Một mình suốt 19 năm

Thảo luận trong 'Tâm sự' bắt đầu bởi Narnia Dream, 21/12/09.

1. Narnia Dream

Narnia Dream Mr & Ms Pac-Man

Nếu nghĩ lại thì chỉ có duy nhất 1 người bạn là con gái để chia sẻ , nhưng với mình cô ấy là một , cò đối với cô ấy mình chỉ là một trong những bạn ... chat .
    Từ khi sinh ra , chưa bao giờ được đi chơi một cách thoải mái , suốt ngày ngồi ở nhà học , ko học thì đi vòng sân 1 mình , thèm học nhóm biết bao .
    Noel một mình , vẫn thế .
    Giờ đi cũng ko biết đi đâu , với ai , đi nói gì với người khác .
    Bởi thế khi xem phim Friends mới thấy cuộc sống của 6 người thật là ấm áp biết bao !

2. alone again

alone again Mr & Ms Pac-Man Lão Làng GVN

chỉ có 1 người bạn là con gái, nghĩa là bạn vẫn có những bạn là con trai đúng ko?
    bạn đang có 1 sự thất vọng nặng nề đúng ko?
    nếu mình coi người khác là bạn mà người khác ko coi mình là bạn thì tình bạn đó cũng ko thực sự cần thiết nữa bạn ạ ...

vậy sao ko kiếm nhóm mà học, sao ko ra ngoài, mở rộng lòng ra và kết giao với nhiều người khác, có thể khó đối với bạn nhưng nếu bạn ko làm vậy thì suốt đời này bạn cũng chỉ dc như vậy thôi ...

Noel cũng có nhiều mem trong 4rum mình cũng như bạn thôi, nhưng có nhất thiết Noel là phải đi chơi, nếu có đi, thì cũng ko nhất thiết phải là người đó ... dc thì vui ko dc thì buồn ít thôi!

đã theo dõi topic trước của bạn, đàn ông phải mạnh mẽ lên chứ, chuyện gì đến nó sẽ đến, hãy nghĩ như vậy cho lòng thanh thản, 19 năm ko có được tình yêu ko có nghĩa là sẽ ko có suốt đời (tất nhiên nếu như bạn phấn đấu)

3. Shiva_vuive

Shiva_vuive Sonic the Hedgehog

Ko có bạn bè thì cuộc sống nó khổ lắm, vì không chia sẻ được gì!

Mình khuyên bạn năng động một chút, tham dự các hoạt động, lớp ngoại khóa... Bớt lạnh lùng, mạnh dạn làm quen bạn bè :D

Năm nay ta thế, năm sau ta sẽ vui... ;;)

4. bing-bing

bing-bing Youtube Master Race

chúc bạn sẽ có những người bạn mới, những thay đổi mới trong năm mới.

5. 8‌

8‌ Youtube Master Race

lúc xưa mình cũng y bạn, sống 1 mình riết, cafe 1 mình, nhậu 1 mình, noel, dịp lễ chỉ biết ra ngoài quán cafe hút điếu thuốc nhìn người qua lại.... ngay cả mùng 1,2,3 cũng ko biết đi qua nhà ai để chơi.... lấy xe 1 mình chạy lòng vòng đường phố....

nghe thì thảm vậy... lúc đó chỉ thấy mình như người thừa trong đám bạn, đi chung với tụi nó chỉ cảm thấy nghẹt thở... thế nên chọn solo dễ sống hơn.... được 2 năm đơn độc, mình giờ đã thoát khỏi nó, cũng chẳng hiểu sao thoát dc, mình thì vẫn cùi bắp như vậy, có lẽ nhờ lớn hơn nên suy nghĩ khác đi chăng :)

p/s: chúc bạn sớm vui vẻ và thay đổi lối suy nghĩ của mình, mình tin rằng sớm hay muộn bạn sẽ có nhiều bạn bè hơn...

6. 2 quả bưởi

2 quả bưởi Mr & Ms Pac-Man

mình thấy tự hào vì đã có những lúc sống cô độc! ko nên lo lắng làm gì. Cứ giao du thêm vào, dần dần sẽ vỡ ra nhiều cái mới

7. Tui_la_ai?

Tui_la_ai? Sonic the Hedgehog

- Sợ gì :-" ..... Thời gian còn dài và có những điều nó sẽ đến bất ngờ khi ta không nghĩ đến :x ........ Cứ để con người được tự do tung tăng đi :D ...... Vì khi nó đã đến rồi thì bác sẽ không còn "tự do" nữa đâu :'> ..........

8. NGUOITHUBA009

NGUOITHUBA009 T.E.T.Я.I.S

bạn bè ở đâu ? ở chính cuộc sống , lối sống của bạn chứ ở đâu nữa ? bạn vui vẻ sởi lởi với mọi người thì bạn thiếu gì ? muốn có bạn sao không đi kết bạn mà lại nằm co ro sợ cô độc ?

