[Mini Guide] Dungeon farming trong hệ thống FTG - Gate to City of Death

Thảo luận trong 'Dragon Nest' bắt đầu bởi m4a1vn, 20/4/12.

1. m4a1vn

m4a1vn Donkey Kong

Đây là bài topic đầu tiên của mình trên box DN, thiếu sót gì các bạn góp ý thoải mái nhé :D
    Mình xin nói trước, topic này chưa phải là 1 Guide vì nội dung khá ít so với 1 Guide thực thụ.

Cách này khá hiệu quả với hệ thống FTG hiện nay: Farm bằng hệ thống Master – Apprentice ở Dun Gate to City of Death

- Ưu điểm: Dun này chỉ có 1 chổ là cần gather all party members, Salt Crystal có giá so với các nguyên liệu của Dun khác, tận dụng được extra drop rate của hệ thống M-A, Không tốn tiền sửa đồ, Tiết kiệm thời gian đi về bán đồ + sửa đồ vì có được thêm 1 rương đồ của thằng đệ tử + sư phụ lại không bị hư đồ, mặc dù chơi 2 acc nhưng điều khiển như 1 acc….

- Nhược + khuyết điểm: Bắt buộc phải có Sandbox, cấu hình máy tính phải khá 1 chút, chậm hơn farm 1 mình (bù lại drop rate cao hơn), load lâu hơn farm 1 mình, tốn thời gian chờ thằng đệ chết ~30s, Dun này nhiều con heo rừng cầm khiên khả năng 1 hit ko chết khá cao....

Cách làm:

- Đầu tiên: char đệ tử lv32+, lột hết đồ + Plate ra để cho def + máu thấp nhất có thể. Archer hoặc Sorc là tốt nhất vì giáp + máu ít. Con đệ tử của mình là Priest quái đánh lâu chết vãi. Khi ở non-combat mode, nhân vật chạy nhanh hơn cái này chắc ai cũng biết.

- Chỉnh Party info thành Individualy loot.

- Mới vào Dun Atl+Tab qua acc đệ tử và bấm E cho nó đi tự tử, xong Alt+Tab lại acc chính. Lý do: 1 là dạng Ghost form không cần phải chạy lại Portal để qua Stage tiếp theo; 2 là Ghost form không thể nhặt + roll item --> đồ + gift vô rương Master hết tiết kiệm thời gian roll gift.

- Farm bình thường như đi 1 mình cho đến đây
    [SPOIL][​IMG][/SPOIL]

- Sau qua cái portal này, Alt+Tab qua acc đệ tử E để nó auto run tới trước, vì có 1 cái nút bấm mở cửa cần phải gather all party members.
    Mở cửa xong bỏ hẳn acc đệ tử được rồi, và farm như bình thường.

Nhớ nhặt cả 1st và 2nd Weapon để đập Comet Dust.
    Đừng quên cái này nữa nhé, mặc dù là đi Master
    [SPOIL][​IMG][/SPOIL]

Mẹo nhỏ khi đánh boss ~75% ra Salt Crystal chỉ dành cho Merc &[]: Last hit bằng Ring Bomb. Đứng đối diện boss ngay lúc bấm skill Ring Bomb, rầm 1 cái boss tưng lên rớt xuống văng cục muối ra :D
    Cái này nhờ các bạn Merc test giúp nhé:-)/\:-)
    Đã thử SM có Great Wave và Half Moon Slash nhưng tỉ lệ kém hơn, chỉ khoảng 50-60%. Class còn lại mình ko tìm ra nhưng mình nghĩ là có skill để last hit tương tự.

[video=youtube;SNWnYGES1aw]http://www.youtube.com/watch?v=SNWnYGES1aw&feature=youtu.be[/video]

[SPOIL]
    Hôm qua mình farm từ 13h tới 22h45 (trừ thời gian ăn cơm, nghĩ ngơi, tắm rữa….) đc ~1k5 gold: tiền bán Agate, bán Comet Dust, bán quá trời Salt Crystal luôn :D, bán shop đồ lụm được. Nếu có pet chắc còn nhiều nữa:)>-
    Được thêm gần 4k Guild Point để mua túi Code nữa

[/SPOIL]

