Monster Hunter 2: Hội những hunter ở TP. HCM.

Thảo luận trong 'Sony' bắt đầu bởi DevilX, 31/8/07.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. Ak41

Ak41 Mega Man GVN Veteran

Thế thì chạy luôn cái đường pasteur đó xem . Nhìu shop lắm mà
    Halo + Hiệp Lực nữa :D

2. bom b52

bom b52 Youtube Master Race

thank anh zai nhìu kakakakakakaakaa

3. sefer1988

sefer1988 snake, snake, snaaaake GVN Veteran

sack,mafia bỏ nhà đi bụi gòi ah,đúng là phong cách mafia:devil::devil:

anh em biết chỗ nào thay phím mũi tên 4 chiều của PSP FAT đâu hok,nút V với > đơ mất gòi,2 cái kia cũng lung lay ấn lúc dc lúc hok,hix,hok way camera dc bị boss thịt mấy lần gòi:((

4. xekochaynouvo

xekochaynouvo Mr & Ms Pac-Man

5. 16dibui

16dibui Youtube Master Race

cho hoi lam sao de su dung may quyen sach ma minh mua dc vay
    co mua may quyen ma ko biet xai
    con` con basarios luc lam q thi ko thay no dau ca vay thi no tron o dau vay ?
    hinh nhu chi co mhf2 voi mhg,mh2g moi che dc tranqbomb thi phai con ban mhf1 ko cobine dc

6. titeo6000

titeo6000 Fire in the hole! GVN Veteran

Cho em hỏi làm sao kiếm đc "Expand pickaxe" và "Commendation" ? (Trong MHF2 )
    Mình oánh mấy con Khezu, Tirex, Diablo,... là thuộc dạng rồng phải ko ạ ? Vậy mặc bộ nào mà nó trừ Dragon res âm là mấy con này oánh mình te tua luôn phải ko ạ hay chỉ có elder Dragon mới đc tính là rồng thôi ạ ^^ ( giá như là vậy :D )
    Anh nào gợi ý cho em 1 set dành cho blademaster và 1 set cho gunner đi ạ ( tập hợp nhiều bộ cũng đc mà riêng 1 bộ cũng đc, rare cao cũng đc nếu cao thì có mục tiêu phấn đấu :D, cho thêm những viên ngọc gì nên gắn vào nữa ạ ^^ ) ?

7. titeo6000

Em có thắc mắc là có mấy anh bảo óanh nvụ nào mấy lần thì đc thưởng cái nón +ESP với cái nón + gì đó ( Nói chung là đc thưởng cái nón - nghĩa là ko đi kiếm nguyên liệu ep ^^ ) Có thật có cái đó ko ạ ? Mình làm như thế nào mong các anh hướng dẫn, ngoài mấy cái nón ra còn cái nào cho ko như vậy nữa ko ạ ??? :D Tham ^^

8. sefer1988

hehe,uýhh hết quest trong training mới có dc 2 cái nón đó,2 cái đó 1 cái +10 skill của esp và 1 cái +10skill loading,khó lấy hơn là đi làm mấy cái nón trong shop nữa:D
    .
    ___________Auto Merge________________

.
    "ex-pickaxe":đánh 4 quest cuối của solo training
    "commendation":đánh laos san lung
    rồng thì con nào cũng là rồng,nhưng chia làm 2 loại:elder dragon(rồng cổ) và wyvern(rồng "hiện đại":D),mấy con bạn kể ra là wyvern
    mục tiu phấn đấu đầu tiên huh?2 set blade và gun của azure rathalos,set blade của tigrex:D,có mấy bộ đó xài lên tới HR6 lun,còn gắn ngọc thì bạn tự tìm hỉu nhá,chỉ khuyên là gắn thêm cho những skill có sẵn trên bộ giáp,chớ đừng gắn skill mới
    .

.
    hok có xài dc,mua đem theo trong item là nó tự động sẽ tăng % combine thành công thui(mấy cuốn book of combo),còn mấy cuốn magazine gì đó sẽ là cho cái ruơng đồ có thêm ngăn,mua là có,hok cần sử dụng,và chỉ mua dc 1 cuốn mỗi loại,còn mấy cuốn ở cuối cùng của shop là thông tin về tụi boss và quái trong game

9. titeo6000

Theo từ điển thì Wyvern là rồng "bay đc" ( Vậy mấy con Elder là Rồng "bò" :)) ) nhưng em muốn hỏi là hỏi vế sau ý, nghĩa là mặc đồ âm Dragon res thì rồng oánh mình mạnh hơn ah ?
    Oánh hết quest là đc hay có yêu cầu mỗi quest oánh hết tất cả các loại VK trong đó ko anh ?

