Mong muốn có một server dành cho những người không có thời gian "cày cuốc"! Anh em vào ý kiến

Thảo luận trong 'Tru Tiên 2' bắt đầu bởi tammao1612, 1/3/12.

1. tammao1612

tammao1612 Youtube Master Race

Tính đến nay mình thấy có khá nhiều sv, mỗi sv có những cái hay riêng. Tuy nhiên, mình chưa thấy có sv nào thực sự dành cho những bạn có ít thời gian mà lại yêu thích Tru Tiên. Như đã nói, mình nghĩ đây không chỉ là mong muốn của riêng mình mà cũng là mong muốn cũa khá nhiều bạn khác.

Một sv có các đặc điểm sau: (theo ý mình)
    - Mới tạo nhân vật -> lv150 (chọn class cs theo ý thích mọi người)
    - Exp cao cao một chút để dễ max lv (private mà, nên đừng chú trọng quá vào việc train).
    - Vật phẩm thiết yếu như: set đồ, KTTN, hộ phù (Tất cả các loại nhé!) , pháp bảo (skill cấp 3 được luôn thì càng tốt, quay skill tốn thời gian quá, còn dòng xanh thì tùy người chơi muốn add sao cũng được).
    - Có thêm những event để kiếm những vật phẩm vip, KTTN, điểm sư đồ, điểm tình duyên.... (mình nghĩ quan trọng nhất là ở điểm này vì nếu mem ko tham gia event chỉ biết pk và pk thôi thì lâu ngày sẽ chán game)
    - ..........v.v.

Hiện tại, mình thấy sv Fire khá hay và ổn định nhưng việc "cày cuốc" thì.....(chịu thua), tất nhiên khi "cày" được một item thì sẽ cảm giác rất là "yo-most", nhưng vì mình ko có nhiều thời gian lắm (3-4h mỗi ngày để chơi game) mà lại thích pk, đánh đấm nên phải...potay.com.

Mong một ngày nào đó không xa ước mơ của mình sẽ trở thành hiện thực! :)

2. penidemi

penidemi Donkey Kong Lão Làng GVN

thích ko cần cày cuốc ? hãy tham gia family , chỉ với 10m là thành siêu nhân dù chỉ cầm kiếm tân thủ + lv 1 + thiếu hiệp =))

3. dekaron410

dekaron410 Mr & Ms Pac-Man

Với server Fire 1 ngày 3-4 tiếng thì 1 tuần củng có đồ đi đánh rồi bạn.Nhưng thật sự mà nói ai đã hiểu hết cốt truyện của server ?.Tại sao server Fire lại được mọi người ủng hộ và tham gia náo nhiệt ,vì nó có 1 bước ngoặc thay đổi làm thu hút.

4. tammao1612

Thế thì chơi ở vtc còn hơn, 10m cung có 1 acc khá khá

"Với server Fire 1 ngày 3-4 tiếng thì 1 tuần củng có đồ đi đánh rồi bạn.Nhưng thật sự mà nói ai đã hiểu hết cốt truyện của server ?.Tại sao server Fire lại được mọi người ủng hộ và tham gia náo nhiệt ,vì nó có 1 bước ngoặc thay đổi làm thu hút."

Mình công nhận sv Fire hay nhưng mình nghĩ nếu vấn đề item (set tứ linh, KTTN) bằng cách đổi Item như những version trước thì hay hơn -> xổ số thì nản quá, may mắn thì dc 1 món, mà chưa chưa chắc nó hợp với class đang chơi -> ức chế lắm, KTTN 5 thì miễng cưỡng chấp nhận dc. Nếu các vấn đề này được thay đổi mình cam đoan sv sẽ càng đông vui hơn (chắc chắn luôn).

Thân!

