Mode các nhân vật trong FFX, nhưng ko biết có ai quan tâm ko??

Thảo luận trong 'Game Development' bắt đầu bởi satthuphancung, 10/5/06.

1. satthuphancung

satthuphancung C O N T R A

Nhiều người đã từng chơi qua FFX, FFX2 từng suýt xoa khen ngợi khi xem những đoạn phim trong game, nhưng có ai đã từng có dịp ngắm ngía các nhân vật trong game theo đúng nghĩa 3d chưa??. Phần mềm FFXview sẽ giúp chúng ta tận hưởng được cái cảm giác đó.[/

[​IMG] [​IMG]

Chỉ cần extract file FFX.Iso hoặc FFX2.iso có trong dĩa DVD ra file .ffb thông qua phần mềm FFXdumper.exe và draft các file này vào FFXview.exe là có thể xem dc các nhân vật mà ta đã từng 1 thời ngưỡng mộ "1 cách kỹ lưỡng", ngoài ra còn có thể xem dc cách mà các nhà làm game đã gán "khung xương" vào nhân vật như thế nào, và các chuyển động trong game của nhân vật đó, hoặc xem mặt lưới của các nhân vật ...... ;;)

Đây là 1 số hình ảnh trong phần mềm

[​IMG] [​IMG]

hình hơi bự mong các bác thông cảm nha​
    Đây là phần mềm chỉ để xem tham khảo cho những ai đang nghiên cứu về cách tạo model 3d thôi nên ko biết có ai quan tâm ko? .Nếu có 20 người post bài đề nghị thì mình sẽ up phần mềm này lên cho mọi người

2. hardy

hardy Great Hero Moderator Lão Làng GVN

bác up lên đi :D mọi người ơi ! cho xin thêm đề nghị đi tui đang cần xem xem nó ra sao THX !!!

save MP save MP save MP save MP save MP save MP save MP save MP save MP save MP save MP save MP save MP save MP save MP save MP save MP save MP save MP save MP save MP save MP save MP save MP save MP save MP save MP save MP save MP

xin đừng chém em tội nghiệp :(

3. Phongngtuan

Phongngtuan Donkey Kong

Up lên đi cho mọi người xem anh ơi,
    aaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaa

4. hoangkda

hoangkda Youtube Master Race

Hay đấy up lên đi không cần phải đợi 20 người đâu nếu nói cần 20 n` thì còn nói gì share nữa đúng không.

5. Nguyen_Kain

Nguyen_Kain Quậy hết mình Moderator

Em thì không quan tâm lắm về vẽ hình 3 chiều (chưa định nghiên cứu ) nhưng em lại tò mò , muốn xem cách đó thế nào , bác cứ up lên đi

6. >VoDich<

>VoDich< Legend of Zelda

{@: có mấy cái file cỏn con cũng bày đặt, đầy rẫy trên net

bà con down đây nhé, mà đừng hỏi tui cách dùng à nha

http://uploader.byethost22.com/tool/FFX___FFX-2_Models_Tools.rar right click and save as target

link vẫn ok, đừng copy and paste lên thanh address or click trực tiếp

:@}

7. satthuphancung

Hay đấy, tui có lời khen ngợi bác >VoDich< đã phỏng tay trên trước tui, nhưng ko bít cách dùng thì cũng như ko
    Đúng là cái phần mềm này đó các bác cứ down đi. Còn cách sử dụng thì như thế này:
    - Kéo thả file FFX.iso có trong dĩa game vào file FFXdumper.exe để giải nén ra thành những file có đuôi là .ffb
    - Kéo thả bất kì file .ffb vào FFXview.exe để xem, mỗi file .ffb tương ứng với 1 model nhân vật.

8. Dương 4444

Dương 4444 Mr & Ms Pac-Man

tại ông chứ sao , kiêu căng , up thì up mẹ nó lên cho rồi , lắm chuyện quá cơ :))

9. Zodiacs

Zodiacs Youtube Master Race

Ối trời! Vô Địch nói vậy là đánh đố anh em rùi! Em nào sao bít cách dùng đây! Anh tìm cách làm rùi hướng dẫn anh em được không?

