Server WoW Trúc Vân ...... Thảo luận ở đây

Thảo luận trong 'World of Warcraft' bắt đầu bởi netsolnix, 7/7/05.

1. netsolnix

netsolnix Youtube Master Race

Phiên bản mới nhất đã được cập nhật đêm hôm qua :whew: .

Tui mới vào thử và phát hiện một điểm rất hấp dẫn : khi bạn muốn biến đi một nơi khác thì con sư tử đầu chim chở đi bay dập dìu dập dìu đàng hoàng nha, không phải biến cái bụp như trong những phiên bản trước đâu...... Tui vừa thử cái tui ...... há mồm dzòm luôn đó......:>

Cái website đăng ký có vấn đề, tui đang sửa lại, các bác nào chưa có account thì nhắn tin wa yahoo messenger, tui reg acccount cho nhé :hug: . Tui sẽ cố gắng xong sớm cho các bác tung hoành.

Chúc các bác chơi dzui dzẻ trong thế giới rộng lớn này nha.

nick Y!M : netsolnix :;)

2. kim_long512

kim_long512 Bloodthirsty

Nếu thật được như vậy thì đã quá, nhưng mà sao thư mục WoW chỗ tôi lại ko up lên 1.5.0 được, ko biết bị lỗi gì đó, up gần xong rồi, chỉ còn thiếu có khoảng 1% nữa thôi nó lại báo bị lỗi, thử qua máy khác cũng vậy luôn, giờ chỉ còn nước cài lại, mà mỗi lần cài lại tốn công sức ghê, gặp cái thằng cha chủ hàng "khíu chọ" nữa chứ ...

3. bao[vn]

bao[vn] Donkey Kong

Thì từ trước đến giờ muốn bay wa vùng khác thì sài con wyvren,bat,gryphon, hay "hyppo" ;)) bay wa chứ đâu

4. netsolnix

Không phải, cái dịch vụ tốn tiền kìa, mỗi lần muốn chuyển vùng nhanh, thì nó biến cái bụp wa liền. Đâu có được bay vòng vòng ngắm cảnh đâu nè.....
    Hồi sáng tui bay đi ngắm cảnh, đẹp tuyệt vời luôn.

5. netsolnix

Bác dùng phiên bản nào mà update lên 1.5 bị lỗi vậy, tui thấy tui update cũng bình thường lắm, đâu có gặp trục trặc gì đâu.
    nếu bác dùng bản 1.0 thì bác update từ từ, từng patch 1
    1.0 - 1.1
    1.1 - 1.2.4
    ......
    Thì hi vọng chắc là nó sẽ ok hơn đó. :hug:

6. hien1986

hien1986 Mr & Ms Pac-Man Lão Làng GVN

bac admin oi!!!!

bac coi lai dum di con tui choi toi hon 40 lai bi hu roi troi!!!!! kho qua luyen toi may con roi lv cao lai bi hu mong bac coi lai va sua dum di bac oi!!!!!!!

7. netsolnix

hic
    Bác có thể mô tả chi tiết một chút về cái vụ của bác đâu, trong server hiện tại có hơn 10 người toàn level trên 60 rồi ko đó.
    Bác mô tả kỹ 1 tí nha.

8. hien1986

hien1986 Mr & Ms Pac-Man Lão Làng GVN

hi admin!!!

hinh nhu moi lan hoc may cac bo ao la bi hu do admin oi mong admin coi lai dum nhe cam on nhieu, con cua toi hien lv 72 do ID hoangqhung rat cam on

9. netsolnix

ghi tiếng Việt có dấu giùm với, cụ thể là học món gì, ở vùng nào .....
    Tui chẳng hiểu chuyện gì luôn áh.

10. netsolnix

còn nữa lỗi không vào được nó báo như thế nào, có thể chụp hình lại, post lên đây cho tui xem được ko?
    Hoặc có thể gửi vào email : [email protected] cũng được.

11. Bẹt ngữa

Bẹt ngữa Youtube Master Race

mấy ông cho tui hỏi cái acc của ông có ai bị mất ko. tui chơi luyên đã đời được 1 ngày lên luôn lv20 , sáng hôm sau do acc ko được ko được, tức quá trời luôn. X( X(

12. netsolnix

là sao? mất là mất gì, mỗi ngày tui vẫn backup thường xuyên mà. sau 0h tui backup lại 1 bản. Không hiểu là bạn bị mất gì, chỉ có mình bạn bị, hay còn ai bị nữa không ?
    Nếu mất do server thì không thể chỉ có mình bạn mất được, bạn có công nhận không ?
    Chúng ta cùng tìm hiểu nguyên do vụ này nhé. Sau khi đọc tin này của bạn tui đã login vào thử bằng account tui vẫn thường chơi, mọi chuyện vẫn bình thường (ngoại trừ đồ mặc bị lỗi không sửa được <<< đồ này mang từ khi version server 1.4 đến khi nâng cấp gặp lỗi, vẫn chưa biết cách nào sửa).
    ok nhé. Nếu có ai gặp lỗi gì thì vui lòng post lên để anh em còn biết nguyên do.
    Chúc bà con chơi dzui dzẻ

13. netsolnix

Đã trả lời ở trên. đọc bài ở trên nhé

14. Bẹt ngữa

Mất là mất nguyên cái account name chứ cái gi`, luyện đã đời,luyện cho cố xác dô đến chừng qua ngày hôm sau dô account lại có được đâu. Chuyện này ko phải mình tui bị đâu, mà 4 thằng bạn cùng chơi chung với tui đều bị hết, thiệt là uổng cho cái server ngon vậy mà có mỗi cái quản lý account name thôi mà cũng ko xong.Account là fần quan trọng nhất vậy mà để mất ai mà dám chơi, hèn gi` lúc tui rủ đám bạn dô chơi thì 5 thằng hết 4 thằng đều là đám tụi tui còn 1 thằng ko bít là thằng nào mà thôi.

15. nianmi88

nianmi88 Legend of Zelda

hien1986 nói là học may áo để kiếm mấy cái áo đặc biệt màu xanh đó mà ấy mà lúc bảng sv cũ nick Lucia phải ko ? Hahahaha bị hoài cái lỗi đó mấy lần rùi ? =))

16. netsolnix

Như vậy đây là bug của bản server vẫn giống như các bản cũ. Ai chơi thì tránh trường hợp này nha.
    Cái này không phải lỗi do tui quản lý account, bạn nói chuyện cẩn thận chút.

17. netsolnix

Coi lại cách chơi start cũng như stop client nha.
    Nếu nói server có vấn đề thì tui phản đối, vì server chạy 5 ngày nay chưa hề stop. với lại mỗi ngày tui đều save backup toàn bộ account. Chỉ có mấy người là có vấn đề, như vậy thì ko thể la làng theo kiểu đó được. OK !?
    coi lại nhé.

18. Bẹt ngữa

Giờ tui đang chơi thử lại server của trucvan sau 2 ngày mà account vẫn còn nguyên, tui hy vọng là sẽ ko xãy ra vấn đề gì với cái account nhưng mà cũng hơi run. Nếu lỡ lên tới 60 mà nó bị mất account thì sao, Mong admin của trucvan chú ý kỹ, ngoài cái vụ account ra thì ko có gi` bàn cãi, server chạy tốt , ko lag, ko bug, còn gì phải bàn nữa dô chơi thôi anh em.

19. elfvodich

elfvodich Mario & Luigi

có repair được đồ không? ................................

20. bao[vn]

bao[vn] Donkey Kong

oiiii, bo server nay lvl tren 60 nua co ah