Questions and answers for Final Fantasy VIII ( Refresh ngày 23-05-04)

Thảo luận trong 'FFVIII' bắt đầu bởi Gervie, 3/2/04.

1. HoangTuBiAnGuoc

HoangTuBiAnGuoc Donkey Kong

Khu nghiên cứu dưới biển ở đâu ?
    Con Elnoye ở đâu ?
    Tui đang cần Dragon Fang, có ai biết lấy ở đâu ko ?

2. nhat_hao

nhat_hao Mr & Ms Pac-Man

cho tui hỏi cái này chút đi viên Rossesa Stone dùng để làm gì và có cách nào để quay trở ra ngoài lại chỗ chiếc phi thuyền khi mình đang ở trong lâu đài trùm cuối

3. Rafael Marquez Z

Rafael Marquez Z Mr & Ms Pac-Man

Đây nhé:
    Khu nghiên cứu dưới biển nằm ở góc dưới bên trái của bản đồ nhưng nó ko hiện ra trên bản đồ bác dùng Raknarok đi đến đó và đậu vào bình thường thôi!
    Con elnoyle ở xung quanh chỗ Esthar city nhưng mà phải sau nhiệm vụ trên mặt trăng(tức sau đợt Lunar Cry)
    Dragon Fang theo kinh nghiệm của em thì nhân vật của bác tầm khoảng Lv 40 ,đén gần chỗ Windmill và đáp phi thuyền lên các quả núi gần đó bác sẽ gặp mấy con Grendel hoặc bác có chỗ nào khác thì đến miễn là encounter được con Grendel .Sau đó bác defeat nó nhưng đừng mug thì sẽ được Dragon Fang .(chắc là LV 40 hoặc tầm đó em ko nhớ lắm còn bác qua Lv này rồi thì em cũng chịu chẳng biết còn cách nào khác ko???)

4. Rafael Marquez Z

Rafael Marquez Z Mr & Ms Pac-Man

Đây nhé:Rossetta stone:
    Ability:Học được Abilityx4 cho GF
    Đổi lấy 1 Shaman bằng cách dùng Tool-RF (Siren).
    Muốn quay trở lại phi thuyền bác dùng cánh cửa bí mật ở bên cạnh mấy cái cửa dẫn ra thế giới bên ngoài ở đoạn đầu trước khi vào Ultimecia'sCastle nhưng nó ko hiện ra đâu
    Tốt nhất muốn biết chi tiết lên www.gamefaq.com mà xem phần walkthrough của FF8 ấy (xem bản final) :D

5. nhat_hao

nhat_hao Mr & Ms Pac-Man

sao không hướng dẫn chi tiết luôn đi pác chỉ vậy ai mà biết đường tìm chứ tui vốn dốt ngoại ngữ nè giúp tui đi

