*New event*: Kodak moments :D

Thảo luận trong 'League of Legends' bắt đầu bởi Catnarok, 29/4/11.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. Catnarok

Catnarok Cat of high place

Even này có ý định làm đã lâu nhưng lười, nay mới có cơ hội thực hiện :D

Even Kodak moment mở ra dành cho tất cả các member box LOL của gvn. Mục đích của event là giới thiệu và lưu trữ những trận đánh đẹp, những pha múa chuột xuất thần của member, qua đó khuyến khích và nâng cao tay nghề LOL của anh em :>

Cách thức tham gia

Bật LOLreplay trước mỗi trận đấu (có thể download LOLreplay tại đây)

Nếu trong trận đó bạn ghi dc 1 kill đẹp (như quadra, penta) hay đơn giản chỉ là 1 kill mà bạn cho là "đẹp", 1 màn chạy thoát 1v5 gank mà người ngoài phải khen là "ảo" (v..v), thì bạn có thể up replay lên mediafire, và gửi link cho tớ, nói rõ pha đó ở phút thứ mấy của replay. Tớ sẽ fraps lại và up lên youtube.

Mỗi tuần những clip mà tớ cho là hay nhất sẽ dc up lên forum và lập poll. 2 Clip dc vote cao nhất sẽ vào vòng tháng.

Sau mỗi 4 tuần,8 clip dc bình chọn sẽ vào vòng tháng, dc lập poll 1 lần nữa để bầu chọn ra 2 clip hay nhất

Sau mỗi 3 tháng, 8 clip cao nhất dc lập poll và chọn clip quý

Hiện tại chưa có ý định làm poll năm, nhưng có thể thay đổi trong tương lai

Giải thưởng

Đứng đầu vòng tuần: Tên tuổi và clip sẽ dc ghi vào box LOLGVN Hall of Fame cho bàn dân thiên hạ chiêm ngưỡng vĩnh viễn tài nghệ xuất chúng của mình :>

Đứng đầu vòng tháng: $10 Riot points, dc ghi danh Hall of Fame

Đứng đầu vòng quý: $20 Riot point, title màu tự chọn 3 tháng hay Rep points, và dĩ nhiên là ghi danh Hall of Fame rồi :>

Khuyến khích US server, nhưng nếu bạn chơi ở GG tớ sẽ tìm cách mua shell, nhưng chỉ mua = đúng $ như bên US (lượng RP có thể thấp hơn nếu GG mắc hơn US)

Tất cả mọi thắc mắc hỏi hết vào topic này. Bắt đầu nhận replay vào chủ nhật tuần này, và đóng sổ tuần 1 vào chủ nhật tuần sau 8/5 nhé :D

Ví dụ:

[video]Zu4Zw-mRh98[/video]

Chỉnh sửa cuối: 9/5/11
  2. vigossvnn

vigossvnn Youtube Master Race

hic nhà card on cả con pen4.bật cái lol replay lên là fps tụt xuống còn 8 thôi

3. shadow9

shadow9 C O N T R A

lolreplay nó tự mở tự record theo code mà chứ đâu phải record theo video đâu , mình bình thường fps 30 rồi xài cái đó fps cũng 30 luôn , file replay cũng khá nhẹ nhàng :-? 1 tiếng hơn có 5mb à

http://www.mediafire.com/?9l6uw7id4e685zd phút thứ 37 , bắt đầu teamfight từ wraith bên purple , chú ý singed , sau đó singed đi xuống tính giết em với tf ở wraith bên blue nhưng ko thành , khúc đó em thấy nó hay hay :-s coi như là làm phát mở đầu ^^

Chỉnh sửa cuối: 30/4/11
  4. dau_bo

dau_bo Play It Like You Stole It

5. Catnarok

Đệch thằng đầu bò tao dek rảnh up cả trận lên utube nhá. chọn 1 pha nào đẹp thôi để còn biết mà fraps =))

6. dau_bo

dau_bo Play It Like You Stole It

^
    vô coi đi , thích pha nào lấy pha đó :"> poppy 5 philo chạy vòng vòng đíu cần về

7. Devil666

Devil666 Mr & Ms Pac-Man

^
    ^ Yi chạy vòng vòng sân nhà nó :-"

