MP! Sự thể hiện của chất lượng bài viết?

Thảo luận trong 'Age of Empires' bắt đầu bởi [Lyon], 6/6/04.

1. [Lyon]

[Lyon] Legend of Zelda

Hic hic! Tui post bài này vì nếu bác nào tham gia box AOE-ROR mấy ngày gần đây đều phải ấn tượng đến cái tên SieubuaEmpriesI. Nói thật với những trường hợp như cậu ấy tui nghĩ thật sự không đáng để chúng ta phải bàn tới nữa.
    Tui cá là có nhiều bác đã biết cách làm tăng MP một cách "đẹp mắt" hơn nhiều anh chàng "Siêu bựa" đó. Với cách đó thì MP của các bác muốn bao nhiêu cũng được (đó là lũi của diễn đàn này và nói thật là tui mới chỉ làm điều đó duy nhất có 1 lần do vô tình thui).
    Nhưng Mp và các chỉ số khác để làm gì kia chứ! Nó không thể làm các món ăn trong bữa trưa của các bác trở lên ngon hơn hay làm cho giấc ngủ trong các buổi tối của các bác trở nên sâu hơn phải không? Tóm lại nó chỉ là những con số ảo và thật sự thì cần gì phải quan tâm đến những điều không có thật như vậy nhỉ?
    Chúng ta tham gia diễn đàn trên tinh thần xây dựng học hỏi và trao đổi kinh nghiệm. Điều tui nghĩ là cần thiết nhứt đối với mỗi người sau khi vào diễn đàn là có thể nhặt nhạnh được một số kinh nghiệm về game nào đó (hơn là việc cãi nhau ai mới là người chơi giỏi nhứt hoặc bàn tán những thứ vô bổ khác).
    Tui tham gia diễn đàn này cũng chưa lâu và tiếng nói của tui chắc hẳn cũng chưa thể thuyết phục được nhiều người. Nhưng tui tin là đa phần các bác đều có mục đích tốt đẹp khi tham gia cái diễn đàn này và như thế thì các bác ơi! Hãy nhận những điểm MP mà các bác cảm thấy nó thực sự xứng đáng với các bác nhá!

2. kechienthuat

kechienthuat Donkey Kong

Quả thật tôi cũng hơi thắc mắc và cũng cho là không công bằng ,khi mà những người có mức cao thì chỉ cần viết vài dòng là được công những 5MP trong khi đó những người có bài viết khá chất lượng cũng chỉ nhận được 4MP liệu có qquá thiên vị không nhỉ?

3. langgiangboyz

langgiangboyz Legend of Zelda

ko mình thấy chẳng có gì ở đây là sự thiên vị hay ko thiên vị cả, tất cả là do lập trình gây ra, nếu như được chọn giữa 2 thứ một là MP hai là sự nhiệt tình của các bạn khi đọc bài viết của tôi thì tôi chọn cách 2.ko biết mọi ng` có như tôi ko?

4. kechienthuat

kechienthuat Donkey Kong

_To langgiangboyz tôi đòng ý là cần sự nhiệt tình của mọi người khi đọc một bài viết,nhưng nếu bài viết đó cứ cho là được sự ủng hộ của mọi người,nhưng nếu không được công gì thì liệu mọi người có ngó qua không,vì mọi người đọc thì cái đầu tiên mọi người chú ý chắc chắn là MP hoặc EXP nếu không được cộng gì ngược lại là bị trừ thì có ai đọc không?
    _Tôi cũng có một yêu cầu những người làm chủ các trang game có thể cho anh em biết về một số tiêu chuẩn để một bài viết được công MP hay EXP không?