6. finalfantasy_fan

finalfantasy_fan Donkey Kong

-À,thì ra là zị,phi thuyền là chiếc Ragnarok chứ gì,muốn có Laguna trên phi thuyền thì bạn fải gặp ông ta ở Esthar cái đã,lúc mà cảnh bạn được mời đến để gặp vị tổng thống của Esthar(là Laguna chứ đâu) và Ward,lúc này bạn có thể thách đấu với anh ta để lấy lá Laguna,hoặc đợi đến lúc mời anh ta lên phi thuyền đến làng Shumi đánh cũng được(cứ lên khoang có nhìu chỗ ngồi ấy).
    -Góc trái fía dưới của World Map(đi bằng Rangarok).
    -Ở Esthar sau sự kiện Lunar Cry(tức là sau khi có chiếc Rangarok),có thể gặp ở 2 trường hợp:
    .Khi đang ở World Map:Đi lòng vòng trên mấy con đường ở Esthar trên World Map.(tỉ lệ ra là 30%)
    .Khi vào trong thành phố:từ khu vực Lab của tiến sĩ Dod gì đó (wên tên gòi)-nơi mà nhóm Laguna lúc trước tới đây giải cứu Elone đấy- sẽ có 1 cái ngã 3,2 bên là đường ống(lúc trước có thang máy ở đây),đi vào con đường nhỏ ở đây sau đó wẹo trái(khu vực có điểm Draw Curaga),sẽ thấy 1 người màu đen ngồi dựa và thành đường,nói chuyện với hắn,hắn sẽ trả lời bằng câu "hehhehhehhehhe" rồi sau đó bạn sẽ đụng độ 1 con Elnoye.(tỉ lệ ra là 100%)
    -Dragon Fang:hãy lái chiếc Ragnarok hay chiếc Balamd bay cũng được tới các khu rừng xung quanh Trabia Garden,đánh con Blue Dragon là sẽ có,con này tỉ lệ ra Dragon Fang là 100%,nếu Mug thì được 2 Fury Dragment.T-Rexuar cũng có thể có nhưng tỉ lệ ra ko cao,khoảng 20%,còn Grendel thì tỉ lệ ra là rất thấp,đa số ra Dragon Scale thì nhìu.
    .Vị trí của Blue Dragon:
    1-Các khu rừng lớn ở khu vực Trabia.
    2-Island Closet to Hell.
    3-Ultimecia Castel.(ít khi)
    -Rosseta Stone cho phép GF học khả năng Ability x 4(tức có 4 rãnh khả năng trang bị thêm cho nhân vật) có thể chế từ Dark Matter.
    -Muốn way trở lại phi thuyền thì hãy wa cánh cửa thứ 4(ẩn) bên fải dây xích tính từ lối lên Ultimecia Castle(fải đứng đúng vị trí mới chui wa được) hoặc đi vào 1 cái cửa ra bãi biển khu vực có rừng rộng lớn ở phía bắc Esthar,vào tìm khu rừng chocobo ở đây,sau đó lấy cưỡi 1 con rồi ra WorldMap chạy dọc theo bờ biển(hay khu có nước cạn) đi wa khu vực Esthar sao cho tới được bãi biển của khu vực Samạc rộng lớn gần Esthar,đi vào giữa samạc sẽ thấy chiếc Ragnarok nằm ở đó.

7. Julian

Julian T.E.T.Я.I.S

Nhầm to rùi đánh bài với thằng Laguna là để moi card squall chứ bộ muốn lấy được card laguna thì phải đánh bài với con bé ellone cơ . U có nói nhầm không vậy ???
    Tui thấy thằng Laguna chỉ có card squall thui chứ

8. finalfantasy_fan

finalfantasy_fan Donkey Kong

-Chài,pác làm ơn đọc kỹ lại câu hỏi của RamBo III coi,xem pác ấy cần card nào,xem tui trả lời sai hay đúng,thiệt tình.
    Card Laguna tui cũng đã trả lời gòi nhưng cái pác ấy cần là card Squall đó
    ban hiền ui.Nếu cần tui trích dẫn nguyên văn lun cho pác coi.

9. ultima_86

ultima_86 Quy ẩn giang hồ Moderator Lão Làng GVN

Này bác lính mới viết hai bài liên tiếp ơi,đừng có viết bài như dzậy nữa kéo mod trừ điểm đoá nha.

10. Beckhamvn

Beckhamvn Mr & Ms Pac-Man

mấy bác biết cách nào bắt con GFeden không chỉ em với lúc xuống cuối có cái
    mấy thằng bạn em bảo phải lấy đủ 10RSP nhưng em không biết lấy ở đâu cả

11. RamBo III

RamBo III Youtube Master Race

Các bạn ơi cứu mình với.Mình đã đến đầu Disk 4 và diệt xong phù thủy Aden đến lâu đài ma quái Utimeria rồi.Sau đó mình đã nhảy ra thế giới bên ngoài tím được phi thuyền Ragnarok ở khu vực sa mạc.Rồi mình làm theo bảng chỉ dẫn của Ruby: "Khi lên phi thuềyn bạn sẽ gặp lại nhóm CC Group ở trong phi thuyền, những thành viên của nhóm này hiện nay đang giữ các lá bài của trò chơi...... bạn có thể đổi bài sang item rồi lại đánh bài với nhóm CC Group để lấy lại...... Những lá bài ở bảng 1 đến 9 thì hầu hết ai cũng có, các bài ở bảng 10 thì Xu giữ hết, bạn đánh với Xu se có được những lá bài rất mạnh. Bạn cứ thong thả đổi bài rồi lại đánh bài lấy lại nhé......

