Ngọc Thuộc Tính hay Ngoại Công ?

Thảo luận trong 'Thiên Long Bát Bộ' bắt đầu bởi mrlay, 15/5/10.

1. mrlay

mrlay Youtube Master Race

Xin các đại ka đã hành tẩu lâu năm có kinh nghiệm giang hồ góp ý chút:
    - Ngọc giảm kháng ra rồi, slot thứ 4 đồ công nẹn ép thế nào, ngoại công hay thuộc tính và giảm kháng
    - Có giới hạn giảm kháng của đối phương ko? ví dụ mình ép 150 giảm kháng, đối phương ép 100 kháng, vậy điểm kháng hỏa của đối phương sẽ là bao nhiêu khi mình đánh vào: về 0 hay -50 vì thấy Ngọc giảm kháng nói là "Bỏ qua kháng tính 50 điểm của đối phương" (Ngọc 5). Riêng option giảm kháng của bộ CT thì nói rõ ràng là giảm kháng mục tiêu có thể xuống âm.
    Về lâu dài ra YQ 80 tăng ngoại công còn bây h là ngọc giảm kháng. Không biết nên đi theo đường nào.:|

Riêng mình, acc MG, slot thứ 4 đồ thủ ko biết nên ép gì: Cường lực hay Thân pháp. vì mình thấy xu hướng bây h các acc khủng (Paradise hay Acma) đều ép hội công (đồ công) thân pháp(đồ thủ) để tận dụng critical (HC đều trên 100)

Xin nhận những đóng góp chân thành:-*

2. DoanhDoanhZx

DoanhDoanhZx Youtube Master Race

YQ 80 cua MG la tang sat thuong ko phai tang ngoai cong. nen ep thuoc tinh van dc tang sat thuong

3. mrlay

mrlay Youtube Master Race

Ko ai góp ý nữa ah, pro forum đi đâu hết rùi

4. iamcool0

iamcool0 Dragon Quest

Theo Bạn đồ công là đồ thế nào mà đồ thủ là đồ thế nào .
    Lần sau giải thích thì rõ Hơn nhé
    Đồ công ( Vũ khí hộ phù ... )
    đồ thủ ( áo quần ... )
    Exp của mình nhé :D
    về kháng
    Ngọc của đồ phương là 100 còn của bạn là 150. Ngọc đó sẽ tác dụng vào chính bạn và chính đối phương của bạn
    Nó sẽ Giảm kháng của đối phương 150 còn bạn là 100 . Vì thế bạn sẽ lợi hơn có đúng k nào :D
    Về khoản ngọc . Các đồ Công nên bổ sung ngọc ngoại hoặc ngọc Nội ( tùy theo phái ) . về các phái Dồn dame như MG vs TD thỳ khuyên luz nà nên chia đều ra 7 slot thì ép 4 slot ngọc công và 3 slot Hội+ CX để tăng tính assasin :D
    Còn đồ thủ thỳ bạn nên cho full TLuc nếu có khả năng . nếu k thỳ mình khuyên bạn nên ép chia ra như sau.
    về char Buf ít Pk , or tank . Nên Bỗ sung thêm giảm kháng . Kháng . Và nội ngoại thủ ( Khuyến khích xài nội ngoại thủ & Giảm kháng , Vì có ngọc giảm kháng k phải là dễ và nó cũng rất nà mắc cho nên ít người dùng và vì thế sẽ ngon hơn ngọc kháng )
    Về char PK . Ép thêm các ngọc thủ . giảm kháng và ngọc hỗ trợ như TP . CL. NL ....

Chỉ thế thui ý kiến nhé có chém thì cứ từ từ \m/

5. reddevil

reddevil Legend of Zelda GameOver Lão Làng GVN

Xin góp ý một chút:
    thứ 1: giảm kháng chỉ giảm về 0 chứ không có giảm về âm đâu bạn, nghĩa là cho dù bạn có lên 150 điểm giảm kháng mà đối phương chỉ có 100 điểm kháng thì cũng chỉ giảm kháng đối phương về 0 . Muốn giảm về âm thì bạn nên kết hợp thêm bộ chiến thần.
    thứ 2: slot đồ công (dây chuyền, vũ khí, hộ uyển, nhẫn, phù ) ép như thế nào tuỳ theo đường đi ngọc của mình. Riêng về minh giáo đa phần sẽ ép thêm cường lực nhằm lấy thêm dame và lấy dc 30% ngoại công cơ bản khi ra bộ full 96.

