Những điều bí ẩn của TS2

Thảo luận trong 'The Sims' bắt đầu bởi padkids, 15/3/06.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. padkids

padkids Youtube Master Race

Có điều gì bí hiểm trong TS2. Nhờ gửi zúp tui sem với .

2. padkids

Đang cho Sim ngắm cảnh bị vệ tinh rơi xuống chết cháy . Ai bít chỉ giúp tui nha.

3. sarena

sarena Youtube Master Race

em ko chơi TS2 nhưng có chơi TS1 nó cũng kì bí lắm em và bạn ngồi mò suốt ngày và có một điều lí thú là: Khi xem kính thiên văn vào buổi tối bảo nó <---(con sim) đi ngủ thì bỗng nhiên nó bị bắt lên trời.Khoảng 5 giờ sáng thì nó về và nó nói là gặp người ngoài hành tinh?!!??

4. sarena

em ko chơi TS2 nhưng có chơi TS1 nó cũng kì bí lắm em và bạn ngồi mò suốt ngày và có một điều lí thú là: Khi xem kính thiên văn vào buổi tối bảo nó <---(con sim) đi ngủ thì bỗng nhiên nó bị bắt lên trời.Khoảng 5 giờ sáng thì nó về và nó nói là gặp người ngoài hành tinh?!!??

5. kinado

kinado The Warrior of Light

To sarena: Việc bị người ngoài hành tinh bắt chỉ có ở The Sim 2 thôi. Có thể bạn chơi The Sim 2, phiên bản đầu tiên. Theo Kin được biết trong The Sim1 ko hề có người ngoài hành tinh.
    To all: Có một số điều hơi hay hay của The Sim nè:
    1. Sim baby bất tử ( có lần Kin đốt cả căn nhà coi baby có die ko..Cuối cùng, nhà mất, baby ko die)
    2. Khi con sim sắp chết, thần chết đến, có thể cho con sim có mức tình cảm cao nhất đến ỏanh tù tì với thần chết.
    3. Nếu để con sim chết vì già, trước lúc chết ráng cho nó want lên màu trắng thì khi chết sẽ có cái mộ rất đẹp. Mộ bình thường là màu xám. Còn mộ lúc này là màu trắng, viền vàng. Trên mộ còn có hình tính cách con sim. Lúc thần chết đến còn có mấy con thiên thần ( gọi vậy cho hay ;)) ) nhảy múa.
    4. Có trường hợp sau khi gặp người ngoài hành tinh, con sim sẽ có baby da xanh, là con của người ngoài hành tinh.
    5. Không chỉ sim lớn mới ghen. Con sim con nếu đi ngang qua thấy mom hoặc dad ngủ mới người khác, nó sẽ khóc nhìn tội lắm. Và mức tình cảm bị xuống.
    6. Trong the Sim University nếu kết bạn được với 3 người mặc áo đen có huy hiệu trên ngực thì tối đó sẽ có chiếc Limo tới bắt mình đến hội kín. Hội này mình có thể in tiền giả, hack điểm... Nhưng lần nào Kin hack cũng bị bắt hết..hĩhix.
    7.Cũng ko University, nếu muốn ở lại trường lâu hơn bạn có thể cố tình thi rớt và ko đi thi.

hìhi2. Tạm thời Kin chỉ nhớ nhiêu đó àh..

6. Siemens52

Siemens52 Donkey Kong

To Kin : trời ơi nhìn Kin dễ thương vậy sao mà ác wa đi thui ! Cho em bé giữa đám lữa --> biết là không die nhưng tội em bé wa... Sie nhìn lầm người rồi ! T_T (chọc Kin đóa).

Còn những cái thần bí khác : không xây ký túc xá cho sinh viên đc (trong Uni). Sie có 1 cái bug của game, không cần ngủ cũng lên enegry (không dùng cheat code) ^^". Nhưng mới làm đc 2 lần ! Kin thích thì PM Y!M với Sie đí hen , 8 với nhau cho vui !

