Monster Hunter 2: Hội những hunter ở TP. HCM.

Thảo luận trong 'Sony' bắt đầu bởi DevilX, 31/8/07.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. 16dibui

16dibui Youtube Master Race

co ai biet tranqualizer lam bomb ngu? lay o dau ko vay moi nguoi chi em voi:-/

2. Ak41

Ak41 Mega Man GVN Veteran

Chả biết lấy ở đâu
    Tranquilizer = Parashroom + Sleep Herb
    Mà bạn đang chơi bản nào vậy

3. mrcj92

mrcj92 Mr & Ms Pac-Man

thằng chả gravios Hr6 úynh LS nóa sợ cái j vậy các bác , úynh 1 mình chơi gunbow bắn hok nổi , mãi chẳng chết j X(

4. Hadudra

Hadudra Donkey Kong

Khờ khờ bi giờ thi` mỗ đã lãnh ngộ 2 chú tigrex sát thủ... 420+ def mà no' cạp 1 cái mất nửa cây thiêt là đau lòng... có ai giúp giết với :P

AK41: thì cứ đè mấy cu rathalos ra mà băm chém chặt đuôi đập đầu bắt cóc :D ráng đập bể đầu nó là có 4% có ruby rồi, chặt đuôi nó lột được thêm 2%, bắt nó chứ ko giết hình như cũng được 4%. Sau khi bắt/giết xong thì đứng bên xác nó bấm select để đá nó vài cái hình như cũng tăng khả năng rớt ruby (cái này chưa kiểm chứng nhưng mà áp dụng thấy cũng có thể là thật).

5. xudi

xudi Youtube Master Race

Quest 3* bao minh di tim khezu whest ,cai do o dau vay may anh?

6. Hadudra

Hadudra Donkey Kong

Xudi: bạn đến khu vực tuốt luốt ở hướng bắc của bản đồ, 1 bên là vực 1 bên là vách núi, bạn dò kỹ vách núi của khu vực này sẽ thấy 1 cái lỗ nhỏ mà phải khom người bạn mới bò vào được. Wa cái lỗ đó nhảy xuống, xong lại tiếp tục theo hướng đó leo lên vài lần nữa sẽ thấy 1 cái xác 1 con rồng bị đóng băng. Đem theo pickaxe đào nó ra khezu whelp đó.

Khà khà cuối cùng cũng luộc xong 2 con tigrex, lên HR6 roài. Mà sau khi lên HR6 thì mới thấy Silver rathalos với gold rathian xuất hiện ngoài 9* Elder Q, pó tay...

7. xudi

xudi Youtube Master Race

Cam on nha,ko co bro thi chang bao h minh tim ra.

8. sefer1988

sefer1988 snake, snake, snaaaake GVN Veteran

gravios trắng thì sợ dragon,còn con đen thì sợ ice và water hơn,con trắng thì cứ cầm smolder mà chặt,còn con đen thì tùy bác có cây gì thuộc tính ice và water kg thui::)
    .
    ___________Auto Merge________________

.
    kg có đâu,có khi bác giết 2 con tigrex đó xong là vừa đúng 100 con đó chớ,chứ elder đâu có liên wan gì ở đây^^
    .

.
    mua chỗ bà già trước hall ah,lâu lâu bả có bán,mà hình như phải down load cái pack về mới có^^

cái tranquizer đó mua shop có mà,shop hall hay shop ở ngoài đều có,nó là cái bình màu đỏ

9. 16dibui

cam? on moi nguoi nhiu nhiu:D hi

10. VileZXC

VileZXC The Warrior of Light GVN Veteran

Hay gì đâu...::(Chơi lại chán mún chít.Đánh chết 1 con ko còn vui như hồi đó vì dễ quá..Bản 2g này ko pít tại quái máu yếu hơn hay do hammer mạnh hơn nữa mà đánh mau chết ghê:D
    Hum nào off vậy quăng cho tui vài bộ đồ khủng cày chơi nèo....

