mời các chuyên gia trong ngành cai game

Thảo luận trong 'Pro Evolution Soccer' bắt đầu bởi makata_3312, 1/9/08.

1. makata_3312

makata_3312 Youtube Master Race

mình không thể cài dược game pes6 các ban giúp minh với. nó cứ báo lỗi data3.cap .cấu hinh may minh:intel celeron e1200 1.6ghz ram 512:cool::hug::hug:

2. nhamte

nhamte Nam Việt Họa Sư

Bạn Thử Xóa đi Rùi Cại Lại Xem.

3. Juventus_Forever

Juventus_Forever Mr & Ms Pac-Man

Cai nay la loi~ dia~ day':D
    Mua dia khac hoac thu cai lai.

4. acm_no1

acm_no1

data.cab là file trong đĩa, kiếm đĩa khác đi :D

5. makata_3312

nhưng mà dưa dĩa pes6 cho thằng bạn thi máy nó lại cài dược mình tức ghê cơ.hay tại chip máy mình ,các bạn giúp mình với. mình mê trò này lắm .mơi mua dĩa tưởng cứ cho vào cài ngon ơ ai dè nó lại ra thế này:-*:D
    .
    ___________Auto Merge________________

.
    cho mình biết cấu hình dể chơi pes6 với:hug::hug::wink::wink:huuuuuuuuu huuuuuuuuuuhu hu hu

6. langtu10t

langtu10t Youtube Master Race

h còn mấy ai chơi pes 6 bạn, kiếm bản pes 8 chơi tạm low cũng được :>

7. navnhim

navnhim Mr & Ms Pac-Man Lão Làng GVN

mời các chuyên gia trong ngành cai game
    Đọc cái này tưởng có cái gì mới, vào mới biết là chủ topic gõ thiếu dấu =))

8. honari

honari Mr & Ms Pac-Man

Bạn làm thử như sau:
    Copy tất cả file trong đĩa CD vào ổ cứng, nếu copy completed thì coi như đầu CD đọc tốt, các sector trên ổ cứng có vấn đề (format lại!)
    Nếu copy bị lỗi thì ổ CD bị kén/kém mắt đọc...

9. makata_3312

wả thật mình không copy dược thật. nhưng liệu copy pes6 tư máy khác chơi có dược ko . à bạn ơi ở đây có đĩa pes6 là quí lắm rùi . cho mình hỏi liệu cấu hình máy mình có đủ để chơi game này ko
    :D:D:hug::hug:
    .

.
    à cho mình hỏi thêm . con chip nào giờ có vẻ ngon mà rẻ ko các bạn tư vấn cho mình vài loại chip với minh cám ơn trước

10. makata_3312

cấu hình máy mình"intel celeron e1200 1.6ghz ram 512
    .

.
    liệu có chơi được ko
    hả ha
    :hug:;;);;)hu hu hu hu ko choi duoc tuc ghe co

11. wtpwt

wtpwt Mr & Ms Pac-Man

Quan trọng là card màn hình. Chứ Chip với Ram kia là tạm rồi. Chip mình PEN4 có 1.7. Ram 512. Card Gefore ti 4200. Chơi PES 6 tạm. Bao giờ lên PES 2009
    cóp tiền mua luôn cái PS2 cho máu. :'>:'>

12. makata_3312

dây card màn hình máy mình :'plug and play monitor on intel 82945g express chipsest family
    liệu có chơi dược ko;;);;):hug::hug:

13. makata_3312

trả lời sớm cho mình nhé a.à nếu cần mua những gi để cố thể chơi được pes6 thì cho mình biết với nhé
    :D:D
    :D:D
    .