7. TrinhNhanKhuong

TrinhNhanKhuong Legend of Zelda

Cái bug này tôi cũng bị 1 lần rồi, nhưng nó xảy ra ở 1 đứa bé từ Baby lớn lên Tỏdle, sướng ghê, thằng nhóc cứ thức suốt ko phải ngủ, học hết Skill này đến SKill khác :D

Có 1 cái lỗi ở phiên bản Uníveity mà mọi người nên chú ý : khi đi thi nên kiểm tra cẩn thận xem nó đi làm Exam hay là đi Go to Class nhé. Nếu 2 h dó trùng nhau, nó đi học thì xem như bỏ qua ko đi thi -> tôi bị 2 lần rồi, tức muốn chít, đã học lên cao nhất mà cuối cùng hổng đi thi bị rớt xuống 3.9, bị B+, học bổng còn có 800.

8. padkids

Thế có ai giải thích cho tui tại sao cái vệ tinh tự nhiên rơi xuống con sim của tui chết cháy kô vậy ? Con sim đang ngắm mây .
    Còn làm sao mà bị người ngoài hành tinh bắt vậy . Tui đọc trong CheatBook . Nhưng thử mãi kô được

9. kinado

Có 1 cách giải thích duy nhất là đất chật người đông. NÊn lâu lâu ông trời hay kêu những con sim nào rảnh rỗi ngắm mấy lên đoàn tụ với ổng. ;))
    Muốn con sim bị người ngoài hành tinh bắt thì buối tối bạn cho con sim ngắm sao bằng Kính viễn vọng. Nếu bạn chơi ở khu Straight thì ko sao, còn ở 2 khi còn lại thì bạn cần phải lắp trạm đáp vũ trụ vào. Trạm đáp nằm ở ngoài bản đồ chính, trước khi vào từng nhà nhỏ, bạn chuyển sang chế độ cây cối..( Kin ko nhớ rõ lắm) trong đó có hình 1 cái trạm đáp, bạn lấy ra mà đặt vào chỗ trống. Sau khi lắp xong thì tỉ lệ bị bắt cũng ko cao đâu nha bạn. Kin thấy hên xui àh.

Còn 1 cách cho con Sim lớn nhanh nhưng dùng cách này dễ bị lỗi. Hồi đó Kin hay dùng cho con sim mau qua tuôi Teen. Lúc sinh nhật của con sim, khi nó vừa chuyển mình từ nhỏ sang lớn thì bạn dùng cheat move_objects xóa nó đi. Sau đó thoát ra và vô lại the Sim. Lúc này con sim của bạn chỉ còn 1 ngày nữa là đến giai đoạn tuổi tiếp theo.

To Sie: trong gamvn vẫn có thể pm được. Bạn vào phần tin nhắn cá nhân ở góc phải phía trên, chọn gửi tin nhắn. Nếu ko pm Yahoo Kin: chubby_unicorn để đàm đạo the sim tiếp ;))

10. Siemens52

Siemens52 Donkey Kong

Cám ơn Kin ! Sie dạo này hơi busy vì sắp thi final test đến nơi rồi ! Mà thui chơi thì chơi , học sau ^^" (chắc die we).

11. Lonely^_^

Lonely^_^ Dragon Quest

Bổ sung thêm mí cái:D
    Khi điểm Social bi rớt xuống mưc cực tệ sẽ có 1 con thỏ rớt xuống "chò chiện"
    Khi con Sim bị 1 cú sốc sẽ bị trở thành "chành khờ thủy chung" lúc này sẽ có 1 bác sĩ tử trên trời rớt xuống sẽ chữa cho con Sim của bạn theo kiểu "Từ trên trời rớt xuống"=))
    Thỉnh thoảng thần chết cũng cần đi Toa-let

12. sarena

đâu có em chơi sim 1 mà chỉ cài sim1 (đĩa đầu tiên)--->sim LiVi'n Large-->house party vậy thôi.Ý em nói là:
    Người ngoài hành tinh (NNHT) ko trực tiếp đến bắt nó đi (con sim),Mà có 1 sức lực nào đó kéo thẳng nó lên trời,Khi nó về nhà thì nó nói là gặp NNHT

