[Ngoài Lề ] Hỏi giá máy PS2 mới hiện nay

Thảo luận trong 'Thảo luận chung & Trình giả lập' bắt đầu bởi iamcool0, 19/6/11.

1. iamcool0

iamcool0 Dragon Quest

Tình hình là em có dành dụm đc 1 số tiền tính hốt 1 em PS2 nhưng k biết giá cả hiện nay của nó bao nhiêu và nên mua lạoi nào cho tốt . em đang nghiêng về Ps2 Fat vì dạng này vừa rẻ lại bền hơn so vs Slim

Mong mấy bác có exp giúp đỡ một chút kn để em có thể mua đc 1 con hàng đúng như ý .
    Tks :)

2. ryukbn

ryukbn Mario & Luigi

Ở chỗ mình có ông mở hàng ps2 xong vắng vẻ quá thanh lý 600k 1 cái mới toanh :))

3. iamcool0

iamcool0 Dragon Quest

Ở đâu bạn =.="
    gần nhà mình đi hỏi lung tung máy còn 90% cũng hốt 1tr ròi =.="
    giá gì 600k X_X

4. Frederic Chopin

Frederic Chopin Final Fantasy Moderator ⚜ Duel Master ⚜

giá mới loại 90006 thì 2tr6 :)
    fat bền hơn slim nhưng fat hình như ko xài codebreaker đc,slim thì xài đc.

5. iamcool0

iamcool0 Dragon Quest

Cao qá bác ạ . em ko ham hố gì hàng cao đời làm gì . có máy để chơi giải trí thôi . vì sắp thi xong xả stress thui . game trên PC máy yếu qá ko kham nổi . tìm mua máy PS2 thui . nge bạn em mới mua ở đường 3/2 1 con 1tr4 máy fat . tặng kèm 2 cái CD nge mà thèm . mà nó lại fang cko 1 câu khách quen bán giá đó -> nản :(

6. _tear_

_tear_ The Warrior of Light

Nếu có thể bạn có thể mua Ps2 slim 2hand đời 7x giá thì tầm từ 1tr3-1tr5 thôi còn slim 9x thì từ 1tr6 đổ lên tùy theo kèm gì nữa có game + thẻ nhớ + tay loại gì để có thể định giá .
    Khi mua bạn có thể test kĩ tí là dc thôi vả lại nếu mắt slim hư thì thay cũng rẻ từ 300-400 trước mình có con slim 7x xài cũng mấy năm mà chưa thấy bị hư mắt dù 1 ngày chơi cũng ~4-5 tiếng nếu biết cách bảo quan
    PS2 Fat thì đa số người ta gắn HDD để chơi thôi vì khi mắt của Fat hư hình như thay khá đắt.

Chỉnh sửa cuối: 22/6/11
  7. Frederic Chopin

Frederic Chopin Final Fantasy Moderator ⚜ Duel Master ⚜

1tr5 thì mua slim 7x 2nd là có đầy rồi :)
    chủ thớt có bao nhiêu :))

8. iamcool0

iamcool0 Dragon Quest

Em có khoảng 1tr6 bác ạ :)
    hàng 2hand mua cũng ớn . ko có exp :(

9. Gallus

Gallus Mario & Luigi

Tiện đây mình hỏi luôn sao con PS2 90006 mình mới mua tháng trc, lúc mới lấy về đọc đĩa burn ngon lành giờ tự nhiên dở chứng rất khó đọc, nghi do đọc đĩa burn nhiều hại mắt mình quẳng hết đi mua đĩa đúc để chơi rồi, nhưng giờ còn cái đĩa Code Breaker tự burn boot cũng khó, hiện chữ Playstation2 xong rồi ra màn hình đỏ đỏ Please insert PS2 format disc luôn, reset vài lần mới đọc đc, vậy do mắt yếu hay kén đĩa hay gì?, vì đĩa đúc vẫn chiến ầm ầm chả sao cả :|.

10. theflash2409

theflash2409 Mario & Luigi

máy em 5x, mua lâu lắm r`, con mắt nó h muốn mù luôn 8-}
    mấy nay bấn game ps2, mò chơi lại 8->
    sáng nay burn codebreaker vào dvd rồi bỏ vào ps2, toàn hiện ra chử Playstaion rồi ngỏm, nản vãi, tốn gần 6,7 cái DVD trong 1 buổi sáng cho việc burn game ra đĩa :((

11. _tear_

_tear_ The Warrior of Light

Bạn thử bỏ đĩa vào có mí cái chốt giữ khi nào bạn bỏ disk vào nghe tiếng cạch là dc.
    Mà bạn nói máy mới mua tháng trước thì có vẻ việc mắt yêu khó thể xảy ra mà bạn mua ở shop hay 2hand ??? Bạn có thể coi thời gian load các đĩa game có chậm hơn trước k ???
    Còn việc kén đĩa thì bạn có thể test trên các đĩa game đúc hay copy xem coi có chơi tốt hết k ?

Nếu bạn xài Ps2 Fat thì nên gắn HDD chơi do ưu điểm này chỉ có ở Fat và cũng như đỡ làm hại mắt đọc hơn.

12. ryukbn

ryukbn Mario & Luigi

bác chủ pic vào trang này mà kiếm ps2 nè www.5giay.vn nếu ở hcm , còn ở hà nội thì đây www.muare.vn , bữa tậu 1 con ở đây có 1m3 thôi mà chơi gần năm rồi vẫn ổn ;))

Chỉnh sửa cuối: 7/7/11
  13. nhochuman

nhochuman Youtube Master Race

theo mình chắc sẽ rẽ thoy h` đa sồ game toàn trên ps3

14. miss_va_miss

miss_va_miss Mr & Ms Pac-Man

bác nào có đĩa game ps2 ở Hà Nội trao đổi tí nha