5. [Lyon]

[Lyon] Legend of Zelda

Hi hi... tại kechienthuat không chịu nghiên cứu kĩ thui chứ u chịu khó ra mấy trang đầu của diễn đàn ở đấy họ giải thích rất rõ về cách tính các chỉ số như Hp, Mp và Exp. Và cứ theo như mình nhớ thì Mp của u ban đầu hoàn toàn phụ thuộc vào số từ trong bài viết của bạn (nhớ là số từ chứ không phải là số chữ). Ở đó quy định rất rõ về việc cộng trừ Mp. Còn về cộng điểm thì thông thường chỉ cộng Exp thui nên chất lượng bài viết ở đây tạm thời ngầm hiều với độ dài của bài viết (cái này muốn thay đổi thật quá khó à nghe, máy tính sẽ chẳng bao giờ giống như con người tức là có thể cảm nhận bài viết ý). Do vậy mà Mp chưa thể thể hiện được tính nghiêm túc của người viết bài nhất là khi diễn đàn này vưỡn tồn tài một lỗi quá ư là nghiêm trọng trong việc để các thành viên có thể tự động tăng Mp của mình một cách tuỳ thích (Cái này ít nhứt là tui biết làm đó không biết mọi người ở đây có nhiều người biết không vậy? Nhưng nói thật là tui chẳng dùng đến trò bửn đó đâu hihi...)

6. hieulna

hieulna T.E.T.Я.I.S

Ôi ôi cảm động quá, huhu sao có người giống mình ngày xưa thế, huhu ngày xưa ơi, hehe. Thời buổi này còn những người như cậu quả là tốt cho xã hội nì. hix nhớ lại ngày nào tui cũng hăng hái như cậu....

7. [Lyon]

[Lyon] Legend of Zelda

Thế bây giờ thì bác không thế nữa sao! Bác phải khích lệ tinh thần anh em chớ. Mà nói nhỏ với bác nhá iem cũng chỉ hay tỏ ra nghiêm túc zậy thui chớ "kâu" bài tuy iem không thích nhưng iem cũng không chịu kém anh em đâu (nhứt là mấy bài "kâu" chất lượng cao kiểu như của bác trên đây)! hi hi....

8. langgiangboyz

langgiangboyz Legend of Zelda

hôm nay đi dạo chơi vài vòng trên gamevn đã bị trừ mất 9 exp lận, khổ không.thôi thì lại về tắm ao ta vậy, dù trong dù đục ao nhà vẫn hơn các bác nhỉ.

9. [Lyon]

[Lyon] Legend of Zelda

Ờ mà Lab cũng tài thiệt đó nghen. Dương đúng 9 exp trừ đi thế là huề (tính toán rùi chắc). Mà này tui không biết tại seo cũng dương được vài cái exp hi hi... zui thiệt đó! Bác nào biết chính xác thì trả lời dùm iem để iem phát huy nhớ. Iem nhớ rứt kĩ là từ trước đến nay chẳng có bài nào iem được cộng exp cả thế mà tự nhiên lại dương mới kì chớ!

10. hieulna

hieulna T.E.T.Я.I.S

Đây không phải là một lỗi đâu hihi. Nếu các cậu chịu khó tìm hiểu thì biết đó là điều tất nhiên. Giải thích một cách dân dã là thế này, diễn đàn GVN có chế độ tính điểm , điểm ghi được sẽ được cộng vào điểm gốc và không bị thay đổi bởi chính mình, cho nên khi đã ghi được điểm này rồi thì tha hồ mà sửa bài điểm không bị sửa. Như các diễn đàn khác là HHTfc chẳng hạn thì họ áp dụng chế độ điểm ăn theo bài, bao nhiêu bài thì tưng đấy điểm, nếu xoá bài thì mất điểm của bài đó, nhưng ở GVN không vậy cho nên có trường hợp này xảy ra, đây là lợi bất cập hại nhưng lợi nhiều hơn mà, cách này có thể xoá các bài cũ mà không ảnh hưởng tới điểm của thành viên, quá hay!

11. [Lyon]

[Lyon] Legend of Zelda

Điều đó có nghĩa là iem đã bị xoá số bài đúng bằng số exp dương hả? hic hic... vậy mà cứ tưởng... Thế này thì phát huy lèm seo được cơ chứ?

