[S]ilent--[A]ssassin--[G]uide

Thảo luận trong 'Stealth and Tactics Action' bắt đầu bởi [O]ni, 8/9/09.

1. [O]ni

[O]ni Youtube Master Race

Silent Assassin Guide

Như các bạn đã biết thì Hit Man là một game thể loại Stealth Action, nghĩa là phải hành động một cách im lặng và lén lút. Đối với một game thủ của Hit Man, niềm tự hào lớn nhất chính là hạ gục đối thủ trong sự im lặng và lạnh lùng b-) b-) b-) Và rank cao nhất trong Hit Man mà mình muốn nhắc đến chính là rank: "Silent Assassin"!
    Trong "Hit Man 2: Silent Assassin" và "Hit Man :Contract" thì việc thực hiện nhiệm vụ để đạt rank Silent Assassin cần nhiều yếu tố, như thanh aggression phải cực ít (tốt nhất là không có) thanh Steath phải cao nhất.
    Khi thanh aggression tăng cũng có nghĩa là:
    1-Bạn bị phát hiện (Bị thường dân hoặc enemy phát hiện)
    2-Bạn để lộ hành tung (Ví dụ bạn chụp thuốc mê tên địch và cải trang thành chúng. Sau khi tỉnh lại, tên đó sẽ báo với những tên địch khác và thanh aggression tăng ^^)
    3-Để lộ xác chết (Bạn cần giấu xác sau khi hạ thủ địch thủ)
    Và cách thực hiện Silent Assassin có 2 điều kiện:
    * Chỉ giết 1 tên địch và chỉ sử dụng duy nhất 1 viên đạn hoặc là chỉ giết 2 tên địch và không sử dụng 1 viên đạn nào!

Thường thì một Silent Assassin chỉ sử dụng vũ khí là cây súng giảm thanh "pistol 9mm SD" và con dao bếp "Kitchen Knife". Vì sao lại ko dùng dây siết cổ "Fiber Wire"? Bởi vì thời gian hạ gục địch bằng "Kitchen Knife" nhanh gấp 4-5 lần thời gian bạn siết cổ tên địch bằng dây siết cổ "Fiber Wire"!
    Một vài kĩ năng để thực hiện Silent Assassin Rank:
    1-Mở khóa nhanh (Pick lock): Khi mở khóa cửa hay tủ, bạn nhấn liên tục phím mở bản đồ để mở map và sau đó đóng lại. Việc làm này là cách để rút ngắn thời gian mở khóa.
    2-Di chuyển nhanh: Khi chạy, dù có ngụy trang hay không thì địch vẫn phát hiện được bạn. Nhưng nếu bạn nhấn liên tục thanh dài (di chuyển nhẹ) và Shift (chạy) thì tốc độ di chuyển của bạn tăng lên đáng kể nhưng địch vẫn không phát hiện ra.
    3-Sử dụng thuốc mê: Trong hitman 3 có một loại vũ khí hình ống tiêm, đó chính là thuốc mê. Bạn nên sử dụng thuốc mê thay cho sử dụng vũ khí để luôn giữ số địch bị hạ gục không quá 1.

Một số rank trong các bản Hit Man:
    Silent Assassin: Cấp "Sát thủ im lặng"
    Mass Murderer: Cấp "Kẻ giết người hàng loạt" (thanh Steath min; thanh Aggresion Max)
    Sociopath: Cấp "Kẻ bệnh hoạn" (thanh Steath max; thanh Aggresion max)

2. Hatcatvodanh22

Hatcatvodanh22 Donkey Kong

Hơ...Nhưng sếp ơi. Hồi em chơi Hitman 3 em có dùng dao và rất cố gắng im lặng nhưng sao em không được cấp SA ạ:D

3. Yaruguma Sou

Yaruguma Sou Mr & Ms Pac-Man

Dùng dao thì giết bọn nó mất rồi mà anh ko nói là có giấu xác ko chứ nếu ko giết mà bị body found thì cũng ko được SA đâu

