Nhờ làm hộ nhiệm vụ lái máy bay thả boom tòa nhà (Vice City)

Thảo luận trong 'Grand Theft Auto' bắt đầu bởi WhiteSneak, 4/10/06.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. WhiteSneak

WhiteSneak C O N T R A Lão Làng GVN

Tớ đang mắc ở phần dùng trực thăng đi thả bom để phá cái building đang xây dở . Bay mãi mà ko kịp thòi gian . Baqnj nào rảnh thì bay hộ mình đc ko ?? cảm ơn rất nhiều. ;;) ;;)

Các file đính kèm:

2. Asakura Love You

Asakura Love You Nho Tia Chớp :* :x Lão Làng GVN

hmm, lần sau nhớ đặt cái tên topic nó dễ nhìn 1 chút hộ tớ nha :D

3. Manchester_Unite

Manchester_Unite Youtube Master Race

cái này chịu khó ngồi cả tiếng đồng hồ đi thì mới làm được . Hoạc bỏ nhiệm vụ đấy làm nv khác đi .Ngày trước tôi cũng mất hơn 1 tiếng mới lái được cái máy bay chết tiệt đó đấy

4. candy_suxx

candy_suxx Youtube Master Race

Bí quyết là làm từ trên xuống, làm cẩn thận cho đến phút chót và phải kiên nhẫn, kiên trì, kiên cố, ... Có lần tui đặt bomb xong hết rồi quay về địa điểm cũ thì vướng cột điện nổ tung, lolz

5. thanhdh

thanhdh Samus Aran the Bounty Hunter

Nói vậy không phải ! Đã chơi gta thì bất kể nv nào cũng phải qua, nếu ko qua thì làm sao làm tiếp nv khác được ? Làm sao qua thành phố thứ hai đây ! Đôi khi tui chơi cũng làm kiểu như bạn, nhưng đến đoạn cuối còn thừa cái nv mà mình đang " bỏ dỡ " ấy chưa hoàn thành, rồi phải cặm cụi mà cố cho qua thôi, nếu ko làm qua được thì mấy nv sau làm sao chơi !

6. vicgame89

vicgame89 T.E.T.Я.I.S

Tiếc là máy nhà đang hỏng nên không làm hộ được!
    Như mấy bác kia nói, nhiệm vụ nì không quá khó lắm, tốt nhất là thả từ trên tầng 4 xuống, nên bay 1 vòng trước cho quen rồi hẵng lấy bom đi đặt!

7. ZeroK

ZeroK Youtube Master Race

cũng đang vướng đây @@ hic hic

8. WhiteSneak

Tui đang tạm thời bỏ cái lái máy bay , làm nhiệm vụ khác. Đang chơi đến đoạn giải cứu tù binh . Đường thì xa , load ko biết bao lần đề tập lái .Lúc cứu đc thằng bạn thì nó với mình tí máu . Lại chơi lại thêm cả chục lần nữa . May mắn cả 2 thằng hí hửng lon ton ra ngoài thì ở đâu lại cái ô tô tông chết thằng tù binh . Ức chế ko chịu đc. ::( ::( ::(

9. hunter_boss

hunter_boss C O N T R A GameOver

Không được rồi,gta nó bắt buộc mình phải làm tất cả nhiệm vụ chính rồi mới cho qua thành phố 2 hay nhiệm vụ cuối đó,nhiệm vụ nào cũng có cách hay riêng biệt chứ,nếu không khó thì làm sao mà qua được?có công mài sắt,có ngày nên kim mà.

10. WhiteSneak

Thú thực , chơi cài này còn lâu hơn cả ngồi viết luận . Mất cả ngày hôm qua vàg buổi áng hôm nay tôi mới đem đc thằng tù binh đến bệnh viện. :whew: Các bác có thể chia sẻ kinh nghiệm làm nhiệm vụ này cho tôi đc ko ??
    Tôi là tôi gạp may , chạy thẳng 1 mạch vô nhà kho vưà lúc hết giáp . Mà cái thằng tù binh ngu ko chịu đc , cứ nhìn thấy thằng nào là chú bé cứ xông lại gần bất kể sống chết . Cảm ơn thằng nào để cái ô tô ở cạnh đấy mình mới chạy đc .:cool: :cool:

11. Alexi Laiho

Alexi Laiho T.E.T.Я.I.S

chài,kinh nghiệm là cứ bay nhiều thì quen thui :)) bi h tui chơi lại nv đó lần nào cũng thừa hơn 2' ;)) mỗi tội xóa vice city rùi nên kô giúp pác đc :D.Với cả trong box này thì thiếu chi cao thủ :hug:

12. thanhdh

Tình hình e là bó tay rồi ông minh ơi :-s vụ này hồi kia có bạn anhngayngo tham gia giúp đỡ. Vì ổng chơi trên pc nên có điều kiện ! còn ở đây giờ chuyển qua chơi ps2 ( cả mod) nên hơi khó khăn ^_^

13. hunter_boss

hunter_boss C O N T R A GameOver

Nhiệm vụ trong gta chẳng có gì mà khó cả chỉ sợ lâu thôi,tui chơi phá băng hết 4 bản gta rồi mà thấy nhiệm vụ dễ chứ đâu có khó gì,thua lần này rút ra kinh nghiệm cho lần sau chứ đụng cái là hỏi chán quá vậy còn thấy gì là hay nữa chứ?

14. Manchester_Unite

Manchester_Unite Youtube Master Race

Ông ở Hn hay chổ nào ? nếu ở Hn thì chơi trên PS2 ở đâu thế ? tui lên Bách khoa với Kinh tế toàn máy chơi đá bóng thôi.

15. lonely_hero

lonely_hero Mr & Ms Pac-Man

công nhận cái nhiệm vụ lái máy bay bỏ bom tòa nhà là kinh nhất(đối với mình)
    chẳng hiểu tự ấn nó sang trái nò lại quay vòng tròn thế mói lạ.bác nào biết chỉ cách qua cái(chơi bằng mọi cách,cả lệnh) tHank

16. battle2

battle2 The Warrior of Light Lão Làng GVN

nhiệm vụ này không khó bạn à nhưng bạn phải chú ý , cứ lái máy bay bình thường sem nút như thế nào rồi thấy nứt nào không tiện thì đổi lại là được thôi, nhiệm vụ này mà không đổi nút lai coi như toi , sau này còn nhiều nhiệm vụ tương tự như vậy nữa bạn à.

17. thanhdh

Dạ ! em ở đà nẵng chứ hà lội đâu ! bác hỏi ALY ( mod) ấy, hay anh chun ( jackychun) họ ở hà lội thì biết rành hơn mà ! ra hàng mua đĩa ps2 đem đến quán chơi !
    máy bay này coi bộ nhạy nút lắm ! bạn phải di chuyển bằng cách nhắp từ từ chứ đừng dí hoài mà đi vòng tròn...Sao tui thấy nó cũng thường mà nhiều người kêu khó nhỉ ?

18. So_No_Mi

So_No_Mi Follow_Your_Heart

-Muốn thành thạo nhiệm vụ này thì bạn kiếm 1 chiếc trực thăng rồi lái thử cho thành thạo,sau đó mới đi làm nhiệm vụ này thì dễ dàng hơn nhiều,đặt quả bom từ trên tầng 3 xuống theo thứ tự là ok!

-Bác xin file Save thì đâu có hay,phải tự mình "Complete Mission" mới gọi là hay chứ :))

19. chipoken

chipoken Donkey Kong

Bây giờ máy nhà đang bảo trì nên không chơi dùm bạn được.Nhung mình biết cách để hoàn thành dễ dàng nè:
    -Vào game control để chuyển đổi các phím điều khiển sau:
    +Num 9-->Num 8
    +Num 6-->Num 5
    +Num q-->Num 4
    +Num e-->Num 6
    Vậy là xong, bây giờ điều khiển dễ dàng và thuận tay hơn rồi đó, 8 là chúi đầu bay tới, 5 là nhổng đầu bay lùi, 4 là quay trái, 6 là quay phải, w là bay lên, s là hạ cánh.
    Nếu bạn không ngại thì có thể chơi cheat:boooooring để tốc độ chậm lại( nhấn mã này 2 lần để chậm hơn nữa ).
    OK, bạn có thể dễ dàng hoàn thành NV rồi đó

20. Imadori

Imadori Youtube Master Race

Đây có kinh nghiệm đây,làm NV Demolition Man hử, đừng thả bom vội, lái vài vòng cho quen đi(But don't going far)sau đó bay vào thịt mấy thằng bảo vệ,xác định vị trí đặt bomb rồi ra lấy bomb(lấy bomb mới tính thời gian)thả nốt quả bomb cuối cùng và Mission passed.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.