12. chuyenvienhochoi

chuyenvienhochoi Youtube Master Race

trichdan:
    Hic hic! Tui post bài này vì nếu bác nào tham gia box AOE-ROR mấy ngày gần đây đều phải ấn tượng đến cái tên SieubuaEmpriesI. Nói thật với những trường hợp như cậu ấy tui nghĩ thật sự không đáng để chúng ta phải bàn tới nữa.
    Tui cá là có nhiều bác đã biết cách làm tăng MP một cách "đẹp mắt" hơn nhiều anh chàng "Siêu bựa" đó. Với cách đó thì MP của các bác muốn bao nhiêu cũng được (đó là lũi của diễn đàn này và nói thật là tui mới chỉ làm điều đó duy nhất có 1 lần do vô tình thui).
    Nhưng Mp và các chỉ số khác để làm gì kia chứ! Nó không thể làm các món ăn trong bữa trưa của các bác trở lên ngon hơn hay làm cho giấc ngủ trong các buổi tối của các bác trở nên sâu hơn phải không? Tóm lại nó chỉ là những con số ảo và thật sự thì cần gì phải quan tâm đến những điều không có thật như vậy nhỉ?
    Chúng ta tham gia diễn đàn trên tinh thần xây dựng học hỏi và trao đổi kinh nghiệm. Điều tui nghĩ là cần thiết nhứt đối với mỗi người sau khi vào diễn đàn là có thể nhặt nhạnh được một số kinh nghiệm về game nào đó (hơn là việc cãi nhau ai mới là người chơi giỏi nhứt hoặc bàn tán những thứ vô bổ khác).
    Tui tham gia diễn đàn này cũng chưa lâu và tiếng nói của tui chắc hẳn cũng chưa thể thuyết phục được nhiều người. Nhưng tui tin là đa phần các bác đều có mục đích tốt đẹp khi tham gia cái diễn đàn này và như thế thì các bác ơi! Hãy nhận những điểm MP mà các bác cảm thấy nó thực sự xứng đáng với các bác nhá!

13. chuyenvienhochoi

trichdan:
    Hi hi... tại kechienthuat không chịu nghiên cứu kĩ thui chứ u chịu khó ra mấy trang đầu của diễn đàn ở đấy họ giải thích rất rõ về cách tính các chỉ số như Hp, Mp và Exp. Và cứ theo như mình nhớ thì Mp của u ban đầu hoàn toàn phụ thuộc vào số từ trong bài viết của bạn (nhớ là số từ chứ không phải là số chữ). Ở đó quy định rất rõ về việc cộng trừ Mp. Còn về cộng điểm thì thông thường chỉ cộng Exp thui nên chất lượng bài viết ở đây tạm thời ngầm hiều với độ dài của bài viết (cái này muốn thay đổi thật quá khó à nghe, máy tính sẽ chẳng bao giờ giống như con người tức là có thể cảm nhận bài viết ý). Do vậy mà Mp chưa thể thể hiện được tính nghiêm túc của người viết bài nhất là khi diễn đàn này vưỡn tồn tài một lỗi quá ư là nghiêm trọng trong việc để các thành viên có thể tự động tăng Mp của mình một cách tuỳ thích (Cái này ít nhứt là tui biết làm đó không biết mọi người ở đây có nhiều người biết không vậy? Nhưng nói thật là tui chẳng dùng đến trò bửn đó đâu hihi...)

14. chuyenvienhochoi

em khong biet muon tang bac nua cua mp thi phai lam` sao day!!!!