Cho em hỏi thêm mấy cái powercharm, armorcharm, armortalon, powertalon dùng như thế nào nhỉ ?

10. sefer1988

hok biết,cái dragon resis mình cũng hok rõ lém,vì nếu nói nó là defend lun thì hơi dzô lí,còn nếu là resis cho dragon element thì chỉ có white fata là có element đó thui,cũng hok hợp lí cho lém,hên xui^^

bản 2G thì hok rõ(tại lúc wa 2G có gòi),nhưng MH2F thì phải đánh bằng tất cả các loại vũ khí x10 quest=50 trận:D mới có dc 1 cái,thêm 5 quest special cũng tất cả vũ khí=25trận mới có dc cái thứ 2,mà nói trước là nếu hok biết làm giáp "no helmet"(tức là vẫn dc có skill active mà vẫn chưa đội nón) thì hãy lấy vì mỗi nón nó chỉ có 1 skill đó thui chớ hok có gì khác,hok thì chơi set của từng con đi,có lợi hơn nhìu,mấy cái đó hok đáng để lấy vậy đâu

mấy cái power armor đó bỏ vô item đem theo nó sẽ tự tăng attack với defend,hok cần xài gì cả

11. titeo6000

:D Thank anh !
    Hum nay oánh con Pitholes ( Con gì giống cá bự tổ chảng ) Dùng cây Long Sword me nó lên bờ với ném Sonic bomb mà nó chả chịu lên mấy, lên 1 chút xuống liền chả oánh đc nhiều :(. Bực mình vác cây cung đi bắn :D Ai ngờ đâu bắn chết nó thì xác nó nổi lên giữa biển chả ra đc để mà "xẻo thịt lột da" :(( )
    Con Tigrex vui tính thật, nó đúng là như tiger, chỉ biết lao đầu vào mình :)) em đấu với nó làm nhớ đến cảnh đấu bò tót bên TBN, dùng Long Sword kill nó em thấy khó quá ( chắc tại trình của em còn thấp ^^ ) Lại 1 lần nữa vác bow đi =)) Lần này thì con đó ra đi thiệt, chỉ biết lao đầu vào mình, mình né rồi bắn dễ như ko =)) ( May mà kill bịt tai max chứ ko nó hú rồi lao vài lần là :( ^^ )
    Anh nào chỉ em bí kíp quất hamer vô đầu cái, em ấn tam giác hay giữ R nhiều khi gặp mí con "chân dài" đầu nó đi nghểnh oánh "hổng tới". Nghe giới thiệu hamer oánh vào đầu nhiều thì stun mà damage thì ngang GS nên ham mà thấy mình chả dùng đc, còn cái Horn thì vui thiệt vừa hát vừa oánh có điều nó ko có gì đặc biệt, cũng tương tự như Long Sword có điều Long Sword có thể cắt đuôi, break móng :D

12. sefer1988

hơ hơ,bác này pro bow wé,mình chơi nhiu lâu chưa dám xách cung đi chơi tigrex^^
    hammer damage hơn GS mà^^,còn cái horn mấy cái nốt nhạc đó có effect đó,hok phải để chơi đâu,chơi đúng thứ tự màu sắc nó mới có,cái horn là 1 vũ khí vô cùng lợi hại,dạo này đang tập chơi lại cái đó nà
    hammer và horn break dc tất cả các phần,chỉ có hok chặt đuôi dc thui::)

13. Ak41

Ak41 Mega Man GVN Veteran

Kin thật ::( . titeo vác cung gì mà tiễn con tigrex vậy
    Nhớ hồi đánh con tigrex= LS phãi 4 lần mới kill được , lần cuối cũng die hết 2 lần . Đánh xong thưởng cũng chã được nhiu ::(

