Mafia Family - Real Power can't be given. It must be taken

Thảo luận trong 'Thảo luận' bắt đầu bởi cmer, 18/5/08.

1. cmer

cmer Dragon Quest

Hiện giờ thì game text nhiều vô số, chắc hẳn ai cũng đã tìm được 1-2 game cho mình, tuy nhiên mong rằng với bài viết này các bạn sẽ thêm vào bộ sưu tập game text của mình 1 game hay.

Mới bắt đầu game, bạn chập chững bước vào thế giới tội phạm nổi tiếng một thời, đó chính là Mafia. Với mong muốn trở thành một ông trùm trong giới tội phạm (Title của trong web là Try to be the don of the game mà :D) bạn sẽ phải làm các loại crime tùy theo mức độ... ví dụ như đầu tiên là móc tui, rồi đến đột nhập vào nhà dân, cướp bóc ở các cửa hàng nhỏ, bán hộ chiếu giả hay cao cấp hơn là cướp ngân hàng thế giới, ăn trộm những viên kim cương huyền thoại hay bắt cóc tống tiền một quan chức chính phủ v..v..

Ngoài ra còn có sự lựa chọn khác cho bạn là ăn cắp xe hơi từ bãi đỗ xe, trên phố, trạm xăng v..v.. để tăng thêm thu nhập bằng cách bán đi hoặc cải thiện trình độ lái xe của mình để tham gia đua xe trái phép hoặc tham gia các loại group crimes hay Organised Crimes bằng chính những chiếc xe bạn trộm được

Vừa mới chôm thành công nè
    Về group crime, hay trong game gọi là route 66 (R66) là một loại crime yêu cầu phải có 2 người chơi trở lên mới có thể làm được. Tối thiểu gồm phải có 1 leader, là người vạch kế hoạch... cần phải có vũ khí và skill kha khá... người còn lại là driver, cần phải có xe... Thực hiện xong crime sẽ được một khoản tiền kha khá, và sẽ chia theo thỏa thuận... ở trên kênh chat thường có "need a driver 4 r66, 50/50" hoặc "anyone need a driver, 50/50"... Nếu bạn muốn ai đó làm driver cho mình để thực hiện R66, chỉ việc vào profile của anh ta, invite anh ta và chờ anh ta chấp nhận.

Hệ thống mission cũng là một công cụ để kiếm tiền lúc đầu, nhưng 3 ngày mới lặp lại mission được.

Tuy nhiên việc kiếm tiền trong game không phải chủ yếu từ crime... mà lại là từ việc buôn bán ma túy và rượu qua lại giữa các nước... mua rẻ, bán đắt :devil:

Còn rất nhiều chức năng khác đang chờ chúng ta khám phá, các bạn tham khảo thêm ở đây http://game1.mafia-family.com/gamewiki/index.php/English

Khi mới chơi, bằng cách nhanh nhất hãy cố gắng tích góp để mua một cái máy bay tốt nhất bạn có thể mua, nó giúp giảm thời gian travel giữa các nước, giúp cho việc buôn bán của chúng ta thuận buồm xuôi gió...:cool: Sau này khi đã khá khấm hơn thì hãy mua cho mình một chiếc ship tốt nhất, nó giúp cho chúng ta rút ngắn thời gian chờ giữa 2 vụ trộm, để có thể trộm được nhiều hơn, nhiều tiền hơn :D

Khi tài chính đã vững mạnh, hãy xây dựng cho mình một thế lực, bằng cách sở hữu những tòa nhà, sòng bạc, các nhà máy, bệnh viện v..v.. Sẽ là một cuộc chiến một mất một còn đấy :wink:

Đây là link đăng ký, http://game2.mafia-family.com/c.php?x=Toscanini (ủng hộ mình chút ý mà) sau khi click vào link, nó bảo click vào cái số nào mà bạn nhìn thấy, sau khi click đúng thì nó sẽ hiện ra dòng .... start killing together gì đó, bạn click vào đấy để đăng ký nhé

Có thắc mắc gì thì vào mục Help System ở bên tay phải, viết câu hỏi, vài phút sau sẽ có người trả lời bạn bằng hệ thống thư trong game... Chúc vui vẻ

2. MDK321

MDK321 Mario & Luigi

Dc đó !!!! thank nhiều ...nhào dô nào.....

3. cmer

cmer Dragon Quest

Trò này nếu mà bị thằng nào nó ghét, nó kill là mất acc luôn đó, lập acc khác. Vì thế cần phải nhớ mấy điều trong cái tips 'n tricks kia nhé... lúc nào off thì chui vào safe house, online thì travel liên tục..

4. cmer

cmer Dragon Quest

Trò này nếu mà bị thằng nào nó ghét, nó kill là mất acc luôn đó, lập acc khác. Vì thế cần phải nhớ mấy điều trong cái tips 'n tricks kia nhé... lúc nào off thì chui vào safe house, online thì travel liên tục..

