NYC

Thảo luận trong 'Tâm sự' bắt đầu bởi nhemnhemngonngon, 18/6/21.

1. nhemnhemngonngon

nhemnhemngonngon Youtube Master Race

em và nyc chia tay đã 3 năm, cả 2 đều đang có gia đình hạnh phúc. Ngày trước đến với nhau cũng là bằng tình yêu chân thật. 3 năm theo đuổi đến bước cuối cùng nhưng lại vô duyên với nhau.
    Em thì hồi đó nghèo, công việc ổn, lương ổn nhưng tiêu pha ko tiết kiệm, toàn mang tiền đi đầu tw rồi cúng thiên hạ. Nyc thì lương 3 cọc 3 đồng, nhưng rất yêu em, nhưng 3 năm yêu nhau, em ko thể tích luỹ nổi dù chỉ 1 đồng, được vài trăm triệu cho người nhà vay rồi ngta cũng quỵt mất, giờ cũng chẳng đòi được. Cô ấy bỏ em rồi đến với 1 cậu người Hàn, same tuổi em, giờ 2 vc có thể nói là giàu có, tài sản vài chục tỉ
    Em của hiện tại, tạm ổn, tạm gọi là thành công và ở phân khúc thu nhập ở mức cao của xã hội, tài sản thì thua xa vợ chồng bạn ấy, nhưng tương lai thì đều đã có kế hoạch.
    Vài hôm nay, bạn ấy nt đến em, nói bóng gió rằng vẫn yêu em, nói rằng chúng ta hỉ nộ ái ố đều có, chỉ thiếu chữ phận, nói rằng vẫn thường xuyên follow em xem em trưởng thành.
    Giây phút nào đó trong em thực sự muốn gặp , muốn được trở về như ngày xưa, thực sự là rất chân thật và khó thể quên, thật sự là em biết cô ấy cũng thế, cùng nặng tình nặng nghĩa.
    Sắp tan làm, suy nghĩ vớ vẩn cứ lang thang trong đầu, các bác ạ

Alonebabys and ♥Mĩm♥ like this.
  2. ♥Mĩm♥

♥Mĩm♥ Mega Man GameVN Lady GVN Veteran

Đừng gặp. Đừng tự biến bản thân mình thành ng thứ 3.

3. nhemnhemngonngon

vâng bác, đúng là ai cũng có những phút yếu lòng
    hồi ctay 2 đứa khá là buồn và tiếc nuối. rồi 2 đứa cùng lập gia đình sau hơn 1 năm, cảm giác gì đó rất là hụt hẫng. Sau bạn ấy thì em yêu rất nhiều người, và dừng lại ở vợ hiện tại chỉ sau 6 tháng tìm hiểu.
    Chắc phải ngăn những dòng suy nghĩ ko tốt này lại.

4. Harry Kane

Harry Kane G.O.A.T

NEW YORK CITY

5. Harry Kane

Harry Kane G.O.A.T

Uả có vợ rồi hả.
    Thôi bớt điên dùm con.
    Dạ, con lạy thánh.
    Con trời kia giàu có rồi, cái gì cũng có rồi, rửng mỡ thấy muốn cướp hạnh phúc của ai được thì cướp, tốt đẹp kak gì. Đạo đức 1mm đéo có

Thế mà cũng đắn đo suy nghĩ. Kak.

Còn có vợ có chồng rồi mà vẫn muốn gặp nhau thì coi như là ngưu tầm ngưu mã tầm mã, 2 bạn đúng là hợp nhau vãi con kak.

Thề luôn tí nữa nó chửi mình là "mày biết đek gì về tao và cô ấy" mà chửi.
    K.A.K

Chỉnh sửa cuối: 19/6/21
    ♥Mĩm♥ thích bài này.
  6. Dyrus

Dyrus The Warrior of Light

Lúc khó khăn bỏ cmn đi mà bảo nặng tình nặng nghĩa cdg vậy =)))) nặng tình nặng nghĩa là lúc khó khăn dù hết tình nhưng vẫn ở lại, lúc giàu thì bỏ đi thì mới đúng =))) dcm

♥Mĩm♥ and Harry Kane like this.
  7. Harry Kane

Harry Kane G.O.A.T

Nói chuyện tình nghĩa thì coi lại vợ coi lại chồng mình đi. Ko biết xấu hổ

8. nhemnhemngonngon

ngày xưa cũng ra mắt 2 bên gia đình đủ cả, suýt có với nhau đứa nhóc, nhưng mà trời ko thương, rồi lúc đó gần như là cạn sạch tiền ko còn gì để trông ngóng. nên chia tay coi như là vô duyên bác ạ.
    gặp thì chắc là ko gặp , chỉ là cảm xúc xưa cũ ùa về thôi bác ạ

9. HuyBerserker

HuyBerserker Liệt Dương Tử GVN Veteran

Sao câu chuyện tâm sự nào tác giả cũng phải giới thiệu sơ qua tài sản của bản thân thế nhỉ, đọc không vui một chút nào.

