyền dễ hơn, và manual shoot nếu để on thì sút đúng như mình chỉnh, rất khó. Để off thì mới bình thường được.

5. benchust

benchust Youtube Master Race

đúng rồi , nó sẽ ra lực vàng và hình mũi tên

6. NPP_HunterVN

NPP_HunterVN Mega Man

manual guidance cao thủ đá cái đấy ảo lòi =)) sợ nhất mấy th vừa biết teammate control vừa biết manual guidance =))