Nhân viên mới_Xin chỉ giáo

Thảo luận trong 'Game Development' bắt đầu bởi chienbinhtim152, 9/8/06.

1. chienbinhtim152

chienbinhtim152 Youtube Master Race

Xin mọi người làm ơn up lên những trang dowload gamemaker cũng như thông tin,chỉ dẫn về cách sử dụng gamemaker các loại cho mình cũng như mọi người ở đây biết thêm.Cảm ơn...(Càng nhìu càng tốt,như thế sẽ giúp cho ta mau chóng thâu tóm võ lâm gamemaker...hahaha)
    Àh còn một điều xin nhắc mọi người đừng nhầm lẫn:
    _Đây ko phải là nơi nói chuyện(Xin đừng chat lung tung)
    _Ko phải nơi để cãi lộn(Đừng chửi lộn là mình vui dzồi)
    _Ko phải nơi để "Nổ"(đừng đăng lên những trang ko thể vào cũng như kô liên quan đến chiện này)
    ..................Xin cảm ơn rất nhìu..............................

2. MasterWind

MasterWind T.E.T.Я.I.S

Game Maker thì ông nên qua cái Thảo Luận chung ấy .Bên đấy có nhiều Pro GM hơn bên này ,bên này chủ yếu chỉ là RPG Maker thôi .Tui cũng đang học GM nên cũng đâng cần chỉ giáo thêm đây ..

3. Duong_de

Duong_de Dragon Quest

Thằng này chưa phân biệt đc Gm và Make game đâu , chắc nó nhầm 2 chữ này nên hỉu nhầm ^^
    @ All : ai mún down phần thử nghiệm của Final Sword 2 anh mới làm ko ? Mún thì vô đây : http://my.opera.com/Duong_44/homes/files/FS2.zip

4. Mozzila†hunder

Mozzila†hunder Dragon Quest

Ối giời ạ mới down về nó đã báo lỗi sặc sặc phí 300 đ của mình :|

5. yeuthatlong_9779

yeuthatlong_9779 Youtube Master Race

::( Ặc.....tui cũng bị báo lỗi nè.....anh Dương sửa chữa thế nào chứ, em hok chơi đc...::(

6. MasterWind

MasterWind T.E.T.Я.I.S

Phải chi anh đừng encrypted nhỉ .Nếu thế thì em có thể phụ anh Fix được đồng thời chôm vài cái script về nhà chơi :)) .Lỗi tùm lum rồi kìa ...

7. chienbinhtim152

Chát hoài.....................
    Làm ơn chỉ thì chỉ đừng có chat chứ.Mình mới vô nghề chỉ mong chỉ giáo thôi mà.Tại mình có ước mơ làm Lập trình game nổi tiếng trên thế giới thôi mừ(Hình như mình đang nhiều chiện thì phải)

8. kim_minh

kim_minh Donkey Kong

Oach ! Bây giờ để tui nói rõ cho ông "chiến binh" hiểu :
    Make Game nói chung là để tạo ra một game nào đó. Hiện nay có 2 phần mềm (công cụ) dùng để make game phổ biến trong giới make game VN là :
    1. RPG Maker : chuyên dùng để làm các game thuộc thể loại RPG (Nhập vai). Download : www.gwvn.net/kho/RMXP102.zip. Học hỏi : www.gwvn.net và tại đây.
    2. Game Maker : chuyên dùng tạo ra các game mini. Download : www.gamemaker.nl. Học hỏi : www.gamethu.net
    Xong ! Có gì ko hiểu thì cứ hỏi ! Nick Y!M kimminh263 ! Have fun !

9. ken10

ken10 Programmer

@All: Make Game là box không chì dành cho RPG Maker Engine mà là một sân chơi chung cho tất cả mọi người với tất cả engine được giới thiệu và sử dụng. Đã đến lúc chúng ta phải xóa bỏ tư tưởng box là nơi chỉ dành cho RPG Maker engine.

10. chienbinhtim152

Dạ,cảm ơn mấy huynh đã giúp đỡ,nhưng mà vụ RPG Maker và Game Maker mình phân biệt được từ lâu rùi.Chẳng là muốn hỏi coi còn cái nào make game nữa hôn .Với lại cho hỏi có bán mấy cái phần mềm này dưới dạng đĩa CD-Rom kô.

11. master_dart_ndt

master_dart_ndt Mr & Ms Pac-Man

@chienbinhtim152: Make game thì vô số chương trình bạn ạ! Điều quan trọng là bạn thích và chọn cái nào để đầu tư nghiên cứu! Và nhớ là theo chiều sâu chứ ko phải rộng nhé! Cái nào cũng biết chút chút thì thà đừng biết?!

12. Duong_de

Duong_de Dragon Quest

Lỗi này có lẽ do anh chèn cái Auto Font bị sai , chờ chút m, anh về làm thêm đoạn nữa rồi up lên cho các em chơi cả thể :p