Story Team (VM)

Thảo luận trong 'Demo - Project' bắt đầu bởi ken10, 5/11/04.

1. ken10

ken10 Programmer

=====================[size=+2]Story begin[/size]==================

Nhóm thành viên : Alone Beast, Zenki

2. Alone Beast

Alone Beast C O N T R A

Cái topic này lập ra hơi thừa đó ken ,đã có cái topic về story và Progame rùi mà ,Zenki ko mấy khi lên mạng ,hông lẽ tui vào đây tự nói chuyện à ? Thui cứ dùng cái cũ của tui đi ,thỉnh thoảng mọi người trong nhóm Progame vào để xem xem nên làm những gì cho hợp với kịch bản ,thế là tốt nhất ,còn cái này thì tôi nghĩ nên lock lại đi ,dù sao cũng cám ơn ken nhìu nhìu . Lock lại đi ko lại có người bảo VM độc chiếm cái box này thì phiền lắm !

3. Alone Beast

Alone Beast C O N T R A

Trùi ui ông cho biến cái topic cũ của tui đi đâu rùi ken ,thui được rùi tui xài tạm cái này vậy ,cũng tốt ,càng đỡ rò rỉ thông ton ,bảo sungai và zenki vào đây làm việc luôn đi .
    Tin đầu tiên tui báo cáo : Tóm tắt story từ chương 5 đến hết chương 17 tui đã gửi cho ken,pre,kei,buno và ice qua đường mail rùi ,mấy ông giở ra coi đi , còn Zenki và Sungai ,đề nghị mấy ông vào đây thông báo địa chỉ mail đi ,có gì tui còn gửi story cho ( nhưng neéu tốt nhất thì gửi cho tui qua tin nhắn đi , như thế đỡ bị hack hơn . ok ?)

4. ken10

ken10 Programmer

Tóm tắt là sao dzị ! Sao hông viết lun mà ghi tóm tắt chi ? :( .Mí cái topic tui tui dọn dẹp đó chứ .Lập topic theo từng Team dễ nhìn , dễ bàn theo chủ để hơn :)

5. Sungai

Sungai The Warrior of Light

6. Alone Beast

Alone Beast C O N T R A

Tốt ,tui sẽ gửi story tóm tắt cho sungai ,còn Zenki thì sao zdậy ,sao ko thấy có mặt rứa ? Story này phát triển từ ý tưởng của ông mà ? Thui thì tui sẽ viết tiếp ,tại đây tui sẽ giao luôn nhiệm vụ cho nhóm story đây :
    -Sungai lo phần dựng kịch bản cho những địa điểm lấy ultimate weapon cho các nhân vật chính - kèm theo cả auto demo (gồm có lời thoại , và cả item required - chỉ phải viết thui ,rùi gửi lại cho tui ) Để giúp cho Sungai ,tui sẽ gửi cho Sungai World map và story (toàn bộ những phần tui đã viết hoàn chỉnh + phần tóm tắt)
    -ZenKi chưa thấy xuất hiện trở lại ,nếu ổng online sớm thì tui sẽ giao tiếp cho ổng nhiệm vụ viết kịch bản cho những địa điểm lấy summon (tui sẽ gửi summon list cho ổng kèm địa điểm lấy được summon - hơi bị vất vả đoá )
    to ken : Tui viết tóm tắt story cho mấy ông đọc tạm là để các ông nắm được cái sườn cơ bản của game ==> sẽ dễ làm hơn khi có gì thắc mắc về story . Phải ko ? Tui ko dám nói rằng story này là đỉnh nhưng "khá đỉnh" thì ...chắc chắn rùi .Khó là ở phần thể hiện nó ra trong game thui - cả 1 vấn đề đó !
    Nói thật ,sau khi tui lên hết kế hoạch của story này tui đã phải suy nghĩ kĩ lắm ,và cũng phải chửi rủa mình lém đó , kết cục vừa vui ,vừa buồn .Người chơi có thể cũng sẽ suy nghĩ + tranh cãi nhiều + chửi tui nhìu ! Cho nên tui đã lên hết kế hoạch cho cả phần 2 của Love Forever rùi ,cả 2 phần của The Joker cũng xong hít trong đầu tui rùi ( những lúc ngồi trong lớp học thấy chán quá ko biết làm gì nên đành phải ngồi mà nghĩ thui ) Tui chờ 1 ngày nào đó ai cũng biết tới LoD của chúng ta quá đi !