5. _TVL_

_TVL_ Space Marine Doomguy Lão Làng GVN

Cậu vào start land nào vậy ?

Anh em thống nhất vào nederland nhé =))

6. makoto kimura!!!

makoto kimura!!! Mega Man Lão Làng GVN

mất acc thì chắc tớ hok chơi..
    hum qua tạo chả.. tớ chọn start land là Japan, thế mà game nó báo không tồn tại start land đó....8-}

7. _TVL_

Thì vào start land khác...đc quyền tạo nhiều acc mà 8-|

8. vietanh797

vietanh797 †A Faithful Knight† Moderator Lão Làng GVN

đang chơi lên đc 3 rank rùi nhưng thấy rằng lên rank nhìu thì cũng chả đc gì nên cứ từ từ crime kím tiền

9. cmer

cmer Dragon Quest

Last 5 dead accounts
    Player------------------Rank------------------Family
    Toscanini (Dead)-------Hitman----------------DaCoalition
    Message of the killer: Diemessage

=))... đang phân vân không biết có nên chơi tiếp không

10. ºMr.Blackº

ºMr.Blackº Donkey Kong

Giết nhau thì die luôn cái acc hả :|

11. dogbaby

dogbaby Fire in the hole!

chơi 6h kiếm dc 170k ^^ >>> còn mau hơn TC ở rank thấp mà kiếm đc nhiều ^^

12. cmer

cmer Dragon Quest

Cố lên nhé các cậu, tìm thằng nào kill tớ trả thù cho tớ...

13. dogbaby

kiếm tiền nhiều truớc khi lên THUG đi...rồi vô safe house ở lúc off ^^

14. cmer

cmer Dragon Quest

:-j Tớ có 2m, full equip... lên Hitman rồi cậu ạ, chẳng là hôm nọ bận, ko log vào được nên nó từ safe house chui ra, lơ ngơ thế nào bị nó kill =)) thôi nghỉ... trò này tốn thời gian quá

Cậu có 170k thì cố gắng gom 550k mua cái máy bay, tiếp đến là mua cái garage 20 slot, rùi mua cái ship để steal car mỗi 4p... sau khi full equip rồi thì mua khẩu súng 120k... kiếm thêm chút cháo khi lên đến Con Artist gì gì đó, có cái nhiệm vụ bắt kill 1 thằng, reward 10m :))... mua bullet luyện skill shoot lên 80%, để kill thằng trong nhiệm vụ đấy cần khoảng 3000-3500 bullets ~ 1m2-1m7 gì đó + thêm tiền thuê detective nữa (250k)... skill shoot mới đầu là 25%, mỗi lần train mất 10 bullets + 10k, lên 0.5% ~> 900k + 360k (bullets).... Tổng cộng để kill nó mất khoảng 3m3... Lời quá còn gì... càng về sau nhiệm vụ càng khó... Cái thằng khó nhất là phải cần 12000 bullets cơ... cố lên nhé

15. vietanh797

vietanh797 †A Faithful Knight† Moderator Lão Làng GVN

ai chỉ tui cách drug deal và drink deal cái cả mission nữa chả hỉu gì cả tòan làm crime mà crime ko đủ tiền đi tập bắn lun qua ngày nó tống exp về chỗ cũ hu hu T_T

16. cmer

cmer Dragon Quest

drug deal và drink deal là buôn lậu... tớ ví dụ cách buôn của tớ nhé... trong khi đi tham quan, tớ ghé qua Nhật bủn, và thấy giá Opium của nó là 1000$/1... tớ cảm thấy giá này là quá rẻ, tớ mua max có thể... cứ 20p tớ lại travel mà... rồi tình cờ trong một chuyến du ngoạn ở colombia, thị trường thuốc phiện đang lên cơn sốt, giá Opium lên tận 3500$/1... và thế là tớ tung hàng... thế thôi... drink deal tương tự... nhưng drink thì chênh lệch giá ít... Opium thì đúng là có lúc chỉ 900, có lúc lên gần 4k... lời lắm =))... tập bắn thì cậu phải tập liên tục thì qua ngày nó mới không tụt được... cậu tập 1-2 lần thì tụt là phải...

17. _TVL_

tớ bỏ rồi...
    Mấy cái game ngồi click click mà phải onl liên tục tớ nản lắm

18. cmer

cmer Dragon Quest

Công nhận là sau mấy ngày chơi cái game này tớ đau hết cả đầu...

19. dogbaby

mua factory chế tạo lead. 1 lead chế tốn 100$ bán lại vào shop đc 150$ buôn thì cứ Opium<1500 mua hết max giá là 3700$(đã thấy roài) còn bên drink thì Cognac<380% mua max giá là 1600$(đã thấy roài)...cứ canh cái đồng hồ cứ đến 60 phút giá cã sẽ thay đổi 1 lần...nếu đi plane thì tốn 20 phút 1 lần (tùy theo loại máy bay)>>>buôn hàng cấm đc...

20. dogbaby

còn ai chơi trò này nữa ko vậy??