8. Catnarok

Hak ơi cái replay của em anh xem ko dc, bị lỗi gì mà bug nát bấy hết cả cái map =((
    Còn 2 cái replay của thằng chip thực chất là của con heo =)) Trận đầu con có pha con heo còn tí máu bị singed với veigar dí nhưng flash ra ngoài khá ảo. Thêm vụ con Yi kill con WW rồi chạy 1 vòng quanh base nó nữa :))
    Trận 2 thì đậm chất troll. Thằng chip troll team bên kia từ đầu đến cuối. con malph thì cuối game mua 4 đôi giày. Dc màn con Kat chơi death lotus trong bụi giết 2 đứa kế golem khá ấn tượng ^^
    Để lát nữa fraps lại ;D

9. shadow9

shadow9 C O N T R A

thôi để tý em tự fap à lộn tự fraps lại rồi up lên cho :D Đúng là đang coi replay mà thoát không đc ( bị treo lâu quá , phải reset máy) cái lần sau ko coi đc nữa ~~ , tắt mở lại thì nó xóa file .temp trong folder replay đi thì xem lại đc bt @-)

10. Catnarok

2 clip đầu tiên của con StormVII với xKaix cho vui cửa vui nhà nhé ;D

[video]LI56CZpzlpA[/video]

[video]RhtpEHaX2FA[/video]

11. shadow9

shadow9 C O N T R A

à mà anh ơi sao em quay đc đúng 29s là hết :-s xong nó tự tắt ko quay nữa :-s

12. heolont0n

heolont0n Mr & Ms Pac-Man

đáng lí là phải cắt khúc đó ra , nghề ko đó kưng =))

13. lovefc

lovefc Lính mới

Fraps của em không có bản quyền, kiếm fraps có key crack sẵn rồi xài thì quay hết được
    p/s : 2 clip đầu vừa chán vừa thường :-<
    Chán là đợt trước xóa hết replays, không còn lưu lại cái replay Penta-kill ez rồi

14. Catnarok

Khúc này đó hả, công nhận đúng là nghề thiệt. Lâu lắm rồi mới gặp dc 1 anh bị wraith giết mà ko phải lvl 1. @.@

[video]yPD_Dhxp3Bg[/video]

Anyways, đây chỉ là mấy clip làm đầu tiên cho vui để khuyến khích mọi người tham gia cho vui thôi. Penta, quadra ko phải lúc nào cũng có. vòng tuần thì chỉ cần đơn giản là những pha hàng ngày mà người xem nhìn vào thấy thích là dc.

15. triknrun

triknrun Youtube Master Race

Có pha ăn baron trong tay địch tham dự cũng được nhỉ :) ;;)

16. Catnarok

Vô tư, cứi gửi. Những pha hay nhất là do mem bình chọn mà :))

17. lovefc

lovefc Lính mới

Có câu nào bảo phải quadra-penta mới được đâu :-?
    Nhưng máy pha này, chán quá =.= Chả có gì đặc sắc, show skill cả
    1 pha thì có team ở đó, đơn giản lấy 2 kills
    1 pha thì giết 1 con ww hết máu rồi xài ult chạy ra

18. Catnarok

Đấy chỉ là ví dụ cho những pha dc xem là "cao cấp" thôi. Nếu ko thích thì ko vote. Chứ nộp thì ai cũng có quyền nộp hết, khuyến khích nộp càng nhiều càng tốt để người sau không bị rụt rè.
    Nếu ko ai nộp nữa thì những clip đó sẽ dĩ nhiên vào vòng trong nên ráng tham dự nhé các tình yêu ;D
    P.s: Nhận xét tranh nên nhận xét ở triễn lãm, đừng nhận xét ở nơi nộp tác phẩm, làm nhụt chí người tham dự

Chỉnh sửa cuối: 1/5/11
  19. shadow9

shadow9 C O N T R A

tình hình là máy đang tự reset , chạy hết 30 phút cái máy reset ức chết đc X_X ( chờ hết 12 phút mới tới đc phút 30 của game) chắc mai sẽ up đc ;))

20. Catnarok

Replay có chức năng fast forward mà. cứ nhấn + hoài là nó skip nhanh thôi chứ sao phải chờ lâu vậy @.@

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.