4. Hatcatvodanh22

Không phải vậy. Em làm như bình thường chỉ có điều là dùng dao thay cho fiber wire thôi, giấu xác cẩn thận mà, lâu rùi không chơi không nhớ nổi là màn nào nữa...T_T nhưng mà đã rất cẩn thận rùi mà vẫn bị pro thế nên em không tin tưởng dao rựa nữa sếp ạ.:D

5. Nickthu2

Nickthu2 Youtube Master Race

hình như giết nhiều hơn 2 tên lính vẫn đc bạn à :D
    miễn sau giấu xác thật kỹ ko ai phát hiện thôi :D

6. Hatcatvodanh22

Đâu ạ. A. Em nhớ lần đó em dùng dao tiễn chân tên hút thuốc ở màn Meatking party nhưng mà không hiểu sao lại bị PRO sếp ạ:(

7. [O]ni

Thế àh? Bạn nói chơi màn nào nếu biết mình chỉ cho cách SA màn đó. HitMan 3 là Hitman: Contracts phải không? Nói tên màn mình chỉ cho nè? :-" Mình làm được SA gần hết chỉ có màn cuối thì chưa ^^ \:D/

8. Rytubon87

Rytubon87 Sonic the Hedgehog GVN Veteran

Không cần giết bất cứ đối tượng nào trừ mục tiêu.
    Không tốn viên đạn nào.
    Không có bằng chứng hay nhân chứng.
    Đó mới là đỉnh cao SA.
    [video]RZVaeXAKrQ0[/video]
    Nhầm hoàn toàn, dùng dây vừa không để lại vết vừa nhanh+chính xác. Bản nào cũng thế có điều bạn phải bik cách.

Những cái kia hầu như ai chơi qua bản 1 và 2 thì bik hết rồi.

9. [O]ni

Cũng có thể, nhưng nếu không biết cách thì dùng dao bếp là hợp lý nhất. Còn dây xiết cổ có lúc nhanh lúc chậm nhưng đúng là nó chính xác hơn dao bếp. Vì đôi khi dao bếp "trượt" trở thành "chém" chứ ko phải "cắt cổ". Nhưng dao bếp vẫn nhanh hơn dây xiết cổ nhiều [-X

10. Rytubon87

Cái emotion rởm quá nhỉ!:)) Cậu còn kém lắm:-@

11. [O]ni

Thấy sao nói vậy người ơi...Đâu cần nói khích vậy [-X Chưa biết ông đến đâu mà nói người ta "Cậu còn kém lắm" :-"

12. Rytubon87

dùng emotion không suy nghĩ là kém rồi...tui đang nói cái đó cơ.
    Trình HM của tui chả là gì đâu...
    Hatcatvodanh22 mới là người có trình cao nhưng chọc cậu thôi, cậu đã là cái gì...Chẳng qua là cậu mới vào nên chả bik ai trong này là pro, chưa chi đã bóc phét, buồn cười.

13. [O]ni

Bậy quá...Tui bóc phét hồi nào? Tui mới chơi HM dc cỡ 1 tháng nên tìm hiểu thấy cách SA nên chỉ một số kinh nghiệm chơi thôi =.= Người nào chưa bik thì vào xem. Ông chơi lâu biết rồi thì thôi, sao nói tui bóc phét :| Quá xá là bậy...

