Như Lai Thần Chưởng,làm sao wa đoạn này(Xp_Virus vào xem nha)

Thảo luận trong 'Game Á Châu' bắt đầu bởi BlackXIII, 20/10/05.

1. BlackXIII

BlackXIII Mr & Ms Pac-Man

Mình mới vừa mua dia NLTC của Hashu về chơi.Không biết tiếng Hoa,tự mài mò chơi dc tới đoạn giải mã các ô màu thì pó tay thật sự ::( .Nếu có huynh đệ nào wa được đoạn này rồi thì chỉ mình nha,hoặc ai bít tiếng Hoa thì dịch dùm đoạn huong dan .Ths everyone...Minh ko bit cách upload hình nên chưa thể đưa hình lên,sẵn chỉ mình lun nha

2. Clamp_1985

Clamp_1985 Youtube Master Race

trò này có nặng lắm ko bạn máy nhà tui hơi ke cho nên chưa mua về chơi thử lỡ như máy ko đủ cấu hình là tiêu. bạn cho biết cấu hình được ko?

3. BlackXIII

Tui cũng ko bít cấu hình trò nay yêu cầu bi nhiu?Nhung hình nhu hơi nặng đó.Vẫn chưa wa dc chỗ này.Hôm nay up hình len cho mọi người xem.Xp_Virus oi,nghe Hashu nói bạn chơi trò này rồi,giúp mình tí nha..Xem file hình ben dưới [​IMG]

4. BlackXIII

Srry,đưa link luon,sợ nhìu bạn ko xem dc

5. BlackXIII

::( Hix...ko có ai chơi game này hết sao?Tui định chơi hết sẽ viết hướng dẫn luôn.Nhưng xem ra game này ít người bít quá.Ai biét tiếng Hoa làm ơn dịch dùm mấy dòng chữ trong tấm hình phía trên nha.Khong có chơi cũng ko sao,làm ơn dịch dùm đi các bác ::( ::(

6. thanhth

thanhth Mr & Ms Pac-Man

Hic hình của bác nhìn chẳng thấy sao dich đây trời,nhưng nếu bác nói là các ô màu có phải các ô có nhiều màu và có số ko nếu vậy thì sắp xếp theo thứ tự các số trong đoạn hội thoại lúc đầu khi vào nó có nói

7. BlackXIII

Hihi`,cám ơn mọi người đã quan tâm.Tui đã qua dc đoạn này rồi.Thật ra cách qua rất đơn giản,các bạn phải dịch chuyen các thanh sao cho tat cả các thanh nằm phía trong khung đỏ là dc.
    Chân thành cảm ơn Hồng Sư Vương đã giúp tui dịch đoạn văn tiếng Hoa,nhờ HSV mà tui chơi tiếp dc :D

8. thanhth

thanhth Mr & Ms Pac-Man

Black ui,tui wa củng wa đoạn đó rồi nhưng có 1 nhiệm vụ chưa wua được đó là nhiệm vụ sửa tượng cho 1 vị trụ trì bác qua chưa nếu qua rồi thì chỉ giúp.À mà bác đả cho nhân vật của mình đã thông kinh mạch hết chưa

9. BlackXIII

To thanhth:trò này chung hãng với TLBB nên nhiệm vụ có nhiều người nhận dc có người ko nhận dc,tui cũng ko bít mình có nhận nhiệm vụ sửa tượng phật chưa(ko bít tiếng Hoa).Nhưng tui nhớ trong 1 ngôi chùa Lạt Ma có 1 tượng phật bị gãy tay,ko bít có phải nhiem vu bác nói ko,nhưng tui cũng chưa sửa dc,hiện giờ vẫn còn 1 số nhiệm vụ còn chữ đỏ(chưa hoàn thành).Tui cũng đả thông kinh mạch hết rồi,tác dụng đả thông kinh mạch là có thể luyện nội công lên tầng cao hơn(max là 20).Bây giờ tui đã wa cảnh ngôi nhà kế bên chùa Thiếu Lâm(nhìn ngoài world map).Nhà này với chùa TL thông nhau wa 1 cánh rừng đó,nó có 2 cánh cửa mở ko dc,do game tự đưa tui vào trong(sau đoạn hội thoại).Thật ra nhà này là 1 hệ thống đường ngầm.Sau khi làm xong hết mấy nvu trong đây thì từ biệt chủ nhà(ổng có 1 đứa con gái khá xinh :D ,tui đoán là con ko bít đúng ko,quên coi họ của 2 người và hình như cô nàng cũng có vẻ kết mình đấy :x ).Sau khi ra khỏi nhà thì có hoạt cảnh trời mưa(world map) rồi mình chạy vào ngôi nhà hoang trú mưa(ngôi nhà phía dưới chùa TL).Ở đây gặp 1 cô gái mặc đồ khá sexy ;;) ,và 2 tên lính(hình như cô gái là chủ nhân 2 tên này),đánh với 2 tên lính,sau đó lại hoạt cảnh,Sau đó mình trở về thị trấn(thị trấn đầu tiên),vào nhà trọ gặp lại 2 đứa đệ,rồi chuẩn bị lên TL.Tạm thời chơi tới đây...
    Ah,thanhth làm ơn dịch dùm mấy cái tên nhân vật nha

