ogame online xây dựng hành tinh ( oánh nhau )

Thảo luận trong 'Ogame' bắt đầu bởi em_tin, 28/1/05.

1. em_tin

em_tin The Warrior of Light

Có lẽ mọi người con khá lạ với trò này... đây là một trò theo kiểu thời gian thực , phát triển( giống cái 12 xứ quân ở Việt Nam ý ) - strategic space simulation game. Các người chơi sẽ làm chủ một hành tinh ( sau đó có thể phát triển các Colony - thuộc địa ), các bạn sẽ xây dựng các công trình khai thác , nghiên cứu công nghệ , cảng quân sự ; xây dựng hạm đội ( tất nhiên là để chiến và bảo vệ chính bản thân ) ; các pháo phòng thủ , tấm chắn hành tinh.... ( nói tóm lại là khá đa dạng ).
    Trò này có đặc điểm là bạn chơi trực tiếp trênm sever của họ mà không cần phải download cái gì về máy cả ( trừ trong phần tem Internet ) vừa chơi vừa chát được , vừ dạo Gamevn được Vì đơn giản bạn bạn chỉ việc tác động lên một của sổ Internet Explorer thôi không giống như MU hay GunB. Ngoài ra nếu bạn đã offline , hành tinh của bạn vẫn khai thác và xây dựng đúng như kế hoạch mà bạn đã đặt ra , kể các việc trống trả nếu bị tấn công ( đỡ tốn thời gian ).
    Nói chung cũng không đến nỗi khó chơi và cũng có cái hấp dẫn riêng. Game 2 D. Trang Web http://www.ogame.org ( nếu bạn đã có tài khoản trong nó thì chỉ việc đang nhập như một diễn đàn ) còn nếu chư có bạn hãy đang ký tại Register to Uni 1.

trong phần Register to Uni 1 bạn sẽ thấy 3 ô nhập liệu :
    E-mail address (e.g. [email protected])địa chỉ mail dùng để đăng ký tài khoản trong Ogame
    Name of main planet :tên hành tinh của bạn ( có thể đổi tên vô tư khi chơi ví dụ như tôi : Skid Row -->Ebony Tears -->Sentenced -->Cradle of Filth ).
    In-game name :username của tại khoản..
    sau đó bạn tích vào ô With my registration I accept terms and conditions và... Register.
    Xoèng , ogame sẽ gửi một thư vào địa chỉ mail của bạn , trong đó có pass bạn chỉ việc đăng nhập với pass đó và ok. Nếu thấy nó khó nhớ thì bạn chỉ cần vào phần Otions để đổi lại pass.
    Bạn đừng lo nếu thấy giao diện nó quá " bựa " bạn có thể download skin mới ( ở General Settigns dưới dòng chữ Skin Path (z.b. C:/ogame/bilder/) ) hoặc cho cái này http://www.feed-it-back.de/epic_blue_v.1.2/ vào phần Skin Path (z.b. C:/ogame/bilder/) ấn save change ( tôi khuyên bạn không nên đổi nhiều thứ một lúc mà nên đổi từ từ thôi ). Và chơi điên cuồng.

