Nên tiếp tục hay dừng lại

Thảo luận trong 'Tâm sự' bắt đầu bởi []_Ng0c_[], 17/3/14.

1. []_Ng0c_[]

[]_Ng0c_[] Dragon Quest

Mình quen 1 em được 1 tháng rôi. Em không biết thế là đã đủ lâu hay chưa nhưng ngay từ lúc đầu mới quen mình rất thích em. Vì em rất giống người yêu đầu tiên của mình, từ sở thích , hoàn cảnh gia đình, thậm chí ngay cả ngày sinh cũng trùng nữa. Nhưng mình lại mất thời gian để xác định mình thích em ý thật lòng hay là tìm một hình bóng cũ của người kia. Trong lúc này cũng có một tên nữa đang tán em và nó đã thành công. Em thích hắn nhưng cái chính hắn ở tận miền nam còn em thì sống ở Hà Nội. Mình biết rõ nếu mình tiến tới thì mình sẽ là người thứ 3 và mình rất ghét làm người thứ nhưng không hiểu sao mình lại vẫn cứ tán tỉnh em. Sự việc xảy ra vào tuần trước em hỏi mình yêu em đúng không. Mình trả lời nếu đúng thì sao. Em nói em đang thích người khác và không muốn mình theo đuổi nữa. Đầu tiên có hơi shock tí nhưng mình vẫn ok thôi. Người ta nói vậy thì mình dừng hẳn luôn. Nhưng 2 hôm không nói chuyện thì em nó lại nhắn tin với mình. Nói mình bỏ rơi em ý các kiểu. Lúc này mình bị xiêu lòng nên lại tiếp tục nói chuyện quan tâm tới em và mình cảm thấy em và thằng kia dần xa nhau và tiến gần tới minh.sự việc tiếp tục cho tới hôm qua mình làm một số việc để thử lòng em. Một là đứng về mình hai là đứng về người kia và em nó suy nghĩ 1 ngày rồi đứng về mình. Mình chắc chắn em nó cãi nhau với thằng kia vì mình có nội gián bên trong. Cái chính là tối hôm đó em nó lại nói mình đừng theo đuổi em nó nữa?? Vậy theo các bác nên dừng hay tiếp tục? Em thì lý trí bảo dừng còn con tim thì lại trái ngược :(

2. kaiba_seto2004

kaiba_seto2004 Race ... Race ... Revolution GVN Veteran

Sợ nói ko vừa lòng bác chứ thực ra là cảm giác "thèm có gái" thôi thúc bác trở lại thôi chứ ko phải con tim đâu. Vì tất cả chỉ để tìm lại cảm giác giống người yêu đầu tiên mà thôi. Nên dừng lại.

3. []_Ng0c_[]

[]_Ng0c_[] Dragon Quest

Thoải mái mà.Mình cũng thấy thế nên cũng tính stop lại lâu rồi.Cái chính em nó cứ níu kéo mà mình thì lại không nỡ :D

4. mylifenewday

mylifenewday Youtube Master Race

dừng thôi bác ah. Cứ theo đuổi nhau theo kiểu bác thì mệt lắm

5. kaiba_seto2004

kaiba_seto2004 Race ... Race ... Revolution GVN Veteran

Thực ra thì e nó có quan tâm gì mình đâu. Chẳng qua đang giận thằng bồ rồi quay qua với mình, hết giận thì nó lại đá mình về với thằng bồ. Đúng hơn là nuôi giùm em nó trong lúc em đang ko mặn nồng với bồ ẻm :3cool_angry:

6. []_Ng0c_[]

[]_Ng0c_[] Dragon Quest

À thực ra chuyện nó với thằng bồ nó cãi nhau là do mình.Mình thử nghiệm 1 chuyện và bắt em nó phải chọn lựa.Chọn mình hoặc thằng kia.Hoàn cảnh thế này thằng kia thì ở Miền Nam em nó ở Hà Nội quen nhau qua mạng.nói chung là tình cảm qua mạng thì nó sida bỏ mẹ.Mình bạn ông anh nó,gia cảnh nhà nó thì bố mẹ đã ly dị.Em nó sống với người anh trai có vợ và con, anh trai nó giới thiệu nó cho mình :) nên việc nó với thằng kia cãi nhau là anh trai nó đọc mess fb và thấy thế :).Mình thì cũng thuộc dạng không quan trong gái gú cho lắm có cũng được không có thì thôi tìm em mới, cái chính là bỏ rơi em nó 2 ngày em nó năn nỉ các kiểu.Mà lúc đầu nhờ anh nó giới thiệu mình cũng hứa với ông ý là không làm nó phải suy nghĩ nhiều rồi.Tóm lại là khó vcl bỏ thì thấy thế nào ý mà theo đuổi thì thấy mệt mỏi vkl :(

Chỉnh sửa cuối: 17/3/14
  7. mioNguyen

mioNguyen Samus Aran the Bounty Hunter GVN Veteran

Sợ gì :D

Biết thế còn k đánh đồn có địch nữa, mà nói chung là phải bơ dầm đá nhiệt vào =)) Phũ tí nữa =)) Cháu nó sắp đổ r.