10. xp_virus

xp_virus

về đoạn này thì bạn yên tâm tui sẽ về coi lại hướng dẫn rồi chỉ cho bạn ngay

11. thanhth

thanhth Mr & Ms Pac-Man

xp_virus cuối cùng củng vô đây gồi à,bác có hương dẩn mà ko chịu share cho anh em gì hết vậy ,trò này lúc hiểu lúc ko ,lúc dịch được lúc bó tay.Bác post hướng dẩn lên giúp anh em với

12. BlackXIII

to Xp_Virus:đã qua đoạn giải mã ô màu rồi,dịch dùm mình mấy cái tên cũng dc.Nói chung đoạn đó là 1 phần trong chapter đánh với Huyết Phật.Hix..nói ra mới nói,đoạn đánh với Huyết Phật với 2 tên đệ tử của nó đúng là trầy vi tróc vảy :whew: .Nếu có ai chơi đến đây mà nhân vật còn yếu wa,thì tui khuyen nên xài 1 ít tiểu xảo(hack :p ),thật ra bỏ công đi luyện vẫn hay hơn,nhưng bây giờ thời gian vàng bạc,phải làm nhìu chuyện,vã lại bây giờ còn nhìu game mới chưa chơi,chủ yếu là thưởng thức game(cách chơi,hình ảnh)chứ luyện không nổi nữa.Nói chung là cố gắng hoàn thành game,để có gì chỉ lại anh em.

13. thanhth

thanhth Mr & Ms Pac-Man

to BlackXIII:cố gắng hoàn thành game thì phải hoàn thành các quest phụ nha,nếu ko khám phá hết thì chơi sẽ mất vui đó :D

14. BlackXIII

Hix..bắt đầu lúc này phải đi lòng vòng rồi.Muốn hướng dẫn cũng ko bít phải nói làm sao cho mọi người hiểu nữa.Chơi trò này với TLBB sợ nhất là lúc nói chuyện mình phải chọn lựa,chọn lựa ko đúng sợ mất bí kíp hoặc đồ chơi ngon thì uổng lắm ::( .Save load cũng vô ích,nhìu khi chọn câu trả lời xong phải làm xong 1 nhiem vụ gì nó mới cho đồ thì pó tay lun.Ko biết tiếng Hoa khổ thật

15. thanhth

thanhth Mr & Ms Pac-Man

Trò này nếu so sánh với TLBB thì dể hơn đó,vì lựa chọn của nó dể hơn,đa số là lựa chọn đánh nhau hay ko đánh,nên ko sợ lựa sai bị bí đường :D ,chỉ cần lv mạnh tuyệt chiêu cấp cao là được :D

16. BlackXIII

17. Wertfantasy

Wertfantasy Youtube Master Race

Mô phật, XP-virus làm ơn viết lẹ lẹ đi, sốt ruột lắm rồi. Nếu không thì cắt bài viết thành từng chương như cha gì viết hướng dẫn heroes đó.

Úi lên lv 7 rùi, xấu hổ thật, toàn chat nhảm, không giúp đỡ gì cho gamevn hết.

18. dark_slayer_83

dark_slayer_83 Long Phụng Hòa Minh Moderator Lão Làng GVN

Thông cảm cho Xp đi,faq trò này tới 200 trang mà năm nay Xp lại tối mặt vì chuyện thi cử năm cuối.Theo mình thì để lão bế quan đi,giờ vô box "quét rác" thôi đừng đòi lão nhiều quá tội lão lắm.

19. hiep_si_tai_ba

hiep_si_tai_ba Mr & Ms Pac-Man

chài ơi, sao bác xp có hướng dẫn rồi mà không đem lên cho anh em vậy kìa. tôi mong bản hướng dẫn quá rồi bác ơi.

20. dragon kiss

dragon kiss Legend of Zelda

Cái đó là tui ko có thời gian viết nên đành viết từng đoạn vậy cho đỡ mất thời gian,còn pác xp chắc pác viết dài dài rồi mới post ,chịu khó đợi đi,