Lời hứa XIna

Thảo luận trong 'Cửu Long Tranh Bá - 9 Dragons' bắt đầu bởi satthusungmu, 30/9/06.

1. satthusungmu

satthusungmu Youtube Master Race

Sau mấy ngày luyện đúc kết tâm trạng các gammer:X(
    Mạng lagggggggg kinh dị(Vinagame từng hứa 1 đường truyền riêng dành CLTB)laggg hòan laggg.Mọi thứ khác hoàn toàn tốt đẹp chứ co' laggggg xử lý đến giờ chưa xong.Riêng tui chơi ko có lagggg chi có dis acc koX( .Chả biết đuờng truyền riêng dành cho Cltb chắc xù wa'.Lúc đầu hô hào nào cấu hinh đẹp;đương truyền VDC1 ko lagggg;toàn nói xuông:hug: .Chánnnnnn.....

2. Pink Floyd

Pink Floyd Wasted Youth Of A Nati

cũng không biết nói sao cho các bạn đang bị dis với laggg.
    Hồi mấy ngày đầu mình cũng bị vậy. Cả ngày đầu tiên mà chỉ lên được VNCC 9.
    Nhưng rồi sau cũng ổn, mấy ngày gần đây không còn dis với lagg nữa, chơi rất êm.

3. satthusungmu

mang CLTB giờ êm ah?Ngon ông về thử Long Xuyên coi mang vnn cũng lagg tồi bại hơn hồi chơi ln2;vậy mà đòi bản quyền thu tiền ah?Chán thấy pà:-/ .So với các trò tui tưng chơi chua thấy trò nao laggg dã man như Cltb này;bởi vì ldis hoài nè nên mơi ra chửi mấy câu cho hả giận móa khya cày 30% đến trưa dis hoài còn 15% nè trùi.MAnggg giờ laggg là xủa rồi chỉ toàn dissssssss vang accc "cám ơn ban đã truy cập CLTB" ;VÔ CÙNG CHÁN;>>>>>>>>>>

4. Zey

Zey C O N T R A

trò từng chơi của bác là gì thế :D worldofwarcraft ? DAOC ? EVE ? Guildwar ?

5. -MiYuKy-

-MiYuKy- The Warrior of Light

tui xài mạng FPT , gói thuê bao MegaStyle , chơi CLTB nói chung là rất ít lag.

Hồi trước tui toàn chơi mấy trò của nước ngoài (Silkroad, conquer , Eudemons) cực lag . nên bây giờ chơi 1 trò server Việt, rất ít lag, cảm thấy rất sướng :D

6. Asakura_Yoh

Asakura_Yoh

Tui thì mạg vnn, chơi trò nước ngoài lại ko bao giờ lag =)), nhưng dìa vn, đặt biệt là chơi game của thèng vng thì lag điên cuồng, 2 cái ragnarok với vl ko bàn, chứ cltb mà dis mới gọi là tức, ngồi chờ nó load lâu bỏ pà, chiu sao cho thấu @@

7. Edge(VN)

Edge(VN) Dragon Quest

_Sao tiệm net tui chơi xài VNN mà ko thấy lag :| , có buổi trưa thì hơi khựng 1 tí nhưng ko ảnh hưởng gì cho lắm (chưa bao giờ bị dis sảng) , còn tiệm xài FPT với Media Net thì có lag nhưng dis thì thường xuyên :| , server vắng hay đông gì cũng lag + dis :|

8. dangkhoa12

dangkhoa12 Mayor of SimCity Lão Làng GVN

Tui xài megavnn bị lag và dis thường xuyên, chịu ko nổi :((

9. catuhan

catuhan Youtube Master Race

Ủa sao nhóm tui chơi 3 ngày liên tục mà ko bị lag va dis nhỉ? Tui chơi sever đồ long

10. doathondao

doathondao Youtube Master Race

Tui chơi ỡ ngoài tiệm xài VNN thì chịu ko nổi luôn, dis liên tục với tần số 5 phút một lần. Còn lag thì thôi khỏi nói, nó là chuyện thường xuyên. Chơi ở tiệm xài đường truyền Viettel thì đỡ hơn nhiều, chỉ bị lag thôi chứ ko bị dis. Chỉ có dis từ 5 giờ chiều và thứ 7, Chủ Nhật.
    Thứ 7 hôm qua ko dám chơi luôn, biết thế nào cũng nhảy điệu dis, lag rồi. Ở nhà cho chắc ăn, đi luyện ko khéo còn bị giảm % hoặc mất ngân lượng oan nữa chứ chả chơi.
    he he.

