Soulcalibur2 TRÒ NÀO THỰC SỰ HẤP DẪN

Thảo luận trong 'Fighting Game Club' bắt đầu bởi nghia_acqui, 18/7/03.

1. nghia_acqui

nghia_acqui Mario & Luigi

Giờ đây khi vào trang fighting này chúng ta chỉ thấy chủ yếu 2trò đó là BR3 vàCS2.Vậy trong 2trò này,cái nào thật sự hay hơn?Mới hồi tối ngày 17-7 vào lúc 11h 2ông Xion và Soulcalibur đã tranh luận nảy lửa,mấy ổng nhảy tùm lum làm tụi tui hết đất sống.Vì thế tui phải lập cái topic này,1là để mấy ông có đất đấu nhau,2 là để các fan fighting được mở rộng tầm mắt thấy rõ trò nào thật sự hay hơn.Mấy ông Taken cũng nên vô đây để quảng cáo trò của mình.Tui cũng mong muốn mấy ông tự giác 1chút,mục nào ra mục đó ko nên thích tranh luận rồi nhảy vào trang của người khác.Để mở màn,tui xin được giới thiệu về những cách đánh của BR3 mà những game fighting khác ko có.Mấy ông kia xem có thiếu thì bổ sung thêm để Br phải ĐỘC BÁ.
    Trước tiên về hình ảnh tui thấy Br3 vượt trò CS2,hình ảnh chính xác sinh động,sử dụng cách đánh với tốc độ cao(Cs2 đánh như là múa ấy,quá ẻo lả),chơi BR3 bạn có thể điếu khiển được tiết tấu của trận đấu,dù đối phương đánh nhanh vô là dập nhưng bạn vẫn làm cho trận đánh chậm lại,trong trận đấu bạn phải suy nghĩ tìm đấu pháp(cái này CS2 ko có,tui chỉ thấy CS2 cứ nhảy dzô là dập,kiểu đánh này ở BR là ngủm liền).Chơi BR3 còn đòi hỏi phải có sự sáng tạo trong cách đánh,luôn luôn nhạy bén nắm tình hình.Điều đặc biệt ở BR3 mà các game khác ko bao giờ có đó là chế độ né đòn.Ở những game khác khi bị ép vô góc hoặc gặp combo đều lính quýnh tìm cách đỡ,nhưng rồi vẫn bị mất máu và ngủm.Ở BR3 thì khác,do có chế độ né đòn nên người chơi luôn luôn tự tin,cách đánh và né hoàn hảo hơn tạo nên cảm giác như thật cho cả người chơi lẫn người xem.
    1 điều nữa là sự ra đời của BR lâu hơn Cs,do đó nhiều người sẽ có cảm tình và biết đến BR nhiều hơn...
    Mệt quá!!!tui nói nhiêu đó đủ rồi mấy ông xem như vậy BR3 đã hạ nốcao CS2 chưa??? heee... :twisted:

2. big_ bloody_ guy

big_ bloody_ guy Mr & Ms Pac-Man

Tuy tui là fan trung thành của Br nhưng tui thấy SC2 cũng khá hay và tui đang tập chơi,nhưng bác Nghĩa à bác viết bài có thể nói là vô ích ì bác cho Br thắng ở box này nhưng theo tình hình hiện nay thì luợng fan của SC2 vô cùng khổng lồ.Nhưng hay cố đợi đến tháng 11 Br4 trong Ps2 ra đời có thể tình hình này sẽ thay đổi

3. Soulcalibur2

Soulcalibur2 T.E.T.Я.I.S

Tời ơi, bác ắc qui có bít Best Fighting Game Award thuộc zề game nào ko. Tui nói chơi zới Xion thui hổng phải tranh cãi.
    Thế giới đã công nhận rùi hơi đâu tui cãi zới các bác. Tui chơi Fighting kinh nghiệm hơn chục năm rùi chả lẽ tự nhiên tui bỏ game hay qua chơi game dở. Mấy cái vụ né rì rì bác nói đó nếu bác chịu khó tìm hiểu SC2 thì chắc bác sẽ thấy né tránh trong SC2 vượt trội thế nào với BR.
    Còn cái vụ ẻo lả hay ko thì còn tuỳ phong cách mỗi con XiangHua mô phỏng Ushu, các chiêu ngay từ cái tên như Rymth v.v.. lấy cảm hứng từ những điệu múa.
    Còn chả thiếu những con phong cách dũng mãnh đâu.
    Có cả những on có kỉu võ công quái chiêu mô phỏng cào cào bọ ngựa nữa kìa. Nếu bác lấy cái đó ra làm tiêu chuẩn đánh giá game Fighting hay thì bác đừng để ý đến game nè làm gì nữa. Tui tưởng bác là cao thủ FIghting thì giới thiệu cho bác thui. Nhưng nghe bác nói thế nè thì nghe chừng lại giống mí ông Noob thấy mình giỏi game nào là chê tuốt cả game khác.
    Cuối cùng theo tui bác hãy thử cả 2 game rùi hãy đưa ra nhận xét. Chưa tìm hỉu kỹ mà đưa ra nhận xét thì chỉ tỏ ra mình nông cạn thui.

