Những khoảng khắc đáng sợ trong SH

Thảo luận trong 'Silent Hill Fans Club' bắt đầu bởi heomoi, 16/12/03.

1. heomoi

heomoi Mr & Ms Pac-Man

Trong SH1,lúc Harry đi vô nhà vệ sinh nữ ở tầng 2 trong nhà tù,khúc xuống tầng hầm á,tự nhiên tui nghe có 1 tiếng khóc nỉ non ai oán của ai đó vang lên trong cái toilet bẩn thỉu đầy máu và ko người này.Trùi ui,thịt là kinh dị

Rồi lúc chơi SH2,cũng cái toilet cũng trong nhà tù,tui gõ vô cái cữa đóng kín mà nó ghi là:Bạn gõ cữa mà ko có tiếng đáp lại".Vậy mà lúc tui gõ lần 2 rùi chạy đến cửa,sắp mở thì tự nhiên có 1 tiếng động lớn lém,giống như là có ai đập cửa ầm ầm á.Đúng là nhà tù,âm khí nhìu qué nên ma nó khoái ko chịu đi mà cứ ở hoài.

Rùi còn fần chơi của Maria á,khúc bà này lên cái gác lửng đang ngon lành,đột nhiên nghe tiếng xô đẩy nhau của mí con ma nghe động tìm chỗ trốn.Rùi khúc lấy cái gói quà xong sắp mở cửa đến nơi thì tiếng 1 con bé con ư ử vang lên thấy ghê:"Mang gói quà đó cho ba tôi"

Má ui,lúc đó cứ gọi là tay ngừng bấm,mắt ko chớp,sợ đến nỗi gõ cửa thêm mí lần nửa để nghe lại cái âm thanh cực kỳ "hấp dẫn" đó.Ngoài ra còn mí cái âm thanh ghê lém rải rác khắp game, nhưng ko ấn tượng bằng 2 cái tui kể trên.Mà tui chơi giờ thiêng nữa chứ,âm thanh lại cực kỳ sống động cho nên,hì hì,bị hít hồn liên tục.

Còn mí bạn?

2. nthnth

nthnth Eileen's man Moderator Lão Làng GVN

Khi chơi SH3, Heather vào phòng gì đó, quên tên mất rồi, bên trong có rất nhiều con mannequin ( mannequin thật chứ không phải bọn mannequin trong SH2 đâu ). Mọi thứ vẫn bình thường nhưng khi đang chuẩn bị đi ra thì có một tiếng thét rất ghê làm tôi giật mình, quay đầu lại thấy một con manequin bị chém bay đầu, máu me lênh loáng. b-(

Nói chung, khi chơi SH, tôi luôn có cảm giác bất an, rất khó tả nhưng cũng rất cuốn hút.

3. heomoi

heomoi Mr & Ms Pac-Man

Đó chính là lý do ta yâu Silent hill fải ko nthnth?

4. wayowayo

wayowayo Mr & Ms Pac-Man

vậy hả, tui chưa chơi SH 1 và 3, mới xong SH 2 thui, có lẽ âm thanh lúc tui chơi hơi nhỏ nên tui không cảm thấy sợ, nhưng trong Sh 2 đáng sợ nhất là lúc ở bệnh viện, cái không khí âm u và tối tăm làm tui lo sợ thật sự, và lúc lên sân thương thì quay lưng lại thấy thằng Pyramid nó "đạp" xuống đất làm tui hỏang hồn! mặc dù mấy con quái vật hơi chậm nhưng nhiều lúc tui cũng giật mình khi đang đi chợt quay lại thấy nó ở phía sau mình....

5. Maria

Maria Youtube Master Race

Tôi có mấy cảnh hồi hộp nhất là:
    1-pyramidhead cưa xác....trốn vô nhìn lén(jame)
    2-Nghe nó làm đùng 1 cái rồi dí...xong rồi quay lại bắn nó..nó đi xuống tầng nước ngập...
    3-phần 1 : Harry đi tìm cherryl vào cái hẻm bị mấy con gì chém, thức dậy thấy đang ở quán bar gặp cybil

4-kiếm earnest hemingway, mở cửa hỏng thấy...í ẹ..nói chuyện với ma...nổi da gà.......
    5-Heather đánh với chính hình ảnh của mình trên trò chơi đu ngựa
    6-Đi trong bệnh viện mờ mờ...bị mấy con gì như con đười ươi bắn hoài hỏng chết bò đè hoài đứng lên không muốn được luôn....