11. ArchAngel

ArchAngel Dragon Quest Lão Làng GVN

Hiện tại tui đang nghỉ vì lag dis liên tục (lỗi E:997, E:0,...) ser Đồ Long. Kiểu này kiếm game khác chơi.

12. SlimMarshall

SlimMarshall Mayor of SimCity

tui có thấy lag đâu nhỉ..tui chơi Ỷ Thiên nà..server đầu và cũng hay full,đông nhất nà..xài VNNMaxi,nhưng hình như tui thấy mấy bác nào chơi MGhay than lag,chắc đông quá hay sao ấy..chứ tui chơi Bí Cung thấy ngon..thường thôi..mấy bác MG cứ hay chèn ép,ks em Bí Cung của tui nên nó lag cho là phải hé hé hé..

13. lmh

lmh Youtube Master Race

mấy bạn dung megavnn thì kết nối được cai ip wan dạng 203.252.***.** là không bi lag dis gì cả nhưng kết nối cái ip dạng 203.210.***.** thì lag và dis liên tục

14. Zey

Zey C O N T R A

Lỗi 997 :
    Lỗi này thường xảy ra trong trường hợp chạy quá nhiều chương trình trên máy tính nên dẫn đến tình trạng thiếu bộ nhớ

Bạn vui lòng restart máy tính của mình rồi tiến hành chạy lại chương trình mà không chạy thêm đồng thời các ứng dụng khác nữa.

Lỗi 0:

Lỗi này thường xảy ra trong trường hợp đường truyền internet không ổn định nên phải ngưng kết nối với server. Bạn vui lòng kiểm tra kỹ lại đường truyền của mình.

15. satthusungmu

Chứ mình bi lỗi E10035 bị dis kinh vãi;chỉnh cấu hình thấp nhất......ai giải thích dùm mình;tui dùng mạng vnn..........

16. ArchAngel

Vấn đề ở chỗ là vẫn với cái máy đó, đường truyền đó, 5 hôm trước chơi vù vù, vừa chạy vừa download cũng ko sao, đến ngày thứ 6, chính xác là trước hôm tụi nó báo sẽ tách đường truyền riêng thì các lỗi đó mới bắt đầu xuất hiện + lag kinh hoàng X( (tui đã tắt sạch các ứng dụng ngầm + quét virus + off firewall ---> cài mới lại máy khi hết cách :(( ) Như vậy đâu phải lỗi của máy lẫn đường truyền (nói trước là các trò khác chơi bình thường nghe, VD : SRO)

À mà hôm nay vô thử lại có thêm lỗi E:10035 giống satthusungmu

17. ArchAngel

Vấn đề ở chỗ là vẫn với cái máy đó, đường truyền đó, 5 hôm trước chơi vù vù, vừa chạy vừa download cũng ko sao, đến ngày thứ 6, chính xác là trước hôm tụi nó báo sẽ tách đường truyền riêng thì các lỗi đó mới bắt đầu xuất hiện + lag kinh hoàng X( (tui đã tắt sạch các ứng dụng ngầm + quét virus + off firewall ---> cài mới lại máy khi hết cách :(( ) Như vậy đâu phải lỗi của máy lẫn đường truyền (nói trước là các trò khác chơi bình thường nghe, VD : SRO)

À mà hôm nay vô thử lại có thêm lỗi E:10035 giống satthusungmu

Hiện giờ thỉnh thoảng vẫn vào chơi nhưng ko thể chơi chiêu nhất kích vì khi bấm các chiêu này thì nhân vật đứng yên, hên thì 2-3 phút sau mới đánh xui thì sẽ xuất hiện các lỗi kèm thông báo "cám ơn bạn đã tham gia CLTB", nhìn muốn đập máy X( X( X(

Dù đã lường trước là các nhà phát hành game VN trình độ rất hạn chế và tham tiền nhưng làm riết rùi ko biết họ có còn là người ko nữa X( X( X( (sry vì bức xúc quá)

Oái, bấm nhầm nút Trích dẫn thay vì nút Sửa, mod xóa hộ 1 bài.

18. Zey

Zey C O N T R A

Bạn cứ từ từ đừng có nóng, thật sự có 1 số đường truyền nó không tốt và thường xuyên xảy ra tình trạng trên khi chạy 9D, phía VNG đâu có thể lường trước đc việc như thế, hiện tại chỉ đang cố gắng lấy feedback từ người chơi về mạng họ đang dùng và khắc phục. Cái gì cũng phải có thời gian cả các bạn :)