5. anh mỹ

anh mỹ Mario & Luigi

vậy mình dạy bạn 1 Trick nhé rất nhiều người tham gia SV mình đã sử dụng cách này rồi ;)) . SV Fire 80% SV sử dụng Set Chúc Long nên mọi người thường quay xổ số Chúc Long nên đồ chúc long sẽ rất nhiều bạn ráng kiếm 1 set chúc long khảm full thất tinh rồi sử dụng 4god chuyển class rồi chuyển luôn đồ Chúc Long sang 1 Set nào đó mà bạn thích . Còn KTTN cấp 9 bạn sẽ có rất nhiều nếu chịu tham gia event hoặc săn boss hoặc dùng vàng mua KT Cấp 9 ( thời điểm hiện tại là 25k vàng thì phải ) :))

6. dekaron410

Đúng là xổ số ức chế nhưng điều hay của nó ỡ chỗ muốn full set phải có thị trường giao dịch,như server khác ai củng như ai thì chán lắm .Một acc max đồ bên server này chưa hẳn là hết vui mà còn cả 1 chặn đường

7. sadtb89

sadtb89 Youtube Master Race

sv fire hay nhưng mà để kiếm được set đồ và vũ khí thì khó quá, nhất là vũ khí, event câu cá và kiếm bảo vật thì k có time làm.hix

8. anh mỹ

anh mỹ Mario & Luigi

vậy bó tay rồi bạn ơi event câu cá là cơ hội = nhau cho tất cả mọi người bạn 0 có time làm thì bạn phải cố gắng nhanh tay vào lúc 21h -23h ( Thời Gian Bên Ngoài ) để tìm bảo vật bị thất lạc , cả 2 cái bạn đều 0 làm được thì bạn làm sao có được VK Ultimate . Trừ khi Donate cho SV :|

9. tammao1612

thank you for sharing!

Mình đã tham gia sv dc 2 ngày và đã cố gắng thật sự (đối với mình) nhưng với dường như những item kia nó còn xa vời làm sao (trong người chỉ có mỗi cái Hoàng Kim Ấn) bao nhiêu cái xs đã ra đi theo sự tuyệt vọng ( '+_+ lâm ly bi đát quá). Có lẽ sv thực sự hấp dẫn nhưng nó không phù hợp với mình

Thôi ! mình xin hẹn lại Fire ở một version khác vậy. Bây giờ tiếp tục chờ... + đợi.... 1 sv mới.

10. dekaron410

Bạn 0 cày được vì bạn 0 có kiên trì ,còn lý do tại sao fire cày cuốc vẫn đông là vì nó có thị trường ,điều này đã làm mất đi do các private trước .Chúng tôi nhận ra được nó và thay đổi lại.

11. Alo8.com

Alo8.com Youtube Master Race

Bạn ơi hiện h cóa sv như bạn muốn gần ra mắt rùi đóa SV Ruakini dame 15m cũa HHP vào mà xem chi tiết nhé bạn!

12. tammao1612

Ra được 1 ngày die mất tiêu, mới down game về xong lại chơi không được :cry:

13. duongvip

duongvip Youtube Master Race

đào mộ
    tiện thể
    sv nào ko làm nhiệm vụ như themyth thì chơi với
    4fun thì lỗi ko cập nhật, kết nối lỗi, ấn cập nhật, xác nhận đều ko chậy
    client và update đã down, chưa down bản full thôi
    fire thì update thành công, nhưng ấn play thì ko chạy được
    lỗi mới chưa có bao h
    hoặc ai có acc cửu lê cs 14x cho mình chơi cũng được. sv nào cũng được
    chứ ghét làm q quá
    :1cool_byebye:
    ai có pm yahoo: thieulamhiepkhach2000
    tks nhé

14. totrongphuong

totrongphuong Mr & Ms Pac-Man

sv Fire hoac The Myths ,ma ban còn ko chơi dc thì potay rùi. đã pree hết rùi còn gì

15. chjna00

chjna00 Youtube Master Race

Mình nghĩ chắc bạn này muốn vừa lập nik game thì đã có acc Max 150 cs với tất cả đồ đạc đều ngon hết thì bạn ấy mới chơi.