Để còn nhớ gì sẽ pót lên cho mấy bạn sau coi có bị giống mình hồi hộp muốn chết hong?......

6. nthnth

nthnth Eileen's man Moderator Lão Làng GVN

Ờ há, Brookhaven Hospital là nơi kinh dị nhất Silent Hill đó, chưa có bản SH nào mà nhân vật chính lại không phải đi qua chốn này. Những tấm ga trải giường đẫm máu, phòng mổ, tầng hầm, nhà xác ( eo ơi ), những cô y tá lê lết với cái dìu trong tay .... Thời gian trong cái bệnh viện này cứ dài đằng đẵng.

Bật nhỏ tiếng đi cũng là một giải pháp làm bớt "cảm giác" đó :))

7. Aloneonmyway

Aloneonmyway Youtube Master Race

Mình thấy trong Silent Hill 3 cảnh rùng rợn nhất là ở trong bệnh viện khi Heather bước vào 1 căn phòng có 1 tấm gương lớn , khi vừa bước vào bỗng cánh cửa bị khóa lại 1 cách khó hiểu , tôi không cách nào ra ngoài được , lẩn quẩn trong căn phòng trong khi từ đâu máu đã lênh láng khắp sàn , tường căn phòng và lượng máu trong cơ thể cứ bị rút dần , quá sợ hãi , tôi vội chạy ra mở cửa nhưng vô vọng . Tôi liền chạy tới trước tấm gương xem có cách nào thoát ra được không , khi vừa đụng vào tấm gương thì hình ảnh Heather phản chiếu của tôi đã bê bết máu và đứng im nhìn tôi bất động , chẳng mấy chốc căn phòng đã ngập đầy máu ...

8. vaileu

vaileu Youtube Master Race

tui thường chơi trò này vào lúc 10pm đổ lên! cắm tai nghe vặn hết cỡ, rùng rợn cực cà là kì, thế mới là thưởng thức game chứ. Lúc đang chơi đeoS dám đi ra ngoài đi tiểu! :>

9. Solid_Snake

Solid_Snake Donkey Kong

Kha kha kha .....
    Pác vẫn còn hơn tui 1 bậc, cái lúc chơi SH3 đêm ở nhà thằng bạn (máy nhà tui ko có card Geforce FX <--- bùn ghê), tui ngồi chơi, nó zà em nó ngồi coi, 2 thằng lớn thì nín tĩu (tui vừa nín tĩu vừa nghe tiếng cạp cạp của mí con Numb Body và mí con gì bò bò cho nên càn hoảng loạn hơn). Heather và phòng mannequin, bay đầu.... máu me.... á á á á á.........................
    Sàn nhà ở dưới chân thằng em bạn tui ướt sũng tự bao giờ ..............

10. =kiug=

=kiug= The Warrior of Light

đ1ung đấy nhưng Sh4 chơi vẫn ghê nh6át
    tui chơi vào ban ngày nhưng ban đêm về vẫn bị ác mộng

11. gamesoundtrack

gamesoundtrack Legend of Zelda

SH không phải kinh hoàng bởi hình ảnh mà bởi âm nhạc của nó đấy .Nghe nhạc không đã thấy chung quanh mình là cảnh vắng vẻ khgôn bóng người -=> đã rợn rồi nhưng bù lại là cảm giác buồn ngủ cho người vượt wa cảnh giới đó.