15. chuyenvienhochoi

trichdan:

tại kechienthuat không chịu nghiên cứu kĩ thui chứ u chịu khó ra mấy trang đầu của diễn đàn ở đấy họ giải thích rất rõ về cách tính các chỉ số như Hp, Mp và Exp. Và cứ theo như mình nhớ thì Mp của u ban đầu hoàn toàn phụ thuộc vào số từ trong bài viết của bạn (nhớ là số từ chứ không phải là số chữ). Ở đó quy định rất rõ về việc cộng trừ Mp. Còn về cộng điểm thì thông thường chỉ cộng Exp thui nên chất lượng bài viết ở đây tạm thời ngầm hiều với độ dài của bài viết (cái này muốn thay đổi thật quá khó à nghe, máy tính sẽ chẳng bao giờ giống như con người tức là có thể cảm nhận bài viết ý). Do vậy mà Mp chưa thể thể hiện được tính nghiêm túc của người viết bài nhất là khi diễn đàn này vưỡn tồn tài một lỗi quá ư là nghiêm trọng trong việc để các thành viên có thể tự động tăng Mp của mình một cách tuỳ thích (Cái này ít nhứt là tui biết làm đó không biết mọi người ở đây có nhiều người biết không vậy? Nhưng nói thật là tui chẳng dùng đến trò bửn đó đâu hihi...)

16. [Lyon]

[Lyon] Legend of Zelda

Có bác nào gọi là mod ở đây không? ra tay dùm iem được không? Ngay cả một topic như thế nè mà vưỡn có hiện tượng khỉ gió này thì niềm tin về gamevn của iem chắc sắp cạn rùi (T_T).

17. snowlion

snowlion T.E.T.Я.I.S

Hic hic tui cũng nghĩ như vậy.Trong box có tên chỉ viết 1 loạt từ In the End...
    mà cũng được cộng tận 5 Mp lận,hoặc có bài viết chỉ cộng 1 Mp nhưng có tên chỉ nhắc lại vài dòng trong bài ấy mà cũng cộng nhiều Mp hơn....Như thế thì thật là bất công cho anh em quá.Em nghĩ phải có ai ra tay trừng trị mấy tên ấy đi chứ,nếu không thì diễn đàn GVN mất hết cả uy tín còn gì.....

18. Diethaicho

Diethaicho Youtube Master Race

Mặc kệ họ đi, nếu admin đưa ra cái MP để đánh giá chất lượng bài viết thì admin phải có biện pháp đối với trường hợp như vậy, theo tôi không nên để máy tự động cho điểm MP mà việc này phải được làm bởi con người thì mới chính xác. Còn nếu admin không có biện pháp gì thì anh em đừng để ý làm gì đến cái MP ấy cả, thế là xong chứ có gì mà phải bàn cãi, đối với tôi các chỉ số đó chẳng có ý nghĩa gì cả.

19. [Lyon]

[Lyon] Legend of Zelda

Bác Diethaicho nói đúng lắm. Iem nghĩ anh em vào đây để vui chơi học hỏi. Mí cái chỉ số đó nếu là do công sức thực thì cũng đáng để tự hào nhưng nếu là do chôm bài, trộm cắp thì iem thấy có khi còn phải cảm thấy ngược lại. Dù seo đi nữa thì tự chúng ta nên có ý thức một chút đừng làm những gì quá đáng qúa.

20. kechienthuat

kechienthuat Donkey Kong

To chuyenvienhochoi đầu tiên anh cảm ơn chú đã nhắc nhở cho anh biết về việc máy tính chỉ tính theo số chữ của người viết ,nhưng tôi cũng xin nhắc chú một điều rằng ,ở đây còn có các chủ most nữa nếu chú viết lung tung beng không ra đâu thì coi chừng bì trừ EXP và MP đấy.
    mà này chú hay dùng cách câu bài của tớ nhỉ đó là cách gửi 2 bài cùng một nội dung,mà theo stalig bên hội vườn đào đặt tên là Kim Thiền Thoát Xác đấy.Mọtt điều nữa anh cũng nhắc nhở lại chú là muốn trích dẫn bài của ai thì bôi đen bài của người đó rồi ấn vào trang giấy ở trên bài viết nhé.