Mình sài ePSXE sao khi choi trò HavestMoon thì tốc độ game cao quá, ko như trênmáyPS1

Thảo luận trong 'Thảo luận chung & Trình giả lập' bắt đầu bởi XxNanashixX, 21/8/06.

1. XxNanashixX

XxNanashixX Mr & Ms Pac-Man

mình choi vài trò trên giả lập không hiếu tại sao tốc độ nó chạy nhanh làm mình khó chơi.Ai bít cách sử lý sao cho speed nó chậm lại thì hướng dẫn cụ thể dùm nha

2. nemomagic2307

nemomagic2307 Youtube Master Race

làm sao để cài đc ePSXE vậy bạn !
    mình vô thấy tòan ô vuông với dấu chấm hỏi ko àh

3. Angel_of_light

Angel_of_light Legend of Zelda

......Để tui giải thích cho . Khi bạn sử dụng ePSXE thì chắc chắn bạn chỉ sử dụng 1 trong 2 phiên bản 1.6.0 hoặc 1.5.2 thôi . Nhưng bản 1.6.0 vẫn có một vài bug nên tôi ko sử dụng (phiền6 lắm >_< ) nhưng đồ họa và âm thanh lại tốt hơn ..... ( bất công )
    Khi bạn chơi HavestMoon trên ePSXE thì khi vào game nhớ nhấn nút Delete và coi cái ô màu vàng đầu tiên có sáng rực không . Nếu nó ko sáng có nghĩa máy bạn đang tự để ổ chế độ không hạn chế tốc độ và nó sẽ phóng như điên .... nếu hơi mờ là bạn có không chế tốc độ nhưng vẫn cho tốc độ chạy rất nhanh . Khi sáng rực nó sẽ hoàn toàn khống chế tốc độ ở một mức nhất định ^_^ ( bắt buộc phải sử dụn ở 1 số game )
    @ nemomagic75 : bạn ra tiệm mua đĩa Chương Trình Giả Lập PlayStation chắc chắn bạn sẽ có đc bản 1.6.0 ^_^ . Nếu ko biết cách chỉnh Video & Sound & Cdrom của ePSXE bạn hãy lên đây và tôi sẽ giải đáp cho bạn ^_^

P/s : lần sau có hỏi thì hỏi trong box thắc mắc về trình giả lập nha bạn hỏi lung tung dễ bị cảnh cáo lắm >_<

4. I{†ngLuc†fer

I{†ngLuc†fer Mario & Luigi

Nếu nhanh quá , bạn chĩnh FPS chậm lại , chắc mới đầu bạn để mặc định của nó là 200 , nên tụt xuống 70 hoặc 60 gì đó miễn sao mình thấy okie là đc , còn ko thì bạn cứ check cái Auto cho tốc độ nó bình thường >__<

5. Reinca

Reinca Youtube Master Race

bạn kinglucife ới, làm thế nào để điều chỉnh fps? bạn có thể chỉ rõ được không? vì tớ đọc tiếng anh kém lắm, không hiểu nghĩa hướng dẫn ở các trang nước ngoài.

6. hongtri

hongtri Legend of Zelda Lão Làng GVN