về cơ bản cũng không khó chơi lắm , thậm chí còn rất dễ chơi.
    trong bảng công cụ bạn có Overview : xem tổng quát hành tinh của bạn
    *Building : xây các công trình , các công trình đều tốn Energy ( nếu thiếu nó quá trình khai thác và xây dựng sẽ giảm hiệu quả ) trong quá trình sử dụng , để tăng năng lượng bản xây Solar Pant ( sau này sẽ còn có thêm nhiều ) để xây được bạn cần có đủ 2 tài nguyên chính là Metal và Crytal ( xây Metal Mine và Crystal Mine để khai thác )... và còn nhiều ( tự tìm hiểu hay hơn ).
    * Resources : quản lý việc khái thác và hoạt động của các công trình ( nếu bạn đang cần metal mà lại thiếu năng lượng chẳng hạn , bản chỉ việc giảm % khai thác các cái khác để cho Metal Mine đủ năng lượng hoạt động tối đa )
    *Research : Nghiên cứu các công nghệ mới ( cần xây Lab thì mới có ).
    *Ship Yard : Xây các tàu.
    * Fleet : Hạm đội của bạn ( để phái tầu đi đánh nhau thì chính nó đây ).
    * Technology : ở đây bạn có thể biết cần " những gì " để có " những gì " ( xanh là đã có đủ ). Ví dụ cần Ship Yard thì bạn phải có Robot Factory Level 2...
    *Galaxy : bạn phải có Deuterium ( nếu đã học Lý lớp 12 thì đây là tài nguyên cho phản ứng Nhiệt Hạch - công nghê năng lượng của tương lai ) , nó cho phép bạn xem tất cả các hành tinh trong các hệ mặt trời ( Solar system ). Ví dụ hành tinh của tôi ở 3:331:12 ( bạn chỉ việc vào Galaxy nhập số 3 ở Galaxy và 331 ở Solar system ) ấn Show là bạn có thể thấy toàn bộ các hành tinh trong đó có của tôi trong Solar system 331.
    * Defense : bạn xây các pháo phòng thủ ở đây.

2. vip2405

vip2405 Youtube Master Race

đại ca ơi
    em thích cái trò này đấy
    để em tìm hiểu thêm
    hành tinh của em la Dark Lord
    anh post bài thường xuyên nha để em có thể hỏi một số thứ

3. SWAK13

SWAK13 T.E.T.Я.I.S

Trò này cũng được đấy,ngồi chơi đợi co tiền mua WOW.
    Co ai liên minh không,mới chơi được vài phút,hehe

4. vip2405

mà anh ơi sao em thấy năng lượng của em chẳng lên là sao?

5. em_tin

xây cái solar plant nhìu lên là có năng lượng à
    hành tinh của mấy bạn số hiệu mấy vậy

6. em_tin

vô liên minh LOTUS này, các bạn cần xem nội quy trước
    * BAN TIN HANG NGAY( duoc cap nhat boi heoanot , mylifeisskidrow , tividentrang )

- Thanh vien moi :anpha [4:364:12]
    Randy [4:28:6]
    27/04/1989
    linhlinh[3:460:9]
    110 1987

* CAC THANH VIEN CHU Y :

-Cac thanh vien tren 3000 score hay chuan bi luc luong quan su de anh em danh thang 3:356:7(Briarios) tra thu cho Thong Che tividentrang .Khi nao tan cong se co lenh truc tiep tu Quan su quat mo (heoanot).

- LOTUS khong phai la SEZ voi kieu xin la cho , all7fever hoac mylife co quyen bac bo don yeu cau tro cap ma khong can dua ra ly do . ( Tinh hinh cac cau xin tien nhu dung roi hoi bi nhieu roi day )
    Vien tro khong uu tien thanh vien nao nen viec vien tro khong phai luc nao` cung dap ung duoc yeu cau cua mot thanh vien nen cac thanh vien chiu kho cho di .
    Gui yeu cau den mylife hoac all7fever , moi lan yeu cau chi gui cho mot nguoi , neu gui tran lan se coi nhu vi pham .
    Khi gui yeu cau noi ro :
    1. hanh tinh can chuyen
    2. khoang bao nhieu tai nguyen

-colony moi' : MotherLove[3:426:2], S Zen[3:426:14], Hammer[3:426:15], Forever Loves U [4:440:13]: S Tuan[3:426:1]; Love for Life [4:499:12] , Nightwish [4:365:6] , Manowar [4:364:8]

-colony du kien :

Cac thanh vien muon xay colony phai bao cao' voi Thong Che
    Xay xong colony phai bao cao ( de con` cho vao ban tin hang ngay )
    Xay cac colony khong nam trong danh sach COLONY DU KIEN
    ( vi colony do la cua nguoi khac dang den )

* THONG TIN TU THAM MUU TRUONG

-Do dang phai lam logo cho LOTUS va Dai Ban Doanh ma viec nay khong tranh duoc phai len mang nen tam thoi se thuc hien viec " 1 tuan khong len mang " vao luc on thi lai :)) .

-all7fever se nhan nhiem vu dieu phoi tro cap cac thanh vien gui mess cho Tham Muu nay khi can tro cap .

* KE THÙ CUA LIÊN MINH:
    [4:235:5] [RoLUE] Relish ( me9342 ) -danh mylifeisskidrow
    [3:343:7] [RoLUE] uranus ( Thumper 87 ) -danh heroforgotten
    [4:235:5] [RoLUE] Relish ( me9342 ) -danh mylifeisskidrow
    [3:187:7] 278 Lonely 1 5 -danh tividentrang
    Halo [3:184:6] -danh tividentrang
    Hammurabi(3:187:7) -danh tividentrang
    Aion(3:128:9) -danh tividentrang
    Briarios(3:356:3) -danh tividentrang
    [3:491:10] [Dba.TA] DX-8 (wammy) -danh Shit Dog

- Danh sách các hành tinh duoc quyen tan cong : tat ca cac ke thu

* Dong Minh : Anti War

* DANH SACH CAC CHI HUY CAP CAO :
    - Dai Tuong small kone
    - Nguyen Soai vukasim

* DANH SACH CA CHI HUY TRUC TIEP VA THANH VIÊN TRUC THUOC ( chu y )

* DANH SACH ÐE BAT LÊN CHUC TRONG THANG :

*DANH SACH THUONG PHAT :
    -ngocmaidethuong bi canh cao vi hanh dong sau :
    vao nick cua benjamin chuyen tien
    day la hanh dong nguy hiem , tu loi ca nhan lam thiet hai cho thanh vien khac ( benjamin ) .
    Day cung la loi canh cao chung cho cac thanh vien , nen ton trong cac thanh viec khac ke ca khi dang duoc giao pho su dung nick cua nguoi khac

*DANH SACH LÊN CHUC TRONG THANG :
    -small kone - Pho Tham Muu
    -all7fever - Pho Tham Muu
    -vukasim - Chi Huy Trung Uong

* HOI DAP:

Homepage
    Internal section
    NOI QUY LIEN MINH :

LOTUS dat quyen loi cua nguoi VIET trong OGAME len hang dau nen tat ca noi qui sau day deu phuc vu cho muc dich do . Trong hoat dong cua minh , LOTUS co quyen can nhac cho su an toan va phat trien cua lien minh .

* 1. Tuân theo su chi huy cua cap trên .
    * 2. Không tu y' dùng ham doi tan công hành tinh không nam trong danh sách duoc tan công hoac danh sach' ke thu ( vi pham se bi moi ra khoi liên minh ) . dung tau do thám tu do.
    * 3. Khi di tan công , các thành viên có quyen duoc huong theo dóng góp , thành viên dóng góp nhieu nhat hoac thiet hai nhieu nhat se duoc huong nhieu nhat , không chap nhan tu loi cá nhân .
    * 4. Có quyen yêu cau xét cap trên ho tro tài nguyên ( truoc mat gui cho 3 lãnh dao toi cao )
    * 5. Không gui thông tin cá nhân qua circular mail . Thông tin cá nhân cua ban se chi có 3 thành viên cao cap nhat duoc biet .
    * 6. Không nói tuc chui bay trong ogame ( cho khác thì vô tu ) .
    * 7. Neu có bat cu câu hoi thac mac hoac de xuat gì liên he voi tham muu truong hoac phó tham muu ( pho tham muu co trach nhiem bao cao len sau khi giai quyet de con` cho vao phan tin tuc ).
    * 8. Không tán chuyen lang nhang qua mess . Khi bi tan công có quyen yêu cau cuu vien .
    * 9. Neu xây dung thuoc dia ( colony ) phai hoi ý kien cua Tham Muu Truong .
    * 10.Neu doi username hoac chuyen quyen su dung hành tinh phai báo cho Thong Che .
    * 11. Hình Thuc Xu Phat :tru dieu 2 , tat ca các dieu còn lai neu vi pham :
    -lan dau - khien trách
    -lan thu 2 - canh cáo truoc toàn liên minh
    -lan 3 - bi giáng xuong mot cap
    -lan 4- xuong lam neuling
    -lan 5 - moi ra khoi liên minh
    * 12. Moi tháng se xét lên cap cho các thành viên có du yêu cau ( danh sách các thành viên duoc lên cap trong moi tháng không quá 3 ) , se thong bao day du trong ban tin .
    * 13. Khi dã bi giáng cap neu có co gang van có the duoc phuc chuc cu .
    * 14. Neu bi moi ra khoi liên minh có quyen quay tro lai nhung yêu cau se khat khe hon , nhat la sau khi da vi pham dieu 2 .
    * 15. Khong chuyen tai nguyen cho hanh tinh ngoai lien minh .
    * 16. Sau đây là cấp bậc :

1. Thống Chế( Lãnh Đạo Tối Cao)
    2. Tổng Tư Lệnh ( Chỉ Huy Quân Sự Tối Cao )
    3. Tham Mưu Trưởng ( Cố Vấn Tối Cao )
    4. Phó Tham Mưu (Đại Tướng Tham Mưu Trực Tiếp) 4. Chỉ Huy Trung Ương (Nguyên Soái Chỉ Huy Chiến Trường )
    5. Chỉ Huy Quân Sự ( Tướng Chỉ Huy Trực Tiếp )
    6. Thành Viên ( Chư Hầu )
    7. Guitare

* Thống Chế : sáng lập và lãnh đạo liên minh không có sự thay thế
    * Tổng Tư Lệnh : điều hành quân sự có quyền phong cấp cho Chỉ Huy Trung Ương và các cấp dưới ( trừ phó tham mưu ) . Chỉ có Thống Chế mới có quyền chỉ định Tổng Tư Lệnh .Khi có chiến tranh cấp Liên Minh , TTL là chỉ huy quân sự cao nhất .
    * Tham Mưu Trưởng : Cố Vấn , giải đáp thắc mắc , duyệt đơn gia nhập , đề bạt thăng chức hoặc bãi miễn chức vụ , điều phối trợ cấp .Chỉ có quyền phong chức cho Phó Tham Mưu . Chỉ Thống Chế mới có quyền bổ nhiệm Tham Mưu Trường. Đây là chỉ huy cao nhất sau TTL .
    * Phó Tham Mưu : Hàm Đại Tướng , giúp TMT điều phối công việc , không có quyền phong cấp chức . Có quyền điều hành từ cấp chỉ huy quân sự trở xuống . Điểm tối thiểu cho chức vụ là 1500 ( có cargo ship ) .Chi nghe theo su chi huy cua Tham Muu Truong
    * Chỉ Huy Trung Ương : Hàm Nguyên Soái , có quyền chỉ huy từ cấp Chỉ Huy Quân Sự trở xuống . Giúp TTl chỉ huy quân đội toàn liên minh . ( 1500 điểm ) .
    * Chỉ Huy Quân Sự : Hàm Tướng - các chỉ huy trực tiếp thành viên , có trách nhiệm cứu viện các hành tinh , chịu sự điều hanh của tất cả các cấp trên . Mỗi chỉ huy chỉ được quyền chỉ huy thành viên dưới quyền của mình không được phép chỉ huy thành viên của chỉ huy khác . ( 1000 diem)
    * Chu Hau : Thanh Vien Binh Thuongz

7. vip2405

thank you anh
    nhưng anh ơi em mới chơi vài phút thui à
    chẳng có score nào thì liệu có ai cho em vào liên minh ko?
    tiện đây em hỏi luôn liên minh tìm ở đâu vậy(english kém thông cảm)

8. vip2405

à mà em ở 4:373:11
    đừng ai đánh em nha khổ thân

9. vip2405

ai cho tui vào liên minh đi
    tui sợ bị bắt nạt lắm

10. linhslan

linhslan Youtube Master Race

nè tui ko đăng kí được
    nó bảo plz activate cookies là sao ?
    hay ai đăng kí dùm cái
    gửi vào hòm thư [email protected]

11. vip2405

anh "em_tin" ơi nếu em bị âm năng lượng nhiều quá thì có bị sao ko?