10. ken10

ken10 Programmer

>Vodich< check lại link đi ông ơi, download không được. Muốn xem được thì cần có disc game FFX và FFX-2. Cái này cũng khá hay.

11. buonnguqua

buonnguqua Bị anh Tày dộng chày vào họng GameOver Lão Làng GVN

12. Tìnhyêu36kế

Tìnhyêu36kế C O N T R A

í hay àh nha! mà cái này có thể tự chụp các khung hình àh, tức là từ ảnh trong game chụp ra thành nhân vật 3d ý!

13. hardy

:x Quả thật là hay đấy các bác :D rất rất cảm ơn vì đã share cho mọi người :hug:

save mp save mp save mp save mp save mp save mp save mp save mp save mp save mp save mp save mp save mp save mp save mp save mp save mp save mp save mp

14. GREAT CEASAR

GREAT CEASAR Mr & Ms Pac-Man

dùng chương trình này thay đồ cho nhân vật được không vậy ?.ok

15. Nguyen_Kain

Nguyen_Kain Quậy hết mình Moderator

Đích thân em phải kêu với bác đây nè ; Bó tay rồi (bác có ý đồ gì đây
    ;;) )
    Nếu bác thuộc loại 3d prồ thì cái chuyện thay đồ cho nhân vật là chuyện nhỏ , còn nếu bác thuộc loại a-ma-tơ như em thì bó tay rồi đó (trừ phi bác có ý đồ xấu #>:) )

16. Zell Dinch

Zell Dinch Gloria in excelsis Deo Lão Làng GVN

Chẳng ai đánh đố ai cả. Cũng chẳng ai kiêu căng, tuy điều kiện 20 bài đề nghị có thể gây tình trạng câu bài nhưng quả thật nếu ko sẽ có một số người nói (tui đã từng bị): ba cái này cũng bày đặt up, định câu bài hả,... hay đại loại như vậy. Người thật sự kiêu căng là người mà người ta up lên (mình ko chịu share) thì lại nói : cái tui mới làm hay hơn kìa

17. gct_shop

gct_shop Fire in the hole!

Ngoài FF ra còn có 1 số game khác cũng cho ta thấy nữa, nhất là có 1 số game linh hoạt và đẹp hơn FF.

18. hardy

các bác ơi ! làm ơn chỉ cho trót luôn đi :( sao tui ko thấy file *.iso trong đĩa ( tui sài đĩa PS2 ) hay là cần phải có 1 chương trình nào khác nữa để coi -> tui gà thật T_T

- nó là đĩa PS2 mà nên chỉ có ATAD.IRX,HDD.IRX,DEV9.IRX,IOPRP234.IMG,IOPSOUND.IRX,LIBSD.IRX,MCMAN.IRX,
    MCSERV.IRX,PADMAN.IRX,PFS.IRX,SLPS_250.26,SIO2MAN.IRX,SYSTEM ( file shortcut ) thui tìm mãi ko ra FFX.iso =((

19. satthuphancung

thực sự thì tui chưa từng lục lọi trong bất kỳ dĩa PS2 nào cả nên hong bit co cái jì trỏng.

Đây là toàn bộ file ffb đã được giải nén ra sẵn từ file .iso, mỗi file ngót ngét 100Mb, các bác down hay ko thì tùy.

Models trong FFX
    Models trong FFX-2
    Click vào biểu tượng [​IMG] để load
    (Tui chỉ nghe người ta nói là dùng file FFX.iso trong dĩa thôi, nên nói lại cho những ai có dĩa thì dùng dĩa khỏi fải down, nếu dĩa ko có thì...chịu khó jậy) :D thông cảm nha

20. hardy

Theo tui nghĩ là file FFX.iso có nhưng ẩn ko bít cách coi thui chắc là cần 1 chương trình nào đó để coi, vì tổng tất cả các file trên ko đúng với dung lượng thật tế của đĩa :)