Khi nào chán rồi thì bạn đi tìm queen mà đánh tiếp, cô ta bây giờ mới thực sự là nữ hoàng bài đấy..... bạn lên khoang lái, lái phi thuyền đến gần Memorial Hall , từ đó bạn nhìn xuống phía dưới ( phía Nam của Memmorial hall ) bạn sẽ thấy có 1 hòn đảo...... bạn lên hòn đảo đó tìm 1 vòng sẽ gặp đuợc Queen, cô ta đứng cạnh căn cứ Mặt trăng rơi..... cô ta chỉ giữ 1 số bài khi làm nhiệm vụ Queen card thôi...... nếu bạn tự tin hãy đánh thử với cô ta xem......
    "
    Nhưng mình lại tìm không gặp được Queen,nhưng từ phía nam Memorial Hall(có phải cái chỗ lúc trước Squall đã cứu Rinoa không) nhìn xuống không thấ hòn đảo nào như thế cả.Mình đã lái phi thuyền đến khắp nơi trên thế giới rồi nhưng vẫn không thấy Queen ở đâu cả.Vì lúc này các thành phố đều có một luồng sáng bao quanh không có vào được.Có bạn nào biết vị trí chính xác của Queen ở đâu không?Chỉ giùm mình với. ;;) :D
    Mình cũng xin nói thêm là những dòng chữ in nghiêng đậm ở phía trên là do mình trích nguyên văn trong bản hướng dẫn của Ruby để các bạn có thể hiểu rõ hơn chứ không phải là mình muốn câu bài.Mong các Mod hiểu cho đừng trừ EXP và MP của mình mà tội nghiệp. :whew:

12. ma_day

ma_day Mario & Luigi

thực chất bài hướng đẫn của Ruby chưa được kĩ cho lắm nhiều đoạn tui đọc chả hiểu là ổng nói cái gì tui thì quên rồi mấy bác có ai còn nhớ không chứ cứ để bác ấy dựa vào bang hướng dẫn thì đến tết

13. thuanminh

thuanminh †¤ Diệu Thủ Thư Sinh ¤†

hịc .. cái đoá không thấy được ... chỉ chạy thẳng ngay chỗ mỏm đá trên bản đồ thì sẽ thấy cái phi thuyền rơi và đánh với queen

14. deadly

deadly C O N T R A

Đó không phải là ông mà là bà, lộn tiệm nữa rồi, dạo này sao đầu óc phân biệt kém quá.
    KHông kĩ nên mới tổng hợp thêm mấyc ái khác.

