[PC] Assassin's Creed® 4 Black Flag

Thảo luận trong 'Tin tức - Giới thiệu - Thảo luận chung về game' bắt đầu bởi death_evil_91, 13/11/13.

1. ghostkiller07

ghostkiller07 C O N T R A GVN Veteran

Nói thế nào nhỉ... Đều là khử răng cưa, nếu máy ông xài được TXAA thì chắc là VGA của Nvidia, thế thì khuyên nên xài TXAA nếu VGA chịu được, nó nặng hơn MSAA nhưng khử răng cưa cực tốt, đặc biệt là chuyên xài để khử răng cưa ở mấy vị trí như: hàng rào (kiểu B40 ấy), còn trong AC như là: mấy chỗ dây thừng cột 2 bên hông để giữ cột buồm thuyền, cái mà có thể dùng như thang để trèo lên đỉnh cột buồm ấy.

2. goodgood700

goodgood700 Dragon Quest GVN Veteran

Sao mình mở hết bản đồ rồi mà vẫn ko thấy đc con white whale nó nằm đâu thế các bác ?

3. nhantruyenky

nhantruyenky Legend of Zelda

Oh tks bác bật vào thấy ảo ảo hơn khói đạn cũng mịt mù hơn :-?
    Bác nào dính cái lỗi mắt nhân vật trong mấy đoạn hội thoại xanh đỏ vàng ko =))

4. lay

lay Persian Prince GVN Veteran

mấy bác hỏi 7790, GTX560 Ti có high all đc ko, có max setting đc ko? Thấy hơi khoe hàng, tính ko high ko max thì khỏi chơi hay rì :|

5. tnvchinh92

tnvchinh92 T.E.T.Я.I.S

Tui chơi Low thì bt mà vào cutscene nó giảm framerate xuống thế là hình với tiếng mỗi người một ngả. Nản thiệt!

6. Hung2x12

Hung2x12 Dragon Quest

Thấy thằng bạn cấu hình như mình mà nó mượt mình giật sau thử cách này thì chơi mượt ngon lành, bác nào FPS thấp thì thử xem: vào game, ra task manager, Set Affinity, untick để còn lại 1 CPU, Ok, untick core ban nãy tick 1 core khác, làm thế đến hết các cores CPU thì tick tất cả, xong.
    Hình như chỉ có CPU 2 cores là bị.

7. DarkBoy®

DarkBoy® Spank me, bang me, oh my naughty boy GVN Veteran

^Đã thử vào ko dc,cũng là cpu 2 cores mà :(,mà máy mình tắt hay bật aa tầm fxaa hay ssao là ko tụt fps hay tắt bật option godray hay AO cũng thế :v
    Cứ tầm 25fps lúc đông dân,còn lúc thoáng hơn tí hay thoáng nhiều thì tùm lum từ 3x4x5x6x =)),mà mới test ở cái thành phố đầu,cọn đoạn mua gió đầu game high all 3x fps ko tụt vào rừng tụt tí,còn vào thành phố tụt kinh khủng Gpu load có 50%,kiểu này chắc là do cpu yếu (e8400)
    Btw:max all dc 16-17 fps :6cool_smile:

Chỉnh sửa cuối: 21/11/13
  8. [R]ainy™

[R]ainy™ Shop Game Bản Quyền GVN Veteran

4 core cũng bị thôi, y như mấy bản cũ, bật MSI AB lên thấy nó ăn 100% CPU, temp lên 5x, alt + tab ra chỉnh lại thì thấy load chỉ ~ 5x-8x. Có đều thấy fps cũng vậy chả thấy thay đổi gì, max out sau khi lên đảo ~ 4x thôi, có lúc còn drop xuống 3x

9. DarkBoy®

Ubisoft dạo này toàn rứa port cho pc toàn ko ngon lắm,và toàn ko hỗ trợ chuẩn 4:3
    Mình xài chùa thì cũng kêu ca cho vui rứa thôi :(

10. lay

lay Persian Prince GVN Veteran

chơi crack ko biết có cách nào unlock Governor outfit ko nhỉ?

11. gtacitycrazy06

gtacitycrazy06 Sonic the Hedgehog GVN Veteran

lại thêm 1 bản port ẩu nữa. chất lượng ảnh chỉ dc cái môi trường đẹp chứ gọi next gen thì nghe hơi mắc cười, toàn là thêm ba cái hiệu ứng vớ vẫn khó để ý, optimize tệ, máy chơi dc máy ko (hiện đa số NVIDIA user nuốt ngon còn AMD thì chắc phải hóng driver). Tomb Raider vừa rồi mình chơi ngưỡng medium-max mượt ro ro từ đầu đến cuối mà ảnh đẹp hơn nhiều so với thằng này, cho nên ko thể nào bảo là game nặng máy chiến ko nổi :))
    như mình AMD chỉnh low hay high thì framerate ko thay đổi đáng kể, dùng đến mấy cái hiệu ứng vớ vẫn thì tuột vài ba fps, còn lowest mượt dc chút đỉnh nhưng ảnh xấu thậm tệ (AC3 để low vẫn đẹp), chưa kể 3-4 năm trời bản PC vẫn bị cái letterbox =)). hiện tại phải chờ driver xem sao.

12. DarkBoy®

^Bắt tay cái bác,mình cố giảm hiệu ứng nhiều nhất có thể mà fps vẫn chả dc bao nhiêu,res thường mà bặng nhất mà chỉnh res thấp nhất ko lên dc 1 fps =))
    mà mình thấy bản này để low vẫn đẹp mà,max out thì so với next gen thì nhìn vẫn chưa đột phá mấy,ít fps thất nhất trong bản này còn cao hơn AC3

13. gtacitycrazy06

khổ là khổ chỗ ấy, phải chi lowest mà game mượt ro ro thì thôi nhắm mắt chấp nhận phận máy cùi. chứ low hay high mà game vẫn 1 kiểu cà giựt cà giựt thì điên vãi =))
    mình AC3 chơi mượt ổn định (đương nhiên trừ mấy chỗ như Boston,...), cơ mà low ảnh nó vẫn khá đẹp. còn thằng này low răng cưa kinh khủng ảnh mà nó cứ chói chói khó chịu vãi. low mượt ko nói đằng này low mà vẫn giật tung ass :|

14. lamchikhang2006

lamchikhang2006 Youtube Master Race

sao vào đây thấy đa số toàn khoe hàng, ko thấy ai bàn luận về gameplay nhỉ :2cool_sad:

15. Lanford

Lanford Clair De Lune GVN Veteran

Bản này nhấn RT 2 lần mới chạy thục mạng nhỉ, mấy bản trước là RT + A. Ko tấn công dân thường như mọi khi được à mọi người?

16. Moe~~~

Moe~~~ You Must Construct Additional Pylons GVN Veteran

Vì gameplay có gì đâu mà bàn :v

17. gtacitycrazy06

port ngầu thế này thì ai còn thời gian để bàn về gameplay :5cool_big_smile:

18. JangSH

JangSH Chrono Trigger/Cross GVN Veteran

Đậu móa, down cái Blackbox còn có 8mb ~ 99,8% từ chiều tới giờ mãi chưa xong để mà chơi. Có ai bít cách fix vụ này k chỉ mình với ~X(

19. vi1ngaymaitotdep

vi1ngaymaitotdep The Warrior of Light

sao bản này thiết kế nhân vật nhìn như khỉ đột thế nhĩ :))

20. DarkBoy®

Fshare phải ko,tắt tự đông resume của idm,rồi tắt idm bằng tash manager,rồi bật idm lên để đấy
    Vào link tải nhấn tải,idm bắt link thì copy cái address của nó rồi tắt đi,vào cái file đang down giở xóa address của và paste address mới vào,ok và resume chờ tí nó rebuilt lại là nó down tiếp ngay