Lục Lâm - Nghĩa khí thiên thu

Thảo luận trong 'Cửu Long Tranh Bá - 9 Dragons' bắt đầu bởi Vikhang, 19/7/06.

1. Vikhang

Vikhang Youtube Master Race

Ai chơi môn phái Lục Lâm thì báo danh nha và cùng nhau chia sẽ kinh nghiệm về Lục Lâm nhé, môt Lương Sơn Bạc khác trong Cửu Long Tranh Bá! :D

2. baoanh

baoanh Mega Man

Em đầu tiên : Nick chắc là Khách\/ôDanh
    share kinh nghiệm nào !
    Bắt đầu :

3. baoanh

baoanh Mega Man

Tiếp theo nè ! Vì ảnh to + bài dài nên cắt ra kô phải Spam !
    Các class của Lục lâm đê , anh em bầu chọn nào !

4. *Nanh_Bạc*

*Nanh_Bạc* Dragon Quest

lục lâm có bổng, chảo, quyền từ bao giờ thế, tui đánh lục lâm mà có thấy cái bổng với cái chảo nó hình thù ra làm sao đâu nhỉ????????.Lục lâm chỉ có 2 đường là thương và rìu thì trong đó thương 2 đường còn rìu 2 đường.

5. Vikhang

Hoan hô bạn, nick mình trong game sẽ là DươngKhang, hy vọng sẽ có nhìu bạn hâm mộ Lục Lâm mà theo (chắc khó wa người ta toàn đâm đầu vô Ma Giáo hết chơn :-s ). Lục Lâm mình sở trường cũng như mặt mạnh nhất là về Thương pháp với chân truyền của Dương Gia thương pháp ngày trước nên xuất thương cực nhanh và mạnh mẽ. Class chuyên cận chiến xài thương la Bác Đấu Quỷ, class nay học được hết các skill đánh thương của Lục Lâm :>

6. *Nanh_Bạc*

*Nanh_Bạc* Dragon Quest

skill mạnh nhất của thương là skill mà đánh quái đứnh cách 1 đoạn rồi múa 1 lúc đột nhiên con quái mất máu, trước tui gọi nó là vô ảnh thương vì hông thấy đánh ra chưởng mà đã thấy quái mất máu rồi :D. Còn cả skill cầm thương chạy lại quái nhảy lên bổ 1 phát nữa, skill này làm stun đối phương nên đánh quái hay PvP đều cực kì lợi hại. Trên là 2 skill thương tui thấy hay nhất à :D

7. Vikhang

Lục Lâm chỉ có thương và rìu (phủ) thôi: Bác Đấu Quỷ có thể xài cả thương và rìu nhưng skill về rìu thì ko nhìu như của thương, 2 dòng chủ yếu dùng búa của Lục Lâm là Diệu Thủ Quỷ và Thái Sơn Quỷ. Diệu Thủ Quỷ tuy là loại buff và heal nhưng cũng có khả năng cận chiến dùng búa. Thái Sơn Quỷ là dòng hybrid, vừa chưởng vừa buff mỗi thứ một ít, nhưng không đánh thương mà dùng búa. Thiết Giáp Quỷ thì khỏi nói, to con vậy mà theo đường nội công, chỉ đánh xa thôi! :p

8. *Nanh_Bạc*

*Nanh_Bạc* Dragon Quest

hơ nhầm sửa sai 1 tí lấu ko chơi quên nhiều thật:
    1. Thương
    2. chưởng
    3. Buff rìu
    4. Buff rìu
    Mà có cần phải post hướng dẫn quest ko nhỉ, chắc chả cần thiết vì việt hóa hết rồi còn gì :D. Có gì ko biết thì post lên thôi. TUi chờ Open mới chơi còn CB có acc thì cho hết rồi ^__^

9. Vikhang

Chùi bạn cho hết rùi ah! Hix còn tui muốn chơi CB thì lại hông trúng AHT hix hix! Quest thì có Việt hóa nên đỡ khổ lắm rùi :D

10. trungames

trungames Mr & Ms Pac-Man

Hay quá, tui FAN của LỤC LÂM nè, sao topic giống bên GAMETHU.NET thế
    Bác Nanh bạc rành rõi quá. chắc chơi Test rồi à, hay chơi bên HÀN.Anh em chông cậy ông chỉ bảo nhiều

11. trungames

Tui thấy theo dòng chiến thì chọn Bắc đầu quỷ và thái sơn quỷ là hợp nhất
    anh em có ý kiến gì không

12. baoanh

baoanh Mega Man

Thì tui Quote bên đó cho phong phú diễn đàn ! Sory vì vụ bổng + trảo , lúc đó đang bàn về Tà phái kô riêng gì Lục lâm !

