Mọi vấn đề về Quest trong Gothic II

Thảo luận trong 'RPG Vault' bắt đầu bởi Cute9x, 24/1/07.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. Cute9x

Cute9x Sonic the Hedgehog

Mọi vấn đề về Quest , bàn luận , hỏi đáp về Gothic II tại đây..:x

2. Rpg Member

Rpg Member Donkey Kong

Kinh ! Gamer của dòng Gothic hình như đang trỗi dậy hay sao ý ! Topic mở quá trời, loạn hêt cả lên ! Chẳng bù cho trước đây, kiếm được 1 ông để thảo luận mà không ra, có mỗi ông D. President thì biến mất tích luôn !

3. khoa_10919xd

khoa_10919xd T.E.T.Я.I.S

vậy mình bắt đầu nha,mình đang chơi ở chapter5 đã đánh xong 4 con rồng ở thung lũng rùi,mình về nhà ko thấy thằng XADAR (ko nhớ tên lắm) đâu cả thế bây giờ mình phải làm gì

4. rian2008

rian2008 Youtube Master Race

cho hỏi sai khi đưa pass cho tên lính canh
    vô trong nói chuyện với Ông Hiệp Sĩ xong thì đi đâu nữa anh
    không rành tiếng anh 1 chút
    " xin chỉ giùm" thank

5. Cute9x

Ờ em đánh lại đi không cần phải đưa pass của cathar cho thằng lính canh đâu!
    Bảo nhé em đừng gặp cathar mà hãy đi thẳng,mới chơi thì cố gắng tránh mấy con quái vật.Sau đó em đến một cổng thành có 2 thằng lính canh.Anh bảo nhé có một cái ránh nhỏ ở đó bên phía tay phải.Em hãy đi xuống đó rồi nhảy lên cái gờ luồn qua sau lưng thằng lính canh rùi đi thẳng vào bên trong mà hông cần vé [ nếu hông được thì thử với thằng lính canh bên kia ]
    Tiếp em sẽ gặp một thằng Paladin nó sẽ hỏi thăm em đủ thứ..Bây giờ em có một Quest quan trọng nhất là phải trở thành cityzen ( công dân ) của thành phố.Có 2 cách.
    - Một là em sẽ làm 4 Q cho 4 người master trong thành ( Thorben,Bosper,Matteo,Harad) Nếu làm Q cho Harad khó quá thì hãy chọn Costanio người chế tạo dược phẩm trong thành.
    - Hai là em hãy đi đến chỗ Lord Andre ở Barrack rùi gặp nó nói chuyên nhùng nhoằng hắn sẽ bảo em muốn trở gia nhập quân đội thì hãy đi tìm nơi ẩn náu của Thieves Guild tức là nơi ẩn náu của bọn trộm.Hì cũng khá đơn giản thui mà.
    Sau khi em trở thành Cityxen hoặc gia nhập quân đội thì em có thể đi lên khu vực thượng ( Upper Quarter ) ở ngay bên tay phải của thằng Paladin em gặp lúc mới vào thành

[khoa_10919xd sorry mình lâu lém hông chơi rùi nên cũng chẳng nhớ rõ,bạn hỏi các Mod vậy nhé,mình chỉ hướng dẫn cho các beginner thui hehe]

6. Virus game

Virus game Youtube Master Race

Cho mình hỏi nhiệm vụ The Living Rock do thằng pháp sư Serpentes trong nhà thờ Monastery sao mình làm không được. Mình thấy nhiệm vụ này tạm dịch là đi đánh chết mấy thằng người đá. Mà mình thấy hình như chỉ có cái hang ở gần Temple Ruin là có mấy em người đá nắm 1 đống. Khi mình vào mở Chest lấy đồ đi ra thì nó tỉnh dậy, mình sử dụng cây búa Sacred Hammer đánh nó xong quay về giao cho pháp sư Serpentes mà nó cũng không nhận????????? Các Pro xin hay giúp mình để mình có thể trở thành Mage đi....! híc!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

7. haiCJ

haiCJ Youtube Master Race

này bạn ơi ra nhập paladin kiểu gì thế chỉ tôi với, cả nhiệm vụ phần hai luôn cảm ơn