9. sasuke1212

sasuke1212 Samus Aran the Bounty Hunter

Đôi khi lúc cần thì chả thấy đâu, lúc có rồi thì nó cứ dồn dập đỡ ko kịp :-"

Cứ thong thả một thời gian rồi đến lúc cầm tù thì chạy ko kịp đó :))

Tình cảnh của mình cũng giống giống bác chủ thớt nhưng may mắn là chỉ có 14 năm thôi =))

10. Shuu_shirakawa

Shuu_shirakawa Fire in the hole!

trường hợp những người như chủ topic mình gặp không phải là ít
    ở ngay gần cạnh nhà mình cũng có 1 người giống như bạn

cậu ấy suốt ngày ở nhà....chỉ loanh quanh lẩn quẩn học bài rồi thì thỉnh thoảng ra ngoài cửa đứng rồi chẳng đi đâu chơi cả......hồi nhỏ cậu ấy bị bố mẹ quản,cứ như vậy đến khi lớn lên thì hơi thụ động với cuộc sống,kết cục là giờ cậu ấy rất ít bạn chơi.....đôi lúc tớ tự hỏi trong vòng mười mấy năm ở trong nhà không biết cậu ấy làm gì ?

nếu khi nào chủ topic buồn chán thì thử liên lạc với các bạn hồi cấp 3 gặp nhau rủ đi uống nước xem....trò chuyện cho vui vẻ....rồi đi ra ngoài chơi cho vui

mình nhiều lúc buồn chán thường lấy xe ra phố lượn 1 2 vòng rồi lên mạng :)

11. jill_valentine

jill_valentine Legend of Zelda

^
    từng ấy năm là cái vòng này đây:
    n=until you wanna change
    for i=1:n
    học-ăn-chơi game-ngủ
    end

chính xác là như vậy, nếu muốn có đi chơi chung với cái đám gọi là bạn thì cũng dễ thôi, chủ yếu chịu thiệt 1 chút, rồi từ sẽ kiếm ra được đứa nào là bạn thực để mà rủ đi chung sau này

12. Narnia Dream

Cám ơn mọi người , giáng sinh vui vẻ .
    Ngoại trừ người bạn là con gái ấy ra không còn ai khác bác à , cấp 3 ko có bạn tốt .

13. Tui_la_ai?

- Tui là trường hợp như bác nói nè :-" ........ Không phải do người lớn quản mà do tui không thích tiếp xúc với người khác :-" ........ Không hòa đồng thì khó tiếp xúc :-" ........

- 24 năm quanh quẩn ở nhà, chơi games, làm việc :> ..... Chẳng có gì gọi là không tưởng :> ....... Thú vui tao nhã là cày VLTK và xem anime HAY :cool: ........

- Đến giờ thì đi học tiếp, vẫn có bạn bè, vẫn buôn bán, vẫn có người để thương mến :x ...... Đâu có gì là không thể :hug: ........

14. alone again

alone again Mr & Ms Pac-Man Lão Làng GVN

@ chủ topic : đồng cảnh ngộ:)
    lúc trước đã từng thay đổi bản thân thành 1 người khác để có dc cái mà lúc ấy bản thân này tự định nghĩa là "tình bạn"
    ...nhưng cuối cùng chẳng là gì cả :))
    đúng là 1 mình thì chán thật, ko biết đi chơi cùng ai, buồn ko biết nói ai nghe, đôi lúc rất buồn, đau đớn cần 1 cái ôm cũng thấy sao mà khó quá :))
    tuy nhiên chủ topic cứ thong thả đi, thong dong đi, cứ làm mọi điều chủ topic cho là đúng, làm những việc mà chủ topic muốn làm, cái gì tới nó sẽ tới ...

15. Narnia Dream

^ Bắt đầu khoe vụ 4 em nữa cho coi haha

16. Tui_la_ai?

- Bậy nào, ta đâu khoe tùm lum vậy :'> .....

17. serger

serger Legend of Zelda

Tại hạ chỉ biết thốt lên 1 câu : tri kỷ, tri kỷ.
    Cho hỏi Alone again bao nhiêu tuổi rồi ?

18. Shuu_shirakawa

Shuu_shirakawa Fire in the hole!

cậu còn có game để cày giết thời gian
    cậu bạn mà tớ nói thì chả có gì mấy...ngoài đọc mấy cuốn truyện như conan rồi vua pháp thuật vv......... thì chả có gì để giải khuây

hồi trước game haftlife và đế chế mọi người chơi rầm rộ chán chê rồi yahoo người người đều chat chit....vậy mà lúc nói chuyện với cậu bạn đó thì....vẫn mù tịt......cậu ta sống 1 cuộc sống như là cách biệt với thế giới bên ngoài vậy

19. Tui_la_ai?

- Lúc mọi người rầm rộ chơi WarCraft, StarCraft, HL thì ta cũng có biết gì đâu :| ....... Tụi nói rủ đi mà ta cũng như gà mắc tóc, chẳng biết điều khiển như thế nào ấy chứ 8-} ...... Đối với ta, games PC như một thứ gì rất lạ lẫm :-s ...... Sau đó đến cái email ta còn chẳng biết dùng để làm gì nữa mà :)) ......... Tin cái game CF là games FPS đầu tiên mà ta đụng đến không :-j ....

- Bạn bè thì đi chơi đủ nơi, ta thì hỏi nơi nào cũng không biết :-s ...... Đến mấy quán ăn gần nhà ta cũng chẳng biết nó bán cái gì 8-} ...... Suốt 18 năm, ta chỉ làm bạn với thú đồ chơi, truyện tranh, tiểu thuyết và máy games cắm băng cùi bắp 8-} ........

- Cái gì cũng có sự phát triển của riêng nó , không ai ép buộc được và cũng không ai ngăn chặng được :hug: .......

20. Narnia Dream

^ với thú đồ chơi . Ôi cười chết mất .