[Q&A]Giải đáp thắc mắc kĩ thuật/cấu hình/cài đặt Total war

Thảo luận trong 'Total War' bắt đầu bởi Kronpas1997, 5/11/08.

1. son12

son12 C O N T R A GVN Veteran

Mới chơi total wả,chả hiểu cái gì cả

2. billy979797

billy979797 Mr & Ms Pac-Man

cho mình hỏi là hình như mình lỡ bấm cái gì mà giờ dưới mấy cái thành mất cái bảng thông tin co tên thành,...... gì rồi,phải chỉ chuột vào từng thành cụ thể mới thấy,giờ làm gì để nó có lại đây

3. thanvsquy1996

thanvsquy1996 Youtube Master Race

có ai biết cách chơi côp cho bản crack ko chỉ mình với :D

4. EmperorXian

EmperorXian Donkey Kong

đang chơi Fall of Samurai, đến lượt thứ ba mươi mấy hok hiểu sao biển tràn ngập khắp Nhật Bản :5cool_sweat:
    có ai bị vậy hok ? chỉ cách fix lỗi dùm :8cool_cry:

5. teppi065

teppi065 Donkey Kong

Vậy cái card Ati Readon HD 5500 có để nổi high không bạn ??? , à mà giờ cái Readeon HD 6990 giá nhiêu , tư vấn giúp em để tết em mua luôn ạ ^^ à thôi anh tư vấn hết dùm em luôn đi .
    Core I3 550 ~ 3.2GHZ
    Ram 4G DDR3
    Card Readon 5500 HD > thay cái nào bây giờ , thí dụ e mua cái mới đi rồi cái Card này em có thể gắn vào cái PC đang xài Readdon 1100 không ạ ???
    Theo như trên thì chắc chắn phải ưu tiên thay card rồi phải không mọi người ?
    Chi phí tối đa có thể chi là 3-4 triệu đổ lại ak
    Em thấy có cái GIGABYTE GV-R775OC-2GI có ngon không ạ thấy PV bán 2 chai 5 .... con này card 2gb à mà sao card 1gb có cái lại tới 6tr mấy nhỉ ?

Chỉnh sửa cuối: 30/12/12
  6. n1njaloanthi

n1njaloanthi Mr & Ms Pac-Man

tình hình là cái campaign ETW của em đang đến turn 169 (xài mod 4 turns/year), bọn Maratha nó chiếm hết ấn độ với diệt sạch cả Russia (từ mấy turn trước rồi). Bây h em ấn end turn và đến lượt bọn Maratha thì game đứng im trong khi nhạc game vẫn nghe được bình thường. Có cách nào để sửa lại cái lỗi này k mấy cao thủ chỉ giúp em. Đánh đang hay thì bị cái bug này :6cool_beat_shot:

7. longku03

longku03 Mr & Ms Pac-Man

cho xin cái crack của bạn, sao chơi được đến turn 30 thế, tui chơi được có 3 turn là đứng yên rồi

8. Imperial

Imperial Mr & Ms Pac-Man

cấu hình máy bạn thế nào, hay chơi mod gì rồi nhiều quân quá không.

cài từ đĩa gốc là ngon nhất, chả bị bug gì cả. vì dụ mà sau này bị lỗi vì thiếu file gì đó, nhấn vào cái verify intergrty ở trên steam đợi nó check một hồi xong, nếu thiếu gì thì nó tự bổ sung thêm.

9. longku03

longku03 Mr & Ms Pac-Man

mình thì ko bị báo lỗi thiếu file gì hết, chơi bản build 4768 thì ko vấn đề gì cả, nghe đâu bản fall of the samurai có vấn đề vởi win7 32bit, đa số thấy cái lỗi stopped working do thiếu memory gì đó

10. Aomari0

Aomari0 Mega Man GVN Veteran

1. Mua card đồ họa mới.
    2. Mua game bản quyền.

- - - Updated - - -

Bạn à, không phải ai cũng mua game bản quyền đâu mà có steam fix lỗi được.

- - - Updated - - -

Thực ra không có vấn đề với win 32 bit chừng nào máy tính có hơn 2gb ram, nhưng nếu đã có tầm 4gb ram chẳng ai lại đi cài win 32 bit làm gì.

11. metvipdn1

metvipdn1 Youtube Master Race

cho mình hõi tự nhiên đang load vào battle game alex total war thì nó bị dis ra @@ cài đi cài lại vẫn k vào đc...

12. tevezronaldinho

tevezronaldinho Donkey Kong

cho mình hỏi có ai bik nơi nào bán đĩa game shogun 2 total war ở hồ chí minh ko cho mình xin địa chỉ , có ship càng tốt , ghé wa bên nguyễn chí thanh chém 1 đĩa dvd 20k chạy lun :4cool_oh:

13. betrader

betrader Mr & Ms Pac-Man

20k 1 cái đúng gòi . có ổ cứng usp gì mang qua đây tui cho chép ké 407/2 quốc lộ 13 phường hiệp bình phước quận thủ đức tphcm ( gần bến xe miền đông ). bản của tui chạy ngon mượt . nhưng có điều tui đang vào đây để hỏi cách làm sao có encyclopaedia tiếng english. click right click nó ra tiếng liên xô . mọi thứ khác thì ok. chỉ có cái encyclopaedia tiếng liên xô thì mình pótay

- - - Updated - - -

ah2 quên cảm ơn gamevn đã cho những thông tin và link tuyệt vời , trang gamevn này đúng là chuyên nghiệp trùm web dành cho game thủ vn

14. Aomari0

Cái này hình như đã cũ nhưng vẫn còn dùng tốt, bạn thử xem sao http://www.mediafire.com/?0tjlbtr48fawkn4

15. n1njaloanthi

n1njaloanthi Mr & Ms Pac-Man

tình hình là em cài Med II chơi bình thường. Xong cài Kingdoms với update lên 1.05 thì k vào đc Med II nữa (nó cứ báo "Medieval II had encountered an unspecified error and will now exit"). Lúc đó em vẫn chưa cài cái mod nào vào. Sau đó em cài thêm mod the 3rd age mà vẫn chạy ngon lành chỉ có Med II là k chơi đc :6cool_surrender::6cool_surrender::6cool_surrender:. Trước h chưa bị dính cái lỗi này bao h :2cool_beated::2cool_beated::2cool_beated:. Ai biết cách khắc phục xin chỉ giúp :2cool_burn_joss_sti:2cool_burn_joss_sti:2cool_burn_joss_sti. Cám ơn nhiều.

16. Rated

Rated Youtube Master Race

mình chơi ETW mà lag kinh khủng k bik là do crack dởm k tại máy mình chơi Shogun 2 cũng khá mượt níu đc thì bác nào quang em cái crack ngon đc k ạh
    p/s : cấu hình máy em là i3 Ram 2G card 5470 ạ :(

17. june_liht

june_liht Donkey Kong

tình hình là crack fix của bản Fall of the Samurai ko chạy được trên Wins 8 phải ko các bro

18. Aomari0

Yes, nhưng mua game bản quyền thì chạy vô tư vì được update chạy trên win 8, bản crack thì cứ chờ đi.

19. yooboorine

yooboorine Fire in the hole!

cho em hỏi là shogun 2 total war fall of samurai bị lỗi này thì sửa thế nào ạ ?

20. Aomari0

Cài lại game, crack ở topic crack phía dưới.