.
    ý mình nói là card màn hình hay chip ý và cần mua loại nào hướng dẫn cho mình với
    :D:D;;);;)

14. makata_3312

Phím điều khiển cơ bản:
    • Chạy nhanh: giữ E.
    • Dừng bóng: thả hết các phím hướng ra, nháy E, cầu thủ sẽ dừng bóng lại.
    • Sút bóng: ấn D.
    • Lốp bóng: ấn Q+D.
    • Giả sút: ấn D+S.
    • Sút má trong: Z+D.
    • Xoạc bóng/ Chuyền bổng: ấn A.
    • Đổi người/ Chuyền sệt: ấn S.
    • Chọc khe sệt: ấn W.
    • Chọc khe sệt mạnh giữ W.
    • Chọc khe bổng: Q+W, giữ W càng lâu thì bóng bay càng mạnh.
    • Bỏ bóng: giữ Z cho đến khi bóng đến.
    • Điều khiển cầu thủ di chuyển khi bóng đến gần: C+Z.
    • Bật tường sệt: Q+S 2 lần.
    • Bật tường bổng: Q+A 2 lần.
    • Tạt bóng sệt và mạnh: nháy A 2 lần thật nhanh.
    • Vê bóng (tấn công)/ Đi bộ (Phòng ngự): giữ C. Khi tấn công, giữ C, cầu thủ của bạn sẽ thực hiên động tác vê bóng và khi phòng ngự, cầu thủ của bạn sẽ giữ nhịp tốt và không bị lỡ đà trước những pha đi bóng của đối phương.
    - Phòng thủ sút phạt: Bạn có thể điều khiển hàng rào chắn lệch sang trái họăc phải : ấn phím mũi tên trái/ phải
    • Nhảy lên chắn bóng: giữ W
    • Gọi 1 người lao lên chặn bóng: giữ D
    - Sút phạt đền:
    • Sút bình thường: phím D
    • Sút má trong: phím D + Z
    Thủ môn bắt phạt đền:
    • Khom người: Shift + mũi tên xuống.
    • Khua tay múa chân: Shift + mũi tên lên.
    • Nhảy qua lại sang 2 bên: Shift + mũi tên trái/phải.
    (Bật mí nhé: để có thể cản phá các quả sút Penalty, bạn hãy nhìn vào đầu của tiền đạo nhìn sang bên hướng nào thì bay sang hướng đấy để bắt)
    - Đá phạt góc:
    • Câu bóng: phím A, có thể ấn thêm hướng mũi tên để tạo thêm độ xoáy quả bóng.
    • Sút: phím D, bạn có thể ấn thêm hướng mũi tên để tạo thêm độ xoáy quả bóng.
    • Câu bóng sệt: phím Q + D.
    • Ấn C để gọi thêm người và ấn S để thực hiện chuyền ngắn.

Chiến thuật tấn công :

Counter attack: Chiến thuật phản công nhanh: ấn phím 8 ở numpad để thực hiện chíến thuật nay khi đối phương dâng cao tấn công và bị mất bóng, các cầu thủ tấn công của bạn, đặc biệt là các tiền đạo sẽ chạy lên rất nhanh để áp sát cầu môn đối phương. Chiến thuật này thực sự nguy hiểm nếu bạn chuyền bóng lên nhanh cho tiền đạo khi mà đối phương chưa kịp lùi về.

Wing play: Tấn công biên. Khi tấn công trung lộ gặp khó khăn,và bạn muốn tấn công biên để kéo giãn hàng phòng ngự đối phương, ấn phím 6 ở numpad lúc đó các tiền vệ biên và các hậu vệ biên sẽ dâng lên để phối hợp với nhau, thực hiện các quả tạt cánh, căng ngang cũng như đột phá từ biên vào.

Box Overload: Tấn công tổng lực: Đúng như tên gọi, khi bạn ấn phím 2 ở numpad, các cầu thủ tiền vệ cũng như tiền đạo của bạn sẽ cùng dâng lên gây áp lực lên khung thành đối phương. Tuy nhiên, bạn sẽ phải rất cẩn thận kẻo dính đòn “hồi mã thương“ của đối phương.