4. Soulcalibur2

Soulcalibur2 T.E.T.Я.I.S

Nếu thực sự giỏi Fighting hay thử cả 2 game rùi hãy quyết định chọn game nào. Không phải tự nhiên tui chơi Fighting bao nhiêu lâu rùi bi giờ chỉ chọn SC2 để chơi đâu.
    Theo tui, nếu trong vòng vài năm nữa bác vẫn khoái Fighting thì bác cũng giống tui thui.
    Nếu bác ở Vũng Tàu thì khi nào tui gửi cho cái đĩa quay lại giải SC2. Bác xem xong sẽ bít Game nè tốc độ hay ko, các con oánh thế nào.

5. Xion

Xion Donkey Kong

Ặc, thôi cho con xin đi 2 pa.
    À mà ông SC2 lúc nào cũng cho người ta suy nghĩ nông cạn , ko hay đâu :(
    BR khác SC2 , Sc2 thiên về cái gọi là vẽ đẹp của võ thuật chứ không phải là võ thuật ứng dụng và thực chiến bên BR, vì thế nên võ của BR và võ của SC khác nhau.
    Hầu như mọi người đều mê cái đẹp của môn võ nên số lượng fan của SC lớn là điều dễ hiểu. OK ?
    Còn br, những ai thích cái hay, cái thực chiến và sự lợi hại thật sự của võ thuật thì sẽ mê thôi , mà đám này thì ko nhiều.
    Cũng giống như SC là cú bay kẹp cổ của Vovinam rất đẹp còn Br là cú đấm Teken của Karate, đơn giản nhưng lại rất hiệu quả và thực chiến.

6. NIX_WATER

NIX_WATER Mr & Ms Pac-Man

Tui mới biết thì ra xion nó ghét cái tên xion lắm, nếu vậy thì cho giữ mãi cái tên đó với nó luôn, cho tui biết những tư liệu có liên quan đến nghĩa ác quỉ coi để tui có dịp ra vũng tàu gặp mặt

7. big_ bloody_ guy

big_ bloody_ guy Mr & Ms Pac-Man

Cha SC2 này quá đáng trò nào cũng có cái hay của trò đó,mà BR tui phải công nhận là có lối đánh cực đẹp làm sao lại dám cho là cào cào bọ ngựa .Tuy tui thấy Sc2 cũng hay nhưng tui cũng có thể chỉ ra vô kối khuyết điểm trong SC2 đấy
    ToNix_water: cha này tự nhiên vào đây xọt một câu lãng nhách dzậy

8. NIX_WATER

U chống đối với tui hả, cho tui nói chung với chứ, u chửi nguời ta như vậy tui méc phong thần đó. Lúc đó đừng năn nỉ tui nghe chưa

9. SF

SF Mr & Ms Pac-Man

Bác Nghĩa nói như vậy thì có phần không đúng rồi, khách quan mà nhận xét thì theo tôi:
    -Chất lượng đồ hoạ SC2 hơn BR3
    -Còn cách chơi thì tui chưa chơi SC2 nên chưa biết và cung không đánh giá được nó có hay hơn BR không, nhưng tui cũng đã từng chơi SoulEdge trên PS1(thời điểm đó là BR2) và nhận thấy là BR và Soul là trường phải võ thuật hoàn toàn khách nhau(một bên là tay chân, một bên thì có vũ khí), tốc độ của SC chậm hơn BR, các combo của BR khó hơn SC. Nhiêu đó thôi.

