Ragnarok - Thăm dò ý kiến

Thảo luận trong 'Ragnarok' bắt đầu bởi ro_online, 9/11/12.

1. ro_online

ro_online Youtube Master Race

Chào mọi người,

Mình là người có tâm huyết với game Ragnarok này và cũng trải qua nhiều server private mỗi server đều có ưu điểm và khuyết điểm của nó và cũng có những thăng trầm. Và hiện tại công ty mình đang có hướng phát triển làm game (Game Client, Web Game, Game Social) và mình đề xuất làm Game Ragnarok này và mình cũng muốn tái hiện 1 lần nữa sự hoành tráng ở thời VinaGame. Các Sếp của mình đã duyệt và đồng ý với phương án của mình trước khi bắt đầu work thì mình tham khảo ý kiến của mọi người để game đc phát triển tốt nhất. Mình sẽ có 1 số câu hỏi các bạn vào trả lời giúp mình thu thập thông tin nha.

1 vài thông tin sơ bộ trước:
    - Low Rate (Sẽ thông báo khi chính thức mở server)
    - Ko có Commands
    - Ko có NPC Healer, Warp, v.v...
    - Server sẽ do chính member là người quyết định
    - Server sẽ theo hướng Offical

Câu hỏi 1: Theo bạn Low rate bao nhiu là đẹp?

Câu hỏi 2: Server cho BOT nhưng hạn chế IP (chỉ cho BOT lv, BOT item). Nếu BOT WOE sẽ block vĩnh viễn (Trả lời Thích hoặc ko thích BOT)

Câu hỏi 3: Refine +1 cũng rớt (Trả lời Thích hay ko?)

Câu hỏi 4: Ko có Mini game thay bằng Event của GM nhiều (Trả lời thích hay ko?)

Câu hỏi 5: Bạn muốn chơi Version bao nhiu nếu mở server, vì nếu mở cao quá thì nhiều bạn chưa biết hết, thì chỉ có những gamer cũ, nếu mở thấp quá thì gamer cũ sẽ chán?

Câu hỏi 6: lúc đầu chỉ là job 2 Advan rùi phát triển theo version rùi sẽ có job 3 nhưng sẽ neft lại cho phù hợp? (Trả lời thích hay ko)

Cấu hỏi 7: Bạn có ý kiến hoặc muốn server tích hợp cái gì thì bạn cứ nêu ra. Vì bên cty mình có kinh phí để làm cái project này nên ko sợ chuyện tiền nong gì cả? Mỗi khi có Update gì mới thì mình sẽ cho bình chọn trc khi làm nếu gamer ko đồng ý thì mìh sẽ ko update vào? Server của gamer

Thân

2. FAFAFAFAFA

FAFAFAFAFA Youtube Master Race

Chào ban, box mình lâu ngày không có gì mới , nhưng bạn yên tâm đi, mình sẽ quảng bá nó cho bạn ngay bây giờ . Mình sẽ làm hết sức để có thể đem ragnarok trở lại . Minh xin góp ý như sau

Câu hỏi 1: rate 1.5 theo mình là đẹp nhất.

Câu hỏi 2: Thích, bạn không nghĩ bot của ragnarok là một sản phẩm pro nhất mà bạn từng biết sao, mình nghĩ chỉ giới hạn 1 ip chỉ được hoạt động 2 acc, không nên bot tràn lan.....
    Câu hỏi 3: Thích

Câu hỏi 4: Không thích, nên cho vào 1 số mini game như đưa poring ^^ để giải trí khi không làm gì

Câu hỏi 5: Mình nghĩ nên mở có lộ trình, nên bắt đầu từ job 2, xong 1 thời gian mới up lên job 2adv. Như vậy mọi người mới có thời gian tìm hiểu hơn , về job cũng như về đồ đạc cho các job. Cũng như các bản cập nhật, nên bắt đầu từ đầu để hiểu cốt truyện, chứ đùng cái morroc có 1 đóng shadow thì chẳng ai hiểu

Câu hỏi 6: Như trên

Cấu hỏi 7: câu này chưa nghĩ ra nên xin các member sau cho ý kiến.

3. Wind Walk

Wind Walk Youtube Master Race

Câu 1: Low rate 1.5 - 3.0 @.@
    Câu 2: Cho BOT nhưng hạn chế IP: Ok.
    Câu 3: Refine +1 cũng rớt: KHÔNG THÍCH =.= Như cũ đi, từ +5 trở đi sẽ có xác xuất rớt. Hix +_+
    Câu 4: Ko thích. Mình nghĩ nên cho thêm 1 số mini game ví dụ porỉng race chẳng hạn :-?
    Câu 5: Chẹp về ver thì mình nghĩ bắt đầu từ vẻ có tp. công nghiệp enbroch đó, hình như ver 11. thì phải. Nghỉ rok lâu rồi chả nhớ nữa.
    Câu 6: Thích
    Câu 7: Cái này hem rành :-|

