Sơ Lược về WOW , hướng Down Load và cài đặt Clien !!!

Thảo luận trong 'World of Warcraft' bắt đầu bởi Pearsan, 11/7/05.

1. Pearsan

Pearsan Youtube Master Race

Chào các bạn , gần đây thấy nhiều người muốn chơi WOW nhưng vì mới tiếp xúc với trò này nên còn bỡ ngỡ chưa biết cách Down Load và cài ra sao , nên mạo muội xin phép Post bài hướng dẫn sơ lược này để mọi người cùng có thể chơi cho vui !
    Trước hết là bản cài WOW phiên bản 110 : Bạn có thể mua đĩa WOW tại Trường Giang Computer trên đường Tôn Thất Tùng Q1 TpHCM , gồm 4 đĩa , mang về cài như cài Game bình thường hay có thể Down tai đây , có 2 link

ftp://193.125.71.4/pub/games/Demo/WoW.exe hay
    ftp://195.122.226.4/pub/games/Demo/WoW.exe

cái nào cũng được , xong rồi cài vào máy , bạn đã có bản WoW 110 !
    Tới đây xin nói chút về các phiên bản WOW : Hiện nay đang có rất nhiều server WOW Free , và cũng đang sử dụng nhiều phiên bản khác nhau : 140 , 141 , 142 , 150 , 151 , 152 ! Thí dụ bản 141 là bản được update cao hơn 140 .....và 142 cao hơn 141 , 150 cao hơn 142 ..v...v...Và tuỳ server đang sử dụng phiên bản nào thì Clien tức là phiên bản cài trong máy của người chơi của chúng ta phai tương ứng ! Thí dụ server WOW VN của Hung_War3 đang chạy bản 150 thì chúng ta phải có WOW bản 150 trong máy ! Và để có được bản 141, 142 , 150 , hay 151 , 152 từ bản 110 trên kia thì ta phải down các bản Patch để úp lên tương ứng !
    Giả sử lúc này các bạn đã cài xong bản 110 tui nói ở trên , mà muốn úp lên 1 phiên bản tương ứng với server mà bạn muốn chơi thì phải chép cái patch tương ứng vào thư muc WOW mà ban đã cài , thí dụ máy của tui : chép vào : D:\ World of Warcraft \
    sau đó chạy file patch vừa mới chép vào thường là 140 và 150 là 2 file cơ ban để úp , và đây là link để down tất cả patch từ 140 tới 151 :
    http://www.webspace-kostenlos.com/wowzer/patches/wowpatches.htm
    Giả sử bạn muốn chơi bản 142 thì sau khi up lên 140 như trên thì down bản up patch từ 140 lên 141 bằng file này :
    WoW-1.4.0-to-1.4.1-enUS-patch.zip
    trong trang mà tui cho ở trên , và cứ thế cho tới bản mà bạn cần , dĩ nhiên mỗi lần up patch thì ban chép file patch vào D:\ World of Warcraft \ như ví dụ trên và chạy tiếp file BNUpdate có sẵn trong thư mục
    D:\ World of Warcraft \ ( lúc này ban chạy file BNUpdate chứ không phải chạy file mới vừa chép vào) thì nó sẽ tự động up lên cái patch ban vừa chép ! Hic , mệt quá , tới đây các bạn có thể cài WOW đúng phiên bản mình cần rồi , tui sẽ post tiếp các phần khác sau , sorry vì đã mỏi tay :D

2. thoi_nha

thoi_nha Youtube Master Race

Quá tuyệt, mình đang cần cái link này, cảm ơn bạn nhiều nhé!!!

3. Pearsan

Hiện giờ có nhiều Server đang sử dụng patch 160 , ngoài cách update bằng cách dùng file repair thì các bạn có thể down patch tại đây : úp từ 151 lên 160 hay từ bất cứ bản nào lên 160 :
    http://www.wowguru.com/patches/

4. Marsara

Marsara Mr & Ms Pac-Man

Cho mình hỏi mình dùng version UK có chơi được với US ko?