Dĩ nhiên không phải hiển nhiên thế giới công nhận SC là game fighting hay nhất, nhưng không phải một game nào được game spot cho điểm cao thì game đó được xem là hay (lấy điển hình game GTA). Game hay còn do cảm nhận của người chơi đối với game đó đến mức độ nào, điều này cần phải có một thời gian gắn bó với game lâu dài. Do đó không thể nhất thời mà nói cái này hay hơn cái kia. nếu như có một người chơi BR cở như Ăc quy và chơi SC2 cở như Soulcalibur2(cái này tui tạm thời công nhận trình độ SC2 của ông SC2 là rât "xiềng") mà đứng ra đánh giá cái nào hay hơn cái nào thì lúc đó mới thuyết phục. Chứ bây giờ dân này chê dân kia là không xong rồi.
    Có cái nói riêng với SC2: sao tui đọc bài nào của ông cũng thấy cái câu là
    Chơi lâu đâu nói lên cái gì đâu, tui chơi BR mấy năm lại thua người mới chơi BR mới có 3 tháng, còn nữa như ở trên tui nói bác chưa chơi BR3 thì làm sao bác biết BR là game dở????

10. NIX_WATER

SF ơi tui muốn thách đấu với u đó nhớ gửi về hòm thư [email protected] cho tui nhe

11. Kenji Ogami

Kenji Ogami Ultimate EdgeMaster Moderator Lão Làng GVN

Tui nhận xét nhé.Tui đã chơi qua 2 game này rùi

Đồ hoạ:SC2 hơn BR.Cái này thì miễn bàn

Cốt truyện:Do SC2 tiếng Nhật à tui cũng làm biếng tìm hiểu cốt truệyn của nó nên miễn bàn về khía cạnh này

Cách đánh:Tui cảm thấy SC2 thiên về nghệ thuật của võ còn Br là rầm rầm rầm,Grr grr grr,grào....

Theo tui thì bác nào thích những cái đẹp thì nên chơi SC2 còn thích thử thần kinh thì chơi BR

12. NIX_WATER

Thì ra là vậy, tốt nhất là đừng nên chơi SC2, chơi BR sẽ giúp bạn phán đoán nhanh, có hiệu quả hơn, không bị lệch con mắt nào cả lúc đó các bạn sẽ giỏi hơn, thông minh hơn là lúc uống sữa cô gái HÀ LAN nữa kìa

13. Soulcalibur2

Soulcalibur2 T.E.T.Я.I.S

Mãi mới được một người có con mắt tinh.....game
    Bác nói thích những cái đệp thì nghe cứ như là bọn tui khoái game đó vì nó đẹp đó.
    Còn những game rầm rầm thì tui chơi nhìu rùi, ví dụ như MK, Endless Gundam. Hà , MK2 tính ra 1 trận chỉ có phút rưỡi.

14. MasterNinja

MasterNinja Guest

vớ vẩn
    thằng nào chê SC oánh ẻo lả, ko có đầu óc??
    damn, có biết cái quái gì gọi là mix up, poke, confuse của SC 2 ko mà bày đặt la lối
    thích cái gì thì chơi cái đó, mới chơi được vài ba trò fighting bày đặt tinh vi chê này chê nọ
    cái loại đó mới gọi là noob á

15. Soulcalibur2

Soulcalibur2 T.E.T.Я.I.S

Bác MasterNinja tức giận làm chi, tại tui chọc ngoáy họ nên mí lòi đuôi ..........gà ra. Mấy cái bác nói đó họ hổng hỉu rì đâu.

16. NIX_WATER

Rất tốt nếu như mấy u cứ chửi hoài như vậy thì thật là tiện lợi cho việc tiến tới cua BR. SC2 chỉ là trò chơi con nít, có câu đẹp thì không mạnh, mạnh thì không đẹp. SC2 có thể nhưng nhưng mà nội dung và lối đánh quá dở

17. ma_giangsadec

ma_giangsadec T.E.T.Я.I.S

Tui thấy mấy người kia đánh hình như nhân vật lùng hơn cái 1 phải hông ? Cái đó chơi cũng được nhưng hổng thấy gì gọi là PS2 hết hông xứng đáng đồng tiền gì hết !

Nếu như tui có 5000 chơi 1 tiếng thì tui thích chơi BR hơn , cái đó tùy vào ý thích người ta chứ ko nên ép buột , cái nào hay cũng được !

18. Soulcalibur2

Soulcalibur2 T.E.T.Я.I.S

Tui hông ép buộc ai nha, tai các bác cãi hổng lại tui nên cảm thấy thế thui. Hà Hà...

19. NIX_WATER

Tui không có cãi lộn à nhe, mà chỉ đóng góp ý kiến huỷ bỏ SC2 thôi, BR mới là cái đáng chơi, biết chưa

20. MasterNinja

MasterNinja Guest

lol
    hay ko thì ko bít
    chỉ thấy ở TP hầu như ko thấy mặt BR
    q1, q5, q BT, q TB
    q3 thì ko nói, quá ít PS2
    hoàn toàn ko thấy BR
    cứ ngồi đó mà mơ mộng đi