14. Hatcatvodanh22

Em không nhớ, em chơi hm3 được 2 năm rồi k nhớ đâu, nếu biết em cũng sẽ góp ý ngay:d nhưng không nhớ nổi.
    Giờ có chơi lại cũng rất kém. hì

Hi...:) Sếp quá khen chứ em có biết gì đâu ạ. Nếu bi giờ mà bảo em chơi lại hm3 thì chắc là em ko bằng sếp [O]ni đâu ạ:D

Hì...Thông cảm chút mà sếp:d

15. CodeName

CodeName Youtube Master Race

Chắc ở đây chưa có mấy ai chơi qua HitMan 1 đâu nhỉ ( Nếu tớ có vô tình vơ đũa cả nắm thì xin lỗi nhé ). Khi nào chơi qua phần Pro của Hitman 1 rồi hãy lên tiếng phát biểu nhé. Tớ chơi Hitman từ cuối năm 2001, và cái tên CodeName sử dụng cho tất các các nick name Yahoo hay Forum cũng từ chàng 47 này mà ra, nếu mới chơi , mới có chút skill đừng có vội dương dương tự đắc mà lên đây khoe mẽ .

16. Hatcatvodanh22

Sếp nặng lời thế ạ. Đấy là mọi người đều mún đóng góp mà...có gì đâu ạ. Bản 1 thật ra em chưa chơi qua màn đầu tiên. Phần 1 em thấy nó khủng khiếp quá. Đang chơi bản 4 quay lại nhìn bản 1 làm mất hết cả hình tượng của 47...:d

17. CodeName

Thì tớ gắn bó với Hitman, với 47 từ bản 1, cho nên ấn tượng ngay từ lúc ban đầu, thật lòng mà nói thì đang chơi Blood Money chơi lại CodeName47 nghe chừng ko ổn, nhưng bản 1 mới chính là bản tạo nên tên tuổi của Hitman và các bản tiếp theo là các bản khẳng định lại tên tuổi đó.

18. [O]ni

Để mai mua đĩa chơi liền ;;) Mà ông nói gì mà có chút skill dương dương tự đắc nghe ghê thế ;)) tui thấy ông mới là khoe mẽ gì gì đó :| Mới vào đã phán 1 câu "Chơi qua phần Pro của HitMan 1 rồi hãy lên tiếng nhé!" Làm như có mình ông làm dc :-" Ông hatcatvodanh cũng làm dc kìa \:D/ :P :-*

19. Hatcatvodanh22

Hơ...Sếp hỉu nhầm đấy chứ ạ. Em đã qua màn nào của phần 1 đâu ạ. Nhưng mà em thấy có nhiều người chơi qua bản 1 rùi nhưng mà hình như không mún lên tiếng thui mà...:d
    Sếp chơi bản 1 nhớ chia sẻ với mọi người nhé...^^
    Em sắp không được chơi game nữa rùi...bùn quá. Nhưng mà năm sau trở lại em sẽ gắng chơi để đóng góp được nhiều ý khiến hơn:d

(mà sếp đừng gọi em là "ông" nhé ;) )

20. CodeName

Chính vì biết ko chỉ có mình tui làm được cho nên mới ko dám lên đây tạo 1 cách topic để mà này nọ. Núi cao còn có núi khác cao hơn. Hitman là trò chơi hành động tính mở, và chơi bằng "đầu" mỗi người có một cách chơi riêng của mình, đừng có ép người khác phải chơi theo cách của mình và cũng đừng có cho rằng cách của mình đã là hoàn hảo.
    Cả cái Hitman2 tôi dùng dao đúng 1 lần ở bài ám sát tên tướng và trùm mafia khi 2 đứa gặp nhau trong công viên. Tưởng khó nhưng cực kỳ đơn giản,mang đúng con dao, ít thuốc mê.Chấm hết. Đầu tiên thuốc mê tên lính cạnh bờ sông, kéo nó vào đống thùng rác, thay đồ của nó. Lạnh lùng mà đi vào nơi hẹn,bọn lính có nghi ngờ tý mặc kệ. Đợi cho 2 thằng victim gặp nhau ôm nhau thì thì rút dao xiên 1 phát cả 2 thằng. Ung dung đi về thuyền và Silent Assasin.

Không cần giết bất cứ đối tượng nào trừ mục tiêu.
    Không tốn viên đạn nào.
    Không có bằng chứng hay nhân chứng.
    Đó mới là đỉnh cao SA.