4. thaimeonh

thaimeonh Youtube Master Race

Câu 2 : Đừng đùa , định mở sv chính thức mà có kiểu nghĩ này hả
    BOT lv thì đừng có hỏi câu rate bao nhiêu làm gì, x1000 đi cho nó lành
    BOT item, đùa với lạm phát à...muốn có kết cục của 2 a đi trước :) à
    Câu 3 : ....
    Câu 4 : Nếu là sv chính thức, đông người chơi mini game ngập là cái chắc, bỏ đi, mấy cái mini chỉ cho private mấy mạng chơi thôi
    Câu 5, 6 : Nghĩ như bạn
    Câu 7 : Ý kiến thì cứ từ từ

Tớ cũng muốn cảm giác như VNG ngày xưa, hay lúc alpha test ASRO
    Mong các bạn được như IceFrog

5. Jackylovemusic

Jackylovemusic Youtube Master Race

Theo mình thấy thì bạn chủ topic nên xác định hướng đi sv cho riêng mình, bỏ hết những gì nhập vào suy nghĩ bạn từ các sv private mà bạn đã từng chơi đi. "Theo hướng official" thì bạn không nên build sv của gamer (9 người 10 ý sẽ chẳng dẫn đến đâu).
    Looking forward to it !!

6. boydragonfire™

boydragonfire™ Mr & Ms Pac-Man

đồng quan điểm với bạn jacky,đã định giống offical thì ko nên tham khảo gamer theo kiểu 9 người 10 ý thế này,nếu đã theo offical thì cứ như VNG hồi trc là đẹp nhưng nên hạn chế bot cái này nhanh lạm phát :))

7. SLime

SLime Youtube Master Race

Câu hỏi 1: 1x1x1

Câu hỏi 2: BOT giới hạn IP

Câu hỏi 3: ko =.="

Câu hỏi 4: ko

Câu hỏi 5: ep XI einbroch

Câu hỏi 6: ok

Cấu hỏi 7: nhiều event như IRo

sau khi trả lời xong các câu hỏi này, chợt nhận ra sv này ko thể là 1 sv official đc :9cool_too_sad:, đó là chưa tính có hợp đồng bản quyền vs gravity hay ko
    btw nếu nó thật sự là OS, mình join

8. lloe1989

lloe1989 Mr & Ms Pac-Man

Đóng góp ý kiến :
    Câu 1 : 5/5/1
    Câu 2 : Thích
    Câu 3 : Thích
    Câu 4 : Không ( để mini game theo giờ không cần phần thưởng nhiều chỉ cần vui và ai cũng chơi được )
    Câu 5 : 11.
    Câu 6 : OK
    Câu 7 : cái này từ từ .

9. chupchupchip

chupchupchip Donkey Kong Lão Làng GVN

bắt đầu từ phiên bảng 9.0 . các job chỉ mới bắt đầu reborn được :).
    còn lại như Official, nếu là công ty, không phát triển theo hướng cá nhân thì cứ chuẩn Official đi , không mini game , không BOT , nhắc lại là không BOT và được chơi 2 acc :).

- - - Updated - - -

bắt đầu từ phiên bảng 9.0 . các job chỉ mới bắt đầu reborn được :).
    còn lại như Official, nếu là công ty, không phát triển theo hướng cá nhân thì cứ chuẩn Official đi , không mini game , không BOT , nhắc lại là không BOT và được chơi 2 acc :).

10. khuongvnm

khuongvnm Youtube Master Race

Câu hỏi 1: rate exp la` 1-2 ; drop 0.5 - 0.8 ; phải tạo su gia trị cho job2 adv chứ

Câu hỏi 2: nên cho BOT vi` rate 1-2 thi` it nhat 1 tháng để đạt lv 99 và rebon nếu biết Bot; con item 0.5-0.8 thi` tạo giá chị cho card và các item Mvp

Câu hỏi 3: cái này ko bit nên ko thik ^^

Câu hỏi 4: nên cho Mini game vào những thời gian sau trận Woe do Gm đạo diễn

Câu hỏi 5: tốt nhất nên có bản Việt Hóa đầy đủ của Vinagame trước thì hay nhất;có thể lôi kéo thêm các gamer mới vào

Câu hỏi 6: rate 1-2 thì job 2adv có giá lắm rồi nên ko cần thiết job3

Cấu hỏi 7:nếu cho Bot thì trong diễn đàn nên có topic hướng dẫn chi tiết để các new mem biết vì bây h có mấy người kiên nhẫn cày cuốc bằng tay đk ; và lưu ý Bot fam noivince nha^^; cái cuối cùng là thu nhập cho server đây sau 1 tuần mở server thì nên cho cash shop vào hoạt động với những item x2 exp hoặc đrop thì chắc là rất chạy hàng đây ;))

- - - Updated - - -

Còn vấn đề nữa quên chưa nói là ko nên cho npc warp ; npc heal thì có thể và chỉ cho 1 số comman cơ bản thôi ;))

11. chupchupchip

chupchupchip Donkey Kong Lão Làng GVN

Nếu là công ty đứng ra thì làm như Official cho rồi, không bot , rate 1. À thêm cái nữa được dual acc :)

12. began0810

began0810 Mr & Ms Pac-Man

Câu hỏi 1: lấy các số đẹp đẹp như 3 , 7 , 9

Câu hỏi 2: Không thích ! bởi mình chơi rok thích nhất là cả 1 bày pt cùng đánh vậy mới vui.