13. SlimMarshall

SlimMarshall Mayor of SimCity

Lục Lâm vừa đánh vừa thủ
    Thiếu Lâm thủ nhiều hơn đánh
    Ma Giáo đánh tới chết vẫn đánh
    Bí Cung dâm đãng thôi miên,thôi miên hụt thì chết mất xác
    Wu Tang ở hiền gặp lành,chiêu thức biến hóa,dùng sức người làm sức ta
    Cái Pang thì dek biết,chỉ biết mặc đồ xấu xí...võ công biến hóa khôn lường...
    Tính tui bình thường là trung dung,chả theo ai nên Lục Lâm Nghĩa Khí Thiên Thu là tại hạ...Mai mốt có ai theo môn phái của tôi nèo ^@^..
    Nhưng mà nhìn Chiến Thần Nữ và Quỷ Hồn Ma..tui muốn theo 2 em đó quá hic hic..mặc vày thì ngắn,chạy thì tốc cả váy lên....chơi game lúc pvp với mấy em này chắc thua sớm quá hic hic

14. Vikhang

Tui thấy là cả ba class Bắc Đấu Quỷ, Diệu Thủ Quỷ và Thái Sơn Quỷ đều có thể có thể cận chiến được, chỉ có Thiết Giáp Quỷ thì phải đánh xa do sức khỏe kém, Diệu Thủ Quỷ và Thái Sơn Quỷ đều có khả năng tự buff cho mình (và người khác) nên chắc cận chiến được! :D

15. Vikhang

Ố là la mừng ghê các chiến hữu ơi, chiều nay 19/7 tui mới nhận được AHT, cứ tưởng là hy vọng tắt ngấm rùi chứ hihi, nick tui là DươngKhang trong game đấy hy vọng gặp các đồng môn Lục Lâm nhé! ;)

16. baoanh

baoanh Mega Man

Các bác thấy đọc thông tin các ảnh tui post phía tr'c thì nó có gợi ý cách cộng điểm đó . Nhưng ai thử chưa và thấy như thế nào -> rút ra nhận xét coi !

17. *Nanh_Bạc*

*Nanh_Bạc* Dragon Quest

mấy bác đừng đùa, các buf ở dòng khác thế nào thì không biết nhưng buff của Lục Lâm thì khỏi nghĩ đi, đánh solo với quái cùng cấp thoải mái à. Mà nếu có người vứt đồ xịn cho đánh nữa thì vãi luôn ;)). Khi ra open sẽ chơi 1 con thương và 1 con rìu buff :D, có gì mấy bác nương tay nhé ^_^

18. baoanh

baoanh Mega Man

Em để bác Nanh bạc chơi con thương tr'c và luôn hơn em 1 lv . Bác + điểm như nào thì PM em luôn ! Có tin tưởng bác đc kô ?

19. *Nanh_Bạc*

*Nanh_Bạc* Dragon Quest

ko đừng tin làm gì, bác đánh theo tui là sai đó, thế nhé :D. Thương thì bác cứ + point thấy thiếu gì thì + cái đó thui ;)), còn lại dồn vào sức mạnh( dòng 1) đó. Bác đánh hết 1 lượt các skill thành 1 combo mà thấy thiếu mana thì + vào cho đủ, còn lại thì cứ sức mạnh thui, tui chơi lục lâm hồi trước ko + 1 điểm nào vào dòng thứ 3 vì nghe theo mấy đứa bạn nước ngoài ko biết đúng ko có điều đánh mod train level chả chết bao giờ, lẽ di nhiên bác phải cộng cả máu nữa rùi.

20. trungames

bác Nanh bạc ơi, thử nói rõ xem nào, +point thế nào, cách + Skill nữa