Một đứa em của mình đang sa ngã , mình cần lời khuyên

Thảo luận trong 'Tâm sự' bắt đầu bởi zacdve, 20/9/14.

1. zacdve

zacdve T.E.T.Я.I.S

Tình hình là mình cũng biết em này 1 cách tình cờ thôi , thằng bạn em hồi còn học 12 ko thuộc bài bị bắt ở lại trả bài cuối giờ , em này ( học lớp 10 ) dc phân công dò bài cho nó , rồi blah blah blah , 2 đứa biết nhau , blah blah , chuyện trò vớ vẩn , và bây giờ em coi nó như 1 đứa em gái
    Sự việc trở nên rất TRẦM TRỌNG khi mình chat face vs nó hôm nay , nó bảo rằng nó yêu ông thầy thể dục trong trường , cái lão này cũng dạy mình hết 3 năm THPT ( công nhận là rất trẻ (chừng hơn 30 ) , đẹp trai khoai to , sáu muối , hình mẫu lý tưởng cho tất cả những đứa con gái theo đuổi ) , nhưng cái vấn đề là lão có vợ con đàng hoàng rồi , bản thân mình chỉ nghĩ rằng bọn con gái thì nó đeo là đeo thế thôi , nhưng rồi sau đó cũng sẽ bỏ .
    Nhưng em mình thì ko như thế , nó bảo rằng tình yêu của nó vs thầy là tình yêu chân thật , nó sẵn sàng đấu tranh cho "tình yêu" của nó , nó chấp nhận tất cả mọi sự phán xét của xã hội , nó tin điều nó làm là đúng (m , cứ như cô long vs quá nhi ấy :5cool_sweat: ) => đại khái là mù quáng
    Mọi chuyện sẽ chẳng có gì nếu cái ông thầy kia ( hay phải gọi là thằng ? ) , thay vì định hướng đúng đắn cho nó như trách nhiệm của người thầy , thằng đó còn chấp nhận "tình yêu" của nó , 2 đứa cứ thế mà wa lại , vợ ổng đã gọi cho em nó để dò hỏi (nó cũng kể 2 người ly dị 1 lần nhưng tòa hòa giải thành công ), thằng này còn bảo phải chờ cho mọi người hết chú ý rồi tiếp tục "yêu đương" , em quả thật là rất choáng váng khi em nó nói thế :6cool_beat_shot: , thử hỏi cái thằng đấy có xứng đáng dc gọi là thầy nữa hay ko ? Nó có nghĩ cho tương lai của 1 đứa học trò đang dần bị hủy hoại bởi chính nó !??!!
    Em đã khuyên bảo em nó , nhưng nước đổ lá môn , em nó đã quá sa đà , khăng khăng khẳng định dù sau này thế nào cũng khối hận , lại còn đảm bảo rằng đứa con ko thể hạnh phúc trong 1 gia đình như thế , rồi thêm 1 tràng thề thốt mà mấy đứa trong tiểu thuyết hay chém đấy , bây giờ thực sự em ko biết làm thế nào nữa , em ko thể đứng nhìn 1 đứa em gái của mình mỗi ngày sai lầm càng trầm trọng hơn , mọi người giúp em với :9cool_too_sad:

2. InuzZ

InuzZ T.E.T.Я.I.S

Ngu thì chết chứ khuyên kiểi gì thì nó cũng gạt phăng đi thôi ....

3. TearOfSoul

TearOfSoul Mario & Luigi

cách duy nhất để ngăn cản là để em nó lãnh hậu quả,nhìn tác hại mình và gia đình phải nhận rồi biết khôn mà dừng lại
    tuổi trẻ dc cái là cứ cái gì mình tin và mình muốn là éo buông bỏ dc nếu ko lãnh hậu quả
    sau đấy thì gia đình chuyển đi chứ 1 khi em ý đã ko chấp nhận ý kiến trái chiều thì nói mồm vô dụng mà dùng tay chân để ngăn cản thì TV lại đưa tin 1 em gái muốn nhảy lầu vì bị gia đình ngăn cấm qua lại với thầy giáo thì khốn

4. Số Khổ

Số Khổ Youtube Master Race

Bọn trẻ thời giờ cứng đầu lắm, khuyên nó còn chửi cho, đề nghị phải phối hợp từ các bên có bện pháp mạnh.