12. em_tin

Âm năng lượng nhiều quá thì năng suất sẽ bị giảm, tốt nhất là đừng để bị âm, xây nhìu Solar là được chứ gì :D

13. SWAK13

SWAK13 T.E.T.Я.I.S

Ông này nói nghe hay,người ta mới vô chơi,xây vài cái nhà là hết metal,xây gì nữa mà xây??Hiện nay tui cũng -1.Hic,lên đây post bài chờ 1 chút cho no khai thác rồi xây tiếp cái Solar.

14. Yamato#5

Yamato#5 Mr & Ms Pac-Man

Tui có mấy câu hỏi mong các bác giải đáp:
    1/Thay đổi tên hành tinh thì làm ở đâu?
    2/Bên cạnh tên hành tinh của mình có mấy con số (ví dụ của tui là: 5:64:11) - con số này có nghĩa là gì?
    3/Energy âm thì năng suất giảm nhưng nếu là +10 và +5 thì có khác nhau ko?
    4/Muốn liên minh với nhau thì làm thế nào?
    5/Liên minh với nhau xong rồi có thể chuyển khoáng sản cho nhau được ko?
    6/Muốn đánh nhau thì làm thế nào?
    7/Cái Galaxy vào để làm j`? Cần bao nhiêu Deuterium để thực hiện?
    8/Điểm trên bảng xếp hạng tính theo cách nào ? Sao tui đánh 1 lúc rồi mà score vẫn 0 nhỉ?
    9/ "Temperature approx. -31°C to 9 °C " Nhiệt độ thì có liên quan gì tới năng suất ko?
    10/ Các hành tinh ở cạnh nhau thì có giúp gì được nhau hay có bị chịu ảnh hưởng chiến tranh của nhau ko?

Thôi thôi, thế là đủ rồi ! Em là lính mới nên có nhiều điều chưa được rõ ... Mong các đàn anh chỉ bảo giúp ! Thx nhìu
    p.s: em_tin còn chơi tppc nữa ko? tui chơi lên gần lvl 4k bị banned - khốn nạn thế ko biết

15. hungteo

hungteo Youtube Master Race

hi all tui cung~ moi choi a` LOTUS lam` cho vo lien minh di . Lam` on chi tui cach vo nua~ nha

16. hungteo

hungteo Youtube Master Race

tui dang o 5:66:12 co gi` giup do~ nha

17. SWAK13

SWAK13 T.E.T.Я.I.S

Trả lời có gì sai xin lỗi nha:
    1/Vào phần Overview nhấn vào Planet "Ten cua hanh tinh" (nick dang ki)
    2/Địa chỉ của mỗi hàn tinh
    3/Không.Lúc đó ểny đang dư,nên xây thêm vài cái nhà hoặc tăng năng suất lên 100%.
    4/Cái này chưa biết,đợi em-tin trả lời nhé.
    5/Như trên, :D
    6/Phải có tàu trước,xây Ship Yard(Không biết phải không :D )
    7/Không biết
    8/Theo tui nghĩ la nên phát triển,xây nhà mạnh vào.
    9/Theo tui nghĩ là không đâu,mỗi hành tinh có 1 nhiệt độ khác nhau thì phải.
    10/Không(Chác là thế. :D )

18. thieugia19

thieugia19 Youtube Master Race

làm như thế nào mới trade vậy bà con??????
    trade như thế nào vậy??

19. em_tin

4/ muốn liên minh với nhau bạn vô phần alliances, find tên đồng minh đó và nộp cái đơn cho nó accept là được rồi
    5/ dù liên minh hay kg liên minh thì chuyển khoáng sản vẫn được, nhưng phải có tàu đã #>:) #>:)
    6/ có tàu rồi vô phần fleet mới attack được
    7/ cái galaxy muốn có bao nhiu Deuterium cũng xem được
    8/ ai bít, cứ xây đại là nó lên thôi :D
    10/ ở cạnh nhau kg ảnh hưởng gì cà, coi chừng mấy thằng kế bên nó đánh mình thôi :D
    p.s: TPPC bỏ chơi lâu rồi :D

20. Horo_Zero

Horo_Zero Mario & Luigi

Game Text thứ 2 trong đời làm cho Horo thích thú là game ogame này hiiiiii