Chỉnh sửa cuối: 18/3/14
  8. lovedinh

lovedinh Mario & Luigi

next đi bạn ơiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii:8cool_amazed:

9. xinemtrovevoitoi

xinemtrovevoitoi Donkey Kong

nên tiếp tục...có ko được j thì cũng xem như là 1 kinh nghiệm để những lần sau.

10. []_Ng0c_[]

[]_Ng0c_[] Dragon Quest

Nói chung mình xác định 80% em ý đổ mình rồi chuyện với thằng kia chỉ sớm hay muộn thôi nhưng hôm qua mình nhận ra 1 điều.Mình thật sự không yêu em ý.Chỉ là tìm lại bóng dáng người xưa trong bóng dáng em ý.Mà đối với em này cũng kỳ lạ,mình cảm giác mình đang chơi trò chơi tình yêu chứ đếch phải là tình yêu nữa.Thật sự chuyện em ý cãi nhau với thằng kia làm mình thấy mình là người có lỗi, khi có được em thì cũng chỉ là cảm giác chiến thắng nhất thời sớm muộn gì mình với em cũng sẽ chia tay như bao người con gái khác.Hôm qua bị ông anh nó chửi 1 trận ra mặt vì thấy nó khóc và không chịu ăn cơm tối.Cảm giác hơi thất vọng một chút nhưng cũng thấy vui cho em 1 chút :6cool_smile:

11. mioNguyen

Cám ơn bạn đã làm 1 điều đúng đắn :D

12. []_Ng0c_[]

[]_Ng0c_[] Dragon Quest

Chả đúng đắn lắm.Em ý hận mình lắm,nói chung là giờ gặp nhau có khi tát mình cũng nên.Tính theo đuổi vụ này nhưng mà sắp ra trường bao nhiêu chuyện phải nghĩ thôi đành tránh xa gái gú 1 thời gian :D

13. cnak08

cnak08 snake, snake, snaaaake GVN Veteran

Đôi khi con trai phải chứng tỏ chuyện " nó cần mình chứ không phải mình cần nó"..
    Như mình là mình bơ rồi :))

14. mioNguyen

H hận còn đỡ hơn yêu sâu nặng r phát hiện sự thật còn hận hơn.

15. GvnP

GvnP Youtube Master Race

Dừng lại chưa bác . Bọn con gái này mệt lắm

16. []_Ng0c_[]

[]_Ng0c_[] Dragon Quest

Em dừng rồi bác à.Nhưng mà tự dưng crush 1 em.Số mình khổ cái lúc *** nào cũng dính đứa đang có tình cảm với người khác.Mình ghét tán lâu dài, tính mình thích kiểu tán tầm 1 tháng đổ là đẹp nhưng mà em ý đang thích người khác nên tán hơi lâu.Mình chỉ cảm thấy dạo này hơi cô đơn nên cần 1 người phụ nữ bên cạnh thôi.Có nên tán em ý không nhỉ :D

17. cnak08

cnak08 snake, snake, snaaaake GVN Veteran

Nếu nhu lý do này thì đừng cưa cẩm ai làm gì, chỉ thêm muốn mau chóng mục đích " có gấu", muốn tấn công nhanh và giành kết quả nhanh; từ đó sinh ra tâm lý dễ buông xuôi và nhàm chán.
    Còn cô đơn thì có rất nhiều biện pháp để giải khuây, đâu phải tìm bạn gái là hết cô đơn :-?, thậm chí khi có người yêu còn nhiều lúc thấy buồn+ tự kỷ+ cô đơn gấp bội.

Khi nào thật cần và tâm lý sẵn sàng thì hãy yêu. Vậy thôi.

18. []_Ng0c_[]

[]_Ng0c_[] Dragon Quest

- Thực ra lúc nào mình cũng có tâm lý dễ buông xuôi trong chuyện tình cảm.Kể cả ngay khi yêu nếu người đó có muốn rời xa mình thì mình cũng buông tay không hề níu kéo.Chắc tại mình trải qua nhiều cuộc tình chóng vánh nên giờ nó hình thành tâm lý này :).Chả biết sửa kiểu gì, đang tấn công em ý kệ ra sao thì ra :))

19. ongKing

ongKing Công Công Thủ Tiết GVN Veteran

Dừng lại đi thôi, thú thật là e cực ghét người thứ 3 và cũng cực ghét đứa con gái nào đang yêu thằng này mà vẫn muốn thử lòng thằng khác.
    Dấn sâu vào rồi cũng chẳng có gì tốt đẹp đâu, bác xem cái topic của e thì hiểu