Chỉnh sửa cuối: 20/4/12
    nemesisgau thích bài này.
  2. zeroken763

zeroken763 Dragon Quest

hjx, máy mình ko đủ sức để chơi 2 acc :(

3. traitimbiet

traitimbiet Mr & Ms Pac-Man

ban ơi hôm qua mình thử down sandbox về dùng, sao mà minh mở 1 acc DN bang sàdbox choi no cũng bị lag nữa, có thể do mình ko biết chỉnh cấu hình sandbox, bạn có thể chỉ mình với ko, may mình codedue3, ram 4g, card mang hinh 1 g

4. m4a1vn

m4a1vn Donkey Kong

5. traitimbiet

6. safetn

safetn Dragon Quest

cho mình hỏi nếu clone đến hết ván ở Ghost form đến cuối ván trở lại bt lúc chọn hòm thì exp của nó vẫn tính chứ^^

Chỉnh sửa cuối: 20/4/12
  7. m4a1vn

m4a1vn Donkey Kong

^
    Vẫn tính bạn à.
    ^
    ^
    Minh xài Win7

8. traitimbiet

hix mình dơn thử bản của bạn rồi mà hình như no chưa cack, bạn có thể pót hướng dẩn dùng đc ko, mình ko rành lắm ko biết sài, nếu đc cảm ơn bạn nhiều

9. safetn

safetn Dragon Quest

chưa crack thì vẫn xài được mà,nó giới hạn chỉ mở được 1acc ha`,mà mình nghĩ 1 acc là đủ rồi,nhiều acc máy chạy sao nổi=))=))

10. Constantin

Constantin Mr & Ms Pac-Man

Chưa crack mớ được 1 cwar sổ DN thôi, đâu dùng được 2 cửa sổ đâu.

11. safetn

safetn Dragon Quest

thì 1 cái trong sand box 1 cái chạy bình thường=.=',đâu nhất thiết cả 2 phải chạy sand box đâu trời@@:6cool_surrender:

12. Constantin

Nếu có 1 cái chạy sandbox rồi, thì chạy bình thường vẫn báo là program is running bạn ạ. Nếu làm ngược lại chạy bình thường trước rồi chạy sandbox thì cũng báo y hệt vậy, bạn biết chạy thì chỉ mình phát :D

13. pedao06

pedao06 Youtube Master Race

lúc đầu minh dùng sandbox cũng thấy khó hiểu, rồi ngồi mò một tí là ra: +trong cái Sanboxie Control đó, bạn đã có cái Sanbox defaultBox rồi, giờ bạn chọn thẻ Sandbox ( chỗ file,view,sandox,configure,help.....ấy) -> Creat new Sandbox, muốn đặt tên gì thì tùy thích
    + Sau đó, chuột phải vào cái Sanbox defaultBox rồi chọn game dragon nest, chạy xong log acc mình vào game.... Còn cái sandbox mới tạo, bạn lại chạy thêm một cái dragon nest nữa, vậy là xonng, bạn đã chơi được 2 acc rồi đó. Còn nếu muốn 3.4...acc thì làm tương tự, tạo thêm sanbox và chạy game. Chúc bạn thành công

14. Constantin

Đấy là bạn đã crack được rồi nên mới thế đấy, mà mình chịu không mò ra crack của nó được, bạn cho mình file crack được không?

15. safetn

safetn Dragon Quest

úi trời,ai bảo bác vào game luôn rồi mới dùng sand box,chạy tới đây
    rồi kéo DN vào sand box (hoặc làm ngược lại cũng được) nó ra thế này
    Done:6cool_surrender::6cool_surrender:

16. yutaka_hikaru

yutaka_hikaru C O N T R A Lão Làng GVN

:4cool_confuse: farm gì thì farm lạm dụng ít thôi không cái CPU nó ra đi . máy ngon hẵng đi chứ mấy lởm lởm 2 acc coi chừng có ngày

17. bigfpt

bigfpt Youtube Master Race

cái Sanbox này có an toàn ko nhỉ

18. Constantin

To safeth: Cám ơn nhớ đã chạy được 2 acc :D

19. vinhtidus2006

vinhtidus2006 C O N T R A Lão Làng GVN

cho mình hỏi .
    mình xài win xp thì xài sandboxie nào vậy ?
    có thể cho mình xin link down dc ko ?
    có thử bản 3.68 mới down + 3.58 của chủ topic mà mở lên thấy báo lỗi :-?

20. zeroken763

zeroken763 Dragon Quest

3.68 với 3.58 ko hỗ trợ win xp