7. Sungai

Nè bình tĩnh bác Alone ơi,sungai có chuyện muốn nói với bác:
    1)Sungai đã xem và đã tiến hành chỉnh sửa một đôi chỗ :D vì thấy không hợp với hoàn cảnh và cá tính của nhân vật :D
    2)Sungai sửa tên Zaer thành Valiant Gleam,bác thấy sao ?:D(tra tự điển khắc hiểu cái tên này nghĩa là gì :D),nếu được thì Zaer=Gleam :D?
    3)Sungai cũng bài chế ra khối thứ ,nếu bác cho phép,sungai tự chế thành Ultimate weapon của nhân vật :D
    4)Tên nhân vật của bác ảnh hưởng khá nhiều từ Nhật Bản,nếu bác không phiền(phiền thật >_<-đối với bác ^^) thì sungai cũng xin bài chế nốt tên của các nhân vật sao cho hợp :D.Chỉ riêng cái tên Elite,Dark,Diox nghe hay nên.........giữ lại trong bảo tàng :D (tùy bác quyết định)
    5)Nói thực do sungai trong Story nên cũng phải có một tí ý kiến,thế này:Thực sự wan hệ tình yêu giữa các nhân vật mà bác tạo ra,tuy là bất ngờ,nhưng sungai thấy khá là vô nghĩa >_<,vì vấn đề "tai vách mạch rừng" nên không tiện nói ở đây.Nhưng khi xem xong chương 1 thì khi cho ra đời chắc sẽ .....................Vì sungai muốn câu chuyện hoàn chỉnh hơn,mặc dù vốn văn không cao,nhưng cũng sẽ góp vào story và định làm thay đổi một số tình tiết khi cần thiết,để hoàn hảo hơn.Hơn nữa còn vì tương lai LGOD và VM :D

8. Alone Beast

Alone Beast C O N T R A

Ý kiến ,đó là cái mà chúng ta cần ,được ,bác sungai cứ thay đổi 1 chút cũng được ,song gửi lại cho tui ,nếu hay hơn thì tui sẽ xem xét sửa lại ,nhưng tui thấy (đừng bảo là tui bảo thủ nghen) chuyện tình như vậy là có tính phức tạp và khá thực tế đó . Có thể nó có chỗ vô nghĩa ( hiện tại tui chưa thấy -mà hình như là chỉ có bác thấy thui ,pre , svs rùi cả ken đâu có nói chi đâu ) Tui đã phải nghiên cứu khá nhiều từ các tiểu thuyết văn học và cả trong thực tế tình yêu của nhiều cặp đôi mà tui quen biết để viết được chuyện tinh như thế đó . Nhưng thui , tui sẽ gửi cho bác và mọi người bản tóm tắt đủ 23 chương để bác đọc xong rùi hãy edit lại sau ,vậy nhé (sáng nay viết xong rùi nhưng quên mang đi để send cho mấy bác , tại hồi sáng mấy thằng cha pre , keitaro và svs làm chộn rộn bên cạnh tui qúa ,mai hoặc tối nay tui sẽ up lên )

9. SVS

SVS Mario & Luigi

Vụ Ultimate Weapon thì ông Sungai không phải lo vì ban đầu tất cả Ultimate Weapon đều.......................không có tên riêng. Nó gọi là ........... Ultimate Weapon!!!!!!!!
    Vụ tên tuổi nó ra sao? nó sẽ ra răng? khi nào nó có tên tui lo hết rùi! Bác chỉ cần bịa ra cách lấy được nó thui! Phải thật khó vào (nhưng không được khó đến mức như vụ lấy mấy cái đồ giải nguyền trong FFX đâu đấy!)
    Cái vụ sửa chữa thì không phải lo đâu mấy bác ở trong nhóm Story đều có thể chỉnh sửa hết nhưng sau đó phải up lên cho toàn thể mọi người nhận sét. Còn vụ chỉnh tên thì tuỳ mấy bác thui tui không tham gia. Nhưng bác Sungai không nên quan tâm tới tên tiếng Anh làm gì vì chúng ta sẽ phải đổi sang tiếng Việt hết (việc này đã được quyết định rồi đề nghị không ai lôi ra cãi nhau nữa!!!) Nên có gì bác nghĩ tên tiếng việt lun đi.

Mà bác Ken ơi!! Sungai cũng ở trong nhóm Story sao không có tên? Tui lo Ultimate Weapon sao cũng không thấy đâu vậy?

10. ken10

ken10 Programmer

Gaisun sửa roài thông wa Alone Beast Alone cái.Alone Beast Alone nên lấy tên Hán Việt nghen.
    @SVS: Thêm dào liền đây (tui định đảo chữa nhưng đảo cũng dzi :()

11. Alone Beast

Alone Beast C O N T R A

Ok ! Lấy thì lấy ,đằng nào thì tui cũng bị cho de trong vụ đặt tên nhân vật rùi ::( Được ,ý của ông pre đã nói với tui rùi ,tui sẽ đổi lại luôn . Nếu mọi người mún thì tên địa danh sẽ để nguyên như cũ luôn ,ko cần phải đổi . Còn nếu như ko thì tui sẽ đặt lại luôn . Còn vụ SVS nữa ,ổng đâu phải thành viên nhóm story đâu , ultimate weapon là vụ của bên progame đó chứ ,nó liên quan đến event nhiều hơn là story . Thế nhá ,mai tui sẽ gửi bản tóm tắt 23 chương của story :x