5. TearOfSoul

TearOfSoul Mario & Luigi

biện pháp mạnh em ý lại dùng chiêu tự tử đại pháp thì hết cả mạnh:2cool_burn_joss_sti
    cho lãnh hậu quả để não mở mang trí khôn thì mới có hy vọng chứ ko dùng ngoại lực để thông não dc đâu

6. zacdve

zacdve T.E.T.Я.I.S

Chờ đến cái lúc nó lãnh hậu quả thì nghiệt ngã quá , nó chỉ mới 16 tuổi thôi , ko thể nghĩ là nó lại dại dột đến thế :9cool_too_sad:
    Đáng khinh bỉ nhất trong chuyện này là cái thằng tự gọi mình là thầy giáo đó , có vợ con đàng hoàng mà còn đi lăng nhăng với gái khác , mà người nó lăng nhăng lại là học trò của nó nữa , suy nghĩ của 1 đứa học sinh ntn nó còn ko biết hay sao ?? Nó ko đáng dc gọi là thầy giáo nữa :1cool_choler:
    Bạn nào rành luật cho mình hỏi , với trường hợp của cái thằng này thì pháp luật sẽ trừng trị nó ntn ? đã lăng nhăng lại còn qua lại với trẻ em chưa tới tuổi thành niên nữa

7. DUNGSC

DUNGSC Donkey Kong

Bạn chưa người lớn rồi, tuổi tác ko có liên quan đến tình yêu, bạn ko nên phá hp của họ, ai nói trai ko thể có 2 vợ nếu biết sống hòa nhịp vẫn có thể có 2 vợ, bạn thích em gái , ko có người này có người khác bạn, người ta đẹp trai có tài người ta có quyền, bạn nên ủng hộ quyết đính của đứa con gái và chăm lo để nó ko mắc những sai lầm khi bước vào ngữa cửa yêu đương
    Nghe mình đi , cũng đừng ghét thằng thấy đó, người có tài nó vậy
    Đc ở cạnh quan tâm cho e gái, như vk mình là đủ, còn gái ngoài kia sẽ có người phù hợp với bạn , nếu bạn có tài tán gái, đình ghen tuông suy nghĩ vớ vẫn mà hay chúc phúc cho họ
    Sống trưởng thành bạn sẽ thấy, vì 1 đứa con gái mà ghét người này người kia ko nên
    Thấy mình nói đúng ko
    Khuyên gì bạn khuyên bạn phá hoại hạnh phúc người khác à, thằng thầy đó sướng thế, già rồi mà vẫn có nhỏ non troẹt chăm sóc

8. TearOfSoul

TearOfSoul Mario & Luigi

vãi đọc tiểu thuyết tàu khựa nhiều quá dẫn đến thần kinh mất ổn định mợ rồi:6cool_beat_shot:
    người đâu lôi tên dungsc đi viện tâm thần gấp:6cool_beat_shot:

9. DUNGSC

DUNGSC Donkey Kong

Bạn chúc phúc cho nó biết đâu sau này nó hiểu ra nó quay về với bạn, thấy bạn quan tâm lo lắng cho nó, mọi chuyện phụ thuộc vào chữ duyên nữa bạn

- - - Updated - - -

tao chuyên đi cướp bồ người khác, nên tao hiểu những thằng tâm trạng như mày

- - - Updated - - -

mình từng tán e xinh nhất trường, nó từng là tất cả, nhưng ko ngờ sau này mình gặp con còn sướng hơn nó, duyên số thôi bạn, chúc bạn vui vẻ, ngồi mà ghen tức trả ích gì đâu, vào v8 ngắm gái nói chuyện với gái nghe hát thấy e nào đẹp hơn hay gì hơn thì xin face làm quen đi

10. DUNGSC

DUNGSC Donkey Kong

Nó thích anh trai ủng hộ nó chứ nó ko thích anh phá nó đâu, hi hi

11. TearOfSoul

TearOfSoul Mario & Luigi

thế trọng sinh về thời cổ đại or dị giới mà sống nhé:5cool_bad_smelly:

12. zacdve

zacdve T.E.T.Я.I.S

Ở đây ko phải là mình phá hoại hp hay cái gì , con bé chỉ mới 16 tuổi thôi :5cool_sweat: , ở cái tuổi đó học hành còn chưa xong thì biết gì về yêu đương , với lại tình cảm của mình vs em ấy là tình cảm anh em , thấy 1 đứa em sắp phạm sai lầm bạn có xót ko ?
    Uhm thì "tui đẹp trai tui có quyền" , nhưng cái quyền đó nó phải đúng đắn , bạn nghĩ rằng xã hội sẽ chấp nhận cho 1 thằng đàn ông dc bỏ bê vợ con mà tự do hú hí bên ngoài ? :5cool_sweat: , hơn nữa nó còn là thầy giáo , chẳng phải quá mỉa mai cho cái tri thức của nó lắm ư ? Gia đình đang rạn nứt ko lo hàn gắn lại đi làm chuyện này

13. DUNGSC

DUNGSC Donkey Kong

Bạn nên suy nghĩ nó thoáng một chút, giờ bọn trẻ nó yêu sớm lắm vì xã hội phát triển theo thời đại nên tư duy con người nó thoáng chứ ko gò bò, ông thây kia chưa chắc đã bỏ gia đình, khi họ hợp nhau mà duyên số xếp lại thì tình cảm sẽ nãy sinh thôi, cái này ko tránh dc bạn, bạn là luyện thành cao thủ có thể tán bật nó ra k hỏi ông thầy đó, nhưng phải có trình đi theo mình học hỏi đi

- - - Updated - - -

Giống như trong game nếu bạn rèn luyện lv lên cao sẽ có 1 ngày bạn sẽ thành cao thủ, ngày xưa mình chơi game cũng kinh lắm

14. TearOfSoul

TearOfSoul Mario & Luigi

thôi thần kinh có vấn đề thì chui vào 1 góc mà sống dùm con :2cool_burn_joss_sti
    mie cái lí lẽ nhảm nhí đọc xong muốn đấm vào mặt cho biết thế nào là ''thoáng'':1cool_choler:

15. DUNGSC

DUNGSC Donkey Kong

còn mày thì suốt ngày lo người ta nhảy lầu, liệu có vui

16. datnenbd232

datnenbd232 Youtube Master Race

Kon nhỏ đó nó là yêu quái rùi, muốn giựt chok người ta chứ chẳng chơi. Bác thớt đừng nghĩ em nó ngây thơ, nó hơi bị quỷ đó

17. TearOfSoul

TearOfSoul Mario & Luigi

vì thanh niên trẻ nên dễ nông nổi thấy người ta cấm đoán quá lại lấy cái chét ra dọa nên đương nhiên phải lo
    còn giống thể loại người ko hiểu dc các ''khái niệm quan hệ xã hội ''thông thường do bị đầu độc bởi tiểu thuyết tàu khựa thì nó lại khác:2cool_burn_joss_sti

Chỉnh sửa cuối: 20/9/14
  18. Le Duong

Le Duong Dragon Quest

Bác đã thử nói chuyện với thằng thầy giáo chưa?Mình thấy cái thằng này chả có gì tốt đẹp cả đâu.Mình quen nhiều đứa như thế rồi,chỉ coi bọn con gái như chiếc điện thoại hôm dùng cái này mai mua cái khác.Nếu bác tìm cách lột cái mặt nạ nhân nghĩa của thằng đấy xuống thì có lẽ em nó còn suy nghĩ lại.Mà luật phát Vn thường yêu tiên bảo vệ phụ nữ và trẻ em nên thằng đấy mà giở trò gì thì bác cứ đi khai báo là nó ở tù một gông ngay.

19. DUNGSC

DUNGSC Donkey Kong

Tiểu thuyết tàu khựa gì ở đây ông nội , hoang tưởng à hay xem phim nhiều, con phim hàn thấy thầy giáo hay yêu học sinh lắm đó

20. TearOfSoul

TearOfSoul Mario & Luigi

toàn thầy giáo trẻ măng và còn ko trong tình trạng đang có vợ con ( đồng thời éo phải loại lăng nhăng bắt cá 2 tay à trừ khi là nhân vật phản diện trong phim mà chả biết có phim hàn nào có loại thầy giáo này ko )
    nhìn lại thằng thầy giáo mà ông chủ topic miêu tả rồi so sánh xem có giống ''phim hàn'' ko