Còn về vấn đề ex, không biết thật sự ý của nyc bạn là muốn quay lại hay là bạn tự tưởng tượng ra thế nữa.

Nhưng mình có ý kiến là: Thực chất tình yêu ấy, nó chỉ là sự lên xuống của các hoóc môn thôi. Việc thoả mãn cái cảm xúc bị điều khiển bởi các chất hoá học tiết ra trong não ấy, nó hoàn toàn không quan trọng bằng một cuộc sống ổn định. Bạn ngồi xuống 1 mình suy nghĩ, nếu cần viết ra tờ giấy về cái lợi và cái hại trong hai trường hợp bạn quay lại với ex và tiếp tục với người vợ hiện tại. Sau đó xem xem cái nào có lợi hơn thì làm theo, những cái mặc cảm về luân lý với đàm tiếu của người xung quanh nó chả là gì so với một cuộc sống thoải mái nhất cho bạn.

Cuộc đời có nhiều vai diễn, nói thật là ai diễn vai nào không quan trọng, quan trọng là phải diễn tròn vai.

QuaiVatToTBung and Harry Kane like this.
  10. Harry Kane

Harry Kane G.O.A.T

Tâm sự là phải đế vô tao giàu tao có tiền nên tao sâu sắc hơn mày, tao có tất cả rồi! Trend thời nay

11. Harry Kane

Harry Kane G.O.A.T

Nói chung cũng tội, nhưng ngày xưa ko giữ dc nhau thì thôi, b giờ đừng làm khổ lây ng khác

12. HuyBerserker

nói cũng đúng, tiếng nói của người nghèo như mình chẳng ai thèm nghe :(

Harry Kane thích bài này.
  13. NaughtyEvil

NaughtyEvil Chị Ong Nâu Nâu

Tiên nhân nói gì anh em trên này chả nghe, sao lại nói thế!

Btw, nói thì thô nhưng ngta bảo quay lại với người yêu cũ (trừ khi sau khi chia tay ko yêu ai khác) thì không khác gì tự đi nhét cứ..c vào đít cả. Nên bạn đừng có 1 phút hoài niệm mà phá đi gia đình hiện tại của mình. Ngắn gọn thế thôi

14. Majima Gorō

Majima Gorō Idol of Box 50

Chắc thằng chồng chym ngắn.

15. HuyBerserker

yêu chị nâu :9cool_sweet_kiss:

16. nhemnhemngonngon

kép tài sản vào để rõ ràng câu chuyện là ko phải vì thấy người này giàu hay người kia lắm tiền mà quay lại tiếc nuối, chỉ là thấy hoài niệm mà pm lại thôi.
    mình cũng là trải lòng thôi, vì đang có gia đình hp rồi, tự dưng đập đổ đi để bôi lại mỗi tình cay đắng thuở nghèo thì có mà điên mới làm.
    chỉ là cảm xúc nguyên vẹn lúc đầu thì mang ra trải lòng thôi, ai chả có thời yêu say đắm, yêu cháy bỏng.

17. Shift+delete

Shift+delete Liu Kang, Champion of Earthrealm

Chỉ là khoảnh khắc nunglonmongmanh thôi bạn ơi, bỏ đi mà làm người. :2cool_go:

QuaiVatToTBung thích bài này.
  18. QuaiVatToTBung

QuaiVatToTBung Dante, the strongest Demon Slayer GVN Veteran

thầy tôi... 1 bài post lý trí nhất trong hàng tỷ bài post đậm màu sắc phê thuốc của trong bao năm :9cool_too_sad:

19. HuyBerserker

lúc đấy hết thuốc :(

20. Alonebabys

Alonebabys T.E.T.Я.I.S

Tin tôi đi , đó là do giờ bạn ngon , và nó chán thằng chồng thôi , quay lại fich cho nó vui thì dc