12. ken10

ken10 Programmer

Anh Alone Này sao không chiụ viết tiếp mà cứ tóm tắt wài dậy.Làm ơn diết đi chứ .Hay đang bí roaì hu hu :((

13. Alone Beast

Alone Beast C O N T R A

Bí là bí thế nào ,muốn làm game thì phải có kịch bản ,tui ko thể hoàn chỉnh cả 23 chương kịch bản trong vòng 1,2 tuần nên phải viết cái sườn để các ông nắm được tất cả ==>dễ làm ,dễ chuẩn bị và ...dễ phản đối chứ sao ! :D Còn về story hoàn chỉnh thì ko cần phải lo đâu ,tui viết được cái tóm tắ mà tui ko thể viết được cái hoàn chỉnh sao ? Tui là Alone Beast mà , cứ yên tâm đi , hết tháng này tui sẽ giao cho các ông 3 chương 5,6,7 như đã hứa . Tất cả trong đầu tui hít rùi , ko phải lo đâu .

14. zubachi

zubachi Donkey Kong

Thời nhà Thanh bên Tàu, Thanh triều cố tìm cái name list để truy ra bọn phản loạn. Ngày nay, zubachi đưa ra name list để anh em tham khảo lấy tên làm cốt truyện. Cái name list này được lọc từ việc tìm kiếm tên đặt cho con cái. Bachi được mời làm god-father nhưng mà từ chối viện cớ tư cách không có :D (Không biết ai ngu mời thằng cha này làm god-father vậy?)

Đầu tiên gởi từ vần A đến E đã, nếu thấy ok thì ngộ gởi tiếp. Chứ dịch nghĩa oải lắm.

Các file đính kèm:

15. Alone Beast

Alone Beast C O N T R A

Cám ơn Zubachi ,tui sẽ đọc ,nhưng....hình như ông đâu phải thành viên của VM nhỉ ? dù sao thì cũng cảm ơn .
    To story team : Tui up cái story tóm tắt 23 chương đây , down về mà nghiên cứu đi nhé !

Các file đính kèm:

16. ken10

ken10 Programmer

Ủa gì có 23 chương dzị.Chưa có hang động chưa có gì hết trơn !!.Chưa thu phụ Aeon nữa :( lum la chưa làm mừ

17. Sungai

>_<,Alone beast ơi,tôi thấy bác là người sợ thông tin bị rò rỉ nhiều nhất,nhưng bác đang làm thông bị bục ra nhanh chóng đấy >.<.Ít ra phải có mật khẩu hay cái gì chứ?????

18. Alone Beast

Alone Beast C O N T R A

Có đó chứ ,chỉ mấy cái ảnh là ko có thui ,những gì phải giấu thì tui sẽ giấu kín ,còn những gì ko cần thiết hoặc cần đưa ra thì đương nhin là tui sẽ cho mọi người cùng xem .

19. Sungai

To Alone:đọc rồi,cuối cùng sungai rút ra một nhận xét cá nhân thế này :D
    1)Uh,cốt truyện chính khá ổn,tuy không tới mức khóc sau khi đọc,nhưng cũng khá là hay ^_^
    2)Cốt truyện chính của bác ổn,nhưng cái cách mà bác thể hiện khi viết kịch bản,tôi thấy nó thiếu liên kết,rời rạc,một số đoạn sungai thấy "chuối" cực!Có lẽ bác nên trau dồi thêm phong cách để sau này thể hiện rõ hơn những động thái của nhân vật,làm cho sự việc mang tính tượng trưng hơn (tất nhiên,những Series sau này ^_^)
    3)Tên của game sẽ đổi thành :Legend From Darkness:Eternal Love,có được không ?:D.Vì chữ "Legend Of......." đã wá thông dụng cho 1 số game (theo cách nhìn của ............sungai :D).Và tên của một số nhân vật,sẽ có sự thay đổi lớn.
    4)Các đoạn Movie của bác.......nói thiệt là không biết có được không >_<,nhưng sungai thấy thực lực của chúng ta hiện nay không đủ để làm mấy đoạn Movie đ1o đâu >_<,như đoạn đầu game,cảnh ba người dũng sĩ cùng hạ Elite :D,thấy khó vô cùng >_<(Nếu có đủ phương tiện,thì có lẽ lại là wá dễ :D).Mà bác cũng có nhiều sáng kiến nữa,thôi bác quan sát cho kỹ khả năng rồi "điều tiết" lại mấy đoạn Movie cho vừa :D

Hết goài ^^
    TO Ken:mấy bác thu âm như vậy,tôi biết đường nào mà lần đây ???????

20. ken10

ken10 Programmer

Chiện của khâu Movie mí ông không cần bận tâm;) .Những gì bạn tui có thể làm thì sẽ làm hết sức.Ông xem mẫu 3D lẽ nào còn nghi ngời vào thực lực .:(.Ông chưa xem đoạ movie giới thiệu của bạn tui trước khi gia nhập nên chưa biết đấy thôi !!