Suất cơm 20.000 đ với giá 2.000 tại cạnh bệnh viện K

Thảo luận trong 'Thư Giãn Express - Bản Tin Cuối Ngày' bắt đầu bởi Vì Tôi Chơi Ngu, 24/4/23.

1. leonsh

leonsh The Warrior of Light GVN Veteran

đồng lấy dị mà luận, dị lấy đồng mà quy. Mấy tổ chức từ thiện kêu gọi, thu chi không minh bạch như quán cơm 2k này, tuy là khác tên quán, nhưng có 1 điểm chung là thu 2k. Bác nào thích def cho quán thì cáp kèo, cãi nhau chi.

axlroses thích bài này.
  2. Vì Tôi Chơi Dại

Vì Tôi Chơi Dại Legend of Zelda

pepe-7

3. Claude Frollo

Claude Frollo Fire in the hole! GVN Veteran

Bác này máu hơn thua quá nhỉ @@

4. Thòong dành

Thòong dành Dragon Quest

Quan điểm khác nhau thôi , thày @leonsh phân tích dựa trên góc nhìn ng kinh doanh , nhưng đối với 1 ng thường xuyên xin ga , nhận quà từ thiện , cơm bún hộp chay như ta thì dc bữa nào đỡ tiền bữa đó , còn họ có lừa đảo hay ko thì để cán bộ @hientrang2412 lo pepe-10

Vouu2, Hakbit and sushiman_to_PC like this.
  5. leonsh

leonsh The Warrior of Light GVN Veteran

mình ko nói cáp kèo với bác. Trước mình kể chuyện những điều mình đã thấy về ăn chặn từ thiện, không hề tranh luận đúng sai thì nhiều bác vào kêu mình văn mẫu, có những bác kêu mình xạo lol hoặc nói đạo lý mà sống như lol mặc dù chưa hề gặp nhau ngoài đường 1 lần nào.

Tự tin chắc ăn thế thì kèo nhận bao win, mõm làm gì.

baodien2412 and doctor who like this.
  6. ChocoboLinh

ChocoboLinh Chuyên trị xaolonist

ko có ai rảnh đi điều tra hay soi quán đó đâu ông lên kèo hơn thua chi mệt

living2nd thích bài này.
  7. Claude Frollo

Mình hiểu là bác muốn cáp kèo với ai trái ý bác. Vấn đề này mình thấy nhiều topic rồi chứ cũng không phải 1 topic này.
    Mình với bác không quen biết gì nhau nên cũng chả nói bác sống như loz hay gì, nhận xét qua cái thấy đc là bác có tính hơn thua khá mạnh thôi.

Cái này cũng chả phải nói bác xấu, mình muốn thêm tính hơn thua vào người mà chưa đc đây :))

8. doctor who

doctor who Sonic the Hedgehog

Mình nghĩ là bị nói nhiều nên cay thôi. Kiểu mình biết 1 chuyện, gặp topic thì mình nói về chuyện đó nhưng bị những người không biết chửi là gato, làm được không mà nói bla bla thì mình cũng cay chứ nên là ức chế cap kèo cũng bình thường :v

baodien2412 thích bài này.
  9. Claude Frollo

Lâu lâu cáp 1 kèo thì còn hiểu, chứ 1 năm vài kèo thì cũng nên xem lại tí :))

10. doctor who

doctor who Sonic the Hedgehog

Á đu cap nhiều thế rồi cơ àpepe-13. Thế hơi bị giống con te rồipepe-22

11. Claude Frollo

Giả sử 10 ngày mà chưa đưa ra đc cơ sở kết luận thì bác thua à? Hay xử hòa?

Giả sử hòa thì hơi xàm, còn xử bác thua luôn thì mình nói thẳng đến lúc đấy sợ bác ấm ức thôi, vì 10 ngày thì tìm hiểu đc gì đâu mà kết luận?

Còn bên kia nhận kèo mà win không đc gì thì tự nhiên take risk for nothing?

12. meoden1008

meoden1008 シェンムー Ryo Hazuki

Tất cả các nghi ngờ sẽ dc giải đáp bằng 1 kèo safe bet 2 tuần, có mod làm chứng, có máu sẽ đổ cho niềm tin của mỗi người, hãy làm kéo safe betpepegif-12

13. Siscon

Siscon The Pride of Hiigara GVN Veteran

Mình cũng éo hiểu cáp kèo rồi lấy cái gì làm chứng cứ win hay thua,pháp lý cơ sở quyền hành đâu mà điều tra ngta?Dân ba láp từ đâu tới đòi vô làm công rồi điều tra,phan phui được chuyện buôn bán của ngta thì sherlock holme,fbi,cia gọi anh là bố tổ của nghề điều tra rồi.Chưa kể ai sẽ rảnh rỗi bỏ thời gian công sức chạy tới đó nhận tiền của anh rồi chạy đi điều tra chuyện thiên hạ?Chỉ vì vài câu nói qua nói lại trên dead forum?

Anh nói "quán đó 100% ăn chặn",người ngược ý "anh xạo quá",anh cứ trưng bằng chứng anh có được ra là bên kia nín.Đây anh tuyên bố ăn chặn 100%,người ta nói éo,anh nói "tao đưa tiền m đi điều tra rồi làm kèo với tao".Con nít hay gì nói chuyện mắc cười vậy?pepegif-11

14. JEmEL

JEmEL The Lone Traveler from Vault 101 GVN Veteran

!cheercâu chuyên phục vụ cho những bệnh nhân ung thư đang điều trị tại bệnh viện K Tân Triều đánh thẳng vào lòng trắc ẩn của mạnh thường quân cực mạnh,
    chính bởi vậy, khả năng sai phạm khá cao,

15. Claude Frollo

Ok kèo bạn như nào nè?

16. meoden1008

meoden1008 シェンムー Ryo Hazuki

Thì như mọi kèo safe bet, bạn và bạn chủ cafe chủ động set kèo, lập poll, mời mod chứng kiến, các anh em sẽ bỏ phiếu qua poll, ai bỏ phiếu sai sẽ đi ra đảo 2 tuần, kẻ win là kẻ còn sốngpepe-1

17. JEmEL

JEmEL The Lone Traveler from Vault 101 GVN Veteran

!cheer mình sẽ vote lừa đảo, hứa luôn

18. axlroses

axlroses C O N T R A GVN Veteran

@leonsh, tôi cùng quan điểm nhé.

19. Osadar Mizutani

Osadar Mizutani mãi yêu cụ GVN Veteran

Chuyện ăn chặn từ thiện nó có lâu rồi nhưng ko phải tất cả đều thế, tôi tham gia từ những năm 2k6-8 thời còn cái web tấm lòng vàng hay lá lành đùm lá rách gì nữa cơ , lúc đó còn đi xác minh ở địa phương từng trường hợp + để chuyển tiền cho từng hoàn cảnh. Thậm chí tàm 2k8-9 còn đc đề nghị lập nhóm có sự bảo trợ thông tin của 1-2 toà báo + 1 đài truyền hình tư nhân nhưng say méo vì ko tin tg mình quản + hoạt động trong sạch được nhưng ko có nghĩa là tất cả những nhóm từ thiện là 100% ăn chặn, đời có ng này người kia , chưa gì đã chụp mũ 100% thì ăn gạch là ko oan

zenky1719 and living2nd like this.
  20. sushiman_to_PC

sushiman_to_PC Mayor of SimCity

thoòng dành giàu có đi xin cơm chay gì kỳ vậy pepe-19