13. kinado

sarena chơi the Sim 1 mà gặp đựoc người ngoài hành tinh thì lạ quá. Cách bắt giống y hệt The Sim2 vậy :(( . Trong the Sim 2 thì nó nhìn vào kính viễn vọng. Tự nhiên có anhs áng rọi xuống hút nó lên trời. Mấy ngày sau con sim được trả về.
    Nếu The Sim 1 cũng có người NNHT chắc Kin phải chơi lại nó để thử wa1.

14. sarena

ấy ấy hình như khi nó bị bắt cũng có cái ánh ấy nhưng nó bị bắt buổi tối sáng khoảng 5 giờ nó về

15. Shirogane

Shirogane Dolce Far Niente Moderator ➹ Marksman ➹ Lão Làng GVN

Tui cũng chơi Sims được rất lâu rùi, nhưng với Sims 2 thì bí ẩn lớn nhất (với tui ! ) là tìm ra con Bella (Vợ ông Motimer đó ) nhưng tìm đỏ mắt không ra. Còn nữa, làm sao để con Sims của mình sinh đôi được. Mấy Pro trả lời giúp nha.
    Còn cái vụ bị alien bắt thì tui gặp nhiều rồi (bên Strangetown á, có đầy )

16. padkids

Tui hông nhớ là làm sao để sinh đôi nữa . Hình như có cái cheat thì phải . Của mấy pa MOD được Stick lên đó . Tui thường bị sinh đôi ở lứa thứ 2 hoặc lứa thứ 3 . Giữa hai lần cách nhau một khoảng ngắn tức là mới đẻ xong cho TRY lun :D

17. padkids

Làm sao mà gặp ma được . Thằng Sim của tui theo nghề học hành . Tui cứ cho nó ra nghĩa địa hoài mà chưa khi nào gặp được ma .
    Người ngoài hành tinh có gì khác với người thường kô :D

18. kinado

Muốn gặp ma trước hết phải có người chết. Bạn cứ nuôi và để vài con sim chết. Khi ấy sẽ có ma bay vòng vòng quanh nhà thui.

19. Mayu

Mayu Youtube Master Race

Tui thấy Sims2 lạ nhất là khi bị người ngoài hành tinh bắt thì lúc trả về lại "được" 1 baby ngoài hành tinh dù là Man 100% !!!Giải thích sao đây mấy bồ ?
    Game này còn 1 bug quái dị nữa là
    1.Khi chui vào xe hơi đúng lúc có con sim khác đang định nói chuyện với mình thì ko chui ra đuợc nữa !lúc đấy mood giảm sạch sành sanh nhưng vẫn sống nhăn vì enviroment vẫn xanh lè --> ko cần ăn uống suốt đời cũng được :D Còn lũ sim trong nhà (khách )hay đi qua đều bị giữ lại (?!!!) ko về được cuối cùng đói quá lăn ra chết:-s đúng là thảm quá xá#>:) !!!
    2.Tui chơi 1 con sim đi làm về - > ra ngoài chơi con sim khác -> lúc sau lại thấy con sim ấy đi làm về trong tình trạng thảm hết sức ->cuối cùng lăn ra chết trước của nhà người khác 1 cak tức tưởi:o mặc dù rõ ràng con sim ấy đã đi làm về
    3.Khi nhà ở bẩn quá (khoảng > 20 cái đĩa bẩn ) thì sim sẽ bị lũ ruồi ăn tươi nuốt sống như trong film Ruồi khổng lồ luôn !!!:lol:

20. Mayu

Mayu Youtube Master Race

À còn cả 1 lần tui bị lũ social bắt hết con:cry: -> cho chúng nó làm thật nhiều việc liên tiếp nhau -> con mụ ấy chắc thấy bận bịu quá -> tha

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.