8. Cute9x

Xin lỗi Virusgame nhé ! Mình chỉ đánh Paladin và Mercenary thui ! Còn mage thì mình không đánh bao giờ nên không biết nhiệm vụ.Mong bạn thông cảm hết sức, à hỏi anh RPg member ở trên kia kìa hắn biết nhiều lém!
    Còn Hải CJ bạn muốn trở thành Paladin hả.Rất đơn giản cũng rất khó khăn đấy.Bạn phải hoàn thành xong Chapter 2 ở Valley of Mine! Sau đó Garond sẽ đưa bạn một bức thư gửi cho Lord " forget name " ở Upper Quarter trong thành Khonoris.[ Có điều rất nguy hiểm là khi bạn trên đường trở về sẽ gặp một số tên Seeker,một Necromancer mặc áo choàng đen,chuẩn bị tinh thần đi hắn sẽ giết bạn,nhưng không lo khi bạn ra khỏi valley of Mines bạn sẽ bặp Lester,anh ta sẽ cho bạn Rune Teleport về chỗ Xadas...cứ tìm hiểu tiếp đi].Tiếp sang chapter 3 bạn hãy đi lên khu vực Barrack.Bạn sẽ nhìn thấy trong nhà tù một thằng cha tên Bennet [ híc nếu bạn tham gia Mercenary thì bạn sẽ biết hắn là ai thui ].Bennet bảo bạn hắn bị ghép tội giết người...ghừ nói chung là hắn bị oan.He he công việc tiếp theo là hãy nói chuyện với Lord " forget name " ở Upper Quarter lần nữa.Nói chuyện xong hãy quay ra phía sau và đi lên chiếc cầu thang trong căn nhà đó.Tìm một thằng cha mặc quần áo chỉnh tề đang đọc sách.Hắn sẽ chối quanh chối co rằng chính mắt hắn nhìn thấy Bennet giết người.Không sao nếu biết chút English bạn sẽ được hắn đưa cho một quyển nhật ký.Mở ra và đọc bạn sẽ biết được kẻ đứng sau chuyện này chính là Larius một thằng đang ngồi ở phòng kế bên....Nhưng tui lại vội quá nên lại đi xuống gặp Lord " Forget Name " ở dưới và Bennet được tự do.CÒn nếu muốn bắt Larius thì hãy đến gặp hắn[đừng nộp quyển nhật ký vội]Xong xuôi hãy đến gặp Lord " Forget name " một lần nữa và chọn dòng i want to take up service....Chúc mừng bạn gia nhập Paladin...
    à quên phải ra nhập militia trước đã chứ he he :D

9. Cute9x

Ờ nhân tiện nói luôn điểm lợi và hại khi ra nhập Paladin luôn :
    Paladin có thể là một chiến binh/pháp sư và bạn không có nhiều lựa chọn khác khi tham gia guild này .Kĩ năng chính của bạn sẽ là sức khỏe ,chuyên dùng vũ khí 1 tay hay 2 tay .Hoàn toàn có thể luyện tập dùng cung hay nỏ như là một Paladin, nhưng vũ khí chính của các Paladin trong trò chơi sẽ là kiếm, và khi gia nhập các Paladin thì sẽ ít có cơ tiếp cận những loại vũ khí xịn .Hè hè tốt nhất đánh Paladin bạn hãy sử dụng vũ khí 2 tay.Vừa oai vừa xa vừa mạnh.Và không sử dụng cung tên.Hãy up % của Crossbow lên khoảng 30-35% đánh cho mạnh vậy.
    Khi ra nhập Paladin bạn sẽ nhận được Rune.Tức là phép thuật,Rune của Paladin cũng không có nhiều vì vậy xài tạm.
    Và rất tiếc vì Paladin không có bán vũ khí mạnh nhất trong Gothic nhưng bù lại giáp của Paladin thì khỏi chê.Đánh rùi biết...
    [ Nhân tiện hỏi : sao tui không thấy phần tạo chữ ký cho Member ở đâu vậy nhỉ cho em xin đường link =)) ]

10. Virus game

Đâu có gì đâu mà phải xin lỗi! hehe. Ai từng chơi Mage hướng dẫn mình làm nhiệm vụ The Living Rock với. Trong thời gian chờ đợi đành mò bậy mò bạ coi sao biết đâu ngáp phải ruổi thì seo....:D

11. Cute9x

Ừm thế ông chịu khó chờ nhé! Tui sẽ đánh lại Gothic II để gia nhập Mage giúp ông vậy mặc dù hơi tốn nhiều thời gian.Trong khi ấy tranh thủ đi mò bậy bạ đi nhé he he he! Khoảng 3 ngày là tui sẽ giúp được ông! Chờ nhé
    [ Mage ra ngoài gặp con Orc 1 bử là lăn đùng ra chết.....]