3 rd Man Release: Phối hợp nhóm 3 người. Những pha đan bóng, bật tường phối hợp đẹp mắt sẽ dễ dàng thực hiện khi bạn ấn phím 4 ở numpad, các cầu thủ sẽ di chuyển nhịp nhàng để có thể nhận bóng thuận lợi. Khi tiền đạo nhận bóng từ tiền vệ thì cầu thủ đứng gần nhất sẽ chạy lên để phối hợp.
    Offside Trap : Bẫy việt vị. Để ngăn chặn những đợt tấn công của đối phương,bạn ấn phím Q + 6 ở numpad, ngay lập tức, hàng phòng ngự của bạn sẽ đồng lọat dâng lên để đưa tiền đạo đối phương việt vị.Bạn phải hết sức cẩn thận, nếu tiện đạo đối phương phá được bẫy việt vị, khung thành của bạn sẽ thực sự nguy hiểm.

Pressing : Kèm người trên khắp mặt sân. Để thực hiện lối chơi áp sát, không để đối phương có nhiều khoảng trống, bạn có thể áp dụng chiến thuật này bằng cách ấn phím Q +8 ở numpad. Ngay khi cầu thủ tấn công của đối phương có bóng, ngay lập tức, cầu thủ ở hàng phòng ngự của bạn sẽ áp sát để truy cản tiền đạo đối phương.

Zone Defence: phòng thủ khu vực. Khi ấn phím Q + 2 ở numpad, sẽ cho phép các hậu vệ của bạn giữ cự ly với nhau và bọc lót cho nhau rất tốt. Zone defence khác với Pressing là khi tiền đạo tấn công vào vị trí phòng ngự của hậu vệ nào, hậu vệ đó sẽ lao lên truy cản nhưng ko áp sát tiền đạo.

Flat Back: Muốn cho hậu vệ của bạn không bị hút theo sự di chuyển của tiền đạo đối phương, chiến thuật Flat Back sẽ giúp bạn rất nhiều bằng cách ấn phím Q + 4 ở numpad, cầu thủ ở hàng phòng ngự của bạn sẽ chỉ truy cản tiền đạo đối phương khi đi vào khu vực phòng ngự của cầu thủ đấy và sẽ rút về giữ vị trí cũ khi cầu thủ tấn công đối phương sang khu vực khác.
    Kỹ thuật nâng cao
    Ở phần này bạn sẽ biết thêm 1 số kỹ thuật đặc biệt như: tạt cánh chéo chân của C.Ronaldo, xoay người 360 độ của Z. Zidane, đi bóng Zic - zac của Ronaldinho:
    (tất cả các kỹ thuật này được thực hiện theo hướng di chuyển từ trái sang phải).
    Roulette (xoay 360 độ): khi đang chạy, thả mũi tên sang phải ra, giữ shift rồi bấm nhanh lần lượt cái phím trái, xuống và phải.

Stepover and tap on: khi đang chạy, thả mũi tên sang phải ra, giữ shift rồi bấm lên xuống hoặc xuống lên liên tục.

Tapping: khi đang chạy,bạn thả nút chạy nhanh E ra, rồi giữ shift và bấm thật nhanh trái và phải. Nhìn có vẻ đơn giản nhưng tỉ lệ thành công sẽ kô cao, phụ thuộc rất nhiểu vào vị trí chân cầu thủ và bóng. Dùng cái này để ghi bàn cũng rất hay, thủ môn đứng nhìn kô làm gì được.

Heel Flick: khi đang chạy,thả phím mũi tên sang phải ra, giữ Shift rồi ấn lần lượt các phím lên, trái, xuống thì sẽ được hoặc xuống, trái.

Flipflap: khi đang chạy,bỏ phím E rồi giữ shift và ấn nhanh mũi tên lên xuống là được(vẫn giữ mũi tên sang phải.

Phù...đây là vài tuyệt chiêu cơ bản...ai thấy hay thì nhấp Thanks nha;;)

15. NIZ

NIZ Blue Wind

Nếu thằng bạn cài được thì cop nguyên phần nó đã cài trong máy về máy bạn.Chơi ngon

16. makata_3312

cop về rồi nhưng co chơi được đâu giúp tớ với:D:D:hug::x:x:x:-*:-*

17. NIZ

NIZ Blue Wind

Sau khi copy nguyên cái phần cái rồi của bạn ông về,
    down file này về,giải nén,chạy 2 file reg trong đấy là xong

Các file đính kèm:

• pes6.rar
      Kích thước:
      661 bytes
      Đọc: