praetorian

Thảo luận trong 'Hướng dẫn | Hỏi đáp game' bắt đầu bởi langtuxula, 2/12/05.

1. langtuxula

langtuxula Youtube Master Race

có ai chơi trò này chưa vay cho tui hỏi thãm chút về trò này di ai biết thì chỉ dùm nha thank

2. Ak41

Ak41 Mega Man

Oài , PREATORIAN trò này cũng lâu roài , ko tài nguyên , ko lo kinh tế , chĩ đưa lính vào chiếm làng roài đợi dân số làng tăng lên là tạo lính ra , vác đi mà đánh xong ( ngắn gọn hết chỗ noi :D )
    Hình ảnh cũng đẹp , lính khá đa dạng ,không nhiều loại cho lắm ( hình như là 4 phe : La Mã , Ai Cập , Viking và :D quên roài ) , địa hình , ngụy trang , chiếm đấu , phòng thũ , nhà cữa , đốt phá , khói lữa , ..... đũ cã . Không biết you tính hõi cái gì cà

3. Rising Phoenix

Rising Phoenix Mr & Ms Pac-Man

Bạn định hỏi gì về Praetorian .. lần cuối mình chơi Game này là 2 năm trước. Hy vọng là còn nhớ vài chi tiết chính :p . Nhiệm vụ trong game này không khó, chủ yếu là dẫn quân đi hạ hết đối phương hay chiếm làng, chiếm thành thôi... chỉ có 1 nhiệm vụ hơi rắc rối là hộ tống đoàn xe ngựa chỉ với 1 số quan ít ỏi .

Như Ak41 nói, Game chỉ tập trung vào chiến đấu với 3 phe là Rome, Ai Cập và Gaul (Gô-Loa), ngoài ra còn có những binh chủng đặc biệt như Germany Calvary , mặc dù trong Game không có phe Germany. Còn hình ảnh và âm thanh thì tuyệt vời ::) , thích nhất là tiếng bước chân binh đoàn Legion hành quân, nghe rất khí thế.

4. Sanchez

Sanchez C O N T R A

Trò này thuộc dạng đột biến gen của thể lọai chiến thuật thời gian thực. Nghe ko tài nguyên, lo đem wân đi oánh thò đơn giản thế thui chớ oánh cũng khó lém. Fải phối hợp lính bắn tên, bộ binh rùi sắp xếp đội hình sao cho thích hợp, đem một đống vô dập là thua mất xác. Tui nhớ chơi tới cái màn công thành gì đó là bỏ :D

5. undead_one

undead_one The Warrior of Light

Lâu chơi rùi nên quên hết, nhưng tui thấy có mấy bài khá khó. tui còn nhớ loại quân mà tui ngán nhất là bọn hunter của bọn mọi, nhiều lúc ko để ý vứt quân vào rừng ngoảnh đi ngoảnh lại chả còn thấy quân mình đâu.

6. demon_eyes

demon_eyes Youtube Master Race

theo tui trò này là một đột biến của thể loại dàn trận thời gian thực
    tui đánh giá nó khá hay
    AI của máy khá cao , có nhiều quest khó
    tui thích trận mà mình phải thủ thành , còn bên máy tấn công liên tục
    trận đó tui phải cho kị binh nấp ở bên hông để dập cái xe của nó , kị binh đánh xe rất lẹ , chứ archer mình bắn chắc đến năm sau mới cháy được cái xe của nó , cho một ít bộ binh phục kích trong rừng để đánh archer của nó , tuy rằng archer của mình từ trên thành bắn xuống có lợi thế hơn nó bắn từ dưới bắn lên , nhưng nếu chỉ bắn không thì nó chết 10 mình cũng phải chết 4,5
    spearmen thì cho chặn ngay sau phía cánh cổng đề phòng khi cổng bị phá kị binh của nó tràn vào thì pó tay
    tui chỉ kể sơ qua 1 vài chi tiết để thấy rằng trò này đòi hỏi chiến thuật khá cao
    ai còn giữ trò này có thể share cho tui được không
    thanks a lot