Phải chăng đây là sự bất tài của các GM ??

Thảo luận trong 'Gunbound' bắt đầu bởi Trus, 25/10/06.

1. Trus

Trus T.E.T.Я.I.S

Như các bạn cũng biết , trong server Gunbound chia ra 2 loại Zone điển hình : Avatar onAvatar off .
    Tôi đã từng chơi Gunbound Inter , và hầu hết các bạn ở đây cũng thế , và hiển nhiên các bạn cũng thấy họ sắp sếp các Zone của họ rất tốt , thế nhưng khi qua GunBound VN , tôi thật sự buồn cho sự thiếu hiểu biết của GM. :-/

Quan sát thật kỹ , tôi hoàn toàn chắc chắn rằng Server của Gunbound VN hiện nay chỉ có duy nhất 3 Zone là Avatar off :3cham: . Và hầu hết toàn là Zone dành cho người đã chơi lâu : ProZone 9 ( dành cho Gold Axe trở lên ) , ProZone 10 ( dành cho Gold Axe trở lên ) và VipZone 12 ( chỉ dành cho Vip ). :whew:

Xin hỏi các GM đáng quý ... tại sao khi đã là ProZone ( tức là những người có khả năng mua các Avatar xịn , thậm chí full ) thì lại có Zone Avatar off ?? Trong khi các NoobZone ( Zone 1 => Zone 6 ) và 2 FreeZone thì lại ko có 1 Zone nào có Avatar off :-/ ?? Chắc hẳn các GM chưa thấy cảnh các người chơi cũ ( có khi lên wand hoặc hơn ) mua 1 set Full Def hoặc các Avatar xịn khác cho các nick Clone của họ để nào noob Zone mà săn tiền ?? ( hoặc 1 số người chơi lại ). Thữ hỏi với viễn cãnh đó , liệu các Newbie có thể chơi = cách nào ?? Hay là chỉ chơi cho vui chứ ko cần phải win ?? ( khi win , hầu hết các member cũ thường buông ra những lời vô cùng thiếu văn hoá , hoặc các lời lẽ khinh thường , làm nãn lòng các người chơi mới !)

Và xin hỏi các GM , liệu những việc đó các GM ko hề hay biết , hay là các GM ko nhận ra vấn đề đó ?? Hoặc là cố tình buông lơ để cho các GM cũ vui lòng ???

Mặc dù tôi đã đưa vấn đề này rất nhiều lần với các CS report của ASIASOFT , và luôn luôn nhận đựơc câu này :
    Rất nhiều lần mình đóng góp , và lần nào cũng 1 câu đó , thế nhưng ko biết các ý kiến của mình có đến GM ko ?? Hay là nói rồi lại thôi ?? Hay là các GM cố tình ko giải quýêt ??

Mình bắt nghi ngờ về cung cách làm việc của đội ngủ nhân viên AsiaSoft. Mong các GM chấn chĩnh cách làm việc của mình , hoặc là hãy ngồi đó mà tưởng tượng đến tương lai của Game do mình quản lí . Còn riêng với Gunbound vn thì mình thấy rất rõ rồi đó ( các member chữi thề ko dứt , ko có việc gì cũng chữi ) và sẽ ngày càng ít các Member ( member mới mau nản thì ko có cách nào chơi được ) nếu như các GM ko chấn chĩnh ngay.

Thân!

2. Sis

Sis Đê tiện nhất xóm

bạn ko biết đó thôi..họ làm thế để các gamer mới chơi bị thua nhiều tức khí cũng mua cash để tậu 1 bộ avatar hoành tráng để chiến lại :)) nhưng xem ra cách này ko ổn tí nào...giờ tôi cũng bỏ GB VN chơi bên inter rất nhiều avatar đẹp và mua được = gold. còn VN thì.... toàn cash! các ava gold thì quá cũ rồi... hết cả hứng chơi kiếm gold mua đồ, hơn nữa toàn aduka ko có hứng thú.

3. philipstonybi

philipstonybi Mario & Luigi Lão Làng GVN

Nói túm lại, chả có 1 game online nào của VN mà lại ko bị chửi cả ? Bởi vì sao, bởi chỉ biết làm chứ có biết nghĩ đâu...

4. T&H

T&H The Warrior of Light

Cái này đã trả lời bên GB roài , lại kéo qua forum GVN ko biết làm gì ...

5. [C]hubby

[C]hubby Mr & Ms Pac-Man Lão Làng GVN

Có khi ko phải ko biết nghĩ mà chỉ là ko biết nghĩ cho ng` chơi,chỉ biết làm sao cho bán đ.c nhiều đồ -__-"....

6. AnhMaiYeu

AnhMaiYeu Donkey Kong

Nếu là các bạn, thì các bạn sẽ làm gì để thỏa mãn số đông người, phù hợp với số đông người.
    Suy nghĩ để phù hợp và làm hài lòng cho cả 1 số đông nhiều người mới là khó, liệu các bạn có làm được như người ta hay không ;)).

7. nicelehoan

nicelehoan Youtube Master Race

1 sư. thật không thể chối cãi, game online của nước ta đều có một mục đích chính là câu tiền của gamer, đố ai tìm đc game nào mà khồng có liên quân đến tiền đấy

8. dua_tre_ao_caro

dua_tre_ao_caro United's Manager

Đố ai không cần tiền mà vẫn phục vụ cho người khác giải trí lại còn vẫn sống đấy

9. tyrantarus

tyrantarus Youtube Master Race

vậy đố bạn tìm được ai vẫn sống mà ko cần tiền để phục vụ người khác đấy....game cũng như cuôc sống ngoài đời thôi bạn à,mạnh được_yếu thua...có tiền thì sống,ít tiền thì chết...thế thôi.ke cả lên sever cao nhu 7,8 cung the thoi...đồ(thực ra cũng la tiền cả)mạnh thì sống,yếu vẫn chết như thường...quy luật rồi bạn ơi.l

10. SRsell

SRsell Youtube Master Race

Game chứ không fải là 1 File Word hay Excel mà thích chỉnh sửa ra sao thì chỉnh sửa,nói ra thấy không bít gì.Nhiều cái thấy vô lý thì làm sao mà sửa cho dc ?! Hơn nữa còn can thiệp wá sâu vào data game thì ai mà làm cho dc.
    Hơn nữa đây là game Free,quyền lợi gamer mua cash cũng không hơn dc bao nhiu,bản thân tui muia cash cũng wá chừng nhưng chơi avatar On vẫn xài 1 vài bộ Full Gold set
    Cái hay của GB nhìu khi là wa những việc chửi nhau đó,tất nhiên là giới hạn mức độ làm sao đừng để GM ban nick ;)).Chứ game mà cứ cắm đầu nhấp nhấp...thỉnh thoảng chat dc vài câu thì chán lắm,GBVN vừa chơi vừa nói chiện thoải mái,cộng đồng GBVN có thể nói là hòa đồng nhất trong số các game online tại VN :)