14. titeo6000

Em là khoái chơi Bow nhất, chơi game RPG trên PC em toàn theo bow nếu có, luyện kiểu hit and run nhiều quá quen rồi ^^, chơi Tgrex dùng Bow nó hơi lâu nhưng chắc ăn do mình chỉ cần thấy nó hơi nhấc chân lên là chạy ngang 90 độ là ok :D trước đó có giữ khoảng cách là đc, thấy nó chạy ngang qua rồi thì ko cần chạy nữa mà xoay ngược camera lại bắn, kinh nghiệm xương máu sau 2 lần chết là ko bắn khi nó quay đầu xong mà lúc nó vừa chạy qua là bắn luôn, đợi nó quay đầu lại xong là chết ko bắn đc thì cứ giữ đó thà gần hết stamina thả ra chứ quyết ko bắn đc là bỏ :D Có khi theo hướng nó chạy em quay cung bắn luôn khỏi xoay camera, oánh quen là thuộc kiểu đi của nó, chả dám oánh lần 3 = LS ( 2 lần LS chết rồi - lại chết tiếp :D )
    Em đc ông anh họ về nước chơi ( trước đó em giới thiệu ổng trò này luôn ^^ ) kéo cho đc cây Blue Kut-ku Stave :D Vác nó đi phang Tigrex mang theo mấy đầu bọc tên nữa là ổn. Ko bik dùng kết hợp flash bomb đc ko nữa.
    Mà con Tigrex của em là Elder Quest chứ trong Hero em chưa thử :D Chắc khi nào kiếm cây Bow Arkaton gì gì đó ( Ông đó bảo cây đó pro nhất :D ) mới dám.

15. mrcj92

mrcj92 Mr & Ms Pac-Man

me kiếp , bất công wa , thằng whife fatalis bây giờ úynh hok chạy nữa là sao , :(( , mấy bác bik làm sao hok , 1 mình đánh 1 ván no hok chết lun dc ::(
    .

.
    me ơi akantor , 1 mình chơi bàn 2G dùng như đấm vô mồm ông ơi
    .

.
    lâu lâu hok lên nghe mấy bác kể chuyện vũ khí ác wa nà , giờ xài mỗi Gs , nhanh gọn ;;)

16. titeo6000

Là sao hổng hiểu ?
    Mới đầu chơi MHF2 em tính bỏ rồi do chơi 1 lát thấy nó khó quá, sau kiên trì thêm 1 chút, đọc đc hướng dẫn dùng LS, thế là vác LS đi kill Kut-Ku, lần đầu giết đc con Kut-Ku mừng ơi là mừng, nó báo còn 5 phút thì con Kut-Ku mới chịu chết ( Chủ yếu do em chạy tìm nó tốn thời gian ) 4 ngày tiếp theo ngày nào cũng giết Kut-Ku luyện tập :D ( Sau này mới ngộ ra mỗi con mỗi khác chả con nào ngu như con Kut-Ku :( ) Bow em bắt đầu luyện tập sau khi đọc cái hướng dẫn nó cho cái clip giết Khezu=Bow coi khoái quá đi bow luôn, đến giờ vẫn ko dám giết Khezu=LS ^^ thế là 4 ngày sau cũng toàn vác bow đi kill Khezu :D

17. mrcj92

mrcj92 Mr & Ms Pac-Man

thì bây giờ ông cứ thử vác bow đi bắn bọn cấp hard đi đã , đã lâu chết thấy mồ rồi , huống gì còn cấp G ::( , hết giờ chẳng chết , tui cũng nghiện bow lắm mà chịu:D
    .

.
    khezu xài LS ngon mà , nchung ông tập dần cái # đi , đừng hy vọng dùng bow đc mãi :D
    .

.
    nhìn lại mới thấy mình số chó , hồi đánh tigrex lên hr cả tuần mới thịt đc nó , tại hok bik chơi dùng S v S toàn chém giữa người lên là ... :D . bi giờ Ls xử đẹp :p

18. sefer1988

chơi MH2F thì kiếm akan bow mà tỉa,cây đó mạnh khủng khiếp hiệu wả với tất cà các con,chứ wa 2G cây đó bị chỉnh lại íu xìu,chả ai thèm để mắt tới::(

19. mrcj92

mrcj92 Mr & Ms Pac-Man

mấy bác chỉ đường dẫn lối em đánh bọn tôm cua G với , bọn này em chịu hok nhảy vào chặt chém thẳng tay như bọn hard đc với lại bọn nóa úynh khỏe wa trời , chỉ cụ thể em cách úynh red shogun ná , đang định lên nốt hr 9 , keke , tìm đc góc lag vác gun đi bắn volgalos ngọt lịm , chưa 10p 2 bé volganos tèo :D , bộ volgalos thêm craw ngon ra trò :;)

20. sefer1988

góc lag ở đâu dzậy chỉ dzới,quest 2 volganos tui chưa solo dc:D:D

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.