SANGO HEROES VII-FULL-hướng Dẫn Chi Tiết Có Hình ảnh

Thảo luận trong 'Những game Tam Quốc Chí khác' bắt đầu bởi hieudong85, 10/9/08.

1. hieudong85

hieudong85 Youtube Master Race

Sau một thời gian chơi sango 7, tôi cảm thấy game này đơn giản mà hay đặc biệt đối với những ai say mê bộ truyện Tam Quốc Diễn Nghĩa và những nhân vật trong truyện:x

Tuy nhiên game này vẫn ít người quan tâm đến vì là game Trung Quốc, font chữ Hoa=((

Vì thế tôi mạn phép lập ra topic này với mong muốn anh em chơi và say mê game này góp ý, hướng dẫn tường tận cho các bạn đã và đang có ý định download và play.:>

Hiện nay tôi đang viết 1 bản hướng dẫn chi tiết , đầy đủ và có hình ảnh về game này, sẽ up lên trong nay mai, chậm nhất là hết tuần này:D(KO NÓI NGOA ĐÂU- VIẾT SẮP XONG RỒI):>:whew:

2. VanThanh99

VanThanh99 T.E.T.Я.I.S

Rất ủng hộ bạn...Mong bạn sớm UP lên để mọi người cùng tham khảo nha..

3. dragonview00

dragonview00 Youtube Master Race

có ai bít sango 8 đã ra hay chưa vậy!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

4. devil219

devil219 Nam Việt Đại tướng quân

úi giời ơi ra tới bản 8 rùi cơ à , mình chưa kịp test bản 6 nữa sao ra nhanh quá vậy

5. boydanchoi1

boydanchoi1 T.E.T.Я.I.S

làm j đã cóa bản 8 đâu tin đồn nhảm đấy :;):;)

6. devil219

devil219 Nam Việt Đại tướng quân

làm tớ sợ mất hồn hi hi , tưởng mình ko theo kịp thời đại chứ :hug:

7. dragonview00

sao lao hieudong hua la se xong ngay ma chua thay dau vay ta !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

8. tobealone1806

tobealone1806 Youtube Master Race

- Đây là hướng dẫn bằng hình ảnh và tiếng Việt mình sưu tầm được, các bạn tham khảo nhé.
    - File đuôi pdf đọc bằng Adobe reader.
    Link megaupload
    Link Mediafire

9. megu

megu Mr & Ms Pac-Man

Trong file hướng dẫn này, chỗ bản đồ có mục bản đồ đánh dấu bằng chữ la mã, bạn đánh dấu có 3 chỗ giống nhau là đánh thánh thú ở chỗ nào nhỉ? Mỗi chố đánh 2 lần và phải đánh hết 5 chỗ mới được à? Hướng đãn mình cụ thể hơn chút việc triệu gọi thánh thú với.

10. fan_of_MU

fan_of_MU Liu Kang, Champion of Earthrealm

Bản đồ đã ghi rõ cụ thể rồi. Trùng nhau bởi đánh thú phải đánh 2 lần : 1 lần đánh động 1 lần đánh đền(tạm gọi là vậy). Sau khi đánh thú xong thì mình thu được phép gọi thú (lv20). Cho nhân vật dùng thì sẽ triệu được thú

11. hieudong85

hieudong85 Youtube Master Race

thành thật xin lỗi các bạn nha. Thời gian này hơi bận nên chưa hoàn thành bài viết!còn một vài vấn đề chưa dịch ra được, đang nhờ người hiểu tiếng Hoa dich dùm. sẽ sớm có trong nay mai. :D
    với lại tôi mới viết bài lần đầu trên topic nên cần nghiên cứu vài vấn đề trước khi up bài.

12. megu

megu Mr & Ms Pac-Man

Tức là có 3 chỗ, mỗi chỗ phải đánh 3 lần à? Mình đánh động 2 lần chỉ được cái triệu gọi con gấu thôi. Mà cái đền nào nhỉ? Chỉ thấy mỗi cái động. Anh em có lòng tốt thì up hình lên rõ rõ chút với::(

13. fan_of_MU

Trong bản đồ thì chỉ trùng nhau 2 lần thôi.Có 5 điểm đánh tất cả(yêu cầu phải dóng quân gần đó) mỗi động sẽ gọi được 1 thú. Triệu ra gấu thì chịu chưa biết triệu thế nào

14. megu

megu Mr & Ms Pac-Man

Tình hình là hôm qua đã tìm thấy đền và đánh được 1 vật dùng để triệu gọi thần thú, nhưng mà lại kô biết triệu gọi ntn nữa. Chú bác nào đã triệu gọi rồi thì giúp mình với.

15. fan_of_MU

Cho tướng dùng đồ vừa dùng được thì có phép thôi. Mana từ 65-80. Ghép 5 tươngd thì gọi được 5 con thú. Đã kiểm tra lại 3 chổ trùng nhau bao gồm : động + đền + thành cần đóng quân

16. megu

megu Mr & Ms Pac-Man

Chỉ có 1 tướng dùng đồ thì có gọi được 1 con thú không? Mặc dù đã cho tướng dùng đồ nhưng không thấy gì hết??? Vào trận đợi thanh mana lên 1 nấc mới triệu gọi được hay là dùng các kỹ năng của quân sư trước khi vào trận vậy? ::(::(::(Nói chung cái này vẫn chưa hiểu lắm, làm ơn hướng dẫn kỹ hơn giúp mình với:D

17. dragonview00

ví dụ nha: bạn đánh được con kì lân thì bạn sẽ có 1 cái sừng .Khi bạn cho tướng đeo vào thì sẽ có skill gọi được kì lân , cái này phải vào trận đấu đợi thanh mana len 1 khấc thì xài được.Tui nhớ ko lầm thì nó tốn khoảng 75=>80 mana gì đó.Ok chưa:-*

18. Lengocnam

Lengocnam T.E.T.Я.I.S Lão Làng GVN

Thanh mana phải lên 2 khấc mới sử dụng được, nếu mới lên 1 khấc thì không thấy skill gọi thú hiện ra trong bảng skill đâu.

Mana lên 2 khấc rồi vào bảng skill của tướng có đeo đồ gọi thú sẽ thấy skill gọi thú (skill tốn 75 mana là nó).

19. nammannamman

nammannamman T.E.T.Я.I.S Lão Làng GVN

Tui viết bản hướng dẫn như vậy mà mí bồ chơi không được nữa thì tui cũng pó tay. Hồi chơi mấy bản trước có ai hướng dẫn gì đâu mà sao tui chơi cũng được. Quan trọng là ở chỗ này: khi có khó khăn gì thì các bạn phải tự tìm cách giải quyết chớ chưa gì hết mà chịu thua hay hỏi này nọ thì sẽ không còn hứng thú nữa đâu. Để UJ ra bản VIII rồi tui sẽ viết hoàn chỉnh hết cho. Bây h mắc bận làm việc để kiếm tiền đóng học phí, không rảnh, thông cảm nhe.

20. megu

megu Mr & Ms Pac-Man

Thì ra đi đánh đại hội võ thuật đầu năm không gọi thú được, làm tui đợi thanh mana lên full hết mà vẫn không thấy chiêu gọi thú đâu nên mới viết bài hỏi. bây giờ thì hiểu rồi:hug::hug:

Cái này tự mò chơi vẫn tốt, có điều anh em không viết rõ là đại hội võ thuật kô gọi thú được nên mới làm phiền bà con. Sorry nhé