Câu hỏi 3:không thích ! như sv bt là đc rồi office mà

Câu hỏi 4: thích

Câu hỏi 5: mở ver nào mà chi có job 2 adv thôi

Câu hỏi 6: không nên có job 3 !

Cấu hỏi 7:
    -các vật phẩm trong donation nên hạn chế ! để mấy đứa có tiền không đc lộng hành .
    -nếu có mún bot thì hạn chế thời gian bot , 5 7 tiếng 1 ngày gì đó là đc rồi , t7 cn ko đc bot , vậy đi cho đầu óc , tay chân nó hoạt động.
    -Hoặc là thay hình thức bot thành ủy thác( giá ủy thác thấp thôi ) , tránh được tình trạng lạm phát zen , vật phẩm v.v..
    -Nên thêm những phần thưởng ( mủ custom ) vào các nhiệm vụ . ( Vd như khi hoàng thành nv trở thành pháp sư sẽ có 1 chiếc mủ xì tin mang phong cách của sv tặng để làm đẹp , v.v.v....) .

Tóm lại nên tạo 1 sv không quá khó thở như office 9 cống , nên có cái gì đó nhẹ nhàng . KHÔNG ỦNG HỘ BOT LẮM.

13. anhlai100

anhlai100 Youtube Master Race

Thứ nhất công ty bạn là công ty gì sao ko cho cái info?
    Thứ hai Offical server đấy có mua bản quyền Gra ko? nếu mua chắc được slot rwc 2013 ko?
    Cái Offical đã nói nên tất cả của 1 server rối 1/1/1 ko hack,bot theo đúng nghĩa còn nếu ko thì vẫn chỉ là 1 cái Private server :))

14. khuongvnm

khuongvnm Youtube Master Race

rate 1/1/1 mà ko bot mấy ông nghĩ bao giờ mới đk 99 mà bây h cac ông tưởng ai cũng có thời gian cày cuốc như ngày xưa ak

15. doikho1508

doikho1508 Youtube Master Race

nói thiệt theo ý kiến của em, mấy bác đừng ném gạch được rồi
    Em thấy nên để Mid rate thì phù hợp hơn...BOT được nhưng hạn chế IP ....chủ yếu là bạn làm thế nào để SV hoạt động mạnh
    Vẫn câu nói : " Event nhiều lên, Mid Rate dễ cày :D ":2cool_burn_joss_sti

16. devil91

devil91 Mr & Ms Pac-Man

1. Mid rate exp tầm 70 gì đó lên lv cho dễ thở vì đa số nhiều người ko có thời gian cày cuốc. Drop rate 1 là đẹp, kể cả char lv 99 job 2 adv mà ko đồ thì đánh MVP cũng ngất (ý kiến cá nhân là thế) :D
    2. No BOT nếu ko muốn sv lạm phát sớm
    3. Không ủng hộ vụ +1 rớt. Mất công kiếm đc 1 cây vk ngon ngon đập +1 rớt cái tạch thì có ai sướng không :<
    4. Không ý kiến
    5. Sao không để version mới nhất nhỉ :-?
    6. Không thích job 3 (cơ mà có item đổi sprite thành job 3 cũng hay)
    7. - Để mấy commands cơ bản không gây ảnh hưởng đến game cũng đâu có sao nhỉ. Ví dụ như @noks chẳng hạn, nhiều người thích pt nhưng cũng có những người thích solo thì sao?
    - Cho phép dual acc
    - Item mall không nên bán nhiều đồ gây mất cân bằng game

17. doikho1508

1. Mid rate exp tầm 70 gì đó lên lv cho dễ thở vì đa số nhiều người ko có thời gian cày cuốc. Drop rate 1 là đẹp.
    2. No BOT nếu ko muốn sv lạm phát sớm
    3. Không
    4. Không
    5. Sao không để version mới nhất nhỉ
    6. Không (cơ mà có item đổi sprite thành job 3 cũng hay)
    7. - Để mấy commands cơ bản không gây ảnh hưởng đến game cũng đâu có sao nhỉ. như @noks...v..v.v

18. doikho1508

à mà mình nghĩ nên có NPC healer , warper ,....cho mọi ng` hơn đấy

19. ZhaoSin

ZhaoSin Mr & Ms Pac-Man

Healer + Warper phù hợp với các private server hơn là server mua bản quyền bạn!

20. knightteamm

knightteamm Youtube Master Race

câu hỏi 1 : theo mình tốt nhất là 2/2/1 ~ 5/5/1
    câu hỏi 2 : ko cho bot vì đã nhân rate và nó hạn chế di team
    cau hỏi 3 ; ko thích
    cau hỏi 4 : cái nào cũng được
    câu hỏi 5 : Prenewal
    câu hỏi 6 : thích
    câu hỏi 7 : thêm nhiều hệ thống giống Iro Bia mộ,eden group,...
    và một số cái như save replay giong vsro,update nhiều kiểu tóc mới và đẹp,...,cho server phát triển tạm ổn rồi mới update cash shop,...