12. Rpg Member

Rpg Member Donkey Kong

Hix ! vừa trả lời ông bên gamethu, giờ lại qua đây trả lời tiếp :D !
    Để hoàn thành nhiệm vụ Living Rock, bạn làm như sau :
    Sau khi lấy được cây Sacret Hammer ( chắc không cần chỉ bạn cách lấy ! ), ra khỏi Monastery, đừng qua cầu mà hãy rẽ trái, men theo bờ đá kiếm chỗ thấp nhất rùi nhằm mắt nhảy đại xuống sông :wink: , bơi dọc bờ sông đó đến khi có chỗ lên bờ bên tay phải, chạy dọc theo con đường đó theo hướng lên dốc. Sau một đoạn ngắn, bạn để ý bên tay phải có một khúc mở rộng với mấy tảng đá trắng thì sẽ thấy con Rock Golem ( to vật vã :p ), rút cây búa ra cho nó vài phát rùi lụm hết đồ ở xung quanh ( chắc của mấy em đi làm nhiệm vụ không may mắn :D ). Về báo cáo lại với người giao nhiệm vụ là xong !

13. Virus game

Hehe…. Cảm ơn nhiều. Mình vừa xử nó xong và quay về làm Mage được rồi.Mà Mage yếu thiệt, bây giờ đánh lộn vẫn phải sài kiếm chứ chưởng gì không xi nhê, không biết sao này có mạnh hơn hay là vẫn yếu hơn nhiều so với class khác chắc không phá đảo được quá…! Nhưng không sao vì dù tui chơi game RPG nào cũng chơi phù thủy hết mà vì tui khoái chưởng, nhìn nó màu mè thấy đã mắt…. hehe!#>:)

14. Rpg Member

Rpg Member Donkey Kong

Sau này Fire Mage có chiêu Rain of Fire, kết hợp với Potion of Speed mang đi đánh Orcs là tuyệt vời nhất. Uống 1 bình Speed xong cast phép Fire Rain rùi nhằm thẳng chỗ nào đông Orcs nhất chạy vào, 90% Orcs là đo ván ( trừ sau này có bọn Elite thì phải 2 phát ) mà chẳng cần động chân, động tay !

15. khoa_10919xd

khoa_10919xd T.E.T.Я.I.S

quá tuỵet vời vừa hoàn thành xong game chơi bên Mercenary guild,mình sẽ cố gắng giúp các bạn.

16. Cute9x

Hô Hô thank rất nhiều pác Rgp Member! Chắc em phải gọi pác sư phụ mất thui he he he!
    - Tui chưa đánh mage bao giờ vì nghĩ nó hơi yếu! Không phải yếu về phép mà gõ một phát đơ luôn.Vì bình thường một Paladin như thế mà....tầm 6,7 phát đơ rồi.
    - Với lại bình potion speed đắt chết cha đi.Mấy nghìn lận hông rõ.
    Mage vừa tốn máu + mana dễ hết tiền lém....Tốt nhất Paladin + Mercenary là ngơn nhất.

17. Rpg Member

Rpg Member Donkey Kong

Thực ra sau này đánh Mage là dễ nhất, rất nhàn hạ. Bạn thử xuống cái hầm mộ gần trang trại của Lobar coi. Mercenary là bó tay, thế nào cũng chết vài lần, Paladin thì đánh chật vật, tốn khá nhiều máu, nhưng nếu là Mage thì cực dễ, chỉ tốn vài bình mana là xong.
    Potion Speed sau này tự chế được mà, tôi chơi con nào cũng vài chục bình loại 5 phút, còn loại 1,2 phút là dzục hết, ko thèm xài !

18. nxb

nxb Youtube Master Race

cho mình hỏi nv kiếm mấy cái hang khai thác ore ở chapter 2 làm sao vậy,mình đi xuống 2 cái mine ở gần núi lửa thì có 1 cái bỏ hoang 1 cái kia có thằng tuớng nói chuyện với nó về báo lại thì dc,cái còn lại phía trên bản dồ thì tới chỉ có 2 thằng knight và vài công nhân ,dến chổ thằng macros cũng ko dc vậy cái mine cuối cùng ở đâu vậy,cám ơn các bạn

19. Rpg Member

Rpg Member Donkey Kong

Cái mine cuối cùng là cái nằm trên đường lên cái tháp cũ của thằng Xadras, nhưng bọn trong này bị Mob thịt hết rùi, bạn đi về cái cổng có 2 thằng Orcs canh giữ, gần đó có cái hang có thằng Diego ở trong đó, nó đang giữ toàn bộ số Ore khai thác được

20. nxb

nxb Youtube Master Race

cám ơn bạn mình làm được rùi ,nhưng đến chapter 5 mình bị bí chổ nv Master of dragon ,mình lấy cuốn sách của Xardas rồi sau đó mở ra và vào gặp thằng phù thủy lửa nó nói ko bít j cả giờ phải làm sao tiếp đây,về thành thì thằng Hargen ko cho đi ship chung::(

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.