15. deadly

deadly C O N T R A

Híc xui quá pà con ơi, sao mới cài cái FFVIII lại mà nó bị gạch gạch sao ấy, khi đánh thì không bị, cài lại thì cái đĩa cài hư mất rồi, ai có đĩa cài xin báo cho biết, tui sẽ vẽ cho cách gởi file với dung lượng lớn, hãy gởi qua email của tui là [email protected], sau đây là cách, bác nào cũng được hết, đang gấp lắm, xin post nhanh:
    Send This File:
    Sau khi nhận được file của bạn đưa lên, dịch vụ sẽ gởi file báo cho người nhận để họ down load về dùng. Ưu điểm của Send This File là bạn có thể đưa lên mọi loại file , cách tổ chức của nó giống như bạn đang dùng Yahoo mail:
    Đăng kí tài khoản: bạn hãy hcịu khó bỏ ra chưa tới 59 giây để có một tài khoản tại Send This FIle. Bạn hãy truy cập vào địa chỉ: http://www.sendthisfile.com/. Tại mục Register for your free Account bạn gõ địa chỉ mail của mình rồi tự đặt mật khẩu để gõ vào ô Pass Word. Sau đó bấm nút register chờ khi có dòng thôn báo " Please check your email inoder to activate your account", bạn mới mở hộp thư của mình và sẽ thấy thư của Send This File gởi đến. Bạn bấm vào link trong thư để tài khoản này có hiệu lực thế là xong.
    Gởi file: sau khi có tài khoản bây giờ muốn gởi file bạn trở lại SengThisFile tại mục Login and Send gõ địa chỉ email và mật khẩu vào ô Email pass Word, bấm login để vào tài khoản của mình . Tại đây ô from bạn gõ địa chỉ của mình, ô Recipient gõ địa chỉ mail của người nhận, Subject gõ tuỳ ý và Message gõ vào dòng báo cho người nhận. Sau đó bấm Browse để tìm file trong đĩa cứng cần gởi đưa vào, bạn sẽ gỏi được 5 file với tổng dung lượng tuỳ ý, đem game cũng vô tư luôn. Bấm Send This File để gởi file đi khi nào vạch chit thị bên trái qua phải hết thì nó sẽ bào đã nhận xong( Trainfer Status: File Send successfully) nếu muốn gởi tiếp thì bấm next. Thời gian gởi tuỳ theo tốc độ đường truyền.
    Nhận file:tui sẽ nhận file từ đường link đến may bạn và down về, xin cám ơn nhiều, dạo này bên này nghĩ lễ nên tranh thủ chơi lại cái đã, nếu cần xin biếu thêm 5 expHai bài liền tiếp nhưng ko phải câu bài, thời điểm khác nhau à nghen.

16. Địa_Long

Địa_Long Youtube Master Race

Oạch bác chơi trên PC à. Ra hàng mua đĩa FF8 Install 8000 VND.Còn nếu bác muốn nhờ người khác gởi thì ....À mà có ai chỉ dẫn giùm với.Thông thường tui muốn có đường xuống chỗ con ULTIMA thì khi mới từ vũ trụ xuống chưa cứu RINOA vội. Đi đánh con BAHAMUT luôn sau đó quay ra save RINOA.Sau đó quay lại là sẽ có đường xuống luôn,nếu save RINOA xong đi đánh BAHAMUT thì sẽ ko có đường xuống ngay mà phải đi đánh vòng vòng linh tinh một lúc lâu thì mới có đường xuống.Vậy là sao phải đánh con gì hay phải làm gì để có đường xuống nhanh nhất.

17. deadly

deadly C O N T R A

Trời, không hiểu hả, tui tận USA, mua mắc lắm, chỉ cần ai có đĩa cài sẵn trong máy cho tui down xuống là được thôi, không cần gởi, đọc kĩ bài giùm cái.

18. Địa_Long

Địa_Long Youtube Master Race

Uấy xin lỗi không để ý,mà cho hỏi ngoài lề chút đĩa có bản quyền bên đó giá nhiêu zậy

19. RamBo III

RamBo III Youtube Master Race

Nhưng mà cái mỏm đá mà bạn nói nó ở gần thành phố nào hay ở gần khu vực nào vậy?.Bạn hãy nói rõ hơn một chút để mình tìm cho nó dễ hơn.Chứ mình đã lái phi thuyền đi khắp thế giới rồi mà vẫn không thấy cái phi thuyền nào rơi hết.Làm sao tìm được Queen ở Disk 4 bây giờ?.Mình rất muốn có những lá bài xịn của Queen lắm.Có bạn nào biết Queen ở đâu không? :hug: :D :whew:
    Không biết đã đủ để không bị trừ MP chưa nhỉ?.Ở đâu có cái luật này ác quá đi mất.

20. ultima_86

ultima_86 Quy ẩn giang hồ Moderator Lão Làng GVN

À cài này thì hãy đi về hướng tây nam của tear's point ,và đi vòng vòng ở đó thì u sẽ gặp được card queen