Lỗi Unable enter game , generic bad file

Thảo luận trong 'Diablo' bắt đầu bởi NguyenManhHien, 17/12/06.

1. NguyenManhHien

NguyenManhHien Youtube Master Race

Quán game của mình khi cài Diablo vào thử 5 máy , 3 máy chạy bình thường ( tạo nhân vật , nối mạng ... ) nhưng 2 cái máy kia cứ mỗi lần tạo nhân vật mới là nó báo lỗi " Unable Enter Game , Generic Bad File " các bác có biết lỗi này là lỗi gì không , và cách khắc phục ra làm sao với ( cả 5 máy đều dùng chung đĩa cài )
    Cám ơn các bác đã đọc topic này

2. philipstonybi

philipstonybi Mario & Luigi Lão Làng GVN

Cứ mỗi lần tạo nhân vật mới thì bị => mình chịu. Mình chỉ biết là khi chơi hoặc đang chơi, lần sau vào lại thì mới bị thôi => cái này mình sửa đc.

Còn trường hợp của bạn thì ... chưa gặp lần nào.

3. dungk

dungk Legend of Zelda

thế cái lỗi đang chơi mà vào lại không dc sửa thế nào bác PhiLip, chỉ em cái

4. philipstonybi

philipstonybi Mario & Luigi Lão Làng GVN

UPload lên cho mình, nếu ko thì bạn có thể dùng chương trình UdieToo chỉnh lại cũng đc. Bạn vào UdieToo, đừng chạm vào cái gì hết, rồi Save lại nhân vật ấy là đc.

5. hao_magican

hao_magican Mr & Ms Pac-Man

máy tui cũng bị như vậy nè, tui có cả chục bản Diablo trong máy nên chắc là bị đụng với nhau (mặc dụ mỗi MOD để ở 1 folder riêng). Chẳng hạn như bản Dragons' Uprising 1.01b, Awakening (2 bản này phải thêm vào -mod du hoặc -mod tfw), còn các bản lod cũng bị nữa (khi xài plugy thì mới bị).
    Mong ai bít thì chỉ giúp đi, tui khổ quá rùi. hic

6. longthan1209

longthan1209 Youtube Master Race

tui bit vi sao roai`
    can thiep may wa' dang' no' bieu tinh` doa' ma`
    tui vi du nha':luc ban dang choi thi 1lis do nào` đóa bạn tắt máy dột ngột thì file chứa char của bạn gap ván đề vì vậy khi chơi nên saveandexitgame truoc khi tunr off:D:D:D

7. atam

atam Mr & Ms Pac-Man

Hú hú ,tôi cũng nghe thấy giang hồ đồn là xài cái plygy và mấy cái nữa là téng 1 con ra 1 đồ xịn ,rồi là lv 1k ,skill 60...............
    Đủ cả ,giờ báo hại là cứ kick vào singler player thì nó kêu teng 1 cái ,ra ngoài hiện ngay lên cái báo lỗi là :
    Asertion Failure
    Locations : C:..............
    Expression : eTyper <=PtItemTypers Tbl->nSize

Đó pà con ,anh em chỉ giúp sửa ra sao với

8. hao_magican

hao_magican Mr & Ms Pac-Man

tui bị báo bad file từ lúc vừa tạo char cơ mà. Vừa tạo xong thì đã bị thông báo rùi, ko thể chơi char đó đc, chắc là do Plugy & vài vấn đề lộn xộn trong regedit

9. nguyenanhtai1

nguyenanhtai1 Youtube Master Race

hì hì
    chào các bác
    cái này thì em biết nè ! chắc bác đang dùng PlugY và file ITEM ở bên topic Giới thiệu tools. phải không ? nếu không thì chắc bác đã dùng Udieto hay chương trình cheat nào đó để tạo một món đồ mình thích phải không :D
    bác hơi quá tay rùi đó , lỗi này là do bác tạo một món đồ quá khủng hoặc quá nhìu dòng và cũng có thể là có nhìu dòng trái ngược nhau đó ^^
    muốn sửa lại thì Del cái File Item trong thư mục save của Diablo đi hoặc nếu không xài cái đó thì tạo một nhân vật mới và del nhân vật cũ đi nha ^^

10. Hanjo

Hanjo Youtube Master Race

tui bị báo bad file từ lúc vừa tạo char cơ mà. Vừa tạo xong thì đã bị thông báo rùi, ko thể chơi char đó đc, chắc là do Plugy & vài vấn đề lộn xộn trong regedit