6. chienthanmt

chienthanmt Donkey Kong

:) mình nghĩ sẽ hem mặc ful 96 tại vì nó hình như là trùng với chiến thần thì phải

7. 0o0Thuylong0o0

0o0Thuylong0o0 Youtube Master Race

Full96 ko trùng với full CT, thích thì có thể mặc cả 2 nhưng máu hơi yếu. Có lẽ full 96 kết hợp tốt với đồ chế hơn.
    Set full96 gồm: hạng liên, bao tay, yếu đái, giày, áo thì phải

8. DoanhDoanhZx

DoanhDoanhZx Youtube Master Race

full 96 ko đục 4 lỗ được vì thứ nhất no lv 96 mà hiện nay fpt mới cho đục đồ 10x.
    thứ 2 nó chỉ có 3 sao => cũng ko được nốt vì tiêu chuẫn của đục 4 lỗ là 4 sao+

9. 0o0Thuylong0o0

0o0Thuylong0o0 Youtube Master Race

Full96 là bộ full trong tương lai, phiên bản hiện tại chưa có. Vì vậy việc đục 4 lỗ có lẽ khi ra bộ full96 thì những đồ 9x 4 sao trở lên đã đục đc 4 lỗ rồi.
    Full96 ko phải 3 sao mà cũng là 4 sao. Thậm chí còn ngon hơn cả full CT.

10. chienthanmt

chienthanmt Donkey Kong

ful 96 ngon lắm hề hề dòng cuối 35% lận đang suy nghĩ

11. namkaka12

namkaka12 C O N T R A Lão Làng GVN

Theo mình đồ thủ bạn ép cường lực
    còn cộng thì cộng thân pháp :|

12. trang2193

trang2193 T.E.T.Я.I.S

mình chơi thiên long và quyết định của mình khi có slot 4 là sẽ ep 16 viên thuộc tính bỏ hết nội ngoại công vì nếu theo đường nội ngoại công thì sẽ rất tốn kém nếu muốn đi song tu mà nội ngoại trên 20k ( nội ngoại thủ bây giờ tụi nó toàn 18 19k thôi ) và theo nội ngoại công thì đòi hỏi đồ phải CH cao ( cái này do may mắn nhưng mình thì ko dc như vậy mình đã từng lấy 2 chai VND ở acc test để thủ và kết quả ko CH nổi lên +5 với 1 món đồ ) còn nếu theo full ngoại thì bạn sẽ mất 6k nội công và full nội sẽ mất 10k ngoại công và nếu có ra set 96 mình nghe nói là có cả của TL nhưng mình ko nghĩ trong các op 30% nội công nội thủ ngoại công ngoại thủ TL xài dc op nào vì các chỉ số ngoài thể lực của TL đều là ruồi bu mà các bạn đã biết các chỉ số % này chí tác dụng lên chỉ số CL NL TL TL mà thôi nếu có op thân phap thì mình sẽ suy nghĩ lại còn bây giờ con đường mà TL mình sẽ build là full 16 viên thuộc tính + giảm kháng ko ep nội ngoại công mà thay vào sẽ là hôi công slot 4 đồ thủ mình sẽ ep thân phap nhằm tăng tỉ lệ crit ( theo tính toàn sơ bọ thì TL mình nội 10k ngoại 11k thuộc tính 2xxx giảm kháng 1xx hội công 1xx ) mình muốn xây dựng acc TL mình lực tay sẽ = 1 cuốc sách kĩ năng ko kháng cho mỗi lần đánh

13. √ì Sao Cô Đơn

√ì Sao Cô Đơn Mr & Ms Pac-Man

mình chỉ thích full 96 thôi nhìn mà thấy vãi >.<

14. hbm.hn

hbm.hn Mr & Ms Pac-Man

theo HBM bạn cứ ưu tiên ngọc thuộc tính thì hơn. pb mới thuộc tính và giảm khág là nhất bạn ạ!