5. thoi_nha

Pearsan ơi!!! Link download demo bị hỏng rùi, bạn có thể làm ơn cho 1 link khác ko? Hay ai đó có thì cho mình cũng được. ( Đố trừ MP được đó kkekekekekekekekekekke )

6. Nuub

Nuub Legend of Zelda

sorry , nothing to say
    sorrry again to enough 30 chars

7. minhtai82

minhtai82 Youtube Master Race

link demo trên tui down được mà , bạn hãy xem lại đi nhé !

8. thoi_nha

xin hỏi, mình từ bản 1.1 nhảy thẳng lên 1.6 ko cần đi từ từ lên có được ko?

Và từ 1.6 mà muốn nhạy xuống thì up đè vào có đuợc ko?

9. Pearsan

10. thoi_nha

Mình hỏi thêm, down cái 1.1 đó về rùi, up lên 1.6 rùi, nhưng ko biết cách vào 1 server nào đó. Click vào wow.exe thì nó vào server chính Billizzard thôi. Phải download patch của chính server đó ah ???

11. netsolnix

netsolnix Youtube Master Race

trong đó có file realmlist.cfg
    mở nó bằng notepad.
    Sửa cái domain lại thành domain hoặc IP của server mình muốn chơi
    VD : Server Trúc Vân là : trucvan.game-host.org

12. thoi_nha

Cảm ơn bạn nhiều.... oh bây giờ thì em đã hiểu :hug: :'>
    Vậy từ 1.6 muốn làm ngược trở lại 1.50 được ko bạn??
    < trừ MP đi nào trừ đi nào >

13. Pearsan

Đã có bản 161 rồi , các đường link patch vẫn hoạt động tốt !

14. winters

winters Donkey Kong

Cho hỏi tý, nếu serve hỗ trợ 1.6.0 mà mình xài 1.6.1 thì có thể chơi được kô vậy. Vì tôi thấy nếu serve hỗ trợ 1.5.2 mà mình xài 1.5.0 thì vẫn chơi được bình thường.

15. funfunff

funfunff —4F—GVN—

Em vùa mua đĩa cài xong rùi. Phiên bản 1.0.0 thì phải. nhưng em ko update lên đc là sao?? Em up lên bản 1.3.0 cũng không đc, 1.4.0 cũng như thế. Nó báo lỗi này đây:

Bác nào giúp em với. Em thx nhiều.

Link dowm bản patch hình như lỗi rùi, em kô vào đc.

16. tsmm

tsmm Youtube Master Race

link down client hư rùi bác ơi bác post link khác nha thx
    Bài viết thứ 99 mai sau sẽ là 999 và 9999

17. thang_ngu_&_MU

thang_ngu_&_MU Mr & Ms Pac-Man

link die bất tử , hệt như các server WoW , nản quá !
    (mpmpmpmpmpmpmp)

18. itvnteam

itvnteam Youtube Master Race

bạn ơi cho tui hỏii sao tui down mấy file update về không sài đuợc vậy .Nó báo là "! C:\Documents and Settings\user_25\My Documents\WoW-1.4.0-to-1.4.1-enUS-patch.zip: The archive is either in unknown format or damaged ".Giờ phải làm sao đây ,
    Còn về việc chọn server để chơi thì làm ơn hướng dẫn lại cho mình ,mình chơi ở tiệm net thì phải chình sao cho đúng

19. alehaphoho

alehaphoho Youtube Master Race

có thể hướng dẫn kỹ hơn được ko mấy huynh, chủ yếu là làm sao để biết phiên bản của mình linh tới đâu ko

20. itvnteam

itvnteam Youtube Master Race

mọi người ơi , tui cài WoW rùi nhưng là bản 1.6.1 giờ có cách nào chuyển thành bản 1.5.0 vậy ,hay mọi người co server nào hỗ trợ version 1.6.1 giới thiệu cho tui với . THX.Không biết ở việt nam server nào la động người vô chơi nhất vậy (vô chơi chung cho vui :D)