11. sefer1988

hehe,hammer bản nào cũng mạnh,đâu riêng gì 2G,còn vụ boss ít máu hơn hình như đúng ah,vì nó thêm cấp G vào nên chắc phải bớt máu của cấp dưới

còn off thì chỉ cày giúp bác dc thui chớ có quăng giáp dc đâu T_T

12. VileZXC

VileZXC The Warrior of Light GVN Veteran

ko trade dc,chán wa!!!:D
    Chiều nay off với ông hadura nè,hum nào rảnh xách cái char trâu bò của ông đánh chung cho vui nha sefer:))

13. 16dibui

Expand Pickaxe la cai gi vay
    cai nay lay dau ra dc
    co ai bik hem
    dang xai ban freedom ::(
    ko len dc ban moi
    huhu
    .

.
    zzz chán wá hix hix ko choi online dc nua cui thiet
    .

.
    power juice co cong dung gi vay troi
    va Ancient Potion
    còn Demondrug

14. mrcj92

mrcj92 Mr & Ms Pac-Man

chết cha òi gặp đại ca ùi , thằng akantor các bác gợi ý xử thằng nì với::( , em nhìn nóa đã nản sẵn ùi , chẳng bùn fang nữa:D

15. sefer1988

expand pick axe thì kiếm trong training school thui,solo training,úynh 4 con cuối cùng sẽ có(nhớ là tigrex,diablos,gravios và kirin)
    power juice có tác dụng giữ cây sức khỏe(cây màu vàng ah) kg xuống trong 1 thời gian nhất định,cần thiết khi chơi mấy thứ có charge như bow,hammer
    Ancient potion tăng max máu và sức khỏe lên 150
    Demon drug tăng sức đánh trong 1 thời gian tạm thời
    .

.
    hammer và LS,tùy bác pro cây nào hơn thì tùy,con này sợ dragon,LS thì cứ smolder,còn hammer thì tui xài dragon demolisher hoặc diablo chaos breaker(raw).Con này tuy kg sợ flash(tác dụng có vài giây ah),nhưng mún đem theo cũng dc,tiện hơn trong việc chặt nanh của nó.Coi nó bư dzậy chớ úynh hở tùm lum,tha hồ phan,wen move nó là okie ah

16. callduty

callduty Mr & Ms Pac-Man

Cái trò này chơi khó quá,anh e nào có bản hướng dẫn ban đầu để chơi ko,ngay cái nhiệm vụ đầu tiên đã tịt rồi,với lại ko hỉu sao cái map cứ khó nhìn ::(

17. sefer1988

chỉ có HD lên rank thui,còn quest và quái thì bác mún hỏi con nào thì cứ post lên đây,tại mỗi cấp,mỗi con và tùy vào vũ khí người nào thix xài thứ gì mới "tư vấn" dc,HD cho MH2G thì ở trang 129 của topic này^^,còn của MHF2 thì ở trang 4^^(coi thấy hay thì +rep tui nhé^^,dao này ít post gì mới nên ít rep wé)

18. Hadudra

Hadudra Donkey Kong

Chiều nay đi off với chú Vile mà quên sạc pin làm ngồi chơi có hơn tiếng rưỡi là gác máy :D
    Sefer kiếm ngày rảnh mà đi với anh em chứ! Bận wài zị??? T7 CN cũng mắc học ah? :devil:
    Chú sefer giết Azure Laos = molder dragon ah? sao anh thấy bất khả thi wá vậy chài... đánh wài chả chịu chết... nói gì là úynh Azure Laos trên G rank để kiếm Divine Plate hichic...

19. sefer1988

hehe,cho em xin lỗi,HK này vừa học chuyên ngành vừa trả nợ vài môn nên lịch học kín mít

còn azure laos kill dc bằng smolder mà,em làm hoài chớ gì,anh nhớ ăn thêm power juice hay bất cứ thứ rì tăng attack là okie^^

20. quangvu844

quangvu844 Youtube Master Race

hic topic này dài wa' mình cũng mới tập tành ai chỉ dùm cách dắt mèo đi với mình có con mèo chiến rùi mà ko biết làm sao dắt nó đi dc ,với lại dùng cái gì để đuổi hết wa'i vật đi chỉ còn lại con boss thôi vậy ai biết chỉ dùm nha:'>

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.