12. Virút ma

Virút ma Youtube Master Race

hè hè, tui chơi SH2 thấy khi mà lấy cái đèn ở phòng 205 gì đó ở Wood side apartment thấy con manequin mà cứ tưởng người treo cổ. Rồi lúc đi tới phòng có đồng hồ nghe hét mà giật mình đó

13. =kiug=

=kiug= The Warrior of Light

nếu tính ra thì lúc Henry ở tromng phòng bị khoá kính mích thí khúc đó tôi thấy ghê nhất
    mà còn đề Fps nữa nên cảm giác càng thiệt
    tui gần như có có giác n gôp ngạc hkó chiu đến sợ hãi
    ban đêm nằm ơi thấyt mình cứ bị nhố nh7 vậy hoài

14. Virút ma

nói chung SH thì cứ đi vào chỗ tối là sợ. còn ra ngoài là chạy thoải mái miễn là ko lạc đường

15. gamesoundtrack

gamesoundtrack Legend of Zelda

CÓ đèn mà sợ cái gì nữa chứ .Nè chơi sesies SH thì tôi thấy SH1 là ghê nhất đấy còn mấy Sh sau này thì chả có gì phải sợ nữa nhất là SH4 ấy . SH1 tạo cho người cảm giác rất là bất an khi phải đi vào ban đêm với cái đèn pin mini :(( .

16. high summoner

high summoner Fire in the hole!

Trên có admin dưới có mod..thề với tất cã các thành viên của gamevn là ko bao giờ chơi SH..má ơi ..hix....capcom ơi có gì thì trách đám gamevn chưa gì đã hù tui nà.....

17. Solid_Snake

Solid_Snake Donkey Kong

Choài choài, Capcom không có trách GameVN đâu, vì hãng sx SH Series là Konami mà. Nói thiệt nha mí bồ, tui nghĩ đã gọi là game kinh zị, thì có nghĩa là chơi thì phải sợ. Không sợ thì chơi làm khỉ gì. Như tui chơi Silent Hill 1, tới bây giờ là lần thứ mười mấy òi, zậy mà zô bệnh viện BrookHaven vẫn còn mún ngộp thở, đứng tim mí lần.
    À hè hè, hum nọ đêm ngủ tự nhiên nằm mơ thấy mình bị mấy con y tá cầm súng lục dí, mà tỉnh dậy rồi lại mơ típ mấy lần, sợ quá không dám ngủ nữa đành dậy chơi Final Fantasy VIII cho lãng mạn 1 tý, đỡ khó thở ..... Tíu ghê :)

18. Virút ma

hè, tui ở trong khu bệnh viện lúc lên nóc nhà bị con Pyramid head quật mà giật mình, tự nhiên thấy nó lù lù ở sau

19. re_birth20

re_birth20 Donkey Kong

Tui nghĩ nên đổi tên chủ đề thành "Những khoảnh khắc đáng sợ NHẤT trong SilentHill" mới đúng.
    "Khoảnh khắc" chứ ko phải "khoảng khắc"-sai chính tả..
    "NHẤT" vì người chơi luôn luôn thấy sợ hãi,lo lắng SUỐT CẢ GAME...
    Các u sướng quá...được chơi SilentHill ở nhà còn tui năn nỉ gãy lưỡi mới được cái máy cà tàng -card đồ họa ATI RADEON 7000 :whew: chỉ chơi được SH1,2... :-s
    Khoảnh khắc đáng sợ nhất: Harry(SH1)ở bệnh viện lần 2, lúc bước ra khỏi phòng có mấy "cô y tá"đứng sát bên vồ tới "chăm sóc " rất bất ngờ-tui nhảy dựng mấy lần...

20. zaizai_88

zaizai_88 C O N T R A

Có bạn nào nghĩ như tui không .....Tui là thằng sợ ma thấ ..phải nói là nhất thế giớ luôn ...Tui chơi SH lần đầu thấy cảnh giới thiệu là thấy ớn vậy mà cũng lao vào chơi ....Chơi chưa được 5phút thì nghỉ(vì sợ quá rùi...tui bị giât mình mấy lần ....đến tối không dám đi tiểu luôn...phải nhờ ba tui dẫn luôn ) ....mà nói thiệt tui vào nhà vệ sinh nhà thui mà còn sợ .....bây giờ nghĩ lại còn sợ,,,,,,mà có ai biết không thằng em tui no chơi tới SH3 rùi đó ....tui hỏi nó có sợ không ..nó nói sợ (sơlắm)nhưng mà lại lôi cuốn ....